Thất sát nữ mệnh xin hỏi về cung Phu

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Suchio
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Thất sát nữ mệnh xin hỏi về cung Phu

Gửi bài gửi bởi Suchio »

Bằng tuổi nè, mình không xem được lá số của bạn bạn nhưng mà xem vài comments đầu hình như lá số của bạn Thất Sát cư Ngọ đúng không? Mình Thất Sát tại Tý, chính tinh an vào các cung thiên bàn giống với lá số của bạn, cung Thê Tử Tướng ngộ Tuần hội đủ quần hùng võ lâm nên tới giờ vẫn chưa có mảnh tình nào vắt vai :D
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi HamanoRie »

Suchio đã viết: 17:45, 14/03/19 Bằng tuổi nè, mình không xem được lá số của bạn bạn nhưng mà xem vài comments đầu hình như lá số của bạn Thất Sát cư Ngọ đúng không? Mình Thất Sát tại Tý, chính tinh an vào các cung thiên bàn giống với lá số của bạn, cung Thê Tử Tướng ngộ Tuần hội đủ quần hùng võ lâm nên tới giờ vẫn chưa có mảnh tình nào vắt vai :D
Chào đồng bọn Thất Sát ^^. Mình mới xoá lá số đi rồi vì gặp mấy đứa dở hơi nó thấy tên thật trên ls mò ra facebook mình hic hic.

Cung Phu mình không có Tuần, nhưng gặp mấy con bạch hổ đẩu quân, rơi vào trục la võng nên cũng dở ương lắm. Mà hầu hết đều từ bản thân dở ra. Bạn chưa có mảnh nào vắt vai hay vắt rồi mà lại cũng... rơi như mình?
Đầu trang

Suchio
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Suchio »

HamanoRie đã viết: 18:16, 14/03/19 Chào đồng bọn Thất Sát ^^. Mình mới xoá lá số đi rồi vì gặp mấy đứa dở hơi nó thấy tên thật trên ls mò ra facebook mình hic hic.

Cung Phu mình không có Tuần, nhưng gặp mấy con bạch hổ đẩu quân, rơi vào trục la võng nên cũng dở ương lắm. Mà hầu hết đều từ bản thân dở ra. Bạn chưa có mảnh nào vắt vai hay vắt rồi mà lại cũng... rơi như mình?
Cung Phu của bạn tại Thìn còn cung Thê của mình tại Tuất xung chiếu nhau nên mình cũng ôm trọn Tang Hổ, Đẩu Quân, La Võng, hội thêm cả Đà, Hoả, Linh, Khốc, Hư, Phá...anh hùng hào kiệt góp mặt đầy đủ :D mình toàn tự trồng cây si thôi, không có vắt thì đâu có gì để mà rơi :( qua năm mới tình hình của bạn sao rồi, có gặp được bạch mã hoàng tử nào chưa? ;)
Đầu trang

HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Suchio đã viết: 18:33, 14/03/19
HamanoRie đã viết: 18:16, 14/03/19 Chào đồng bọn Thất Sát ^^. Mình mới xoá lá số đi rồi vì gặp mấy đứa dở hơi nó thấy tên thật trên ls mò ra facebook mình hic hic.

Cung Phu của bạn tại Thìn còn cung Thê của mình tại Tuất xung chiếu nhau nên mình cũng ôm trọn Tang Hổ, Đẩu Quân, La Võng, hội thêm cả Đà, Hoả, Linh, Khốc, Hư, Phá...anh hùng hào kiệt góp mặt đầy đủ :D mình toàn tự trồng cây si thôi, không có vắt thì đâu có gì để mà rơi :( qua năm mới tình hình của bạn sao rồi, có gặp được bạch mã hoàng tử nào chưa? ;)
Vậy hơi giống cung của bạn mình, cũng TS ngọ nhưng ôm anh hùng hào kiệt như bạn đó. Trời ơi 2 con khó tính chơi với nhau, thật sự thấu hiểu ^^.

Mình mới hết giêng, tuy các anh chị bảo giữa năm nay gặp nhưng thật tình không trông mong gì lắm. Cá tính mình mạnh quá nên cũng gặp khó khăn đường tình. Không thích là mình xua đuổi ngay, hơi thô lỗ nhưng mình không có kiểu dập dình phương án A phương án B quen cho vui. Với mình độc thân thực sự là độc thân đúng nghĩa.

Mình thấy cách giao tiếp của bạn rất giống mình đó, lâu lắm mới gặp một TS nói năng rất có đầu đuôi và lịch sự. Không biết bạn có biểu hiện gì bốc đồng ở ngoài không? Đang theo nghề gì? Chia sẻ thêm với người lạ mặt này nhé :D.
Đầu trang

Suchio
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Suchio »

HamanoRie đã viết: 18:56, 14/03/19
Vậy hơi giống cung của bạn mình, cũng TS ngọ nhưng ôm anh hùng hào kiệt như bạn đó. Trời ơi 2 con khó tính chơi với nhau, thật sự thấu hiểu ^^.

Mình mới hết giêng, tuy các anh chị bảo giữa năm nay gặp nhưng thật tình không trông mong gì lắm. Cá tính mình mạnh quá nên cũng gặp khó khăn đường tình. Không thích là mình xua đuổi ngay, hơi thô lỗ nhưng mình không có kiểu dập dình phương án A phương án B quen cho vui. Với mình độc thân thực sự là độc thân đúng nghĩa.

Mình thấy cách giao tiếp của bạn rất giống mình đó, lâu lắm mới gặp một TS nói năng rất có đầu đuôi và lịch sự. Không biết bạn có biểu hiện gì bốc đồng ở ngoài không? Đang theo nghề gì? Chia sẻ thêm với người lạ mặt này nhé :D.
Mình đoán chắc bạn của bạn có lẽ sinh giờ Tý hay giờ Ngọ nên có cả một đại hội võ lâm ở tam hợp Phúc - Phối - Di như mình :))

Mình bình thường thì không đến nổi quá bốc đồng, chắc Thất Sát của mình cư đất Thuỷ nên không sắc bén và mãnh liệt như đất Hoả của bạn, nhưng mà khi mình nổi giận thì lại là một câu chuyện khác :D 2 bạn đều Sát Phá Lang, khó tính nhưng sâu sắc, chơi chung với nhau mới hiểu nhau chứ, ngay cả mình cũng không nghĩ mình là người dễ tính đâu ;) Sát Phá Lang luôn có nét độc và lạ nên được làm thành film luôn mà :>

Mình cũng có suy nghĩ giống bạn về vấn đề tình cảm, con trai như mình thì không sao, con gái rất quan trọng tuổi thanh xuân và gia đình, nên rõ ràng dứt khoát để họ đến với một cơ hội khác sẽ tốt nhiều so với việc mập mờ mà kết quả không đi đưa đến đâu thì lãng phí thời gian của cả 2 thôi, thiệt thòi hơn cho bạn nữ , do vậy cộng với TS hơi khó tính nên hiện giờ mình vẫn đang một mình ta với ta :-S

Mình thì đang làm việc trong lĩnh vực y tế, mình ở trong miền nam, còn bạn, bạn sống ở miền Bắc? hình như bạn đang hoạt động trong thị trường kinh doanh đúng chứ? :D
Đầu trang

HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Suchio đã viết: 22:59, 14/03/19
HamanoRie đã viết: 18:56, 14/03/19
Mình đoán chắc bạn của bạn có lẽ sinh giờ Tý hay giờ Ngọ nên có cả một đại hội võ lâm ở tam hợp Phúc - Phối - Di như mình :))

Mình bình thường thì không đến nổi quá bốc đồng, chắc Thất Sát của mình cư đất Thuỷ nên không sắc bén và mãnh liệt như đất Hoả của bạn, nhưng mà khi mình nổi giận thì lại là một câu chuyện khác :D 2 bạn đều Sát Phá Lang, khó tính nhưng sâu sắc, chơi chung với nhau mới hiểu nhau chứ, ngay cả mình cũng không nghĩ mình là người dễ tính đâu ;) Sát Phá Lang luôn có nét độc và lạ nên được làm thành film luôn mà :>

Mình cũng có suy nghĩ giống bạn về vấn đề tình cảm, con trai như mình thì không sao, con gái rất quan trọng tuổi thanh xuân và gia đình, nên rõ ràng dứt khoát để họ đến với một cơ hội khác sẽ tốt nhiều so với việc mập mờ mà kết quả không đi đưa đến đâu thì lãng phí thời gian của cả 2 thôi, thiệt thòi hơn cho bạn nữ , do vậy cộng với TS hơi khó tính nên hiện giờ mình vẫn đang một mình ta với ta :-S

Mình thì đang làm việc trong lĩnh vực y tế, mình ở trong miền nam, còn bạn, bạn sống ở miền Bắc? hình như bạn đang hoạt động trong thị trường kinh doanh đúng chứ? :D
Ừ cô bạn mình cư đất ngọ giống hệt mình đó. Làm ngành ngân hàng, rất giỏi, rất khéo léo nhưng cũng chung một hội ế vì khó tính chứ không phải do không ai dòm 😢

Mình rất thích đọc, tìm hiểu và quan tâm đến những người chung hội SPT. Tò mò về con người và nghề nghiệp của họ. Và mình thấy phần đa người mình biết đều rất là giỏi :D, giao tế xã hội tốt đấy chứ. Còn khi sống thật ra thì cũng điên rồ lắm, mình là kiểu điên toàn thời gian chứ không cần đợi có dịp như bạn hức hức.

Ừ mình đang làm kinh doanh, đấy là mọi người nói. Chứ bản chất mình chỉ nhận mình là một con buôn thôi. Không biết người mệnh Phá Tham thế nào, chứ mệnh Sát vứt đâu cũng sống được, làm được tốt. Có điều là happy với ngành nghề của mình hay không.

Quay lại chuyện tình cảm, mình đang hơi chán vì lo sợ lấy muộn sinh nở khó khăn. Như bạn là con trai thích nhỉ, có thêm dăm năm nữa cũng vẫn còn là trẻ. Ôi ước gì mình cũng sinh ra phận làm trai, cho thoả chí với đời. Tính cách này của mình suốt ngày bị đem ra so với hội CNDL nữ tính nhu mì, toàn bị bảo cứ điên rồ thế chó nó thèm huhu
Đầu trang

HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Cho bạn xem 2 cái cung phu này, chia sẻ nỗi chán đời với 2 cái con đẩu quân la võng 😩
Đầu trang

Suchio
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Suchio »

HamanoRie đã viết: 00:48, 15/03/19 Cho bạn xem 2 cái cung phu này, chia sẻ nỗi chán đời với 2 cái con đẩu quân la võng 😩
Bạn ẩn lá số đi có tên coi chừng bị làm phiền ấy, sao bạn không tạo lá số mới đi lấy tên khác cho dễ up :D bạn cũng thức khuya quá nhỉ, nữ thức khuya quá không tốt do sức khoẻ và da mặt đâu ;)

Lo tán chuyện với bạn mà mình quên cả up lá số của mình lên cho bạn dễ xem nữa, chứ nói sơ thì cũng khó mà hình dung :D

Mình thì thích SPT hơn CNDL, con nhà lành quá thì cũng dễ bị tác động, cuộc sống mà; với mình cũng thích nét đẹp sắc sảo, tinh tế của SPT hơn so với kiểu nhẹ nhàng của CNDL, nói thế chứ ở ngoài mọi người cứ bảo mình giống CNDL thế nào ấy, tiếp xúc nhiều mới thấy phần SPT trong con người mình :))

Con trai cũng đâu sướng gì đâu bạn, bản thân mình cũng đang nửa muốn nửa lo đây, vì mình nghĩ nếu lập gia đình thì cũng phải có sự nghiệp thật sự ổn định thì mới chăm lo được cho gia đình, phần thì lo lắng sợ cha già con muộn :( mình cũng thấy tội cho các bạn nữ, lấy chồng sớm thì gàng buộc sớm, mà lấy muộn thì sợ bị gọi là bà cô già, nhưng mình nghĩ bây giờ con gái lấy muộn tí cũng chả sao đâu, tận hưởng cuộc sống trước đã, có một tí sự nghiệp, không bị thua sút hay phụ thuộc vào nam giới quá mà sau này có gì mất đi tiếng nói riêng của mình, nam nữ bình đẳng :D

Mình thì cũng chưa biết luận nhiều về tử vi, nhưng nhìn lá số của bạn mình thấy có vẻ là bạn cho lựa hơi cẩn thận chứ không phải là không có ai để chọn đâu :D

Mình up lá số của mình lên nè, bạn xem có phần nào giống lá số của bạn không? :D

Hình ảnh
Đầu trang

HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Suchio đã viết: 06:47, 15/03/19
HamanoRie đã viết: 00:48, 15/03/19 Cho bạn xem 2 cái cung phu này, chia sẻ nỗi chán đời với 2 cái con đẩu quân la võng 😩
Bạn ẩn lá số đi có tên coi chừng bị làm phiền ấy, sao bạn không tạo lá số mới đi lấy tên khác cho dễ up :D bạn cũng thức khuya quá nhỉ, nữ thức khuya quá không tốt do sức khoẻ và da mặt đâu ;)

Lo tán chuyện với bạn mà mình quên cả up lá số của mình lên cho bạn dễ xem nữa, chứ nói sơ thì cũng khó mà hình dung :D

Mình thì thích SPT hơn CNDL, con nhà lành quá thì cũng dễ bị tác động, cuộc sống mà; với mình cũng thích nét đẹp sắc sảo, tinh tế của SPT hơn so với kiểu nhẹ nhàng của CNDL, nói thế chứ ở ngoài mọi người cứ bảo mình giống CNDL thế nào ấy, tiếp xúc nhiều mới thấy phần SPT trong con người mình :))

Con trai cũng đâu sướng gì đâu bạn, bản thân mình cũng đang nửa muốn nửa lo đây, vì mình nghĩ nếu lập gia đình thì cũng phải có sự nghiệp thật sự ổn định thì mới chăm lo được cho gia đình, phần thì lo lắng sợ cha già con muộn :( mình cũng thấy tội cho các bạn nữ, lấy chồng sớm thì gàng buộc sớm, mà lấy muộn thì sợ bị gọi là bà cô già, nhưng mình nghĩ bây giờ con gái lấy muộn tí cũng chả sao đâu, tận hưởng cuộc sống trước đã, có một tí sự nghiệp, không bị thua sút hay phụ thuộc vào nam giới quá mà sau này có gì mất đi tiếng nói riêng của mình, nam nữ bình đẳng :D

Mình thì cũng chưa biết luận nhiều về tử vi, nhưng nhìn lá số của bạn mình thấy có vẻ là bạn cho lựa hơi cẩn thận chứ không phải là không có ai để chọn đâu :D

Mình up lá số của mình lên nè, bạn xem có phần nào giống lá số của bạn không? :D

Hình ảnh
Mình lập ls mới đổi tên mà hqua up lên cứ báo lỗi kích thước quá lớn :(. Mình rất nhiều sự lựa chọn, chọn không xuể. Nhưng như các cụ bảo đó, lắm mối tối nằm không hic hic.

Công nhận lá bạn giống mình chính tinh ở các cung, nhưng phụ tinh khác hẳn là khác nhiều rồi. Mình hay dành thời gian buổi đêm đọc thôi chứ chả biết xem đâu, nhưng nhìn tam hợp phối của bạn hoành tráng thật, bảo sao thích con gái mạnh mẽ 😳. Bạn mệnh thân đồng cung TS mà lại có sở thích thế không sợ choảng nhau à 😳
Đầu trang

Suchio
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Suchio »

HamanoRie đã viết: 07:35, 15/03/19
Mình lập ls mới đổi tên mà hqua up lên cứ báo lỗi kích thước quá lớn :(. Mình rất nhiều sự lựa chọn, chọn không xuể. Nhưng như các cụ bảo đó, lắm mối tối nằm không hic hic.

Công nhận lá bạn giống mình chính tinh ở các cung, nhưng phụ tinh khác hẳn là khác nhiều rồi. Mình hay dành thời gian buổi đêm đọc thôi chứ chả biết xem đâu, nhưng nhìn tam hợp phối của bạn hoành tráng thật, bảo sao thích con gái mạnh mẽ 😳. Bạn mệnh thân đồng cung TS mà lại có sở thích thế không sợ choảng nhau à 😳
Bạn vào phần dịch vụ của diễn đàn lyso lập lá số nè, lưu lại khi cần thì copy link lá số qua bài viết là được mà ;)

Mình cũng hay có thói quen thức khuya lắm, người ta bảo là những người cô đơn hay ngủ muộn nhưng chẳng biết để làm gì, hiện tại mình cũng đang tập thay đổi thói quen, đi ngủ sớm hơn và thức dậy sớm hơn sẽ tốt cho sức khoẻ cũng như ngoại hình nhiều đấy :-bd

Tam hợp phối của mình hoành tráng hội tụ toàn các anh chị có máu mặt trong giang hồ gặp đất hãm địa nữa quậy tưng bừng nên mình toàn là dính phải thính thôi, chưa kể cả cung Tử Tức còn ăn thêm bác Thiên Không nên mình cũng chả buồn hóng; mình thì hoà đồng lắm, SPT hay CNDL với mình đều okay hết, nhưng mà mình nghe nói là không ít trường hợp lá số Tử vi có khả năng truyền tin, nếu mình và bạn nằm trong trường hợp đó thì biết đâu được phối ngẫu của tụi mình lại là TPVTL :-? Phối của bạn có Quang Quý Thìn Tuất kìa, mình nghe nói Quang Quý cung Phối ở tứ Mộ hình như có duyên nợ từ tiền kiếp thì phải không rõ nữa, nghe như film HongKong vậy :))

Theo như mình biết thì cuộc đời SPT là không bằng phẳng êm đềm, bản chất của người SPT đã là không chịu yên thân rồi mà :> mình nghĩ tình duyên cũng thế; nên cứ mặc định là dễ đến thì nhanh đi, chậm một chút mà lâu bền, cả hai sẽ chính chắn và có chiều sâu hơn cho đỡ chán :D hôn nhân là vấn đề quan trọng của cuộc sống, đặc biệt với nữ, nên nếu bạn được cơ hội chọn lựa thì phải chọn chứ, để sau này không phải hối tiếc :-bd đến khi duyên nợ đến thì chọn đâu cho thoát, hình như có bác xem cho bạn năm Dần hình như 100% khả năng rồi, phụ nữ bây giờ 30 còn xinh chán mà :D

Topic của bạn mà mình spam xàm xàm nhiều quá, tại hạ xin thứ lỗi với cô nương đó mà :))
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”