Sao tử vi chỉ sự trong trắng, độ chênh lệch tuổi của người phối ngẫu

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
duongluong1988
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Sao tử vi chỉ sự trong trắng, độ chênh lệch tuổi của người phối ngẫu

Gửi bài gửi bởi duongluong1988 »

Các bác cho mình hỏi những sao chỉ độ chênh lệch tuổi tác của người phối ngẫu. Theo như mình biết thì các sao Thiên Lương, Thiên Thọ chỉ người lớn tuổi hơn mình, Thiên Đồng, Cự Môn chỉ nhỏ tuổi hơn mình. Có lần em đi xem một ông thầy tử vi giỏi, ông ấy bảo em sau này lấy vợ đẹp, nhỏ tuổi hơn, còn trinh luôn 😛. Em thì không quan trọng chuyện đó lắm nhưng muốn biết dựa vào sao nào mà ông ấy phán như thế. Mẹ em lại đi xem một bà thầy nói em cưới nguoi lớn tuổi hơn, có duyên với đàn ông hơn là phụ nữ 😂. Không lẽ em sẽ là một phi công láy máy bay còn zin sao??? 😂

Cung thê của em:
VCD tại Mùi có Đồng Cự tại sửu đối cung.
Có Nhật Nguyệt Lương từ Mão Hợi xung chiếu.
Có Khôi Việt
Có Xương Khúc
Có Phúc Quan Tài Thọ Y ( ngũ Thiên)
Có Tam Đức ( thiên phúc long đức )
Có Bộ Phi Liêm Thanh Long Phục Binh + Hồng Loan
Có Hoá Quyền
Giáp Tả Hữu
Giáp Long Phượng
Giáp Quang Quý
Nhị hợp Tử Vi, An Quang, Phượng Các, Giải Thần...

Các bác cao nhân có nhiều năm nghiệm lý xin giúp em giải đáp thắc mắc này với nhé. Do cung Thê em VCD nên nó rất mông lung và không có nhiều dữ kiện để luận giải. Rất mong chờ sự chỉ giáo từ các bậc tiền bối.
Đầu trang

SadayoLe
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Sao tử vi chỉ sự trong trắng, độ chênh lệch tuổi của người phối ngẫu

Gửi bài gửi bởi SadayoLe »

duongluong1988 đã viết: 11:11, 03/05/18 Các bác cho mình hỏi những sao chỉ độ chênh lệch tuổi tác của người phối ngẫu. Theo như mình biết thì các sao Thiên Lương, Thiên Thọ chỉ người lớn tuổi hơn mình, Thiên Đồng, Cự Môn chỉ nhỏ tuổi hơn mình. Có lần em đi xem một ông thầy tử vi giỏi, ông ấy bảo em sau này lấy vợ đẹp, nhỏ tuổi hơn, còn trinh luôn 😛. Em thì không quan trọng chuyện đó lắm nhưng muốn biết dựa vào sao nào mà ông ấy phán như thế. Mẹ em lại đi xem một bà thầy nói em cưới nguoi lớn tuổi hơn, có duyên với đàn ông hơn là phụ nữ 😂. Không lẽ em sẽ là một phi công láy máy bay còn zin sao??? 😂

Cung thê của em:
Có Khôi Việt
Có Xương Khúc
Có Hoá Quyền
Giáp Tả Hữu
Giáp Long Phượng
Giáp Quang Quý

Các bác cao nhân có nhiều năm nghiệm lý xin giúp em giải đáp thắc mắc này với nhé. Do cung Thê em VCD nên nó rất mông lung và không có nhiều dữ kiện để luận giải. Rất mong chờ sự chỉ giáo từ các bậc tiền bối.
Cho xin địa chỉ ông thầy đi b, mình tới thăm riêng làm việc vs ổng chút, chứ nghe ổng nói vụ đẹp mà còn trinh giống người trời quá. =)) . Hỏi mà ko up nguyên cả lá số, xong đưa dữ kiện cung thê tam phương tứ chính gồm sao nào, ko có mệnh thân phúc, rồi bảo chỉ giáo. Tại hạ bái phục quá đi mà. =))
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

SadayoLe đã viết: 12:44, 03/05/18
Cho xin địa chỉ ông thầy đi b, mình tới thăm riêng làm việc vs ổng chút, chứ nghe ổng nói vụ đẹp mà còn trinh giống người trời quá. =)) . Hỏi mà ko up nguyên cả lá số, xong đưa dữ kiện cung thê tam phương tứ chính gồm sao nào, ko có mệnh thân phúc, rồi bảo chỉ giáo. Tại hạ bái phục quá đi mà. =))
Lý số và trinh tiết thời đại này cũng ko liên quan mấy nữa rồi.
Đẹp và còn trinh cũng chẳng liên quan gì đến nhau cả.
Chỉ có 1 điều, lá số thể hiện gu của đương số.
An sao tốt thì cũng đoán đoán dc bạn này ngày giờ sinh ra sao đấy, nhưng mệt ng lém, ko làm đâu =))
Đầu trang

duongluong1988
Nhất đẳng
Nhất đẳng

duongluong1988 đã viết: 11:11, 03/05/18 Các bác cho mình hỏi những sao chỉ độ chênh lệch tuổi tác của người phối ngẫu. Theo như mình biết thì các sao Thiên Lương, Thiên Thọ chỉ người lớn tuổi hơn mình, Thiên Đồng, Cự Môn chỉ nhỏ tuổi hơn mình. Có lần em đi xem một ông thầy tử vi giỏi, ông ấy bảo em sau này lấy vợ đẹp, nhỏ tuổi hơn, còn trinh luôn 😛. Em thì không quan trọng chuyện đó lắm nhưng muốn biết dựa vào sao nào mà ông ấy phán như thế. Mẹ em lại đi xem một bà thầy nói em cưới nguoi lớn tuổi hơn, có duyên với đàn ông hơn là phụ nữ 😂. Không lẽ em sẽ là một phi công láy máy bay còn zin sao??? 😂

Cung thê của em:
Có Khôi Việt
Có Xương Khúc
Có Hoá Quyền
Giáp Tả Hữu
Giáp Long Phượng
Giáp Quang Quý

Hình ảnh

Do mình online bằng điện thoại nên không trích dẫn lá số mình được. Bên trên là lá số của mình. Ông thầy này mình coi hồi năm 2015, nhà ổng trong một con hẻm trên đường Nơ Trang Long mình không nhớ rõ. Dựa trên kiến thức tử vi mình có được lúc đó, mình cho rằng người này luận giải khá chính xác và chi tiết. Cả buổi xem mình ấn tượng nhất cái vụ nói lấy vợ còn trinh nên về search tài liệu nhưng chẳng tìm thấy gì cả. Nên mình share lên đây để bạn nào biết về vụ này thì xin thọ giáo
Đầu trang

duongluong1988
Nhất đẳng
Nhất đẳng

@MarkHolland có đoán được gu của mình không thế? Bạn nhìn lá số mình đoán người phối ngẫu xem như thế nào, chứ mình thấy VCD mà cung thì vỏn vẹn có 3 sao thấy hẻo qua, không biết luận đoán như thế nào.
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Thanh niên ra ngoài lắm bạn nhiều bè.
Thích các em vui vẻ ân cần mà nhường nhịn.
Lại iu cầu bik quan tâm nữa chứ =))
Đầu trang

cumberbatch
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi cumberbatch »

MarkHolland đã viết: 15:16, 03/05/18
Lý số và trinh tiết thời đại này cũng ko liên quan mấy nữa rồi.
Đẹp và còn trinh cũng chẳng liên quan gì đến nhau cả.
Chỉ có 1 điều, lá số thể hiện gu của đương số.
An sao tốt thì cũng đoán đoán dc bạn này ngày giờ sinh ra sao đấy, nhưng mệt ng lém, ko làm đâu =))
Anh ơi cho em hỏi, cung Phu thê thể hiện người phối trong mắt đương số hay là họ bản chất sẽ như thế ạ?
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Dukas
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Dukas »

Hình diêu phá phục linh thì đúng là v bạn nguyên đai nguyên kiện thật 😆 và v bạn lúc cưới đang học lớp 5 B-)
Đầu trang

duongluong1988
Nhất đẳng
Nhất đẳng

@Dukas ơi mình chưa hiểu cưới vợ lúc đang học lớp 5 là sao? Hình Diêu phá Phục Linh là sao, bạn giải thích thêm cho mình hiểu nhé!
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Lý số là 1 phần thôi.
Còn nhân quả nữa, nghiêm túc thì dễ gặp nghiêm túc.
Ý là vậy :)
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”