Lá số tử vi giống nhau nhưng cuộc sống khác nhau?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
KrystalThieu92
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Lá số tử vi giống nhau nhưng cuộc sống khác nhau?

Gửi bài gửi bởi KrystalThieu92 »

Xin chào mọi người, em có cô bạn thân từ hồi lớp 4 đến giờ cũng tầm 17 năm rồi. Hôm rồi lấy lá số tử vi thì thấy em và bạn e lá số y hệt nhau dù sinh khác ngày, chỉ cùng năm, cùng giờ và cùng tháng sinh thôi. Nhưng tính ra thì cuộc đời em và bạn em khác nhau khá nhiều.
Vóc dáng: Bạn em thì cao, tóc xoăn, mập - Em thì ốm, lùn, tóc thẳng.
Ba mẹ: Ba mẹ bạn em làm bác sĩ và dầu khí - Ba mẹ em là công nhân viên chức bt.
Thứ tự trong nhà: Bạn e là con đầu, còn 1 đứa e trai - Em là con út, có 1 chị gái.
Công việc: Bạn em làm ở dầu khí, lương cao, việc nhẹ - Em thì lận đận mãi chưa ổn định.
Hôn nhân: Bạn e đã lấy chồng từ năm 25t, chồng lớn hơn 8t, to lớn, mập mạp và nhà rất giàu - Em đã có người yêu quen 5 năm nhưng chưa cưới, người yêu em ốm, nhà nông dân.
Tính tình: Bạn em là người hiền lành, nhẫn nhịn và chín chắn - Em thì hơi trẻ con và bồng bột, ham vui.
Chỗ ở: Bạn e đi học ở SG rồi về quê làm việc và lấy chồng luôn - Em thì xác định sẽ làm việc và lấy chồng ở SG.
Bấy nhiêu đó điều cũng đủ thấy em và bạn em có rất nhiều điểm khác biệt. Vậy tại sao lá số giống nhau mà lại khác biệt nhiều như thế ạ? Em sẽ post lá số của em và bạn em lên cho mọi người cùng xem nhé. Lá số của e tên Thanh, còn lại là của bạn em. Rất mong mọi nguoiè lý giải giúp em. Em xin cám ơn ạ.
Hình ảnh
Phía dưới là của bạn em:
Hình ảnh
Đầu trang

yesterday2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Lá số tử vi giống nhau nhưng cuộc sống khác nhau?

Gửi bài gửi bởi yesterday2016 »

Vấn đề này không giải quyết được bằng tử vi, phải lái sang bát tự thôi bạn.

Bát tự của bạn Thanh: nhâm thân -- nhâm dần -- bính thìn -- kỷ hợi.

Của bạn tó xù: nhâm thân - nhâm dần - nhâm tuất - tân hợi
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Conmaimauxanh
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Conmaimauxanh »

Tử vi giống nhau, bát tự giống nhau luôn thì lái qua môn nào đây? :D ~X(
Đầu trang

yesterday2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi yesterday2016 »

Conmaimauxanh đã viết: 17:14, 30/05/18 Tử vi giống nhau, bát tự giống nhau luôn thì lái qua môn nào đây? :D ~X(
Ý bạn là anh em sinh đôi hả? Thế thì lái qua môn gieo quẻ kinh dịch.
Đầu trang

dung1
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dung1 »

Bạn ăn vào âm đồng cơ khúc khôi triệt. Bạn của bạn ăn vào dương xương lộc tuần lương hoả linh. Bạn bị ảnh hưởng nhiều bởi cung tật ách hơn với vũ đà kị hữu. Bạn của bạn ảnh hưởng bởi kiếp tuần cư ách.
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

Trời! 2 lá số giống nhau thế này thì làm sao mà xem?!
Đầu trang

thatsat275
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thatsat275 »

KrystalThieu92 đã viết: 16:26, 30/05/18 Xin chào mọi người, em có cô bạn thân từ hồi lớp 4 đến giờ cũng tầm 17 năm rồi. Hôm rồi lấy lá số tử vi thì thấy em và bạn e lá số y hệt nhau dù sinh khác ngày, chỉ cùng năm, cùng giờ và cùng tháng sinh thôi. Nhưng tính ra thì cuộc đời em và bạn em khác nhau khá nhiều.
Vóc dáng: Bạn em thì cao, tóc xoăn, mập - Em thì ốm, lùn, tóc thẳng.
Ba mẹ: Ba mẹ bạn em làm bác sĩ và dầu khí - Ba mẹ em là công nhân viên chức bt.
Thứ tự trong nhà: Bạn e là con đầu, còn 1 đứa e trai - Em là con út, có 1 chị gái.
Công việc: Bạn em làm ở dầu khí, lương cao, việc nhẹ - Em thì lận đận mãi chưa ổn định.
Hôn nhân: Bạn e đã lấy chồng từ năm 25t, chồng lớn hơn 8t, to lớn, mập mạp và nhà rất giàu - Em đã có người yêu quen 5 năm nhưng chưa cưới, người yêu em ốm, nhà nông dân.
Tính tình: Bạn em là người hiền lành, nhẫn nhịn và chín chắn - Em thì hơi trẻ con và bồng bột, ham vui.
Chỗ ở: Bạn e đi học ở SG rồi về quê làm việc và lấy chồng luôn - Em thì xác định sẽ làm việc và lấy chồng ở SG.
Bấy nhiêu đó điều cũng đủ thấy em và bạn em có rất nhiều điểm khác biệt. Vậy tại sao lá số giống nhau mà lại khác biệt nhiều như thế ạ? Em sẽ post lá số của em và bạn em lên cho mọi người cùng xem nhé. Lá số của e tên Thanh, còn lại là của bạn em. Rất mong mọi nguoiè lý giải giúp em. Em xin cám ơn ạ.
Hình ảnh
Phía dưới là của bạn em:
Hình ảnh
Tử vi giống hệt nhau,nhưng tứ trụ khác nhau,quẻ hà lạc khác nhau,quỷ cốc toán mệnh khác nhau,cha mẹ nghề nghiệp khác nhau,sự nỗ lực của bản thân khác nhau,,,,có rất nhiều sự khác biệt.Do đó cuộc đời khác nhau.Cùng ngày cùng giờ với Hồ Chí Minh nhưng chỉ có 1 người làm VUA,cùng ngày cùng giờ với Quang Trung đại đế nhưng cũng chỉ có một anh hùng áo vải,THIÊN TÀI QUÂN SỰ hàng đầu.
Đầu trang

Nhapgiatuytuc
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Nhapgiatuytuc »

E có chắc về giờ sinh của e và bạn ko? Vì nếu nhg gì e nói là sự thật thì chắc bỏ nguyên môn tử vi quá. Vì chẳng thể nào nhìn vào 2 lá số này mà luận đoán ra 2 cuộc đời như thế kia dc #-o
Đầu trang

attack
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi attack »

Hay. Nhưng bà con chớ vội bấn loạn. Tử vi vẫn luôn đúng! Chỉ là nguoi học quá dốt mà thôi. Đó la chẳng qua bạn chưa hiểu bản chất của số mệnh. 2 đứa bạn tôi sinh đôi, cùng lá số, coi mỗi nguoi mỗi vẻ. Học mà không có sư phụ chỉ giáo thì học 100 năm cũng vẫn vậy. Đọc cuốn "Định mệnh..." của ông thiên sứ có thể hiểu duoc phần nào. Cũng là ly do bạn khong bao giờ thõa mãn khi coi tử vi, bói toán nói chung. Thay vì đọc linh tinh, hãy coi phim "thần toán lưu bá ôn", sẽ hiểu duoc coi bói là ntn.

Tôi chỉ một chút roi đấy, thông minh thì sẽ ngộ ra vài thứ hay hay.
Đầu trang

tmThuy
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi tmThuy »

attack đã viết: 06:01, 31/05/18 Hay. Nhưng bà con chớ vội bấn loạn. Tử vi vẫn luôn đúng! Chỉ là nguoi học quá dốt mà thôi. Đó la chẳng qua bạn chưa hiểu bản chất của số mệnh. 2 đứa bạn tôi sinh đôi, cùng lá số, coi mỗi nguoi mỗi vẻ. Học mà không có sư phụ chỉ giáo thì học 100 năm cũng vẫn vậy. Đọc cuốn "Định mệnh..." của ông thiên sứ có thể hiểu duoc phần nào. Cũng là ly do bạn khong bao giờ thõa mãn khi coi tử vi, bói toán nói chung. Thay vì đọc linh tinh, hãy coi phim "thần toán lưu bá ôn", sẽ hiểu duoc coi bói là ntn.

Tôi chỉ một chút roi đấy, thông minh thì sẽ ngộ ra vài thứ hay hay.
Vậy theo bác trường hợp này nên giải thích như thế nào ạ?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”