Tại sao lá số bình thường mà cuộc đời lại đẹp đến vậy ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
rubytv
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Tại sao lá số bình thường mà cuộc đời lại đẹp đến vậy ?

Gửi bài gửi bởi rubytv »

biphan đã viết: 00:33, 02/07/20
rubytv đã viết: 23:17, 01/07/20
biphan đã viết: 22:49, 01/07/20

Hi RubyTV,

Cảm ơn bạn. Mọi mùi vị đều nếm cả, vậy nên mình cũng muốn đợi sang đại vận mới xem còn mùi gì nữa không nhưng mình tin chắc không đến mức quá tệ đâu.

Nhân đây xin hỏi vì cơ duyên nào bạn lại ghé thread này, vốn đã ngủ hơi lâu ?
Do có người dẫn link thread của bạn trong 1 thread khác. Lâu rồi mình mới vào lại lyso. Xem hạn cho bạn xem như có duyên. Tử vi có tính relative grading nên vận kém tức là kém so với vận trước của bạn chứ ko phải kém so với average của xã hội. Ko biết bạn có ý định quay lại với vợ cũ ko nhưng thấy năm nay hoặc năm sau sẽ còn có chuyện liên quan về tình cảm.
Suy cho cùng thì tử vi vẫn chỉ là tử vi, dùng để nghiệm lý, tìm lời giải thích cho các việc đã qua, thoả mãn câu trả lời cho các việc/ hành động không lý giải được bằng khoa học suy luận. Còn để đoán đc tương lai thì tốt nhất cứ tin vào những điều tốt đẹp.

Đối với tôi, chuyện gì đã qua là qua. Ý định quay lại thì hiện tại tôi chưa có, nhưng hỏi ngày mai thế nào thì tôi cũng ko dám trả lời.

Suy cho cùng, t chưa bao giờ nghĩ mình sẽ li dị khi cưới cả và nhận thấy lá số cũng như vậy, nhưng chuyện phải đến thì cũng ko tránh được.

Hy vọng năm nay hay sang năm sẽ có chuyện vui. Giờ t khá open, mỗi tội là suốt ngày đi làm rồi chăm con là hết ngày rồi, ko biết phải fit thêm ch tình cảm sao cho đẹp.

À, muốn hỏi nhỏ b là cung vợ 2 rồi đến vợ 3 sẽ bay qua cung số nào hay vẫn giữ nguyên cung phu thê ?

Cảm ơn b, hy vọng có duyên có thể có có hội làm bạn ngoài đời.
Bạn cũng lạc quan đấy. Vợ 2 xem quan + nô, nếu là lá nữ thì more weight on quan, còn lá nam thì more weight on nô. Khi đã cưới rồi thì dùng thêm đại hạn mà bạn cưới người đó để gia giảm tốt xấu.

Mình hỏi người thứ 3 mà bạn quen là từ công việc hay bạn bè cũng là để nghiệm lý thêm. Nhìn hạn 2018 của bạn thì cũng có thể quen online.
Đầu trang

biphan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi biphan »

rubytv đã viết: 12:59, 02/07/20
biphan đã viết: 00:33, 02/07/20
rubytv đã viết: 23:17, 01/07/20

Do có người dẫn link thread của bạn trong 1 thread khác. Lâu rồi mình mới vào lại lyso. Xem hạn cho bạn xem như có duyên. Tử vi có tính relative grading nên vận kém tức là kém so với vận trước của bạn chứ ko phải kém so với average của xã hội. Ko biết bạn có ý định quay lại với vợ cũ ko nhưng thấy năm nay hoặc năm sau sẽ còn có chuyện liên quan về tình cảm.
Suy cho cùng thì tử vi vẫn chỉ là tử vi, dùng để nghiệm lý, tìm lời giải thích cho các việc đã qua, thoả mãn câu trả lời cho các việc/ hành động không lý giải được bằng khoa học suy luận. Còn để đoán đc tương lai thì tốt nhất cứ tin vào những điều tốt đẹp.

Đối với tôi, chuyện gì đã qua là qua. Ý định quay lại thì hiện tại tôi chưa có, nhưng hỏi ngày mai thế nào thì tôi cũng ko dám trả lời.

Suy cho cùng, t chưa bao giờ nghĩ mình sẽ li dị khi cưới cả và nhận thấy lá số cũng như vậy, nhưng chuyện phải đến thì cũng ko tránh được.

Hy vọng năm nay hay sang năm sẽ có chuyện vui. Giờ t khá open, mỗi tội là suốt ngày đi làm rồi chăm con là hết ngày rồi, ko biết phải fit thêm ch tình cảm sao cho đẹp.

À, muốn hỏi nhỏ b là cung vợ 2 rồi đến vợ 3 sẽ bay qua cung số nào hay vẫn giữ nguyên cung phu thê ?

Cảm ơn b, hy vọng có duyên có thể có có hội làm bạn ngoài đời.
Bạn cũng lạc quan đấy. Vợ 2 xem quan + nô, nếu là lá nữ thì more weight on quan, còn lá nam thì more weight on nô. Khi đã cưới rồi thì dùng thêm đại hạn mà bạn cưới người đó để gia giảm tốt xấu.

Mình hỏi người thứ 3 mà bạn quen là từ công việc hay bạn bè cũng là để nghiệm lý thêm. Nhìn hạn 2018 của bạn thì cũng có thể quen online.
Vậy chắc phải cưới luôn cho gia tốt giảm xấu, mỗi tội chưa biết cưới ai.

Về các vấn đề khác mình không tiện nói ở đây nên xin được PM bạn.

Còn mình làm ăn nên nếu bi quan thì chắc sẽ chỉ toàn thua.

Thiết nghĩ tử vi quả thật là thú vị nhưng không nên để vướng bận nhiều quá. Thời buổi này âm dương lẫn lộn, âm tốt mà dương không lo thì cũng chết.

Mà mình thấy đại vận sau phủ tướng, thiên cơ kình dương giáp song lộc, cũng đâu đến nỗi quá tệ nhỉ?
Đầu trang

biphan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi biphan »

Sau nhiều năm cuộc đời đã thay đổi. Tiền đồ cùng dần gây dựng lại được tuy Covid có đình trên chút xíu. Sắp bước sang đại vận mới (điền trạch) cũng ứng luôn vào thời gian chuẩn bị chuyển nhà mới (cuối năm nay), kính mong hữu duyên được mọi người luận giải giúp vài lời.
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

biphan đã viết: 09:57, 03/06/18 Em có một người bạn thân, năm nay 29 tuổi. Xét về cuộc đời của cậu này thì nhận thấy rất may mắn so với người cùng trang lứa mặc dù lá số sơ qua thì cũng không có gì đặc biệt.

Gia đình: Gia đình có 2 anh em trai, bố là nhà ngoại giao cấp cao, mẹ là giám đốc công ty liên doanh với Anh. Bố mẹ rất tử tế đàng hoàng và điều kiện tốt. Nhà mặt phố to. Em trai cũng đang du học Mỹ.

Học vấn: du học từ bé, cấp 3 ở VN xong du học Sing, Thái rồi đại học UK, MBA ở US.

Vợ: gia đình vợ rất rất giàu có một cách thực sự. vợ cũng xinh và có vẻ rất hạnh phúc nhưng chị vợ có vẻ cũng đành hanh, được chồng chiều. 2 vợ chồng cùng sang Mỹ du học.

Con: có 1 bé gái sinh ở Mỹ (trong khỏng thời gian 2 vợ chồng đi học) rất kháu khỉnh thông minh.

Công việc: công việc có vẻ ổn định nhưng hình nhưng thấy làm tối ngày và đang làm cho nhà vợ thì phải.

Điều kiện vật chất: mới mua 1 biệt thự >40t và mới mua luôn 2 xe BMW và Porsche.

Các cao thủ luận giải xem liệu trường hợp này là do may mắn nhất thời hay sao mà đc vậy. K biết tương lai sẽ như thế nào? Cậu bạn này có biết em nghiên cứu tử vi nhờ em mà trình thì có hạn, không biết luận giải nhiều.

Hình ảnh
Cung Thê khá tốt, vợ giầu. Vấn đề sinh tháng Nhuận hơi rắc rối, nên xem= tứ trụ.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
thanhthanh2013
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thanhthanh2013 »

dung1 đã viết: 10:49, 03/06/18 Lá số đẹp đó. Mệnh thân thiên cơ cư ngọ phùng triệt. Thiên cơ cư ngọ cần tuần triệt và tốt hơn khi ko có tuần triệt.phúc quan di điền đều sáng.quan thê âm dương xương khúc khoa lộc. Di cự môn tý + khốc hư ( ra ngoài nổi danh). Điền phủ + kình dương - buôn đất tốt.phúc vcd song lộc mã ( lộc mã giao trì) buôn bán giàu có.Người này lấy vợ cực giàu, giàu hơn nhà bố mẹ đẻ rất nhiều.
A dung1 cho e hỏi ls thằng ku nhà e mệnh cũng thiên cơ cư ngọ này có đc ko ạ?
Hình ảnh
1,Hồi còn bé cháu nó có đi chụp xquang thì có dấu hiệu kiểu như ung thư xương nhưng bác sĩ cũng bảo tỷ lệ ung thư ác tính ở xương là rất thấp gần như ko có nhưng vẫn cần theo dõi và gia đình vẫn thường xuyên cho cháu đi hà nội khám 1 thời gian thì đc thông báo là ko sao và không cần theo dõi, có phải do kình dương thủ mệnh và bệnh phì thiên hình cung tật ko ạ?
2,Hiện cháu sắp vào lớp 1 nhưng khi đi học hành trang ở trung tâm và trong trường thì các cô đều đánh giá là chậm nhất so với các bạn? Ko biết có dấu hiệu nào hay do trẻ e thì chủ yếu tử vi chưa ảnh hưởng mà nhờ phúc bố mẹ, phúc bố mẹ xấu nên vậy ạ
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

dung1
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dung1 »

thanhthanh2013 đã viết: 14:41, 12/08/22
dung1 đã viết: 10:49, 03/06/18 Lá số đẹp đó. Mệnh thân thiên cơ cư ngọ phùng triệt. Thiên cơ cư ngọ cần tuần triệt và tốt hơn khi ko có tuần triệt.phúc quan di điền đều sáng.quan thê âm dương xương khúc khoa lộc. Di cự môn tý + khốc hư ( ra ngoài nổi danh). Điền phủ + kình dương - buôn đất tốt.phúc vcd song lộc mã ( lộc mã giao trì) buôn bán giàu có.Người này lấy vợ cực giàu, giàu hơn nhà bố mẹ đẻ rất nhiều.
Hình ảnh
1,Hồi còn bé cháu nó có đi chụp xquang thì có dấu hiệu kiểu như ung thư xương nhưng bác sĩ cũng bảo tỷ lệ ung thư ác tính ở xương là rất thấp gần như ko có nhưng vẫn cần theo dõi và gia đình vẫn thường xuyên cho cháu đi hà nội khám 1 thời gian thì đc thông báo là ko sao và không cần theo dõi, có phải do kình dương thủ mệnh và bệnh phì thiên hình cung tật ko ạ?
2,Hiện cháu sắp vào lớp 1 nhưng khi đi học hành trang ở trung tâm và trong trường thì các cô đều đánh giá là chậm nhất so với các bạn? Ko biết có dấu hiệu nào hay do trẻ e thì chủ yếu tử vi chưa ảnh hưởng mà nhờ phúc bố mẹ, phúc bố mẹ xấu nên vậy ạ
Giống lá số con Anh. Chỉ là con Anh sinh năm quý tỵ. Về lá số cnđl tam kỳ gia hội thì tốt. Điểm xấu là thiên cơ hội hỏa linh về nên đầu óc sẽ bị ảnh hưởng nhiều. Hơn nữa tật ách thiên tướng sợ thiên hình nên chú ý về hình thương bên ngoài. Sao kình dương cư ngọ tuy không lợi nhưng có hóa quyền cũng áp chế phần nào tác động của nó. Thực tế con Anh cũng học chậm mà phá thì giỏi thôi.
Được cảm ơn bởi: thanhthanh2013
Đầu trang

thanhthanh2013
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

dung1 đã viết: 16:22, 12/08/22
thanhthanh2013 đã viết: 14:41, 12/08/22
Hình ảnh
Giống lá số con Anh. Chỉ là con Anh sinh năm quý tỵ. Về lá số cnđl tam kỳ gia hội thì tốt. Điểm xấu là thiên cơ hội hỏa linh về nên đầu óc sẽ bị ảnh hưởng nhiều. Hơn nữa tật ách thiên tướng sợ thiên hình nên chú ý về hình thương bên ngoài. Sao kình dương cư ngọ tuy không lợi nhưng có hóa quyền cũng áp chế phần nào tác động của nó. Thực tế con Anh cũng học chậm mà phá thì giỏi thôi.
Vâng ạ. Thằng ku nhà e nếu ko có đột biến gì thì khả năng sẽ học chậm còn phá thì chưa rõ nhưng cũng dễ có khả năng ạ. Hồi xưa e cứ tưởng cháu nó sẽ học tốt vì mệnh tài có thai cáo còn quan có hóa khoa văn xương
Đầu trang

hoalando
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi hoalando »

Lá số này là lá số hưởng, nếu nhìn theo nhân mệnh (bản thân người đó) thì cũng bình thường thôi. Cơ bật khôi thì có tài lãnh đạo và đa năng, mưu trí.
Số hưởng vì
Điền có thiên phủ, xuất thân nhà có của.
Thê có thái dương ân quang lộc mã, vợ của cải nhiều.
Nhưng để nói số này là số giàu thì làm gì có chuyện đấy, chỉ là số hưởng thôi.
Tuy nhiên không phải là không có điểm xấu,
Thê có văn khúc quả tú, vợ có điềm ngoại tình, đến hạn có hình kình kỵ hoặc cô quả là sẽ ly hôn thôi. Hôn nhân này chẳng hạnh phúc đâu, hoá lộc cư thê thì chăm vợ nể vợ như gì (họ con nhà giàu hơn mình), kiếp chung của "chó" chui gầm chạn :))
Đấy, các anh thích vật chất thì cứ tung hô, chứ mềnh thì thấy nó quá tầm thường. Số hưởng khác và Số Giàu nó khác, kẻ có thiên mệnh giàu có thì có xuống bùn đen cũng lên được, còn kẻ có số hưởng thì hết nguồn là xuống bùn đen thôi.
Được cảm ơn bởi: minhquang369, khanang
Đầu trang

minhquang369
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi minhquang369 »

hoalando đã viết: 17:13, 12/08/22 Lá số này là lá số hưởng, nếu nhìn theo nhân mệnh (bản thân người đó) thì cũng bình thường thôi. Cơ bật khôi thì có tài lãnh đạo và đa năng, mưu trí.
Số hưởng vì
Thê có văn khúc quả tú, vợ có điềm ngoại tình, đến hạn có hình kình kỵ hoặc cô quả là sẽ ly hôn thôi. Hôn nhân này chẳng hạnh phúc đâu, hoá lộc cư thê thì chăm vợ nể vợ như gì (họ con nhà giàu hơn mình), kiếp chung của "chó" chui gầm chạn :))
Đấy, các anh thích vật chất thì cứ tung hô, chứ mềnh thì thấy nó quá tầm thường. Số hưởng khác và Số Giàu nó khác, kẻ có thiên mệnh giàu có thì có xuống bùn đen cũng lên được, còn kẻ có số hưởng thì hết nguồn là xuống bùn đen thôi.
Không hiểu sao trên lyso này tôi chỉ thích nhất là đọc luận của thầy hoalando, xông pha như thanh kiếm và nghe rất sảng khoái :))
Đầu trang

thanhthanh2013
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

hoalando đã viết: 17:13, 12/08/22 Lá số này là lá số hưởng, nếu nhìn theo nhân mệnh (bản thân người đó) thì cũng bình thường thôi. Cơ bật khôi thì có tài lãnh đạo và đa năng, mưu trí.
Số hưởng vì
Hình như e cũng hơi có số hưởng chứ ko có tài cán tích sự gì. A xem cho e có phải xuống bùn đen ko và nếu có thì bao h e phải xuống bùn đen với ạ?
Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”