Vận thiên không: Làm ăn có chống lưng mà mãi chỉ hoà vốn, chẳng khá hơn được

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Vận thiên không: Làm ăn có chống lưng mà mãi chỉ hoà vốn, chẳng khá hơn được

Gửi bài gửi bởi Triệu Mặc Ngọc »

Chào các bác.
Hiện nay em đi theo tập tành làm ăn đã 3-4 năm nay. Vận 12-22 làm ăn tàm tạm Có được một ít vốn lận lưng đến vận thiên không em bắt đầu mấy năm trầy trật. Cố gắng lắm mà chỉ cầm cự và hoà vốn ko thua lỗ.
Nếu em làm ăn đc, bố mẹ em sẵn sàng hỗ trợ tiền bạc cho em. Với bố em thì 300-400tr thậm chí 2,3 tỷ là chuyện nhỏ.
Trong giới làm ăn thì em đi theo một "ông anh đỡ đầu". Anh đỡ đầu tốt nghiệp đại học chuyên nghành kinh tế Hà Nội. Hiện ổng đang quản lý cho doanh nghiệp và đầu tư khoảng 20 tỷ (cho ổng và 4 người bạn nữa). Nhờ đi theo ông anh đỡ đầu này, mà đợt vừa qua em thoát khỏi cú sụt giảm mạnh khi thị trường bốc hơi 200 điểm, nhiều nhà đầu tư đã bị thua lỗ rất nặng, hàng chục, hàng trăm tỷ đồng vốn hoá bốc hơi khỏi thị trường. "Anh đỡ đầu" là một người rất tài giỏi, nhờ ổng mà em mới bảo toàn đc số vốn của mình. Nếu ko có "ông anh" thì đợt vừa qua em chết mất xác chắc chắn. Ông anh có rất nhiều chiêu thức và rất lọc lõi, ma lanh trong làm ăn. Nhưng vì một phút bồng bột ko nghe lời "anh cả" mà vừa qua em đã mất một cơ hội kiếm tiền rất lớn trong làm ăn, mặc dù mình may mắn ko thua lỗ như nhiều người.
Hiện giờ thì anh ấy đang chỉ bảo cho mình:
- Định giá doanh nghiệp.
- Đánh giá doanh nghiệp trước tin khủng hoảng.
- Định lượng khả năng phục hồi của doanh nghiệp
- Theo chân dòng tiền, phân tích kỹ thuật
Ông anh là người rất khôn khéo, đôi lúc nói chuyện kiểu nước đôi. Nhiều mưu mẹo, tỉnh táo, dứt khoát trong làm ăn.

Em mất 8 năm để học tử vi, 16 năm học tiếng anh, 6 năm học tiếng Nhật, bây giờ đang học kinh tế tài chính. Em là người rất ham học hỏi và muốn trải nghiệm sự học hỏi. Ko biết một ngày nào mình có thể thành công hay ko.

Đang tích cực đào giếng. Ko biết liệu mình có ngày cũng đc thành công ko :D nhiều khi nghĩ đến mà cảm thấy hồi hộp.
Tập tin đính kèm
thieuam.jpg (182.35 KiB) Đã xem 1163 lần
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Vận thiên không: Làm ăn có chống lưng mà mãi chỉ hoà vốn, chẳng khá hơn được

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

Hòa vốn còn may.
Tôi còn phá sản mất cả tình tiền.
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Vận thiên không: Làm ăn có chống lưng mà mãi chỉ hoà vốn, chẳng khá hơn được

MarkHolland đã viết: 22:52, 08/05/18 Hòa vốn còn may.
Tôi còn phá sản mất cả tình tiền.
anh có thể đăng lá số qua vận thiên không ko ạ.
anh làm nghành nghề nào.
anh mở cty hay hùn vốn hợp tác với bạn bè
ý do thua lỗ là gì, anh mất bao nhiêu.
nếu nghiệm lý đc thì xin nghiệm lý. tks anh :D
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

Mình làm lực lượng vũ trang thôi. Trước là thất tình, chán sinh nản, xin ra quân, mất nghiệp, thế thôi.
Ko có gì vui nên ko mún nhắc lại.
Lúc đấy còn trẻ lại là tình đầu lâu bền nên lụy tình.
Đầu trang

tranhau
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi tranhau »

Triệu Mặc Ngọc đã viết: 22:49, 08/05/18 Chào các bác.
Hiện nay em đi theo tập tành làm ăn đã 3-4 năm nay. Vận 12-22 làm ăn tàm tạm Có được một ít vốn lận lưng đến vận thiên không em bắt đầu mấy năm trầy trật. Cố gắng lắm mà chỉ cầm cự và hoà vốn ko thua lỗ.
Nếu em làm ăn đc, bố mẹ em sẵn sàng hỗ trợ tiền bạc cho em. Với bố em thì 300-400tr thậm chí 2,3 tỷ là chuyện nhỏ.
Trong giới làm ăn thì em đi theo một "ông anh đỡ đầu". Anh đỡ đầu tốt nghiệp đại học chuyên nghành kinh tế Hà Nội. Hiện ổng đang quản lý cho doanh nghiệp và đầu tư khoảng 20 tỷ (cho ổng và 4 người bạn nữa). Nhờ đi theo ông anh đỡ đầu này, mà đợt vừa qua em thoát khỏi cú sụt giảm mạnh khi thị trường bốc hơi 200 điểm, nhiều nhà đầu tư đã bị thua lỗ rất nặng, hàng chục, hàng trăm tỷ đồng vốn hoá bốc hơi khỏi thị trường. "Anh đỡ đầu" là một người rất tài giỏi, nhờ ổng mà em mới bảo toàn đc số vốn của mình. Nếu ko có "ông anh" thì đợt vừa qua em chết mất xác chắc chắn. Ông anh có rất nhiều chiêu thức và rất lọc lõi, ma lanh trong làm ăn. Nhưng vì một phút bồng bột ko nghe lời "anh cả" mà vừa qua em đã mất một cơ hội kiếm tiền rất lớn trong làm ăn, mặc dù mình may mắn ko thua lỗ như nhiều người.
- Định giá doanh nghiệp.
Ông anh là người rất khôn khéo, đôi lúc nói chuyện kiểu nước đôi. Nhiều mưu mẹo, tỉnh táo, dứt khoát trong làm ăn.

Em mất 8 năm để học tử vi, 16 năm học tiếng anh, 6 năm học tiếng Nhật, bây giờ đang học kinh tế tài chính. Em là người rất ham học hỏi và muốn trải nghiệm sự học hỏi. Ko biết một ngày nào mình có thể thành công hay ko.

Đang tích cực đào giếng. Ko biết liệu mình có ngày cũng đc thành công ko :D nhiều khi nghĩ đến mà cảm thấy hồi hộp.
Mình cũng thấy vậy... k bít sắp tới có mất việc hay k nữa... làm gì cũng bấp bênh. Bác có nghiên cứu cho lời khuyên với ạ. Cảm ơn
Tập tin đính kèm
Hhh_2018_f760977c.jpg (152.74 KiB) Đã xem 1108 lần
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

tranhau đã viết: 23:38, 08/05/18
Triệu Mặc Ngọc đã viết: 22:49, 08/05/18 Chào các bác.
- Định giá doanh nghiệp.

Mình cũng thấy vậy... k bít sắp tới có mất việc hay k nữa... làm gì cũng bấp bênh. Bác có nghiên cứu cho lời khuyên với ạ. Cảm ơn

vận sau cũng ko tốt. làm ăn phât lên được một đoạn cũng phá sản => do địa không địa kiếp đấy
tình duyên kém lắm bạn ơi
Đầu trang

LD_zzz
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi LD_zzz »

Giá mà bạn ls @TriệuMặcNgọc là âm dương thuận lý nhỉ. Cục khắc mệnh còn âm dương nghịch, thể nào bạn toàn phải xoay xở để vượt lên nghịch cảnh, tinh thần cũng chán nữa. Cố lên (^O^)
Đầu trang

Dukas
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Dukas »

MarkHolland đã viết: 23:21, 08/05/18 Mình làm lực lượng vũ trang thôi. Trước là thất tình, chán sinh nản, xin ra quân, mất nghiệp, thế thôi.
Ko có gì vui nên ko mún nhắc lại.
Lúc đấy còn trẻ lại là tình đầu lâu bền nên lụy tình.
Chia sẻ. Bh có hướng đi mới chưa mark?

@ chutop : Mà nghe chủ thớt ghê thậc , mình làm financial advisor 10 năm nay , mà như 1 tờ giấy trắng , mong có được người a như chủ top dẫn dắt để có bước đi đúng đắn để về vốn 😟, người a này siu thiệc . Kiểu này chứng khoán cổ phiếu , bite lite ethereum đánh cả đời cũng k hết xèng 🤓
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

LD_zzz đã viết: 01:36, 09/05/18 Giá mà bạn ls @TriệuMặcNgọc là âm dương thuận lý nhỉ. Cục khắc mệnh còn âm dương nghịch, thể nào bạn toàn phải xoay xở để vượt lên nghịch cảnh, tinh thần cũng chán nữa. Cố lên (^O^)
tks cậu nhé ^O^ đợt này thị trường tài chính như đợt bitcoin xả từ 20k usd về 13k usd. xả tiếp từ 13k usd về 6k usd. Giới đầu tư chết thê thảm lắm. Thị trường tàn sát thật sự, máu chảy thành sông, thảm tới mức ko thể thảm hơn đc nữa. Tớ có người bạn nch cũng thân trên lý số bạn ấy đầu tư 60 triệu, lời đc 20 triệu là 80 triệu, sau cú sụt giảm của thị trường bạn ấy mất luôn số lời, còn lại...32 triệu. Mà ko phải chỉ mình bạn ấy, mà đa số đợt này đều vậy. Trên điễn đàn này và nhiều người quen của tớ, trong thương trường, nhiều nghành nghề nhiều người thảm lắm. Sắp tới bong bóng bds lại chuẩn bị nổ rồi đấy.
Đợt này tớ may mắn ko thua lỗ, nhưng lời thì chật vật lắm. Đường dài chưa nói đc gì đâu. Nhưng khả năng tớ sẽ tiếp tục đợi, vì tớ có lòng tin.
tớ phải mất tới 4 năm mới bắt đầu kiếm tiền từ tiếng nhật, 16 năm mới bắt đầu kiếm tiền từ tiếng anh. 8 năm học tử vi. tớ nghĩ điều tớ cần nhất bây giờ là trải nghiệm và kinh nghiệm. Bây giờ tớ có thể nói chuyện với một người nhật, một người mỹ, hoặc coi được tử vi, đó là sự học hỏi trong thời gian dài.
bản lĩnh và kinh nghiệm thương trường, ko phải ngày một ngày hai là có kinh nghiệm. Kinh nghiệm phải được tích luỹ dần dần.
Đầu trang

Dukas
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Dukas »

Thị trường tài chính : Ban đầu người ta mua bit coin để giao dịch các hàng hóa như vũ khí , ma túy .. nói cách chung thì là giao dịch chợ đen , khi giá bit ban đầu chỉ có mấy chục đô ( 200?) , toàn thể các thanh niên từ us , uk , canada , france .. được cha mẹ bơm cho mấy t để mua bán " bảo bối " ( có nghĩ lilz đâu lại tăng như thế , má mấy cái t quấn khăn chùm mền ) , cho đến lúc châu á hỗn loạn về đồng tiền ảo ( 201?) , đến lúc ng ta chuyển sang giao dịch theo đuổi 1 nền tảng công nghệ al và nhiều phần mềm hàng đầu do các tập đoàn lớn cạnh tranh thì ở đâu đó vẫn có 1 số người đang nói về những cái đâu đâu .. lí thuyết thì sách vở rất nhiều , những a ở vn mà lại k có thông tin cấp cao tuyệt mật thì cũng chỉ làm sóng cho thị trường hoặc kiếm bạc cắc , chạy theo xu thế . Ở bển thì thị trường k có như vn , ng ta nói đến những gia tộc tài chính hàng trăm hàng nghìn năm điều khiển cả thế giới , thao túng thị trường , hay những tay tài phiệt quấn khăn cưỡi lạc đà ném tiền vào các tập đoàn danh giá ( bạn thân của hoàng gia , hay trong hoàng tộc ) . Mình quan hệ hẹp vả lại ba má lại chưa cấp cho còn phải đi phiên dịch 5 thứ tiếng để kiếm tiền( Mong ước có 1 ngày có a chống lưng chứ cái mộng tưởng tập đoàn hay hoàng thất chống thì chắc 5 10 kiếp nữa 😔 ) , tích cóp còn tìm các a chỉ cho cách đánh team , chạm đáy chạm trần các kiểu .., điều quan trọng là phải hoàn tiền☹ . K ba má lại phải bơm , mà mình thì lại ko mún thế , thật là khó quá đi à 😭.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”