Cháu kính chúc bác Hung Ton luôn mạnh khỏe, vui vẻ trong cuộc sống và thật nhiều người có duyên được bác chỉ đường.hihi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Cháu kính chúc bác Hung Ton luôn mạnh khỏe, vui vẻ trong cuộc sống và thật nhiều người có duyên được bác chỉ đường.h

Gửi bài gửi bởi hungton »

Kim.08 đã viết: 20:53, 09/03/19
hungton đã viết: 08:10, 09/03/19
Kim.08 đã viết: 11:35, 08/03/19 Con chào ông Hung Ton ạ.
Lời đầu con xin kính chúc ông phúc thọ dài lâu. Gia đạo hưng long, thịnh vượng.
Sau là con muốn nhờ ông xem giúp lá số của con, con lấy chồng (1974). Cuộc sống gia đình con không lấy gì làm vui vẻ hạnh phúc. Con muốn buông bỏ hàng trăm bận mà vẫn không xong, nay dù đã ly hôn nhưng con vẫn chưa tách khỏi ng này được. Trong lòng u uất đau khổ trăm bề. Ko ai hiểu và chia sẻ đc.
Con xin nhờ ông chỉ lối dẫn đường, làm sao thoát khỏi cảnh muộn phiền u uất này? Ngược lại nếu số phận đã định bắt con phải chịu thì cũng xin cho con biết để con xác định. Tâm con luôn vùng vẫy để chống lại sự đau khổ dồn nén. Chưa bao giờ ngừng. Và con thấy buồn phiền mệt mỏi quá. Từ đầu xuân đến giờ con ko biết tết vui là gì.
Kính mong được ông hữu duyên. Con xin cảm tạ.
Bạn Kim08 mến ,
Bạn là con trưởng hay vai trưởng ? học ngành gì, hệ năm , nay làm gì?
1- Chồng Bạn giaù có ? độc tài?
2- có con chưa. Xin cho biết ngày tháng năm kết hôn < sinh 1984 thì không thể kết hôn 1974 ?>
Mến ,
Thưa ông, con là con trưởng, Con học dược, nhưng không theo nghề mà làm linh tinh, bây giờ con đang ở nhà phụ giúp kinh doanh cho chồng.
Chồng con giàu có và gia trưởng. Con là tập 2. Tuy nhiên con đã ly hôn rồi. Hiện vẫn sống cùng nhà.
Con đã có 1 bé trai, sinh 2013. Con kết hôn tháng 2 dương 2011.
Bạn mến ,
Bạn ở chung với chồng thì làm sao Hạnh Phúc một khi đã li hôn < Làm giấy tờ li dị? >
Mến,
Đầu trang

phongdt
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Cháu kính chúc bác Hung Ton luôn mạnh khỏe, vui vẻ trong cuộc sống và thật nhiều người có duyên được bác chỉ đường.h

Gửi bài gửi bởi phongdt »

hungton đã viết: 20:46, 10/03/19
phongdt đã viết: 14:43, 10/03/19
hungton đã viết: 07:29, 05/06/18
bác hungton cho cháu hỏi về bác một chút được không ạ ?
năm nay bác có dự định chuyển chỗ ở ?
có phải bác sẽ mở lớp dạy học tử vi ?
con cháu cưới hỏi trong năm nay ?
Bạn mến ,
Cám ơn Bạn : xin trả lời là không .
Mến ,
vâng cháu cảm ơn bác rất nhiều vì đã trả lời cháu ạ. ngồi đợi từ trưa tới giờ cuối cùng cũng toại nguyện.
Đầu trang

Kim.08
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Kim.08 »

hungton đã viết: 20:56, 10/03/19
Kim.08 đã viết: 20:53, 09/03/19
hungton đã viết: 08:10, 09/03/19
Bạn Kim08 mến ,
Bạn là con trưởng hay vai trưởng ? học ngành gì, hệ năm , nay làm gì?
1- Chồng Bạn giaù có ? độc tài?
2- có con chưa. Xin cho biết ngày tháng năm kết hôn < sinh 1984 thì không thể kết hôn 1974 ?>
Mến ,
Thưa ông, con là con trưởng, Con học dược, nhưng không theo nghề mà làm linh tinh, bây giờ con đang ở nhà phụ giúp kinh doanh cho chồng.
Chồng con giàu có và gia trưởng. Con là tập 2. Tuy nhiên con đã ly hôn rồi. Hiện vẫn sống cùng nhà.
Con đã có 1 bé trai, sinh 2013. Con kết hôn tháng 2 dương 2011.
Bạn mến ,
Bạn ở chung với chồng thì làm sao Hạnh Phúc một khi đã li hôn < Làm giấy tờ li dị? >
Mến,
Con xin cảm ơn ông ạ.
Đầu trang

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

hungton đã viết: 20:05, 10/03/19
Kbakdm đã viết: 13:28, 10/03/19
hungton đã viết: 07:57, 09/03/19
Bạn mến ,
Bạn nghiệm lý là :
1- Công việc làm ntnào? một khi Mệnh Quan Thân không có Song Lộc tam hóa , không Tả Hữu Khôi Việt?
2- Cung Thân cư Thê vcd có Tuần ? về hôn phối , tình trạng kết hôn . hạnh phúc trong hôn nhân ? khi nào sẽ kết hôn lần 2?
3- Tam Hóa liên châu < tôi an Khoa theo Đồng>có Quyền ở tài . Lộc tồn ở Ách . Đến 76 tuổi mới có Lộc tồn ?
4- Hóa Kỵ theo Thái Âm thì đến 76 Tuổi mới có Tứ Hóa?
Bạn cho biết theo ý Bạn , sau đó tôi sẽ tham luận cùng Bạn .
Mến ,
Kính thưa bác!
1, cháu đang cắt tóc nam quán nhỏ+ quản lý phòng trọ(4-5 phòng)+ bán hàng tạp hóa nhỏ+ nuôi chó mèo +chăm sóc cây cảnh rau cỏ+chứng khoán..... Đang có ý định lấn sang ngoại hối,bất động sản, địa ốc.... Bản thân tự nhận có nhiều tài lẻ biết xem tử vi+ phong thủy+ xem ngày, sửa điện thoại phần mềm, sửa điện nước, nấu ăn, dọn dẹp nhà cửa, thời trẻ từng bán hàng học sinh ... (Nhưng theo phương pháp cải cách mới và thực tế hơn!! Không theo lối xưa cũ , mà chỉ lấy đó làm nền tảng, thấy sai thì sửa và bỏ qua.). Tổng thể lá số này cháu muốn đánh giá rằng : Sinh ra trong thời loạn sẽ làm vua làm tướng, Sinh ra trong thời bình thì làm cao nhân ẩn sĩ hợp hơn. Và cháu thuộc dạng có tài nhưng không gặp thời, đành chấp nhận làm cao nhân ẩn cư trồng rau nuôi chó mèo gà vậy, lúc nào có hứng thú thì ngâm thơ đối cảnh, xem số, chọn ngày, phong thủy, cắt tóc,.......
2, thông qua chỉ tay và lá số, được nhiều người xem và những kinh nghiệm của bản thân, cháu nghĩ rằng 2019 lấy vợ, 2020 sinh con trai. Hoặc 2020 lấy vợ và sinh con luôn. Sau 32 tuổi lúc này cháu bước sang đại vận mới (thái âm hóa kỵ). Ở ls của cháu chuyển từ hỏa 6 cục sang hỏa 2 cục.
3+4, đại vận (32-41) nằm trong tam hợp thủy khắc tam hợp tuổi hỏa cục, nhưng chưa chắc là xấu , có khi nó lại là 1 bước ngoặc đánh dấu 1 mốc son lịch sử của bản thân. Theo như các thầy xem số thì song lộc bị không kiếp phá , nhưng đó chỉ dành cho những ông thầy chuyên soi sao xấu khi không biết đi đánh giá tổng thể của 1 lá số.
Đại vận này có tứ hóa+ tứ linh+ mã lộc khốc khách+ 1 vòng lộc tồn+ân quý +tướng ấn thì đương số chỉ cần sống có đức, làm việc theo tiếng nói lương tâm , tu công tích đức, làm việc thiện giúp đỡ người thì dù cho có vào 100 năm vận hạn không kiếp +hỏa linh+tang cô quả+ hóa kỵ vẫn chẳng bao giờ sợ hãi khi có hóa khoa bên cạnh, chỉ cần tích cực trau dồi kiến thức chuyên môn thì 5 năm cuối của cung đại vận này chắc chắn sẽ thành công.
Thái âm hóa kỵ thì chủ sẽ suy nghĩ nhiều, mệt mỏi, cho nên ngay từ bây giờ cháu đang nên kế hoạch cho việc tập tĩnh tâm và thay đổi, chỉ cần chịu thử thách 5 năm đầu vượt qua được thì ok con gà đen , 5 năm cuối không phất lên mới là lạ đó.....nói ra nữa thì dài lê thê....
Tóm lại 10 năm cung đại vận này là 1 bước chuyển ngoặc đánh dấu 1 mốc son lịch sử. Giúp cho đương số thay đổi nhiều hơn , có nhiều trải nghiệm mới hơn, được đi ra ngoài nhiều hơn và học hỏi được vô số kiến thức mới. Quan trọng nhất là THỰC TẾ ĐƯƠNG SỐ ĐANG Ở VỊ TRÍ NÀO? BẢN THÂN LÀ AI ?

Xin mời bác ! Phần luận giải của bác ntn ạ???

Thân!!!
P/s: cháu đang hóng chờ xem , cứ có cảm giác bác đang ê ngại hay dấu cái gì đó ....phải chăng bác sợ mất điểm khi xem lá số của cháu. Đã có rất nhiều cao thủ khi xem lá số này, nhưng chỉ có duy nhất 1 người đoán đúng 95%( người này ai cũng biết, đang đi ngược lại làng tử vi gia và đưa ra chuyên đề " tìm hướng cải cách lá số ") , còn lại chỉ 50% đúng. Vậy cháu muốn xem bác thuộc loại bao nhiêu %??? Thật lòng!!! Và cháu mong bác đừng luận kiểu giống như 1 số ông thầy chỉ nói vận hạn 2019 là thu vào lại chi ra nhiều.... Hết!!! Tự hỏi trình độ tử vi của họ ntn??? Quá tầm thường!!!
Bạn Kbakdm mến ,
Thành thật cám ơn Bạn đã chỉ dẫn cho rùa già này . Phần Luận giải theo PP Cải cách mới rất xuất sắc. Bạn đã có bản lĩnh và tự tin trong việc quyết đóan Tử vi , rùa lão này xin bái phục tâm đắc.
Bạn mến ,
Trình độ tôi non kém , chỉ là kẽ YAMAHA đem chút kinh nghiệm vặt vảnh giúp ai cả tin vào mồm mép của kẽ hóng học nên xin theo học Bạn .
Chúc Bạn thân tâm đầy an lạc , đầy tự tin để tự quyết định đời mình .
Tôi có vài câu :
Biết thiên định để quan phòng
Còn hơn không biết khóc ròng oan khiên
Có Trời còn có ta riêng
Xưa nay Nhấn Định thắng thiên cũng nhiều .
Trân trọng .
Kính thưa bác!!!

Bác thật khiêm tốn và cũng dấu nghề (suy nghĩ của riêng cháu!) . tại sao cháu nói như vậy, vì bác chưa luận giải 1 tý nào trên lá số của cháu??? Vậy kính mong bác luận giải và trình bày ra để cho cháu và mọi người được chiêm ngưỡng, đặc biệt hơn là cháu có thể lấy đó làm tham khảo thêm.
Chú vio đã luận giải lá số của cháu rồi(vận hạn 2019 và đại vận nhâm thìn theo tứ trụ) và chú đấy cũng đã biết được độ đúng sai bao nhiêu % rồi......
Giờ tới phiên bác mà bác không trình diễn hay luận giải 1 tý nào thì chán lắm. Cháu đề xuất mong bác luận đường tình duyên? Công việc? Lấy vợ 2? Và vận hạn 2019???

Trích dẫn bác viết : " Bạn cho biết theo ý Bạn , sau đó tôi sẽ tham luận cùng Bạn . "
=> giờ bác rút lui như thế này là không hay đâu nhé!!!

Xin mời bác tiếp tục!!!

Thân!!!
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi vnfaker98 »

Kbakdm đã viết: 22:55, 10/03/19
@kbakdm sn 91 còn trẻ tuổi mà lời lẽ ngông cuồng đến vậy, phải chăng đi học cùng với mộc huynh hay thái dương vong bên TVLS mà thành ra như vậy.
Học đc chút kiến thức mà cứ tưởng mình giỏi lắm mà coi thường bậc trưởng bối!!!

Xem ăn tiền thì cậu còn phải học nữa..mở topic luận dăm 3 câu mà đòi này nọ..

Cậu ban đầu giả bộ vờ như ko biết để thăm dò sau đó buông lời đến bác hùng.

Cái gì mà giờ đến phiên bác..cậu là cái gì mà nói cái giọng đó..

Còn trẻ thì khiêm tốn cũng ko bjo là đủ đâu.
Đầu trang

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

vnfaker98 đã viết: 08:42, 11/03/19
Kbakdm đã viết: 22:55, 10/03/19
@kbakdm sn 91 còn trẻ tuổi mà lời lẽ ngông cuồng đến vậy, phải chăng đi học cùng với mộc huynh hay thái dương vong bên TVLS mà thành ra như vậy.
Học đc chút kiến thức mà cứ tưởng mình giỏi lắm mà coi thường bậc trưởng bối!!!

Xem ăn tiền thì cậu còn phải học nữa..mở topic luận dăm 3 câu mà đòi này nọ..

Cậu ban đầu giả bộ vờ như ko biết để thăm dò sau đó buông lời đến bác hùng.

Cái gì mà giờ đến phiên bác..cậu là cái gì mà nói cái giọng đó..

Còn trẻ thì khiêm tốn cũng ko bjo là đủ đâu.
Cậu viết : " phải chăng đi học cùng với mộc huynh hay thái dương vong bên TVLS mà thành ra như vậy."

Đừng bao giờ lôi người khác vào, cách này chỉ dành cho những kẻ tiểu nhân. Còn nếu cậu đủ bản lĩnh thì hãy đi phản biện từng câu từng chữ của người khác nhé!!!

Trích dẫn : " Xem ăn tiền thì cậu còn phải học nữa..mở topic luận dăm 3 câu mà đòi này nọ.."

Tôi chưa bao giờ có ý định sẽ kiếm tiền từ tử vi và nghề thầy bói vì nó không ngon , nếu có muốn lấy để tiêu cho mình và gđ thì cũng phải ngoài 60 tuổi. Còn hiện tại tôi xem có phí tùy tâm là để ủng hộ từ thiện, công đức(giờ tôi tạm dừng để tham gia khóa học) ... Chứ chưa bao giờ có chuyện riêng. Còn cậu tin hay không, đối với tôi không quan trọng vì trong mắt tôi , cậu là người ngoài cuộc , không phải tôi và cũng không hiểu tôi. Đơn giản như vậy nhé!!!
Ak, mà cậu muốn biết xem tử vi ăn tiền có hậu quả như thế nào thì hỏi bác hungton xem? Có khi ngày xưa bác ấy cũng xem tử vi lấy tiền đó( tôi đoán mò!) , nếu thật sự như vậy thì kết quả chắc giờ bác hungton rõ hơn ai hết...
Nói thêm với cậu luôn là có người còn ủng hộ tôi vì mục đích này và họ còn muốn giúp tôi , cũng như quyên góp thay tôi để giúp đỡ làm từ thiện, công đức.... Tôi cũng nói thẳng luôn, tôi không dám nhận mà chỉ dẫn cho cậu ta không thiếu gì chỗ làm từ thiện... Nên để cậu ta đi tự làm là tốt nhất và đó cũng là cách duy nhất giúp cậu ta vượt qua mọi vận hạn của lá số.

Cậu viết : " Học đc chút kiến thức mà cứ tưởng mình giỏi lắm mà coi thường bậc trưởng bối!!!"
"Cậu ban đầu giả bộ vờ như ko biết để thăm dò sau đó buông lời đến bác hùng."

Cậu chỉ là 1 kẻ ngoài cuộc, không có đủ tư cách để đánh giá tôi. Tôi có giả vờ hay không thì cậu nên xem lại từ đầu khi tôi gửi lá số vào đây, trích dẫn :
"Chào bác hungton!
Nói thật cho đến hôm nay mới biết bác là cao nhân xem tử vi có 40nam kinh nghiệm và trên 70 tuổi. Bản thân thật tình cờ khi biết tới bác cũng coi như là có duyên. 
Cháu thì cũng biết xem tử vi và cũng có lập hẳn 1 topic xem , nhưng trình độ vẫn còn gà và chưa thông thuộc nhiều và tính chất của các sao....nên vẫn còn yếu kém và chưa thông ngộ ra. Link dẫn topic : hoi-tu-vi/topic-tham-khao-luan-giai-voi ... 1-190.html

Nay kính mong bác xem qua giúp cháu lá số và cho cháu xin ý kiến đóng góp từ trên mọi mặt của lá số, đặc biệt là vấn đề tình duyên và công việc. Cháu vắn tắt đơn giản là cháu làm đa nghề nhưng trắc trở và gian nan( hiện tại lương 1-2 triệu/1 tháng ), đã 1 lần vợ và đang đợi cơ hội lấy vợ lần 2. 

Cháu cảm ơn bác rất nhiều!!! 
Nhân dịp năm mới chúc bác và gđ mạnh khỏe, hạnh phúc, nhiều niềm vui và luôn luôn gặp may mắn trong cuộc sống!!! 
Thân!!!"

Tôi nói thật, cậu nên tạm dừng ở đây đi. Khi chưa đọc kỹ nhé!!!

Trích dẫn thêm cho cậu , lời của bác hungton :
" Bạn cho biết theo ý Bạn , sau đó tôi sẽ tham luận cùng Bạn "

Giờ bác ấy rút lui có hay không? Trong khi đó chính bác ấy là người mời tôi cho ý kiến và bản thân tôi đã cho ý kiến về lá số của chính mình, cũng như quan điểm riêng. Thế mà giờ đây bác ấy chưa luận giải điều gì đã rút lui, thử hỏi làm sao tôi không giận cho được và tôi là người thẳng tính , đã nói lên tất cả suy nghĩ của mình. Bác ấy thì sao.....????

@hungton : bác ak, giờ bác mà không nói gì, mà để người khác ra mặt thì cháu không thích và cũng không bao giờ chấp nhận lời mời kiểu này của bác( nếu biết trước thế này thì cháu bye luôn, không đến hỏi làm gì cho mất công!!!, haizzzzz, đã thế còn chuốc thêm thị phi, đúng như lá số báo năm nay có thị phi!! Hà sát!!!).
Bác đã mời mà không nêu ra luận giải và ý kiến của mình về lá số này thì có được không???? Hai bác cháu ta cùng tham luận mà như thế này đây....haizzzz......thật là bực mình 😫😫😫
Nếu bác là 1 nam tử hán đại trượng phu thì cháu mong bác hãy hành xử theo đúng như lời bác đã nói, chứ cái kiểu như thế này cháu không thích và không bao giờ chấp nhận. Đó là sự thật!!!.

Thân!!!
Đầu trang

KhatVong84
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi KhatVong84 »

Bạn kbakdm không được bình thường. Xin bác hungton đừng buồn. Kính chúc bác vui khoẻ.
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi vnfaker98 »

Kbakdm đã viết: 10:12, 11/03/19
Đừng có nói là ko xem ăn tiền... cái gì mà luận đúng 95%.
Tôi tưởng cái 95% ấy nó là thế nào... hóa ra là của ông thai dương vong...sang mà hỏi gấu trắng xem thái dương đã chết chưa.. vong là mất là chết...
Knab coi thái dương vong là kim chỉ nam thì cũng vậy là phải... cái thái độ ấy dù có giỏi cũng chả có gì là hay..
Cái gì mà cải tiến lá số tử vi... bớt xàm đi cha nội.
Đầu trang

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

vnfaker98 đã viết: 10:25, 11/03/19
Kbakdm đã viết: 10:12, 11/03/19
Đừng có nói là ko xem ăn tiền... cái gì mà luận đúng 95%.
Tôi tưởng cái 95% ấy nó là thế nào... hóa ra là của ông thai dương vong...sang mà hỏi gấu trắng xem thái dương đã chết chưa.. vong là mất là chết...
Knab coi thái dương vong là kim chỉ nam thì cũng vậy là phải... cái thái độ ấy dù có giỏi cũng chả có gì là hay..
Cái gì mà cải tiến lá số tử vi... bớt xàm đi cha nội.
Tôi không có hứng thú với cậu.
Cảm ơn!!
Thân!!!
😂😂😂😂😂😂😂
Đầu trang

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

KhatVong84 đã viết: 10:22, 11/03/19 Bạn kbakdm không được bình thường. Xin bác hungton đừng buồn. Kính chúc bác vui khoẻ.
😂😂😂😂😂
Cảm ơn!!!
Thân!!!
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”