Đại gia VCD!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
thamlangff
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Đại gia VCD!

Gửi bài gửi bởi thamlangff »

Các bác xem giúp chị gái cháu mệnh VCD có thành đại gia không ạ?
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: ĐàLinh2809
Đầu trang

dung1
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dung1 »

thamlangff đã viết: 16:10, 04/09/19
dung1 đã viết: 14:31, 04/09/19
thamlangff đã viết: 13:43, 04/09/19

Cháu thấy lá số này tuổi Bính Đinh hỏa không hợp cự cơ,điền trạch bị Tuần thì sao lại giầu thế nhỉ?Theo bác đại vận điền trạch và quan lộc có tốt không?
Khi mượn sao cung di an sang cung mệnh vcd bạn sẽ thấy số này khủng. Mệnh vcd đắc tam không hữu lộc( phú quý khả kỳ). Mệnh âm dương giáp xương khúc long phượng, mệnh thân hội tả hữu khôi việt quang quý tướng ấn trong đó tả hữu quang quý cặp đôi nên trợ lực rata mạnh, ra ngoaig nhiều quý nhân giúp đỡ. Mênh và điền đều hội khoa quyền lộc. Tuần cư điền liên thông quan và điền nên đồng linh lộc đưa lên. Điền lại nhị hợp với cự cơ quyền kiếp song hao, hội sát kình khoa về. Đại vận quan và điền đều lên cả. Mệnh hanhd hỏa nhưng cách cự cơ là do cự sinh cơ bồi cho cợ nên là cách kinh thương tốt. Cơ hành mộc lợi cho mệnh hỏa. Đi cùng song hao mão dậu( chúng thủy chiều đông) là hợp cách. Mà cơ quyền kiếp thì kịn thường quyền biến lắm. Là người có tư duy kinh doanh, chiến lược rất tốt.
Theo bác Dung1 thì mệnh VCD,cung Di có âm dương đồng cung,di giáp tả hữu thì theo bác mệnh VCD này có được coi là có quý nhân giúp đỡ không ạ?Trong trường hợp này thì di có tả hửu đồng cung tốt hơn hay là di giáp tả hữu tốt hơn?
Thực tế thì bộ âm dương cần nhất là bộ xương khúc. 1 xương khúc cặp đôi đồng cung, xương khúc giáp âm dương, xương khúc đi cùng âm dương theo cặp như xương đi với dương, khúc đi với âm. Kế tiếp sau xương khúc thì âm dương cần bộ khôi việt. Rồi sau đó cần bộ tam minh đào hồng hỷ. Bộ sao tả hữu , long phượng thì tử phủ cần nhiều hơn và trợ lực tốt hơn cho tử phủ. Tuy nhiên đế tinh âm dương vẫn dùng được. Thực tế tả hữu không phải là bộ quý nhân, nó là bộ 2 mặt, tốt trợ tốt, xấu trợ xấu. Bộ thiên ất quý nhân là khôi việt, thêm một bộ quý nhân nữa về mặt tâm linh là bộ quang quý. Sở dĩ luận là ra ngoài nhiều trợ lực, có quý nhân giúp đỡ và nội lực cũng tốt đó là vì đồng cung âm dương này tránh xa được kình đà và tả hữu đồng cung với quang quý thì tả hữu hoạt động theo xu hướng quang quý mà đồng hóa thành quý nhân giúp đỡ về mặt dương. Đồng thời nó đồng cung di nên mượn sao an cung thì cả cung di nghiễm nhiên bê sang mệnh mới coi là sự trợ giúp này rất đắc lực. Trở lại vấn đề bạn hỏi thì giáp sẽ giảm đi nhiều vì mượn sao an cung không sang được mệnh, hơn nữa nó còn tùy vào cung nô và ách nữa. Như ách có tả hữu ko lợi, nhiều bệnh, nô có tả hữu có hay không có sát tinh thì luận rất khác nhau vì tả hữu như đã nói tốt xấu tùy môi trường. Vậy cơ bản là đồng cung tốt hơn giáp.
Được cảm ơn bởi: anhthu5993, nguoigiaochi, sao băng 1994, cự nhật không kiếp, thamlangff, ĐàLinh2809
Đầu trang

sao băng 1994
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi sao băng 1994 »

anhthu5993 đã viết:15:38, 04/09/19
sao băng 1994 đã viết: 18:40, 04/04/18
dung1 đã viết: 15:23, 04/04/18 Lá này mệnh vcd âm dương giáp xương khúc hình kị hội tả hữu linh lộc. Thân cư tài bạch cự cơ quyền kiếp. Người này đầu óc kinh doanh cực kỳ quyền biến, nhạy bén mạnh bạo, áp đảo để sinh lợi. Tiền tài đến nhiều từ cung an thân và phúc cung( do cung phúc vcd). Kiểu kinh doanh này ít nhiều sẽ dính đến pháp luật với cách mệnh địa không giáp hình kị nhưng qua được do hoá khoa giải. Vòng thuận nên số này rất tốt.
lá số của em hơi giống giống với lá số của chủ topic về các chính tinh. vậy lá số của em có phát bằng 1 phần của đại gia vcd trên không anh dung1 :)
Lá số giống ls này dữ vậy. Yên chí Cũng đại da nè :)
Hình ảnh
Hi. Nhưng mà 2 lá khác nhau tuần triệt bạn ah, không biết có khác nhau nhiều không bạn, mình thấy lá số đại da bạn đưa , cung phúc triệt đáo kim cung còn cung phúc của mình tuần triệt; cung thân có âm dương được cả tuần và hóa kị còn được thêm tam minh ở cung mệnh, còn của mình chỉ có âm dương hóa kị mà không có được tam minh ở mệnh . Bạn có thể chia sẻ ý kiến của bạn về thắc mắc của mình ở trên được chứ ? :) Cảm ơn bạn anhthu nhiều
Đầu trang

anhthu5993
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi anhthu5993 »

sao băng 1994 đã viết: 18:57, 04/09/19
sao băng 1994 đã viết: 18:40, 04/04/18

lá số của em hơi giống giống với lá số của chủ topic về các chính tinh. vậy lá số của em có phát bằng 1 phần của đại gia vcd trên không anh dung1 :)
Hình ảnh
Hi. Nhưng mà 2 lá khác nhau tuần triệt bạn ah, không biết có khác nhau nhiều không bạn, mình thấy lá số đại da bạn đưa , cung phúc triệt đáo kim cung còn cung phúc của mình tuần triệt; cung thân có âm dương được cả tuần và hóa kị còn được thêm tam minh ở cung mệnh, còn của mình chỉ có âm dương hóa kị mà không có được tam minh ở mệnh . Bạn có thể chia sẻ ý kiến của bạn về thắc mắc của mình ở trên được chứ ? :) Cảm ơn bạn anhthu nhiều
Bạn cho mình hỏi 1 cái là bạn đang kiếm tiền ở lĩnh vực gì ạ ?
Đầu trang

sao băng 1994
Nhất đẳng
Nhất đẳng

anhthu5993 đã viết: 19:04, 04/09/19

Hình ảnh
Mình làm sales ở lĩnh vực dược phẩm bạn anhthu ah
Đầu trang

anhthu5993
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

sao băng 1994 đã viết: 19:44, 04/09/19
Theo mình, thì ls của bạn tốt hơn bà này.

- Bạn mệnh sinh cục còn bả cục khắc mệnh.

- Tuần đóng tại cung mệnh VCD mới tốt nó câu ánh sáng Âm Dương về còn đóng tại Di ( cung an Thân ) nó hãm thôi rồi. Bạn ko dính nó là bạn đỡ :).

- ls bạn cung Tài đào hoa nguyệt đức, cung Quan thiếu dương thiên không thì làm ăn lương thiện hơn bà kia cung Tài đào hoa thiên ko mưu mô kiếm tiền bất chấp thủ đoạn.

- Âm dương xương khúc có tài ăn nói. Nếu thêm mỗi Hóa Kị thì hay nó chủ tài năng kì lạ. Còn thêm cả 3 Diêu Đà Kị ám thì dễ thành nc trắng đen lẫn lộn. Bà này có Hồng Loan Hóa kị bả ghê hơn nhiều, chủ bị ngta phanh phui việc xấu mình làm, tiếng xấu đồn xa ó.

---> mình nghĩ ls của bạn dở hơn những ls cùng cách cục VCD này tại nó dính 3 ám, đừng để nó lôi kéo bạn làm chuyện mờ ám, nếu ko là dễ dính tới pháp luật. Còn về độ giàu thì ko ít thì nhiều tiền cũng tính bằng đơn vị tỷ.

Chúc bạn thành công trong cuộc sống nhé ! :x
Được cảm ơn bởi: sao băng 1994
Đầu trang

sao băng 1994
Nhất đẳng
Nhất đẳng

anhthu5993 đã viết: 20:04, 04/09/19

- Tuần đóng tại cung mệnh VCD mới tốt nó câu ánh sáng Âm Dương về còn đóng tại Di ( cung an Thân ) nó hãm thôi rồi. Bạn ko dính nó là bạn đỡ :).

- ls bạn cung Tài đào hoa nguyệt đức, cung Quan thiếu dương thiên không thì làm ăn lương thiện hơn bà kia cung Tài đào hoa thiên ko mưu mô kiếm tiền bất chấp thủ đoạn.

- Âm dương xương khúc có tài ăn nói. Nếu thêm mỗi Hóa Kị thì hay nó chủ tài năng kì lạ. Còn thêm cả 3 Diêu Đà Kị ám thì dễ thành nc trắng đen lẫn lộn. Bà này có Hồng Loan Hóa kị bả ghê hơn nhiều, chủ bị ngta phanh phui việc xấu mình làm, tiếng xấu đồn xa ó.

---> mình nghĩ ls của bạn dở hơn những ls cùng cách cục VCD này tại nó dính 3 ám, đừng để nó lôi kéo bạn làm chuyện mờ ám, nếu ko là dễ dính tới pháp luật. Còn về độ giàu thì ko ít thì nhiều tiền cũng tính bằng đơn vị tỷ.

Bạn ơi, số vcd đã khổ rồi mà lá mình còn dở hơn các lá số vcd khác sao bạn, vậy chắc mình không biết phải làm sao nữa, hix :(
Được cảm ơn bởi: anhthu5993
Đầu trang

anhthu5993
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

sao băng 1994 đã viết: 20:14, 04/09/19

Bạn ơi, số vcd đã khổ rồi mà lá mình còn dở hơn các lá số vcd khác sao bạn, vậy chắc mình không biết phải làm sao nữa, hix :(
Dở hơn những lá VCD âm dương chiếu mà ko dính diêu đà kị như lá đầu topic thôi bạn. Chứ ngon hơn bọn khác nhiều mà. Bà ls trên bả cũng giàu lắm, đừng làm chuyện bất minh là đc.

Còn vòng đại vận của bạn thì mình ko biết xấu tốt như nào, vì mình ko biết xem số mình chỉ nghiệm lý con người thôi.

Giàu, yên chí. :x
Được cảm ơn bởi: sao băng 1994
Đầu trang

Chanthanh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Chanthanh »

dung1 đã viết: 15:23, 04/04/18 Lá này mệnh vcd âm dương giáp xương khúc hình kị hội tả hữu linh lộc. Thân cư tài bạch cự cơ quyền kiếp. Người này đầu óc kinh doanh cực kỳ quyền biến, nhạy bén mạnh bạo, áp đảo để sinh lợi. Tiền tài đến nhiều từ cung an thân và phúc cung( do cung phúc vcd). Kiểu kinh doanh này ít nhiều sẽ dính đến pháp luật với cách mệnh địa không giáp hình kị nhưng qua được do hoá khoa giải. Vòng thuận nên số này rất tốt.
Anh dung1 ơi nhờ a nói qua về ls này giúp e với,xưa e có nhờ a xem nhưng tiếc là a k online :-S
Hình ảnh
Đầu trang

sao băng 1994
Nhất đẳng
Nhất đẳng

anhthu5993 đã viết: 20:29, 04/09/19
sao băng 1994 đã viết: 20:14, 04/09/19

Dở hơn những lá VCD âm dương chiếu mà ko dính diêu đà kị như lá đầu topic thôi bạn. Chứ ngon hơn bọn khác nhiều mà. Bà ls trên bả cũng giàu lắm, đừng làm chuyện bất minh là đc.

Còn vòng đại vận của bạn thì mình ko biết xấu tốt như nào, vì mình ko biết xem số mình chỉ nghiệm lý con người thôi.

Giàu, yên chí. :x
Cảm ơn bạn nhiều vì an ủi và đã cho mình những lời khuyên chân thành :) . Mình tự nhận là người hơi nóng tính chút nhưng là người hiền lành, luôn hướng thiện nên mình sẽ giữ bản thân không làm bất cứ điều gì sai trái bạn ah. Hi. Mình chúc bạn nhiều điều tốt đẹp , may mắn và hạnh phúc trong cuộc sống anhthu nhé
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”