Tại sao lá số bình thường mà cuộc đời lại đẹp đến vậy ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
hoangkim9xpl
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Tại sao lá số bình thường mà cuộc đời lại đẹp đến vậy ?

Gửi bài gửi bởi hoangkim9xpl »

Đan Trì đã viết: 20:28, 10/06/18
viianhbaby đã viết: 10:04, 03/06/18 bạn này đc bà tổ cô phù hộ cho rất nhiều
Kaka. Cô Thần thì liên quan gì đến tổ cô vậy bạn.
hoangkim9xpl đã viết: 21:37, 03/06/18 Mình cũng ko tin là lá số trên bạn đưa ra là của nhân vật đó, vì lá số của mình gần tương tự như vậy nhưng không có gì cả.
Giống nhau mỗi vòng chính tinh thôi mà. Tỉ lệ 1/144 dân số có vòng chính tinh với mệnh Thiên Cơ như vậy, chưa nói lên được điều gì.
Kính mong dk bác Đan Trì xem giúp vận số tới đây có khá hơn về tiền tài, công việc ko ạ, tình duyên cũng chưa có gì. Hic. Xin cảm ơn bác nhiều ạ.
Đầu trang

rubytv
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi rubytv »

hungton đã viết: 18:13, 10/06/18 Bạn mến ,
Bạn đã kết hôn chưa?
Mến ,
Chưa bác ơi. Khi nào kết hôn vậy bác?
Đầu trang

biphan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi biphan »

Đan Trì đã viết: 20:28, 10/06/18
viianhbaby đã viết: 10:04, 03/06/18 bạn này đc bà tổ cô phù hộ cho rất nhiều
Kaka. Cô Thần thì liên quan gì đến tổ cô vậy bạn.
hoangkim9xpl đã viết: 21:37, 03/06/18 Mình cũng ko tin là lá số trên bạn đưa ra là của nhân vật đó, vì lá số của mình gần tương tự như vậy nhưng không có gì cả.
Giống nhau mỗi vòng chính tinh thôi mà. Tỉ lệ 1/144 dân số có vòng chính tinh với mệnh Thiên Cơ như vậy, chưa nói lên được điều gì.
Xin bác Đan Trì 1 vài lời bình giải.

Sau khi đưa các luận giải của bác Hung Ton cho đương số, anh bạn này cũng có cảm thấy đôi chút lo lắng băn khoăn và cũng rất mong được nghe thêm sự phân tích từ các cao nhân.

Thay mặt cho chủ nhân lá số xin được chân thành cảm ơn mọi người.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Đan Trì
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Đan Trì »

@Biphan: Không biết số này giờ sinh có độ khả tín như thế nào.
Cá nhân tôi thấy, nếu để gọt lá số này thì cũng nhiều điểm dễ để gọt. Nhất là nhìn vào cung Phu Thê, hội đủ giàu sang quyền quý.

Nhưng lá số này vẫn dính phải vấn nạn tháng nhuận. Đã thế lại còn sinh cuối tháng.

Tôi thử lấy lá số tháng 6 âm (20/6 âm giờ tý) thì thấy cũng khá ổn.

Đặc biệt, khi chúng ta quá hoang mang khó giải thích, thì những công cụ cổ nhiều khi lại phát huy tác dụng.
Sinh 20/5 âm giờ Tý cân xương tính số được 4 lượng 5 chỉ: Trước phải tân khổ, sau cũng phải bôn ba.
Sinh 20/6 âm giờ Tý cân xương tính số được 5 lượng 6 chỉ: Lễ nghĩa thông thái, một đời phước lộc.

Số này nếu tính Bát Tự thì qua tiết Tiểu thử tức tháng Mùi chứ không phải tháng Ngọ.

Dù sao thì tháng nhuận vẫn là 1 vấn nạn trong tử vi, vì vậy cần xem xét cả 2 lá số.
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen
Đầu trang

biphan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi biphan »

Đan Trì đã viết: 17:05, 11/06/18 @Biphan: Không biết số này giờ sinh có độ khả tín như thế nào.
Cá nhân tôi thấy, nếu để gọt lá số này thì cũng nhiều điểm dễ để gọt. Nhất là nhìn vào cung Phu Thê, hội đủ giàu sang quyền quý.

Nhưng lá số này vẫn dính phải vấn nạn tháng nhuận. Đã thế lại còn sinh cuối tháng.

Tôi thử lấy lá số tháng 6 âm (20/6 âm giờ tý) thì thấy cũng khá ổn.

Đặc biệt, khi chúng ta quá hoang mang khó giải thích, thì những công cụ cổ nhiều khi lại phát huy tác dụng.
Sinh 20/5 âm giờ Tý cân xương tính số được 4 lượng 5 chỉ: Trước phải tân khổ, sau cũng phải bôn ba.
Sinh 20/6 âm giờ Tý cân xương tính số được 5 lượng 6 chỉ: Lễ nghĩa thông thái, một đời phước lộc.

Số này nếu tính Bát Tự thì qua tiết Tiểu thử tức tháng Mùi chứ không phải tháng Ngọ.

Dù sao thì tháng nhuận vẫn là 1 vấn nạn trong tử vi, vì vậy cần xem xét cả 2 lá số.
Thưa bác Đan Trì, cảm ơn bác đã cho thêm góc nhìn rất mới.

Riêng em thấy lá số này khá chính xác với đương số. Sau khi trao đổi để tìm hiểu kỹ hơn về tiền vận của chủ nhân lá số, em thấy bạn này cũng không phải sướng như em nghĩ.

Tuổi nhỏ cũng nổi lọan nhưng bố mẹ nghiêm khắc. Đi du học một mình từ năm 12 tuổi, rồi lại về, rồi lại đi. Khá bôn ba và tâm lý cũng không phải lúc nào vui vẻ. Bố mẹ mặc dù yêu thương nhưng luôn dạy theo cách tự lập, không dựa dẫm và cũng không chu cấp quá nhiều tiền bạc.

Bạn ý có chia sẽ quãng thời gian vất vả và gặp nhiều vấn đề nhất là từ khi lên cấp 2 cho đến năm thứ 2 đại học. (Dậy thì ?) ứng vào đại hải tử phá !?

Phụ mẫu bạn này sinh năm giáp thìn, ngày thìn giờ thìn tháng thìn, có chủ mệnh phá quân cũng là truyền tinh trên cung phụ mẫu.

Đương số cưới một người trong gia đình danh giá và cũng rất có tiếng. Cũng hỗ trợ rất nhiều cho đương số.

Bản thân em thấy đương số là người cương trực và có tài ăn nói hơn người, cương nhu trong việc quản lý lãnh đạo nhưng tính tình nóng vội. Có tốc độ nói rất nhanh. Đây cũng là người em đánh giá thông minh và có khả năng hiểu vấn đề nhạy bén.

Tất cả những điều trên em đều thấy ứng nghiệm với lá số thiên cơ cư ngọ với thê Dương thìn khoa lộc.

Tất cả những thành tựu về tài sản, con cái, công danh và sự nghiệp đều đạt được trong năm bình thân, đinh dậu và mậu tuất, có thể nói là khỏang thời gian khai sáng. (Tháy bảo có khoản nợ to to nữa vì mua nhà cửa nhưng ko rõ bao nhiêu)

Đến thời điểm hiện tại thì cuộc sống giàu sang phú quý.

Cả 2 gia đình đều có một cơ nghiệp để lại và khả năng cao vợ chồng bạn này sẽ phải có đôi phần gánh vác.

Vì vậy rất trân trọng các chia sẻ của các cao thủ tử vi.
Đầu trang

Đan Trì
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bạn lá số 20/6 âm lịch giờ Tý. (mình an Khôi Việt tại Sửu Mùi với tuổi Canh).
Hình bóng nổi loạn nhưng bị kiềm chế bạn có thể thấy ở Phá Quân hội không kiếp, nhưng bị triệt.
Tuổi trẻ cô đơn và đi nhiều bạn có thể thấy ở đại vận 13-22 có thiên mã, cô thần, lộc tồn.
Phụ mẫu đẹp, người cha giỏi giang có địa vị nhìn ở Cự Nhật hội về.
Sự trợ giúp của Phu Thê có thể thấy ở Tả Phù Hữu Bật.
Phu Thê tốt ở Phủ Tướng triều viên.

Nhanh thích nhanh chán thuộc về không kiếp.
Tư duy nhanh nhạy, nghĩ nhanh, nhưng làm lại chậm và đi sau người khác 1 nhịp. Tức là hào hứng với ý tưởng mới, nhưng chậm trong hành động.

Dính đến Hoả Linh nên quan tâm đến tâm linh bói toán nhiều. Dễ bị căng thẳng.

Có những cái phải đích thân đương số nghiệm. Bạn dù sao cũng là người ngoài. Vậy nên chỉ đưa vậy cho bạn tham khảo.
Tập tin đính kèm
Capture.JPG (93.38 KiB) Đã xem 1619 lần
Đầu trang

biphan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi biphan »

bẵng đi hơn 1 thời gian, trải qua nhiều biến cố và giò chủ lá số đã bỏ vợ, bỏ việc và quay trở lại làm trong công ty gia đình, bắt đầu xây dựng lại từ đầu.

kính mong các bạn ở đây xem giùm cho mình xem lá số của mình có thực sự đúng không ? hay mình phải tính vào tháng sau (do tháng nhuận)

cũng nhờ anh bạn của mình nói chuyện mình biết đến topic này, giờ mình xin mọi người xem trực tiếp giúp mình.

một lần nữa, xin chân thành cảm ơn mọi người nhiều.
Đầu trang

Đan Trì
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Bỏ vợ năm nay hay năm ngoái.
Đầu trang

4pillar
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi 4pillar »

Lá số này giàu là đúng. Nhưng cứ xác định 10 năm tới đây sẽ cực kỳ sóng gió. 20 năm tiếp phập phù năm được năm mất (nhưng là chiều hướng đi lên). Sau đó thì kém hẳn. Giàu là nhờ âm phúc tổ tiên, cũng là nhờ khả năng ăn nói, rất có duyên với phụ nữ nhờ chi tiêu thoáng tay. Và dĩ nhiên, ở cái thời đại này chỉ cần cái mác du học sinh, con nhà chủ tịch thì nhiều em gà mái xin chết rồi :))
Xem mấy ông tử vi gọt mà phát khiếp =))
Được cảm ơn bởi: vn007
Đầu trang

biphan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi biphan »

4pillar đã viết: 23:07, 24/11/19 Lá số này giàu là đúng. Nhưng cứ xác định 10 năm tới đây sẽ cực kỳ sóng gió. 20 năm tiếp phập phù năm được năm mất (nhưng là chiều hướng đi lên). Sau đó thì kém hẳn. Giàu là nhờ âm phúc tổ tiên, cũng là nhờ khả năng ăn nói, rất có duyên với phụ nữ nhờ chi tiêu thoáng tay. Và dĩ nhiên, ở cái thời đại này chỉ cần cái mác du học sinh, con nhà chủ tịch thì nhiều em gà mái xin chết rồi :))
Xem mấy ông tử vi gọt mà phát khiếp =))
Thank you anh.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”