Em bị trẩm cảm nặng, được khuyên nên đi theo tôn giáo, nhờ các anh chị xem giúp em lá số em thế nào mà bị như vậy ạ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Co dai
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Em bị trẩm cảm nặng, được khuyên nên đi theo tôn giáo, nhờ các anh chị xem giúp em lá số em thế nào mà bị như vậy ạ?

Gửi bài gửi bởi Co dai »

silverlight267 đã viết: 12:03, 18/04/19
ohtruong đã viết: 11:40, 18/04/19
silverlight267 đã viết: 09:53, 18/04/19

Mà em ơi, chị hỏi thêm tí. Nếu chị lấy chồng xa (bên Mỹ chẳng hạn), lấy muộn (giờ cũng 36t rồi) và giả dụ nhủ lấy người đã dang dở 1 đời vợ thì có kgar năng kết hôn cao hơn không và có tránh được hình khắc chia ly không em?

Cảm ơn em nhé.
Em nghĩ lấy chồng muộn thì hết hình khắc chia ly rồi. Nhưng quan trọng là rất khó có chồng.

Em test lại bằng TỨ HÓA nhé.

Cung Tử Tức can Giáp khiến Thái Dương Hóa Kị. => Cung Tử Tức tự hóa kị
Cung Phu can Ất khiến Thiên Cơ hóa Lộc, Thái Âm hóa Kị => Cung Phu làm cung huynh đệ song Kị
Kết hợp lại thì thấy Cung Phu ở thế giáp Song Kị.

Cung Quan Lộc, khiến Văn Xương hóa kị, => cung Quan Lộc tự hóa kị xung chiếu cung Phu, ảnh hưởng trực tiếp lên Cung Phu.

Bản thân cung Phu này chịu ảnh hưởng của Song Kị 2 bên, lại chịu thêm ảnh hưởng của cung đối Tự hóa kị. Nên rất rất khó lấy chồng.

Luận phi tinh hay luận tứ hóa thì em đều thấy vậy.
Em không biết nếu nhận con nuôi thì có thể giải được thế vô khí của cung Phu không. Vấn đề này em không dám khuyên lắm. Mà cái này em cmt với chị thôi, còn chị kia thì em chẳng dám nói đâu.

Lá số là vậy nhưng chưa phải là yếu tố quyết định hoàn toàn. Cung Phu chịu ảnh hưởng bởi cung Di và Phúc, Quan Lộc nhiều. Nên nếu phúc đức đủ dày thì có khi sẽ ko sao cả. Rồi vấn đề về phong thủy abc... nữa.

Trong tuần em đi làm ko có thời gian. Rảnh cuối tuần em xem bát tự phong thủy cho. Nhưng mà em nói trước là mọi thứ em nói chỉ để tham khảo thôi, chứ mấy chị ráng tìm cao nhân mà xem cho kĩ. :''>

Em xem vui vui thì được, chứ xem gây tâm lý ảnh hưởng ko tốt đến mọi người thì em ko xem đâu. :(( :(( :((
Em học mấy cái này được bao lâu rồi mà e xem giỏi vậy? Chị biết tới tử vi từ năm 2016 mà đến giờ kiến thức vẫn như ngày xưa :)).
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Em bị trẩm cảm nặng, được khuyên nên đi theo tôn giáo, nhờ các anh chị xem giúp em lá số em thế nào mà bị như vậy ạ?

Gửi bài gửi bởi silverlight267 »

Co dai đã viết: 12:27, 18/04/19
ohtruong đã viết: 11:40, 18/04/19
Em học mấy cái này được bao lâu rồi mà e xem giỏi vậy? Chị biết tới tử vi từ năm 2016 mà đến giờ kiến thức vẫn như ngày xưa :)).
Bệnh nghề nghiệp đó chị. Em làm lập trình. Nên cái gì cũng quen kiểu test đi test lại. Thành ra em dùng lý thuyết này để test lý thuyết kia thôi. :)) :)) :)) Bản năng bẩm sinh cmnr... nhưng tử vi cũng chẳng phải toán học, nên em đọc nhiều sách nhưng vẫn ngu lắm. :(( :(( :((
Đầu trang

Co dai
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Co dai »

silverlight267 đã viết: 12:49, 18/04/19
Bệnh nghề nghiệp đó chị. Em làm lập trình. Nên cái gì cũng quen kiểu test đi test lại. Thành ra em dùng lý thuyết này để test lý thuyết kia thôi. :)) :)) :)) Bản năng bẩm sinh cmnr... nhưng tử vi cũng chẳng phải toán học, nên em đọc nhiều sách nhưng vẫn ngu lắm. :(( :(( :((
Chị thấy xem mấy cái này cũng là do duyên và có năng khiếu mới thấm được. Chị cũng cố gắng đọc để tìm hiểu nhưng nhức đầu với bùn ngủ quá nên dẹp luôn :)). Hôm qua có cao thủ tứ trụ xem sơ ls của chị cũng nói khả năng chị kết hôn năm thìn 2024 y như e nói đó :((
Đầu trang

ohtruong
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi ohtruong »

Co dai đã viết: 12:59, 18/04/19

Chị thấy xem mấy cái này cũng là do duyên và có năng khiếu mới thấm được. Chị cũng cố gắng đọc để tìm hiểu nhưng nhức đầu với bùn ngủ quá nên dẹp luôn :)). Hôm qua có cao thủ tứ trụ xem sơ ls của chị cũng nói khả năng chị kết hôn năm thìn 2024 y như e nói đó :((

Cái này chắc do duyên thật Codai ơi. Mình cũng đọc tới đọc lui quyển Tử vi đẩu số toàn thư mà hiểu không vô, tự coi cho mình còn không xong nữa. Hixhix
Đầu trang

ohtruong
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi ohtruong »

ohtruong đã viết: 07:45, 18/04/19
silverlight267 đã viết: 01:01, 16/04/19
Em nghĩ lá số này khả năng kết hôn khó lắm.
Thiên Phủ càn Khôn, đóng bởi Tuần Triệt thì vô khí.
Năm nay năm Hợi tiểu hạn tại cung Phu may ra Tuần Triệt mở ra 1 xíu có kết hôn được ko thì hên xui.
Nếu năm nay kết hôn đc thì năm sau vẫn có cơ hội có con.
Năm có hạn tình cảm là năm nay, 2021, 2023 hoặc các năm Mùi

Lá này vừa khó có chồng vừa khó có con. Dễ cô đơn tha phương. Dễ chia ly hình khắc.

P/s: Chị đừng có nói gì với chị đó kẻo chị buồn. Chỉ nói năm nay hoặc 2021 2023 được rùi.
Em ơi, có khi nào em cũng nói giảm nói tránh vụ chin lấy chồng năm 2025 để chị không bị mất niềm tin không? Nghĩ lại chị hoang mang quá :(
Có gì cứ phán thẳng mặt chị đi em. Không sao đâu, chị đau thương riết quen rồi
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

ohtruong đã viết: 04:04, 19/04/19
ohtruong đã viết: 07:45, 18/04/19
Em ơi, có khi nào em cũng nói giảm nói tránh vụ chin lấy chồng năm 2025 để chị không bị mất niềm tin không? Nghĩ lại chị hoang mang quá :(
Có gì cứ phán thẳng mặt chị đi em. Không sao đâu, chị đau thương riết quen rồi
Em nói 2025 đều có hạn tình cảm hôn nhân thiệt mà, có thành vợ chồng hay không thì do chị chứ ^^
Em nói lời thật lòng là Cung Tử Tức có thể hiếm muộn con cái, còn cung Phu thì chị chỉ lận đận tình duyên thôi, không đến mức độ ế, em chỉ sợ tính cách chị khiến chị ế thôi.
Vì cung Tử Tức như thế nên em khá khuyến khích nếu những năm tới có thể lấy chồng thì lấy lun. [-O< [-O< [-O<
=> Chị thuộc kiểu hồng nhan lận đận chứ chẳng đến mức không thể lấy chồng.

****Nếu chị ko thể lấy chồng thì nguyên nhân nằm hết ở cung Phúc. Đồng Cự Xương Khúc Hóa Kị.
Em test lại tứ hóa thì Cung Phúc can Đinh khiến Cự Môn hóa kị, cung Phúc có hóa kị năm sinh lại tự hóa kị.

=>Xét về tính cách thì chị là mẫu người hay lo lắng thái quá, hay so đo tính toán thiệt hơn, thiếu cởi mở, vất vả, có khuynh hướng trầm cảm, tâm thần không yên ổn.
Tác động đến hôn nhân thì hôn nhân nhiều biến số, chậm kết hôn.

Em nói sơ như thế thì chị cũng biết cái cần cải thiện rồi còn gì. Tính cách thoáng ra, rộng rãi và cởi mở hơn, cải thiện phúc đức hơn, sống an nhiên hơn, miệng không nói lời cay đắng, tâm rộng rãi bao dung. Cung Phúc của chị có Xương Khúc, nếu không bị lu mờ bởi Hóa Kị, thì chị hưởng đủ Quang Qúy cho mệnh. Thay vì hồng nhan bạc mệnh lại thành hồng nhan danh giá.

Hành động tạo nên tính cách. Tính cách tạo nên số phận. Phúc đức cha mẹ họ hàng để lại không đủ dày thì mình tự tạo phúc đức cho mình. Còn u uất trong cái lá số này cả đời thì đâu giải quyết được gì đâu.
Chị hiểu hem?
Đầu trang

Co dai
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Co dai »

Chị cũng mún lấy chồng như bạn ohtruong nhưng trc mắt còn nhiều thứ phải lo nghĩ quá nên kệ nó lun. Em có thể xem thêm giúp chị vụ định cư nn đc k? Chị có khả năng năm nay tiếp tục ở lại k hay phải về VN. Chị cám ơn e nhìu nha.
Chị post lại ls e xem cho dễ.

Hình ảnh

P/s: bạn ohtruong cho mình mượn topic hỏi ké tiếp nha, mình lười lập topic mới quá, nếu có gì phiền bạn cứ nói :)
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Co dai đã viết: 22:58, 19/04/19

Chị cũng mún lấy chồng như bạn ohtruong nhưng trc mắt còn nhiều thứ phải lo nghĩ quá nên kệ nó lun. Em có thể xem thêm giúp chị vụ định cư nn đc k? Chị có khả năng năm nay tiếp tục ở lại k hay phải về VN. Chị cám ơn e nhìu nha.

Hình ảnh

P/s: bạn ohtruong cho mình mượn topic hỏi ké tiếp nha, mình lười lập topic mới quá, nếu có gì phiền bạn cứ nói :)
Mệnh tam hợp Phục Binh Phi Liêm Thanh Long. Thân cư Phúc có Lưu Hà. Nên xác xuất định cư nước ngoài rất cao.
Cái khó là Thiên Mã gặp Tuần. Nếu năm nay chị về thì năm sau khả năng cao cũng ra nước ngoài lại.

Chị học tử vi lâu rồi thì cũng hiểu tình trạng của mình mà. Mặc dù mệnh thân đầy đủ bộ sao để định cư nước ngoài Long Liêm Phục Lưu Hà nhưng vì Mã gặp Tuần nên khó. Chị có thể nhờ bố mẹ giúp đỡ xem sao. Em nghĩ bố mẹ chị giúp được ak. Cung Phụ Mẫu xung đối Mã Tuần. Nếu mà chị được bố mẹ ủng hộ và giúp đỡ thì em nghĩ là được.
Đầu trang

Co dai
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Co dai »

silverlight267 đã viết: 23:07, 19/04/19

Hình ảnh

Mệnh tam hợp Phục Binh Phi Liêm Thanh Long. Thân cư Phúc có Lưu Hà. Nên xác xuất định cư nước ngoài rất cao.
Cái khó là Thiên Mã gặp Tuần. Nếu năm nay chị về thì năm sau khả năng cao cũng ra nước ngoài lại.

Chị học tử vi lâu rồi thì cũng hiểu tình trạng của mình mà. Mặc dù mệnh thân đầy đủ bộ sao để định cư nước ngoài Long Liêm Phục Lưu Hà nhưng vì Mã gặp Tuần nên khó. Chị có thể nhờ bố mẹ giúp đỡ xem sao. Em nghĩ bố mẹ chị giúp được ak.
Hehe, chị biết tử vi như mèo quào chứ chị không có học đc gì hết á :)). Tại năm nay chị hết visa nên về thì chắc về lun, nếu chị gia hạn visa tiếp được thì ở lại tiếp. Haizz. Chị còn 2 tháng nữa để xin việc làm thôi, k xin đc thì hết cách, đành phải quay về.
Trc cũng có 1 người nói nhờ ba mẹ y như e lun. Mẹ chị thì chỉ giúp đỡ đc tài chính nhưng giờ thì cũng hết cách rồi :((.
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Co dai đã viết: 23:19, 19/04/19
silverlight267 đã viết: 23:07, 19/04/19

Hình ảnh

Chị học tử vi lâu rồi thì cũng hiểu tình trạng của mình mà. Mặc dù mệnh thân đầy đủ bộ sao để định cư nước ngoài Long Liêm Phục Lưu Hà nhưng vì Mã gặp Tuần nên khó. Chị có thể nhờ bố mẹ giúp đỡ xem sao. Em nghĩ bố mẹ chị giúp được ak.
Hehe, chị biết tử vi như mèo quào chứ chị không có học đc gì hết á :)). Tại năm nay chị hết visa nên về thì chắc về lun, nếu chị gia hạn visa tiếp được thì ở lại tiếp. Haizz. Chị còn 2 tháng nữa để xin việc làm thôi, k xin đc thì hết cách, đành phải quay về.
Trc cũng có 1 người nói nhờ ba mẹ y như e lun. Mẹ chị thì chỉ giúp đỡ đc tài chính nhưng giờ thì cũng hết cách rồi :((.
Cung Phụ Mẫu xung đối Mã Tuần ak chị. Nên chỉ có bố mẹ giúp được thôi. Nếu mà bố mẹ ủng hộ và giúp đỡ thì được.
Em nghĩ xu hướng của chị cũng muốn ở nước ngoài.
Còn về công việc thì xác xuất xin việc cao nhất rơi vào tháng 7 và tháng 11 âm lịch. Còn trong thời gian tháng này và 2 tháng tới thì vẫn có cơ hội. Chỉ sợ mấy tháng tới chị tốn tiền kha khá.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”