Kết hôn rồi muốn biết đời sống vợ chồng như nào thì xem cung nô ????

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
VanXuongD
Tam đẳng
Tam đẳng

Kết hôn rồi muốn biết đời sống vợ chồng như nào thì xem cung nô ????

Gửi bài gửi bởi VanXuongD »

Có phải là vì cung nô cháu vcd , đc cung huynh đệ nhật nguyệt chiếu nên trước giờ cháu toàn quen trai thái dương đúng không ạ ?
Có phải trước khi cưới thì người ta xem cung nô còn khi kết hôn rồi nhìn cung phu thê không ạ ?
Cháu nghĩ như vậy là hợp lý vì cung nô thể hiện bạn bè nhân tình , đồng nghiệp . Nhưng hôm qua lại đc một anh khá có tiếng trong cộng đồng tuvi nói rằng sau khi kêtz hôn muốn biết đời sống vợ chồng tốt hay không thì nên nhìn cung nô . Mong được giải đáp thắc mắc trong lòng bấy lâu nay của cháu ...

Đây là lá số của cháu . Trước giờ toàn quen mấy anh mệnh thái dương , thái âm và phá quân . Anh nào cũng thông minh giỏi giang , ngoan ngoãn , hiền lành, đẹp trai , toàn bị cháu bắt nạt , anh nào cũng giỏi thể thao , văn nghệ ...mỗi tội nói chuyện thì gà vì ngoan ngoãn quá !!!! Nhất là ny cháu bây giờ .

Hình ảnh
Đầu trang

leroicuaphat
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Kết hôn rồi muốn biết đời sống vợ chồng như nào thì xem cung nô ????

Gửi bài gửi bởi leroicuaphat »

Tử vi chỉ thể hiện bức ảnh mờ của cuộc sống mà thôi đừng nên lạm dụng quá. Cũng một người lá số như bạn nhưng lại lấy một người chồng khác hoàn toàn với bạn là bình thường. Bạn sinh giờ tuất từ 19 - 20 h thì kéo 120 phút, vậy 120 lá số giống bạn đều luận như nhau hết à, chắc chắn là không rồi. Chưa kể tiết khí nơi sinh khác nhau nữa , sinh miền nam , bắc,... Cho nên mấy ông thầy tử vi học rất nhiều môn khác bổ trợ cho luận giải như tướng số , quẻ dịch , bát tự,... Đó là tại sao xem lá số cứ đòi cho xem tướng, nghiệm lý vận hạn xác định lại ngày giờ coi đúng không là vậy. Còn nói nhìn một lá số mà đoán được vài phần là hên xui may rủi thôi. Xem hôn nhân hùn hạp làm ăn với vợ chồng thì cứ xem cung sinh ( xem việc làm ăn vk) cung phi ( xem việc chung sống , tình trạng vk) là biết được kết quả tốt hay xấu. Tiếp đó thì vào Tử vi xem lại vận hạn là biết chung sống với nhau được bao nhiêu năm ( ở với nhau cả đời hay là phân ly). Một số trường hợp đi xem bác tự ông thầy bảo không hợp nhưng vẫn ở với nhau được trên 10 năm thì lại chửi mấy ông thầy ngu không biết gì nhưng đến năm 11 -12 thì tan vỡ , ly hôn => Bát tự cho biết số 2 vk tuyệt mạng nhưng Tử vi của người này đang trong đại vận quá tốt không gì phá được thì vẫn sống với nhau trong 10 năm đại hạn này, nhưng sang đại vận tiếp theo thì bị lục sát tinh quấy phá + không được thiên thời, địa lợi, nhân hòa thì kết quả vẫn trả về bát tự. Cho nên muốn xem hôn nhân thì bạn phải kết hợp nhiều thứ. Với lại đã kết hôn rồi thì đừng nên coi. Nếu số tốt thì không nói gì , lỡ xấu thì tâm trạng lại đâm ra hoang mang lo lắng, dẫn đến mê tín dị đoan. Coi thì coi trước lúc kết hôn vẫn tốt hơn.
Thân !
Được cảm ơn bởi: nhondoan
Đầu trang

hoangloi8978
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi hoangloi8978 »

Cung Nô chỉ quan hệ bạn bè hoặc bồ nhí thôi em VanXuong!
Đầu trang

HoangLaoTa88
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi HoangLaoTa88 »

Bạn có thể mô tả về gương mặt: Trán, mày, mũi, tai, lưỡng quyền, ấn đường, cằm,hàm răng...
So sánh với người này, bạn có điểm nào tương tự?
Tập tin đính kèm
vietjet.jpg (12.94 KiB) Đã xem 1681 lần
Đầu trang

VanXuongD
Tam đẳng
Tam đẳng

leroicuaphat đã viết: 08:35, 29/05/18 Tử vi chỉ thể hiện bức ảnh mờ của cuộc sống mà thôi đừng nên lạm dụng quá. Cũng một người lá số như bạn nhưng lại lấy một người chồng khác hoàn toàn với bạn là bình thường. Bạn sinh giờ tuất từ 19 - 20 h thì kéo 120 phút, vậy 120 lá số giống bạn đều luận như nhau hết à, chắc chắn là không rồi. Chưa kể tiết khí nơi sinh khác nhau nữa , sinh miền nam , bắc,... Cho nên mấy ông thầy tử vi học rất nhiều môn khác bổ trợ cho luận giải như tướng số , quẻ dịch , bát tự,... Đó là tại sao xem lá số cứ đòi cho xem tướng, nghiệm lý vận hạn xác định lại ngày giờ coi đúng không là vậy. Còn nói nhìn một lá số mà đoán được vài phần là hên xui may rủi thôi. Xem hôn nhân hùn hạp làm ăn với vợ chồng thì cứ xem cung sinh ( xem việc làm ăn vk) cung phi ( xem việc chung sống , tình trạng vk) là biết được kết quả tốt hay xấu. Tiếp đó thì vào Tử vi xem lại vận hạn là biết chung sống với nhau được bao nhiêu năm ( ở với nhau cả đời hay là phân ly). Một số trường hợp đi xem bác tự ông thầy bảo không hợp nhưng vẫn ở với nhau được trên 10 năm thì lại chửi mấy ông thầy ngu không biết gì nhưng đến năm 11 -12 thì tan vỡ , ly hôn => Bát tự cho biết số 2 vk tuyệt mạng nhưng Tử vi của người này đang trong đại vận quá tốt không gì phá được thì vẫn sống với nhau trong 10 năm đại hạn này, nhưng sang đại vận tiếp theo thì bị lục sát tinh quấy phá + không được thiên thời, địa lợi, nhân hòa thì kết quả vẫn trả về bát tự. Cho nên muốn xem hôn nhân thì bạn phải kết hợp nhiều thứ. Với lại đã kết hôn rồi thì đừng nên coi. Nếu số tốt thì không nói gì , lỡ xấu thì tâm trạng lại đâm ra hoang mang lo lắng, dẫn đến mê tín dị đoan. Coi thì coi trước lúc kết hôn vẫn tốt hơn.
Thân !
Cảm ơn bác . Em vs ny rơi cung ngũ quỷ :(( thầy bảo xấu nhưng kệ
Đầu trang

VanXuongD
Tam đẳng
Tam đẳng

HoangLaoTa88 đã viết: 09:30, 29/05/18 Bạn có thể mô tả về gương mặt: Trán, mày, mũi, tai, lưỡng quyền, ấn đường, cằm,hàm răng...
Trán em cao tròn , lông mày thưa , mũi đẹp hơn cô này chút nhưng nhìn chung khá giống ( thẳng , cao , đầu mũi tròn , trên mũi có nốt ruồi nhỏ ) , tai thì mỏng nhưng khi béo lên thì nhìn thẳng không thấy tai . Mặt em trái xoan , răng đều trắng , bị khớp cắn sâu bác ạ . K up đc ảnh lên thì mn sẽ miêu tả dễ hơn . Nhưng nhìn em cũng có vài nét giống cô này ạ .
Đầu trang

HoangLaoTa88
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi HoangLaoTa88 »

VanXuongD đã viết: 10:22, 29/05/18
HoangLaoTa88 đã viết: 09:30, 29/05/18 Bạn có thể mô tả về gương mặt: Trán, mày, mũi, tai, lưỡng quyền, ấn đường, cằm,hàm răng...
Trán em cao tròn , lông mày thưa , mũi đẹp hơn cô này chút nhưng nhìn chung khá giống ( thẳng , cao , đầu mũi tròn , trên mũi có nốt ruồi nhỏ ) , tai thì mỏng nhưng khi béo lên thì nhìn thẳng không thấy tai . Mặt em trái xoan , răng đều trắng , bị khớp cắn sâu bác ạ . K up đc ảnh lên thì mn sẽ miêu tả dễ hơn . Nhưng nhìn em cũng có vài nét giống cô này ạ .
Chào cháu.
Lông mày là huynh đệ cung. Xét về mặt vật lý: Lông mày có tác dụng cản mồ hôi, nước mưa,... để không chảy xuống mắt(Giống cần gạt oto). Nếu lông mày cháu như vậy thì cung huynh đệ cháu ko đẹp: Ít anh chị em, hàng xóm ko tốt, bạn bè ko tốt, dòng họ ko tốt,...Lông mày có thể nói lên quý nhân có tương trợ mình ko.
Khi vào trung vận thì xét mũi và lưỡng quyền. Nếu tốt đẹp thì trung vận tốt.
Tham, khúc gặp vận bước vào đời tranh sáng tranh tối toàn sát tinh thì mệt mỏi, thiệt thòi cho cháu rồi, giai đoạn bản lề mà. Yên tâm mọi thứ sẽ được bù đắp về sau. Càng lớn cháu sẽ càng khá, khi bước vào cung thân.
Cháu thành công hơi muộn nhé. Từ 40 trở lên là phú quý rồi.
Thành công nào cũng vậy, phải đi từ từ, muốn lên 10 thì bước lên 1 trước đã. Nên cháu phải gạt Khúc ở mệnh, tập trung học hành, làm việc. Cháu hãy quan tâm bạn đời của cháu, hoặc sau này là chồng mình thì mọi thứ mới vẹn toàn được, đàn ông cái tôi lớn hơn phụ nữ. Cận thận kết giao bạn bè nhé.
Chúc cháu thành công. Gửi lời hỏi thăm sức khỏe bố mẹ.
Cảm ơn cháu đã chia sẽ.
Đầu trang

blacktime
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi blacktime »

Không Phải, hình tướng chỉ đánh lừa con mắt thôi. Nếu hình tướng bá đạo thế thì tử vi việt đã chẳng có cụ Ba La, giới bát tự đã không tồn tại Manh Phái ngày nay với Hác Kim Dương, Bành Khang Dân.
Từ lá số có thể suy ra được hình tướng, ngũ quan. Từ ngũ quan cũng nhìn ra được lá số. Tướng số Quan Trọng nhất là Thanh Tướng, và dĩ nhiên cái này chẳng sách nào dạy được vì nó thuộc về cảm nhận.
Như nói mũi là cung Tài Bạch, tướng mũi tốt thì trong lá số cung Tài bạch cũng tốt, nhưng nếu nó không cân đối bộ vị thì cũng tương đương trong lá số mệnh không lý được tài, phúc không chế được tài, vì thế là hoạ chứ không phải là phúc.
Số suy ra tướng được, nhưng long trì là mũi, hoá lộc là râu..
Tướng quan giữa tướng và số, thực ra chỉ gồm Thanh Tướng (xem về tiếng nói) và sinh thần (năm tháng ngày giờ sinh).
Các thầy tướng pháp viết thì nhiều, giỏi. Tuy nhiên xem thì vẫn sai như thường, như ông Ngô Hùng Diễn, tính đến nay vẫn đầy người nói ông ta xem không đúng, phán chung chung 10-20 năm sau.
Chả thế mà cụ Ba La, ông vua Tử Vi việt, uất ức với những thứ cản trở huyền học mà tự chọc thủng đôi mắt, xem vẫn thần sầu. Điều đó chứng tỏ nếu biết xem tử vi, thì hình tướng chẳng có nghĩa lý gì cả. Người ta có những phép xem nhiều người cùng lá số mà cuộc đời khác nhau.
Thái tuế nhập quái - Tử Vân
Sao treo - Phúc tông Đông A
Sao trọng điểm - phát triển từ lý thuyết sao treo của cụ VuiVui.
Khi những thứ này mà cực kỳ giống nhau thì khi đó họ mới xét tới phong thuỷ, mồ mả. Tiên lượng thứ bậc khác nhau.
Đầu trang

VanXuongD
Tam đẳng
Tam đẳng

HoangLaoTa88 đã viết: 11:13, 29/05/18
VanXuongD đã viết: 10:22, 29/05/18
Chào cháu.
Lông mày là huynh đệ cung. Xét về mặt vật lý: Lông mày có tác dụng cản mồ hôi, nước mưa,... để không chảy xuống mắt(Giống cần gạt oto). Nếu lông mày cháu như vậy thì cung huynh đệ cháu ko đẹp: Ít anh chị em, hàng xóm ko tốt, bạn bè ko tốt, dòng họ ko tốt,...Lông mày có thể nói lên quý nhân có tương trợ mình ko.
Khi vào trung vận thì xét mũi và lưỡng quyền. Nếu tốt đẹp thì trung vận tốt.
Tham, khúc gặp vận bước vào đời tranh sáng tranh tối toàn sát tinh thì mệt mỏi, thiệt thòi cho cháu rồi, giai đoạn bản lề mà. Yên tâm mọi thứ sẽ được bù đắp về sau. Càng lớn cháu sẽ càng khá, khi bước vào cung thân.
Cháu thành công hơi muộn nhé. Từ 40 trở lên là phú quý rồi.
Thành công nào cũng vậy, phải đi từ từ, muốn lên 10 thì bước lên 1 trước đã. Nên cháu phải gạt Khúc ở mệnh, tập trung học hành, làm việc. Cháu hãy quan tâm bạn đời của cháu, hoặc sau này là chồng mình thì mọi thứ mới vẹn toàn được, đàn ông cái tôi lớn hơn phụ nữ. Cận thận kết giao bạn bè nhé.
Chúc cháu thành công. Gửi lời hỏi thăm sức khỏe bố mẹ.
Cảm ơn cháu đã chia sẽ.
Dạ lời đầu tiên thì cháu xin lỗi đã không phải phép trong cách xưng hô với chú .
Lời thứ 2 thì cháu xin cảm ơn chú vì đã bớt chút thời gian ghé qua bình luận vài câu cho cháu .
Đúng thật là cung huynh đệ cháu hơi xấu , cung điền cũng vậy . Bố mẹ cháu trươc khi sinh cháu đã bị sảy và bỏ vài đốt . Anh cháu từ bé tới giờ hay ốm đau . Bố mẹ cháu luôn luôn phải lo nghĩ cho anh ấy . Cháu cũn rất thương anh , mặc dù 2 anh em không hợp tính đôi khi hay giận dỗi cãi nhau vì anh hơn cháu nhiều nên hay trêu cháu . Nhưng anh cháu thực sự rất tốt với cháu , lo cho cháu rất nhiều . Nhưng có lẽ vì cung huynh đệ cháu kém nên anh cháu rất hay ốm . 1 tháng ốm khoảng hơn 20 ngày . Sau khi lập gđ thì anh cháu cũng khiến bố mẹ cháu lo lắng . Cung điền thì đúng là chán thật ạ . Hàng xóm toàn ng quyền cao , toàn bộ nọ ban ngành kia nhưng cách ứng xử họ đều có chút vấn đề . Nên xóm cháu không đoàn kết nhà nào biết nhà đó hoặc chỉ xac giao .
Họ hàng thì cháu không thấy được nhờ thật vì cô chú bác đều kinh tế kém và sống lệ thuộc vào bố cháu từ cái quần cái áo . Tuy giờ vài người cũng có csong ổn định hơn nhưng cái tư duy bố cháu cả đời phải lo cho anh em không bao giờ mất . Gđ cháu ( cháu , mẹ và anh ) không có gì ăn nhưng các cô chú ý cũng phải có thịt có cá . Nói chung với cháu như vậy là không tốt rôid , bố cháu có tuổi rồi vậy mà giờ tới tiền mua nước rửa bát hay là cái áo bác vs cô chú cũng phải xin .
Bạn bè thì trước giờ cháu ít bạn nhưng cháu vẫn nhờ được bạn ạ . Vì trước giờ không biết vì sao ai cũng vây quanh và thích chơi với cháu . Nhưng cháu lại hay bị những người không chơi cùng nữa nói xấu khá nhiều :D . Cháu cảm ơn chú vì giờ cháu đang chuẩn bị đi học lại rồi . Cháu không trách ai cả do cháu hèn kém lười biếng yếu ớt là chính thôi .
Chú ơi cho cháu hỏi 2022 cháu có tang phải ko ạ :( bố cháu năm nay tình hình sức khoẻ kém đi rất nhiều .
Đầu trang

VanXuongD
Tam đẳng
Tam đẳng

blacktime đã viết: 11:35, 29/05/18 Không Phải, hình tướng chỉ đánh lừa con mắt thôi. Nếu hình tướng bá đạo thế thì tử vi việt đã chẳng có cụ Ba La, giới bát tự đã không tồn tại Manh Phái ngày nay với Hác Kim Dương, Bành Khang Dân.
Từ lá số có thể suy ra được hình tướng, ngũ quan. Từ ngũ quan cũng nhìn ra được lá số. Tướng số Quan Trọng nhất là Thanh Tướng, và dĩ nhiên cái này chẳng sách nào dạy được vì nó thuộc về cảm nhận.
Như nói mũi là cung Tài Bạch, tướng mũi tốt thì trong lá số cung Tài bạch cũng tốt, nhưng nếu nó không cân đối bộ vị thì cũng tương đương trong lá số mệnh không lý được tài, phúc không chế được tài, vì thế là hoạ chứ không phải là phúc.
Số suy ra tướng được, nhưng long trì là mũi, hoá lộc là râu..
Tướng quan giữa tướng và số, thực ra chỉ gồm Thanh Tướng (xem về tiếng nói) và sinh thần (năm tháng ngày giờ sinh).
Các thầy tướng pháp viết thì nhiều, giỏi. Tuy nhiên xem thì vẫn sai như thường, như ông Ngô Hùng Diễn, tính đến nay vẫn đầy người nói ông ta xem không đúng, phán chung chung 10-20 năm sau.
Chả thế mà cụ Ba La, ông vua Tử Vi việt, uất ức với những thứ cản trở huyền học mà tự chọc thủng đôi mắt, xem vẫn thần sầu. Điều đó chứng tỏ nếu biết xem tử vi, thì hình tướng chẳng có nghĩa lý gì cả. Người ta có những phép xem nhiều người cùng lá số mà cuộc đời khác nhau.
Thái tuế nhập quái - Tử Vân
Sao treo - Phúc tông Đông A
Sao trọng điểm - phát triển từ lý thuyết sao treo của cụ VuiVui.
Khi những thứ này mà cực kỳ giống nhau thì khi đó họ mới xét tới phong thuỷ, mồ mả. Tiên lượng thứ bậc khác nhau.
Chú / anh có rảnh lấy ảnh cháu luận đoán k ạ ? :D hiuhiu . Thấy mặt cháu đi xem tướng chỗ nào ai cũng nói tướng phu nhân @@ mà cháu/ em nghĩ chắc họ nói cho mình vui .
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”