Tại sao lá số bình thường mà cuộc đời lại đẹp đến vậy ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
hoalando
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Tại sao lá số bình thường mà cuộc đời lại đẹp đến vậy ?

Gửi bài gửi bởi hoalando »

minhquang369 đã viết: 17:52, 12/08/22
hoalando đã viết: 17:13, 12/08/22 Lá số này là lá số hưởng, nếu nhìn theo nhân mệnh (bản thân người đó) thì cũng bình thường thôi. Cơ bật khôi thì có tài lãnh đạo và đa năng, mưu trí.
Số hưởng vì
Điền có thiên phủ, xuất thân nhà có của.
Thê có thái dương ân quang lộc mã, vợ của cải nhiều.
Nhưng để nói số này là số giàu thì làm gì có chuyện đấy, chỉ là số hưởng thôi.
Tuy nhiên không phải là không có điểm xấu,
Thê có văn khúc quả tú, vợ có điềm ngoại tình, đến hạn có hình kình kỵ hoặc cô quả là sẽ ly hôn thôi. Hôn nhân này chẳng hạnh phúc đâu, hoá lộc cư thê thì chăm vợ nể vợ như gì (họ con nhà giàu hơn mình), kiếp chung của "chó" chui gầm chạn :))
Đấy, các anh thích vật chất thì cứ tung hô, chứ mềnh thì thấy nó quá tầm thường. Số hưởng khác và Số Giàu nó khác, kẻ có thiên mệnh giàu có thì có xuống bùn đen cũng lên được, còn kẻ có số hưởng thì hết nguồn là xuống bùn đen thôi.
Không hiểu sao trên lyso này tôi chỉ thích nhất là đọc luận của thầy hoalando, xông pha như thanh kiếm và nghe rất sảng khoái :))
Thầy minhquang cứ quá lời, lý số cao thủ như mây, lá số VCd mệnh không thân kiếp còn ra được thọ trăm tuổi giàu sang phú quý nữa là, hẳn là các thầy ấy có bí kiếp chứ em học lỏm vài ba chiêu tử vi đẩu số toàn thư chém gió thôi chứ biết gì đâu à
Được cảm ơn bởi: minhquang369
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

dung1 đã viết: 16:22, 12/08/22
HLV bóng đá jose mourinho sinh lúc 7h sáng, độ khả tín AA. Giờ Mão em thấy ứng quá. Các vận hạn thành công ( 42-51 đỉnh cao), tính cách hay gây thị phi, được truyền thông săn đón, là tâm điểm chú ý vì phát ngôn thường khác biệt mọi người. Giờ Thìn thì em ko thấy ứng

Mong có ý kiến của anh về lá số HLV này, đặc biệt ls giờ Mão. Em cảm ơn anh rất nhiều.

Giờ Mão: lasotuvi/1/D8Y5X6S5.jpg

Giờ Thìn: lasotuvi/1/PFYOIB3M.jpg
Đầu trang

hajime01072000
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi hajime01072000 »

hoalando đã viết: 17:13, 12/08/22 Lá số này là lá số hưởng, nếu nhìn theo nhân mệnh (bản thân người đó) thì cũng bình thường thôi. Cơ bật khôi thì có tài lãnh đạo và đa năng, mưu trí.
Số hưởng vì
Điền có thiên phủ, xuất thân nhà có của.
Thê có thái dương ân quang lộc mã, vợ của cải nhiều.
Nhưng để nói số này là số giàu thì làm gì có chuyện đấy, chỉ là số hưởng thôi.
Tuy nhiên không phải là không có điểm xấu,
Thê có văn khúc quả tú, vợ có điềm ngoại tình, đến hạn có hình kình kỵ hoặc cô quả là sẽ ly hôn thôi. Hôn nhân này chẳng hạnh phúc đâu, hoá lộc cư thê thì chăm vợ nể vợ như gì (họ con nhà giàu hơn mình), kiếp chung của "chó" chui gầm chạn :))
Đấy, các anh thích vật chất thì cứ tung hô, chứ mềnh thì thấy nó quá tầm thường. Số hưởng khác và Số Giàu nó khác, kẻ có thiên mệnh giàu có thì có xuống bùn đen cũng lên được, còn kẻ có số hưởng thì hết nguồn là xuống bùn đen thôi.
Dạ bác cho cháu hỏi lá số của cháu cũng giống bạn nam. Nhưng thực tế thì nhà chồng cháu bình thường không giàu có mấy, chồng cháu cũng khá giỏi và kiếm ra tiền ạ. Cháu nghe bác bình luận cung thê của bạn này cháu cũng lo lắng ạ. Cháu đang vào vận Vũ Sát Hoá Quyền là có biến cố về gia đạo phải không ạ?
Cháu và chồng gặo nhau ở NZ ạ, có đăng ký kết hôn nhưng chưa làm lễ, định sao này thuận tiện sẽ tổ chức cưới sau ạ. Chồng cháu là người Việt ở nước ngoài ạ. Như thế có giải được quả tú không ạ? Nếu tổ chức cưới lần 2 có giải được chuyện hai lần đò không ạ.
Cháu là phật tử và có tu tập ạ. Cháu không mong giàu có chỉ mong gia đạo bình an con cái nên người ạ.

Lá số của cháu đây ạ:
Hình ảnh

Lá số của chồng ạ:
Hình ảnh

Lá số con trai ạ:
Hình ảnh
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

biphan đã viết: 09:57, 03/06/18 Em có một người bạn thân, năm nay 29 tuổi. Xét về cuộc đời của cậu này thì nhận thấy rất may mắn so với người cùng trang lứa mặc dù lá số sơ qua thì cũng không có gì đặc biệt.

Gia đình: Gia đình có 2 anh em trai, bố là nhà ngoại giao cấp cao, mẹ là giám đốc công ty liên doanh với Anh. Bố mẹ rất tử tế đàng hoàng và điều kiện tốt. Nhà mặt phố to. Em trai cũng đang du học Mỹ.

Học vấn: du học từ bé, cấp 3 ở VN xong du học Sing, Thái rồi đại học UK, MBA ở US.

Vợ: gia đình vợ rất rất giàu có một cách thực sự. vợ cũng xinh và có vẻ rất hạnh phúc nhưng chị vợ có vẻ cũng đành hanh, được chồng chiều. 2 vợ chồng cùng sang Mỹ du học.

Con: có 1 bé gái sinh ở Mỹ (trong khỏng thời gian 2 vợ chồng đi học) rất kháu khỉnh thông minh.

Công việc: công việc có vẻ ổn định nhưng hình nhưng thấy làm tối ngày và đang làm cho nhà vợ thì phải.

Điều kiện vật chất: mới mua 1 biệt thự >40t và mới mua luôn 2 xe BMW và Porsche.

Các cao thủ luận giải xem liệu trường hợp này là do may mắn nhất thời hay sao mà đc vậy. K biết tương lai sẽ như thế nào? Cậu bạn này có biết em nghiên cứu tử vi nhờ em mà trình thì có hạn, không biết luận giải nhiều.

Hình ảnh
sinh vào tháng nhuận thì nên kiểm tra thêm lá số 20/6 âm giờ Tý, lá số mới này và lá số cũ lá nào ứng số hơn thì chọn. LS 20/6 âm: lasotuvi/1/WN2OJAL7.jpg
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”