Thất sát nữ mệnh xin hỏi về cung Phu

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
joienguyen
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Thất sát nữ mệnh xin hỏi về cung Phu

Gửi bài gửi bởi joienguyen »

MarkHolland đã viết: 02:02, 31/12/18
HamanoRie đã viết: 00:40, 30/12/18
-----------
----------
joienguyen đã viết: 00:36, 31/12/18
Mà có thể nói, b ý là a tán tốn ít "tình phí" nhất đấy. Chủ yếu là bỏ thời gian và hành động thôi. Còn chi phí a bỏ ra chính là số tiền mua 1 vỉ: thuốc cảm cúm Tiffy 4 viên ý. Một khi thiên thời - địa lợi - nhân hòa có đủ và đã thích nhau, mọi thứ nó dễ dàng lắm e ạ. Mà cái dễ dàng này, nó để lại cho a quá nhiều cảm xúc, ấn tượng và những mộng mơ. Ôi tuổi 24 25 của cuộc đời.
Đêm mưa cô đơn có thấy ân hận ko?
Bạn ấy học giỏi mà ngoan, dc giao giám sát anh: học tốt mà trùm trốn. Anh bảo:"Nay mình trốn, đừng ghi sổ nhé"."Ừm". Anh biết bạn ấy chưa bao giờ ghi gì.
Hết cấp 3, bạn ấy đòi anh ký vào ngực áo. Anh ký, nghĩ là chia tay rồi.
Ngày đầu vào BK: "Mình nhớ cậu nộp hồ sơ Ngoại Thương mà?"."Mình nộp 2 hồ sơ, thực ra định đi du học, chẳng bik sao lại vào BK". Bạn ấy 27.5 điểm, thừa đỗ Ngoại Thương năm ấy.
Cả 2 cùng là lớp trưởng, hay đi sinh hoạt cùng nhau, học cùng, họp lớp cũ cũng đi cùng, cùng vào 1 khoa, cùng đi uống nc...
Biết rõ người ta thích mình rồi.
Anh nhớ rất rõ 8/3 năm đấy. Sáng tự bó 2 đóa ly, 1 tặng mẹ và em, 1 phi đến chỗ bạn ấy, định nỏi gì đó thật đặc biệt. Đi đường gió mát, lại nghĩ:"đời tự do thật sướng, sao phải ràng buộc?". Đến nơi,"8/3 vui vẻ. Anh biết em rất tốt với anh. Em mãi là bạn anh"."Em cảm ơn, anh có việc cứ về trước đi".
2 tháng sau bạn ấy du học Thạc sĩ.

Đấy. Chỉ 1 câu nói, 10 năm hóa không. Giờ thấy như bị nhập, ngu ko tả xiết.
Nói lời ban đầu nghĩ, giờ con anh đang lớp 1 rồi.
Lúc thuận lợi ko chớp lấy, khi khó khăn hối chẳng dc.
Anh đã chọn một loài hoa rất đẹp để tặng chị ý. Nhưng loài hoa này có 2 cái tên: Bách hợp và cách gọi khác là Ly. A đã sử dụng cách gọi thứ 2 cho loài hoa này, và cách gọi này dành tặng cho n.y thật là tiếc quá. Nếu là e, e sẽ gọi nó là Bách hợp nếu e dùng loài hoa này để gửi gắm điều gì đó cho một cô gái (nào đó).

"Tình chỉ đẹp khi còn dang dở" nếu đã đẹp sao lại để dang dở, có phải không nó chưa đủ đẹp để gắn bó? Trên đời này, có một thứ rất kỳ diệu chính là tình cảm, nó kỳ diệu ở chỗ chỉ những người trong cuộc mới thực sự hiểu về nó, và chỉ có người trong cuộc mới thực sự cảm nhận được về nhau, và sẽ chẳng bao giờ người ngoài cuộc có thể thực sự hiểu về nó.

Em thì em không ân hận anh ạ, mặc dù mọi q.định là khởi thủy do em, bạn ý hiểu em. Em và bạn ấy vẫn rất tôn trọng nhau, vì bạn ấy cũng biết em là người như thế nào tương đối rõ. Em vẫn sẽ để cho nó là những thứ tình cảm thuở mới lớn đẹp như thế thôi. Và nên chỉ như thế thôi. Lý trí của em đã thắng con tim khi đối với bạn ý, mặc dù con tim có nhiều khao khát và thực lực muốn bành trướng hơn, nhưng buộc phải chấp nhận thôi, vì lý trí của em khi đó mới là kẻ ngự trị trong con người em, và con tim buộc phải phục tùng lý trí. Và em cũng như nhiều người khác, đổ lỗi tại số phận, và tại chữ Duyên chưa đủ.

Và, tình yêu lớn nhất, thì em sẽ chỉ để dành cho bạn đời của em thôi, còn đó sẽ mãi chỉ là thứ tình đẹp nhất thuở mới lớn của em. Em sẽ chẳng bao giờ để cái gì của quá khứ ảnh hưởng đến bản thân và gia đình ở hiện tại và tương lai.

ps/ E tôn trọng hành động của anh, vì đó là lựa chọn của anh. Mặc dù hơi tiếc cho anh. Em từng ao ước sẽ có một mối lương duyên vs một cô gái BK nào đó. Vì cảm nhận của em một cô gái đào tạo trong môi trường Kỹ thuật rất đặc biệt và rất khác. Nhưng thực ra, những cô gái đó có lẽ ko thuộc về em.

ps2/ Em chào tiền bối, BK-er nữa trên diễn đàn, phải nói nhiều cựu viên BK-er rất quan tâm đoán về số phận này.

Chúc mừng năm mới đến anh, và tất cả mọi người.

Chúc cho năm mới toàn an vui
Mọi sự hanh thông, mọi thuận hòa
Sức khỏe viên mãn, mọi bình an
Lòng thương mến nhau, ấm tình người
Sự nghiệp thăng hoa, thêm trái ngọt.
Ngập tràn hoa nắng, thêm hoan ca.

HAPPY NEW YEAR 2019
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi HamanoRie »

Trong này nhìu đồng môn BK thật. Anh Đan Trì cũng BK đó anh hehe

Chúc cả nhà năm mới nhiều niềm vui. Công việc bộn bề quá không có thời gian lên chém gió nữa. Tết âm xuôi xuôi mở top chém gió nha các anh ^^
Đầu trang

Thutobe
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Thutobe »

MarkHolland đã viết: 23:33, 29/12/18
Mark ơi, xem giúp tớ là tớ đeo trầm có hợp ko vứi 😅😅😅
Thank chuyên gia nhìu lắm 😘
Đầu trang

HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Thutobe đã viết: 20:35, 02/01/19
Chị lập topic mới quote anh Mark vào chị nha. Ở đây toàn chém linh tinh nên anh ấy cũng khó tập trung xem cho chị.
Đầu trang

Thutobe
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Thutobe »

HamanoRie đã viết: 21:43, 02/01/19
Thutobe đã viết: 20:35, 02/01/19
Chị lập topic mới quote anh Mark vào chị nha. Ở đây toàn chém linh tinh nên anh ấy cũng khó tập trung xem cho chị.
Hihi, chị mượn tạm topic e xíu nha. Mong muốn hữu duyên bạn ấy xem giúp nốt. Thank em nhiều nha😊
Đầu trang

t.marsu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi t.marsu »

Em cũng Thất Sát mệnh muốn hỏi cung Phu, em thấy lá số của e cũng gần giống chị chủ topic, xin phép chị cho em nhờ topic để khỏi loãng 4rum.

Em muốn hỏi:
Cung Phu của em như thế nào?
Tụi em có hợp nhau ko?
Năm sau tụi em có cưới đc ko?

Mong anh chị giải đáp giúp em. 😇
Đầu trang

Tại Tâm
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Tại Tâm »

:-bd
MarkHolland đã viết: 20:58, 16/05/18 Tình yêu đến từ 2 phía mới là căn bản.
Đúng như tmThuy nói, em có điều kiện rất tốt.
Anh cũng ko hề nói là ko nên lấy ng có trình độ cao.
Anh chỉ nói là nên thực tế, lấy người có kinh tế ổn, nhân cách tốt.
Khuyên thực tế vì mình biết 1 vài bạn nữ Thất Sát, đặc điểm là khá tự tin.
Nhưng ít ai bik, anh từng thấy các bạn ấy lặng lẽ khóc 1 mình: 1 bạn đứng ở cửa sổ văn phòng vuốt mắt, 1 bạn ngồi bên hồ rấm rứt.
Nguyên nhân vì ước vọng của bản thân thôi.
Đầu trang

joienguyen
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi joienguyen »

Nhưng ít ai bik, anh từng thấy các bạn ấy lặng lẽ khóc 1 mình: 1 bạn đứng ở cửa sổ văn phòng vuốt mắt, 1 bạn ngồi bên hồ rấm rứt.
Chỗ e đang có bà chị Thất sát ở Ngọ, Đinh mão, học Úc về, giờ đang tuyển phi công này :)) :)) :))
(ko liên quan lắm, nhưng có điều kiện lắm :hic:)
Nhưng yêu đời lắm, muốn lấy ck thì cứ muốn thôi, ko tin tình yêu, (bảo chưa yêu bao giờ) đều đặn đi du lịch các á, âu, mỹ [-O<
Đầu trang

HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

joienguyen đã viết: 17:31, 13/03/19
Chỗ e đang có bà chị Thất sát ở Ngọ, Đinh mão, học Úc về, giờ đang tuyển phi công này :)) :)) :))
Nhưng yêu đời lắm, muốn lấy ck thì cứ muốn thôi, ko tin tình yêu, (bảo chưa yêu bao giờ) đều đặn đi du lịch các á, âu, mỹ [-O<
Năm nay em đang muốn lấy chồng chỉ để kịp tuổi đẻ đây. Bà chị vừa mới sảy, bạn bè xung quanh cũng gặp khó khăn mang thai, đủ lý do dẫn đến sảy hỏng nên em cũng sợ. Mà TS khó cảm nhận được tình yêu lắm. Như chị anh nói là thật đấy, có mối quan hệ hết rồi thì đường ai nấy đi thôi chứ chẳng lưu luyến gì đâu. Thích tự hưởng thụ hơn, sợ phải lo cho người khác. Mà thực ra là không biết lo như thế nào ấy. Bệnh chung.
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

joienguyen đã viết: 17:31, 13/03/19

Ko tin thì ko có,
Tin thì đơn giản nó chưa đến thôi.
Mình biết Giám đốc 1 tòa báo xinh đẹp, da trắng, chân dài, tiến sĩ. Lúc trẻ toàn mơ lấy Việt kiều.
Năm 30 tuổi thả thính anh giám đốc kỹ thuật, anh ta phản hồi qua mình:"Mình chỉ cần 1 mẹ".
32 tuổi, vẫn xinh đẹp rực rỡ, gặp mặt CEO cty khác:"10 phút đầu OK. Hết 10 phút thì thông minh hết phần, mình chẳng bik nói gì".
38 tuổi, anh Việt kiều Pháp trong SG, Tết chẳng bùn ra thăm, cô này bay vào tận nơi, tự trả hết mọi kinh phí. Cuối cùng anh ta vay 1 số tiền lớn rồi biến mất.
44 tuổi, T7 CN cứ đến cty làm, tối thì chẳng về, ngồi lại chơi piano 1 mình.
Anh em trong cty ko khoái đâu, người ta tối thì về với gia đình, t7 CN nghỉ ngơi đi chơi cùng gia đình bè bạn, ai mà chịu nổi khi có ng gọi điện thúc giục công việc chứ?
Mình thấy tràn ngập các bài báo về độc thân vui vẻ, hạnh phúc tự lập. Sao họ ko đến tận nhà, viết về cuộc sống của những phụ nữ 50 tuổi độc thân? Cả căn nhà 4 tầng mặt phố, gọn gàng mà tối om, đèn bật mỗi 1 phòng. Gọi bạn bè thì ng ta có gia đình riêng.
Tin vào tình yêu và duyên số, và luôn sẵn sàng mới có thể đón bắt.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”