Nhờ các Bác, Anh chị xem giúp em về đường con cái với ạ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
yenbt
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Nhờ các Bác, Anh chị xem giúp em về đường con cái với ạ

Gửi bài gửi bởi yenbt »

Vợ Chồng Cháu(Em) cưới nhau được 3 năm rồi mà chưa sinh được mụn con nào ạ. Các Bác, anh chị xem giúp Cháu(Em) về đường con cái với hiện giờ đang rất nản rồi ạ.
Cháu(Em) cám ơn các Bác, Anh chị
Tập tin đính kèm
Trần Anh Tú.jpg
Trần Anh Tú.jpg (183.18 KiB) Đã xem 1169 lần
Bùi Thị Yến.jpg
Bùi Thị Yến.jpg (184.02 KiB) Đã xem 1169 lần
Đầu trang

yenbt
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Nhờ các Bác, Anh chị xem giúp em về đường con cái với ạ

Gửi bài gửi bởi yenbt »

Mọi ng giúp với ạ, em đang bối rối quá
Đầu trang

yenbt
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi yenbt »

Kính Mong được giúp đỡ ạ
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LySoVietNam2016 »

Lạy sam hối và phóng sanh thật nhiều, bạn a. Và cầu xin đức Quán Thế Âm giúp.
Bạn tôi có người cũng đã hiếm muộn. Đã làm như trên và hạ sinh dc 1 người con trai thông minh, tuấn tú.
Đầu trang

Happy Mom
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Happy Mom »

Chào vợ chồng bạn , nếu mong có con như lộc trời cho thì bạn đến những đền chùa cầu tự và phải thật tâm cầu xin và nguyện báo đáp làm gấp nhiều lần việc thiện .

Nếu bạn đủ tiền và thời gian để theo việc thụ tinh n/ tạo thì vẫn kết hợp với việc tâm linh để cầu xin nhanh thụ thai . Và xin đứa bé duyen lành đến với mình ( như dể thương , Thong minh , có hiếu...)

Hai bạn đừng nản , hàng xóm toi đẻ đứa đầu gần Đ/H mới đẻ đưa thứ 2 bằng TTNT và kết hợp tam linh .

Chúc 2. Bạn. Sớm có tin vui con cái .
Đầu trang

yenbt
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi yenbt »

Happy Mom đã viết: 12:18, 19/03/18 Chào vợ chồng bạn , nếu mong có con như lộc trời cho thì bạn đến những đền chùa cầu tự và phải thật tâm cầu xin và nguyện báo đáp làm gấp nhiều lần việc thiện .

Nếu bạn đủ tiền và thời gian để theo việc thụ tinh n/ tạo thì vẫn kết hợp với việc tâm linh để cầu xin nhanh thụ thai . Và xin đứa bé duyen lành đến với mình ( như dể thương , Thong minh , có hiếu...)

Hai bạn đừng nản , hàng xóm toi đẻ đứa đầu gần Đ/H mới đẻ đưa thứ 2 bằng TTNT và kết hợp tam linh .

Chúc 2. Bạn. Sớm có tin vui con cái .
Vâng, Cháu cám ơn ạ.
Đầu trang

yenbt
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi yenbt »

LySoVietNam2016 đã viết: 10:51, 19/03/18 Lạy sam hối và phóng sanh thật nhiều, bạn a. Và cầu xin đức Quán Thế Âm giúp.
Bạn tôi có người cũng đã hiếm muộn. Đã làm như trên và hạ sinh dc 1 người con trai thông minh, tuấn tú.
Vâng Cháu cám ơn bác ạ
Đầu trang

kingsman
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi kingsman »

Phóng sanh là tốt... nhưng đừng kèm thêm ý niệm sao cho sanh con thông mình tài giỏi... con người sanh ra ai cũng có nghiệp+ quả riêng

Người ta học đạo phật day sao để kềm chế bớt tánh "tham sân si" ku Lyso lại nêu ra những chuyện không có thực làm cho người ta vọng tưởng những điều không thực tại X(

Mặc trái thứ 2 của việc phóng sanh là làm tăng những vấn nạn về kinh doanh không lành mạnh "như bắt cá, chim.. vv" cho nguoi phong sanh ma chua chac ... nó cần mình phóng sanh ^:)^ ...leave me alone in nature :(( Dau xanh rau ma :((

Tôi thì không khuyến khích vụ này... con người học đạo để hoàn thiện bản thân và tăng sự hiểu biết về nhân sinh quan... chứ không phải vọng tưởng những điều mà chính bản thân mình chưa chắc đã tới... huống chi con cháu... wake up baby :-h
yenbt đã viết: 12:12, 16/03/18 Vợ Chồng Cháu(Em) cưới nhau được 3 năm rồi mà chưa sinh được mụn con nào ạ. Các Bác, anh chị xem giúp Cháu(Em) về đường con cái với hiện giờ đang rất nản rồi ạ.
btw theo lá này thi năm nay có khả năng phải nhờ trợ giúp của y khoa ve^ vie^c sanh baby cỡ tháng 1 or 5 dương lịch :-?

cheer
Đầu trang

vn007
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi vn007 »

kingsman đã viết: 20:22, 19/03/18 Phóng sanh là tốt... nhưng đừng kèm thêm ý niệm sao cho sanh con thông mình tài giỏi... con người sanh ra ai cũng có nghiệp+ quả riêng

Người ta học đạo phật day sao để kềm chế bớt tánh "tham sân si" ku Lyso lại nêu ra những chuyện không có thực làm cho người ta vọng tưởng những điều không thực tại X(

Mặc trái thứ 2 của việc phóng sanh là làm tăng những vấn nạn về kinh doanh không lành mạnh "như bắt cá, chim.. vv" cho nguoi phong sanh ma chua chac ... nó cần mình phóng sanh ^:)^ ...leave me alone in nature :(( Dau xanh rau ma :((

Tôi thì không khuyến khích vụ này... con người học đạo để hoàn thiện bản thân và tăng sự hiểu biết về nhân sinh quan... chứ không phải vọng tưởng những điều mà chính bản thân mình chưa chắc đã tới... huống chi con cháu... wake up baby :-h
yenbt đã viết: 12:12, 16/03/18 Vợ Chồng Cháu(Em) cưới nhau được 3 năm rồi mà chưa sinh được mụn con nào ạ. Các Bác, anh chị xem giúp Cháu(Em) về đường con cái với hiện giờ đang rất nản rồi ạ.
btw theo lá này thi năm nay có khả năng phải nhờ trợ giúp của y khoa ve^ vie^c sanh baby cỡ tháng 1 or 5 dương lịch :-?

cheer
Thực ra, huynh lyso viết có ý đúng đó, anh kingsman.
nhưng còn thiếu, chổ thừa chổ thiếu.
Trong: phẩm phổ môn - diệu pháp liên hoa có viết
lễ bái, cung kính, đồng thời dùng: hương hoa, trái cây cúng dường, bồ tát quán thế âm - niệm niệm nhớ tưởng danh hiệu bồ tát, không phải niệm đầu môi. Với lại 2 vợ chồng phải đúng lễ nghi phu thê, tức 2 người yêu nhau thật tâm nếu có người nử nào....
- cầu có một đứa con trai, thì sẽ được bé trai : đầy đủ phước đức trí huệ.
- cầu có bé gái: tướng mạo đoan chánh, xinh đẹp, do gốc phước tạo dựng từ đời trước nên được mọi người kính mến.
- vn007 định ko viết, nhưng huynh lyso cứ bắt VN phải viết. Thôi tặng chủ tóp vậy, gỏ bằng đt lâu thật
https://dharmasite.net/PhamPhoMonLuocGiang.htm
Sửa lần cuối bởi vn007 vào lúc 21:36, 19/03/18 với 3 lần sửa.
Đầu trang

vn007
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi vn007 »

yenbt đã viết: 15:04, 19/03/18
LySoVietNam2016 đã viết: 10:51, 19/03/18 Lạy sam hối và phóng sanh thật nhiều, bạn a. Và cầu xin đức Quán Thế Âm giúp.
Vâng Cháu cám ơn bác ạ
Huynh lyso , đọc trích dẫn của tiểu đệ VN, trong bài viết đi, B-).
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”