Em xin hỏi 1 câu thôi ạ, hạn kết hôn cho ông anh nhà em

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
ohtruong
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Em xin hỏi 1 câu thôi ạ, hạn kết hôn cho ông anh nhà em

Gửi bài gửi bởi ohtruong »

Chào mọi người ạ,

Em nhờ mọi người xem giúp hạn kết hôn cho ông anh họ
- Sinh ra và lớn lên ở Cali, US. Giờ sinh này là ở Cali, em không biết phải đổi giờ hay tính giờ như thế nào
- Hiện anh em là kỹ sư, công việc ổn định,
- Sức khỏe tốt, cha mẹ rất thương yêu và chiều ý. Có 1 em gái. Anh em không được hợp tính nhau lắm.
- Sống xa cha mẹ tuef năm 20 tuổi (do đi học và đi làm ở thành phố khác, cùng bang Cali)
- Tính tình hướng nội, hiền lành mỗi tội lầm lì it nói. Ham chơi game, tính như con nít đôi khi.
- Dáng người tròn, thấp, khoảng 75 kg, 1.65m nhưng tập thể thao nên rất chắc khỏe. Má có 2 lúm đồng tiền sâu ngút ngàng, gái mê cũng kha khá ạ.
- Đã qua 3 đời bạn gái, trong đó chung sống như vợ chồng với cô đàu tiên được 4 năm thì tan. Cô 2 quen từ năm 2014 được 1 năm thì tan, cô gần nhất quen năm 2017 cũng đã tan.

Bác em có mỗi anh này là con trai nên sốt ruột quá, nhờ em hỏi xem giúp khi nào anh này mới chịu dừng bước giang hồ và yên bề gia thất cho bác có cháu ẳm bồng ạ.
Mỗi tội là bác em hồi ấy mới sang Mỹ cuộc sống khó khăn, sanh anh ấy thế nào mà giờ không nhớ rõ giờ. Khai sanh khai 10h sáng nhưng bác em nói là không rõ 10h sáng hay 10h tối. Em deed3 2 lá số ở đây, mọi người bỏ chút thòi gian xem giúp em nhé.

Em cảm ơn mọi người nhiều.

Hình ảnh

Hình ảnh
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
ToQuangM
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Em xin hỏi 1 câu thôi ạ, hạn kết hôn cho ông anh nhà em

Gửi bài gửi bởi ToQuangM »

Không chắc là lá số này đúng giờ, có thể lệch cung giờ sinh chứ chưa tính là đổi múi giờ, mà theo kinh nghiệm của mình khảo sát thì sinh ở đâu lấy múi giờ đúng thế. Cứ cho là số này là của anh họ bạn là đúng đi. Nhìn vào cung Mệnh mình chợt nhớ đến câu trong Truyện Kiều, lúc Kiều thăm mộ Đạm Tiên cảm thương:

"...Nào người phượng chạ loan chung
Nào người tích lục Tham Hồng là ai... "

Về nghĩa của chữ trong thơ và sao có thể khác nhau, nhưng Tham Lang đi với Hồng Loan, thêm Hóa Kị, Thiên Di sát tinh xung phá thì quả thật là rất đáng lo về sự phong lưu của anh họ bạn. Ở trên bạn chia sẻ là anh họ bạn đã chung sống với bạn gái (không biết có làm lễ cưới không ?) nếu không thì:

"...Mây mưa đánh đổ đá vàng
Quá chiều nên đã chán chườn yến anh..." (Nguyễn Du)
Hành tà dâm trước hôn nhân sẽ khiến cho gia đạo về sau dễ đổ vỡ:
"...Trong khi chắp cánh liền cành,
Mà lòng rẻ rúng đã dành một bên
Mái tây để lạnh hương nguyền
Cho duyên đằm thắm ra duyên bẽ bàng..."(Nguyễn Du)

Cho nên cặp đôi đang quen nhau mà dễ dãi, thì từ lương duyên sẽ trở thành nghịch duyên, thậm chí là ác duyên, nghiệt duyên.
Luật nhân quả trong triết học Phật giáo cũng nói nhiều về tội tà dâm bị quả báo khá nặng về nhiều mặt, có thể thấy rõ là gia đạo về sau bất ổn được nhắc đi nhắc lại nhiều lần. Điều này thiết nghĩ là bạn nên khuyên anh họ của bạn.

Về lá số mà nói, tứ trụ anh họ bạn Trụ năm sinh trụ tháng, trụ tháng sinh trụ ngày, trụ ngày sinh trụ giờ, vận hành liên tục tú khí lưu hành về lý là khá tốt. Hành vận tử vi thì đáng lý ra anh bạn đã gặp Lương duyên ở đại vận 2 và 3 rồi. Thân cư thê, Thê cũng có vẻ không xấu, thế mà giờ này sang đại vận thứ 4 có cả Tuần Triệt thì e là duyên càng khó rồi.

Âu phải chăng là do lúc trước đã dễ dãi, bạn thử suy ngẫm và nói lại với anh bạn xem. Một chút góp ý, có gì bạn đừng giận.
Đầu trang

ohtruong
Nhất đẳng
Nhất đẳng

ToQuangM đã viết: 06:05, 14/05/18
Chào bạn ToQuangM ạ, mình không biết xưng hô thế nào cho phải nên tạm gọi bạn vậy. Mình cám ơn bạn nhiều nhé. Mấy câu thơ của bạn làm mình muốn lôi Truyện Kiều ra đọc lại ghê, quả thực mấy câu rất buồn, buồn hơn cho cảnh cô gái. Còn ông anh mình thì, có lẽ là đàn ông mà, lại sinh ra và lớn lên ở Mỹ, văn hóa khác nhau quá, Tiếng Việt không nói được bao nhiêu, chắc khó mà mình nói cho ông ấy hiểu được.
Anh mình chưa tưng làm kết hôn hay đăng kí giấy tờ với ai bạn ạ. Bạn có nghĩ là tử vi cũn xét về hoàn cảnh xã hội và văn hóa không, mình mình thì thấy anh mình không phải là người xấu, rất rõ ràng trong tình cảm, không có ý lợi dụng ai nên việc chung sống hay quan hệ trai giá với bạn gái cũng không phải là việc làm sai trái xét hoàn cảnh sống ở Mỹ hiện tại. Nhưng có lẽ bạn nói đúng, cái nào dễ quá thì không bền. Mình sẽ cố lựa lời nói sơ cho anh mình hiểu phần nào.
Bạn có thể dựa vào những thông tin mình cung cấp để xác định anh mình sinh 10h sáng hay tối không? Theo cách bạn luạn bên trên thì là 10h tối.
Nếu anh mình đã gặp lương duyên rồi nhưng lại đỗ vỡ vậy bạn có nghĩ là anh ấy sẽ gặp lại 1 trong 3 người bạn gái cũ của ảnh và thành gia thất không? Chị bạn gái gần nhất rất thương ảnh, nhà em cũng thấy hai người hợp nhau nhưng đùng cái ảnh bảo chia tay rồi.
Bạn nói e là duyên anh mình khó vậy có khi nào không lấy vợ sinh con không bạn? Nhà bác mình gốc Hoa nên mong con trai cháu nội lắm. Bạn xem giúp mình được không, mình nói lại vậy sợ bác mình đâm lo.

Cảm ơn bạn nhiều nhé.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
ToQuangM
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi ToQuangM »

À, mình chỉ là 9x đời đầu mà thôi, còn nhỏ hơn anh bạn nhiều. Tử vi là một công cụ thuật số của Triết học đông phương, cổ nhân vận dụng để khảo số mệnh, Thuật là cái bên ngoài, Đạo mới là cốt lõi. Về văn hóa, cách nhìn nhận của con người có sự khác biệt tùy vùng miền thời gian, nhưng luật nhân quả thì bao trùm toàn bộ. Xã hội Mỹ cho rằng không xấu, nhưng luật nhân quả đâu có tha. Bản thân Tử Vi cũng coi trọng cung Phúc Đức, cái nhân từ các kiếp trước, cho thấy có sự ảnh hưởng của Triết học Phật giáo. Số của chúng ta hiện tại cũng là kết quả những gì ta đã gieo trong các kiếp quá khứ những gì đã gieo trong quá khứ của kiếp hiện tại. Nhà Phật có quan niệm. "Nghiệp theo ta như hình với bóng", dù trải qua bao thời gian, không gian Nghiệp cũng không mất đi, đến khi nhân duyên hội ngộ đủ thì quả báo sẽ tới. Phật cũng thừa nhận: "Ta tuy thần thông nhưng cũng không thắng được Nghiệp" là vậy. Mấy câu cuối trong truyện Kiều nhắc đến chữ "Nghiệp", bạn có thể đã học, thầy cô có đọc cho nghe nhưng ít thầy cô giải thích được chữ Nghiệp:

"...Đã mang lấy Nghiệp vào thân
Cũng đừng trách lẫn trời gần trời xa
Thiện căn ở tại lòng ta
Chữ Tâm kia mới bằng ba chữ tài..."

Vậy cho nên xã hội Mỹ không lên án, người thân, người yêu tha cho anh bạn, nhưng luật nhân quả thì không tha cho anh của bạn vì nhân quả đâu có vận hành theo ý muốn chủ quan của con người. Dù anh họ bạn không tin đó là sai trái thì anh họ bạn thực chất vẫn gieo ác nghiệp, do đó khi nhân duyên hội đủ thì sẽ lãnh quả báo đó là chuyện không thể tránh.

Còn về khảo số thì mình chỉ khảo số chủ yếu bằng chat Facebook trực tiếp, khi đó mình xem cả nhân tướng đối chiếu nữa thì mới dám luận, như thế khá mất thời gian, sọ là bạn không kiên nhẫn. Trên diễn đàn minh chỉ dám chia sẻ vài điều sơ bộ thôi.
Đầu trang

Thientuong1989
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Thientuong1989 »

ohtruong đã viết: 04:56, 14/05/18 Chào mọi người ạ,

Em nhờ mọi người xem giúp hạn kết hôn cho ông anh họ
- Sinh ra và lớn lên ở Cali, US. Giờ sinh này là ở Cali, em không biết phải đổi giờ hay tính giờ như thế nào
- Hiện anh em là kỹ sư, công việc ổn định,
- Sức khỏe tốt, cha mẹ rất thương yêu và chiều ý. Có 1 em gái. Anh em không được hợp tính nhau lắm.
- Sống xa cha mẹ tuef năm 20 tuổi (do đi học và đi làm ở thành phố khác, cùng bang Cali)
- Tính tình hướng nội, hiền lành mỗi tội lầm lì it nói. Ham chơi game, tính như con nít đôi khi.
- Dáng người tròn, thấp, khoảng 75 kg, 1.65m nhưng tập thể thao nên rất chắc khỏe. Má có 2 lúm đồng tiền sâu ngút ngàng, gái mê cũng kha khá ạ.
- Đã qua 3 đời bạn gái, trong đó chung sống như vợ chồng với cô đàu tiên được 4 năm thì tan. Cô 2 quen từ năm 2014 được 1 năm thì tan, cô gần nhất quen năm 2017 cũng đã tan.

Bác em có mỗi anh này là con trai nên sốt ruột quá, nhờ em hỏi xem giúp khi nào anh này mới chịu dừng bước giang hồ và yên bề gia thất cho bác có cháu ẳm bồng ạ.
Mỗi tội là bác em hồi ấy mới sang Mỹ cuộc sống khó khăn, sanh anh ấy thế nào mà giờ không nhớ rõ giờ. Khai sanh khai 10h sáng nhưng bác em nói là không rõ 10h sáng hay 10h tối. Em deed3 2 lá số ở đây, mọi người bỏ chút thòi gian xem giúp em nhé.

Em cảm ơn mọi người nhiều.

Hình ảnh

Hình ảnh

Bạn ui, t ko biết tử vi nhiều, nhưng t cũng gặp ng có cách cục giống anh bạn, cũng tham lang vượng địa dáng ngừoi thấp tròn da đen, cũng tham hoá kị hoả tinh, đào hồng. có thể người ưa yêu đương, thích quan hệ thể xác. cho dù là xã hội nào, việc làm của nam hay nữ, yêu đương lang chạ, trọng than xác đều mang đến nhiều hậu quả ngoài ý muốn như làm tổn thương tâm tư tùnh cảm bạn tình, có con ngoài ý muốn, nếu ko biết có con, biết đâu có mà đã bỏ.... rất nhiều nghiệp quả gây ra.
Mình cũng có một ông anh họ như vậy. Yeu đương quan hệ trước cưới. cứ têu và ăn nằm với cô nào là cô ấy lại đi lấy chồng, thậm chí cùng lúc quen với nhiều ng, yêu và quan hệ với 2 cô. Dù biết và rất lo lắng cho anh. Anh mình dù phũ với những cô gái khác, nhưng đối với mình lại hết mực yêu thương. Bản thân mình cũng ko thể ko nhìn thẳng vào vấn đề là với bản tính anh như vậy thì dù có lấy vợ có con thì cũng dễ tan nát vì anh ham dục tính và phụ nữ thì cũng bị sức hút của anh. Bạn Tô Quang M rất là thẳng thắn và cũng nói lời thành thật nhất. Chúng ta nên sửa tâm để sửa mệnh cho mình bạn à
P/s anh họ mình đến 40 tuổi mới lấy đc vợ bạn ạ,
Đầu trang

ohtruong
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Mình hiểu rồi. Cám ơn chia sẻ của bạn Thientuong1989 nhiều nhé.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”