Cháu kính chúc bác Hung Ton luôn mạnh khỏe, vui vẻ trong cuộc sống và thật nhiều người có duyên được bác chỉ đường.hihi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
hanakimi
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Cháu kính chúc bác Hung Ton luôn mạnh khỏe, vui vẻ trong cuộc sống và thật nhiều người có duyên được bác chỉ đường.h

Gửi bài gửi bởi hanakimi »

hungton đã viết: 06:19, 29/05/19
hanakimi đã viết: 17:45, 28/05/19
hungton đã viết: 06:51, 28/05/19
Bạn Hanakimi mến ,
Bạn là con trưởng hay vai trưởng ? Học ngành gì . hệ năm . nay làm gì ?
Mến ,
Cháu là con trưởng ạ. Cháu học ngành kinh tế, hiện đang làm kế toán ạ. Công việc hiện tai có thể nói là nhàn nhưng mà cũng không thể phát triển được. Cháu học nghành này chủ yếu do bố mẹ gợi ý chứ bản thân cháu cũng không chắc nó có hợp với mình không. Ngoài ra thì mọi người đều nói ngoại hình cháu không tệ mà không hiểu sao chưa từng có bạn trai. Bác có thể cho cháu vài lời không ạ.
Bạn Hanakimi mến ,
Cung Phu và thân cư có Liêm Song Lộc .. nên phải thật chậm kết hôn mới bền .. không nên hấp tấp mà mệt mỏi .
Mến ,
Bác có thể xem giúp cháu cung quan lộc và tài bạch không ạ. Có phải 2 cung này của cháu không được tốt phải không ạ. Thực sự thì bạn bè của cháu đều là những ng giỏi, định hướng sự nghiệp, kiếm tiền, chuyện tình cảm đều tốt. Trong khi bản thân cháu vẫn rất mông lung, mờ mịt. Bác có thể cho cháu lời khuyên không ạ.
Đầu trang

ohtruong
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Cháu kính chúc bác Hung Ton luôn mạnh khỏe, vui vẻ trong cuộc sống và thật nhiều người có duyên được bác chỉ đường.h

Gửi bài gửi bởi ohtruong »

hungton đã viết: 06:12, 29/05/19
ohtruong đã viết: 12:28, 28/05/19
hungton đã viết: 05:59, 28/05/19
Bạn mến,
Tôi luận giải theo PP Tử vi VN cổ truyền …Tôi hẵn còn non kém lắm , nếu Bạn cho là có ích thì hãy nghe . Còn không thì hãy nhờ các Thầy giỏi nổi tiếng khác.
1- Thân cư Thiên di là dễ dàng sống ở nước ngoài ,
2- Bạn có cơ hội kết hôn với người nước ngoài hoặc Việt kiều .
3- Trước 30 tuổi đã qua 3 lần duyên chưa bén vì Triệt . Năm 2019, 31 tuổi có cơ hội kết hôn từ tháng 4, 5, 7 cho đến tháng 12 Âm lịch . Nếu không thì qua năm Canh Tý , 2020, 32 tuổi .
Mến ,
Thưa bác, cháu rất cám ơn bác đã dành thời gian xem cho cháu. Được biết bác là bậc trưởng bối, có tâm và kinh nghiệm nên lời bác cháu luôn trân trọng ạ. Bác có thể cho cháu hỏi thêm là liệu đường công danh sự nghiệp cháu sau có khá lên không ạ? Cháu hiện làm bộ phận kế toán doanh nghiệp, công việc không xứng ý toại lòng. Cháu mong học lên thêm và kiếm được việc tốt hơn nhưng giờ vấn đề lớn nhất là kinh tế ạ. Bác vui lòng xem giúp cháu là cháu có cơ hội học tiếp không và sau này cháu có khá giả không ạ?
Ngoài ra, do bản tính cháu thẳng thắn và trầm lặng nên gây cho cháu nhiều khó khăn trong cuộc sống lẫn công việc. Dựa trên lá số, bác có thể cho cháu lời khuyên trong cuộc sống không ạ?

Cám ơn bác.
Bạn Ohtrương mến ,
Từ năm 36 Tuổi trở về sau bạn có cơ hội đạt công danh tài lộc. Mệnh có Tuần nên mưu sự thường hay gặp trở ngại lúc đầu . Cố gắng thì bạn sẽ đạt được những gì Bạn mong ước . khi nào gặp họan nạn thì cầu nguyện .. Ơn trên sẽ giúp đỡ Bạn < Mệnh Quan có Quang Quý>. Từ sau 30 tuổi Bạn ít thích giao thiệp < Thân cư Thái Tuế> . .. Cố gắng hòa đồng :<Social life> khi ra ngoài thì không bị cô lập .
Mến ,
Dạ, cháu cảm ơn bác rất nhiều ạ. Đúng là mấy năm gần đây cháu trầm tính hẳn. Cháu vẫn cầu với mẹ Quan Thế Âm lúc bế tắc ạ.
Cháu kính chúc bác nhiều sức khỏe và luôn an vui.
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi hungton »

aib đã viết: 00:06, 29/05/19 Kính chào bác Hungton ạ. Kính mong bác giúp cháu xác định giờ sinh

Cháu có hỏi bố mẹ cháu là cháu sinh giờ nào thì bố mẹ cháu bảo khoảng 9 giờ sáng. Mà ngày đó bố mẹ cháu không để ý giờ giấc chính xác nên cháu rất là phân vân không biết mình sinh giờ nào Thìn hay giờ Tỵ.

Cháu xin cung cấp một số thông tin:
- Cháu sinh tại Bắc Giang, sinh thường.
- Ngoại hình: cháu cao 1m70, nặng 60kg. Đẹp trai, lưng hơi gù một chút, mắt hơi cận một chút, không nhiều.
- Bố cháu sinh năm 1963, rất đẹp trai, tính tình hiền lành, làm công chức nhà nước. Mẹ cháu sinh năm 1961, rất sinh gái, làm giáo viên. Bố cháu thỉnh thoảng có bị gút, mẹ cháu thỉnh thoảng bị đau đầu.
- Cháu có một em trai sinh năm 1999, hiện đang học đại học trên Hà Nội. Hai anh em không hợp tính nhau lắm và hai anh em cũng không hợp tính bố mẹ.

Những sự kiện quan trọng:
- 2001 ông ngoại cháu mất
-2006 ông nội cháu mất
-2007 gia đình cháu bán nhà cũ ở quê nội.
-2007 xây nhà mới ở quê ngoại, quê ngoại cách quê nội 5km, lúc đang xây nhà thì ở cùng bà ngoại.
-2008 nhà mới xây xong, gia đình cháu chuyển lên nhà mới.
-2011 cháu thi đại học công nghiệp Hà nội ngành tài chính ngân hàng không đủ điểm nên cháu nguyện vọng hai học kế toán.
-2014 có người yêu lần đầu tiên, 2016 hai đứa chia tay.
-2015 cháu thi cao học ngành kế toán đỗ, rồi đi học cao học. Đến năm 2018 thì cháu có bằng.
- 2016 cháu bị ô tô đâm nhưng chỉ xây xước, sau đó mọc mụn ở nách phải mổ ở viện, bị tiểu khó cũng phải uống thuốc 1 tuần, rồi phải nhổ răng khôn và chữa răng và bọc răng.
- 2017 cháu mua điện thoại để học tiếng anh, nói chuyện với bạn bè nước ngoài trên mạng. Cháu có quen một ông bạn người Mỹ tên là JR. Từ 22/10 đến 11/11 âm cháu dẫn ông ấy đi chơi khắp Việt Nam. Ông ấy trả hết chi phí.
-2018: 6/1 âm cháu đi làm cho một công ty bao bì ở Hà nội, tháng 7 âm cháu nghỉ, về quê.
Từ 4/11 đến 23/11/2018 âm cháu cùng ông bạn JR đi du lịch Lào và Phi Líp Pin. Sau đó cháu về quê. Bạn cháu JR cũng trả hết mọi chi phí.

- Năm 2018 cũng có một sự kiện nữa là 26/5/2018 cháu nói chuyện làm quen với một bạn nữ người Mỹ tên là Gaby, từ đó hai đứa yêu nhau đến giờ. Tuy chưa bao giờ gặp ở ngoài đời nhưng tình cảm hai đứa rất tốt.

-2019: 11/1 đến nay cháu làm bán hàng cho một công ty sản xuất, nhựa, bột đá của Việt nam trên Hà nội. 17/2 âm cháu nhổ 2 răng khôn.

Kính mong bác xem giúp cháu là cháu sinh giờ Thìn hay Giờ Tỵ
Chúc bác sức khỏe, niềm vui, bình an và hạnh phúc ạ 😁💪

Ls giờ Thìn
Hình ảnh

Ls giờ Tỵ
Hình ảnh

Sau đây là vài bức ảnh của cháu ạ
Bạn aib mến ,
Dù không hợp với bố mẹ , nhưng Bạn có hiếu thảo với cha mẹ . dù không hợp với em . nhưng Bạn vẫn thương và giúp em trai ? Nhờ trả lời …
Mến ,
Được cảm ơn bởi: aib
Đầu trang

aib
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi aib »

hungton đã viết: 06:18, 01/06/19
aib đã viết: 00:06, 29/05/19 Kính chào bác Hungton ạ. Kính mong bác giúp cháu xác định giờ sinh

Cháu có hỏi bố mẹ cháu là cháu sinh giờ nào thì bố mẹ cháu bảo khoảng 9 giờ sáng. Mà ngày đó bố mẹ cháu không để ý giờ giấc chính xác nên cháu rất là phân vân không biết mình sinh giờ nào Thìn hay giờ Tỵ.

Cháu xin cung cấp một số thông tin:
- Cháu sinh tại Bắc Giang, sinh thường.
- Ngoại hình: cháu cao 1m70, nặng 60kg. Đẹp trai, lưng hơi gù một chút, mắt hơi cận một chút, không nhiều.
- Bố cháu sinh năm 1963, rất đẹp trai, tính tình hiền lành, làm công chức nhà nước. Mẹ cháu sinh năm 1961, rất sinh gái, làm giáo viên. Bố cháu thỉnh thoảng có bị gút, mẹ cháu thỉnh thoảng bị đau đầu.
- Cháu có một em trai sinh năm 1999, hiện đang học đại học trên Hà Nội. Hai anh em không hợp tính nhau lắm và hai anh em cũng không hợp tính bố mẹ.

Những sự kiện quan trọng:
- 2001 ông ngoại cháu mất
-2006 ông nội cháu mất
-2007 gia đình cháu bán nhà cũ ở quê nội.
-2007 xây nhà mới ở quê ngoại, quê ngoại cách quê nội 5km, lúc đang xây nhà thì ở cùng bà ngoại.
-2008 nhà mới xây xong, gia đình cháu chuyển lên nhà mới.
-2011 cháu thi đại học công nghiệp Hà nội ngành tài chính ngân hàng không đủ điểm nên cháu nguyện vọng hai học kế toán.
-2014 có người yêu lần đầu tiên, 2016 hai đứa chia tay.
-2015 cháu thi cao học ngành kế toán đỗ, rồi đi học cao học. Đến năm 2018 thì cháu có bằng.
- 2016 cháu bị ô tô đâm nhưng chỉ xây xước, sau đó mọc mụn ở nách phải mổ ở viện, bị tiểu khó cũng phải uống thuốc 1 tuần, rồi phải nhổ răng khôn và chữa răng và bọc răng.
- 2017 cháu mua điện thoại để học tiếng anh, nói chuyện với bạn bè nước ngoài trên mạng. Cháu có quen một ông bạn người Mỹ tên là JR. Từ 22/10 đến 11/11 âm cháu dẫn ông ấy đi chơi khắp Việt Nam. Ông ấy trả hết chi phí.
-2018: 6/1 âm cháu đi làm cho một công ty bao bì ở Hà nội, tháng 7 âm cháu nghỉ, về quê.
Từ 4/11 đến 23/11/2018 âm cháu cùng ông bạn JR đi du lịch Lào và Phi Líp Pin. Sau đó cháu về quê. Bạn cháu JR cũng trả hết mọi chi phí.

- Năm 2018 cũng có một sự kiện nữa là 26/5/2018 cháu nói chuyện làm quen với một bạn nữ người Mỹ tên là Gaby, từ đó hai đứa yêu nhau đến giờ. Tuy chưa bao giờ gặp ở ngoài đời nhưng tình cảm hai đứa rất tốt.

-2019: 11/1 đến nay cháu làm bán hàng cho một công ty sản xuất, nhựa, bột đá của Việt nam trên Hà nội. 17/2 âm cháu nhổ 2 răng khôn.

Kính mong bác xem giúp cháu là cháu sinh giờ Thìn hay Giờ Tỵ
Chúc bác sức khỏe, niềm vui, bình an và hạnh phúc ạ 😁💪

Ls giờ Thìn
Hình ảnh

Ls giờ Tỵ
Hình ảnh

Sau đây là vài bức ảnh của cháu ạ
Bạn aib mến ,
Dù không hợp với bố mẹ , nhưng Bạn có hiếu thảo với cha mẹ . dù không hợp với em . nhưng Bạn vẫn thương và giúp em trai ? Nhờ trả lời …
Mến ,
Dạ đúng bác ạ.

Dù cháu không hợp bố mẹ cháu, là không hợp về tư tưởng, quan điểm và cách nói chuyện. Cháu ít khi nói chuyện với bố mẹ nhưng lúc nào cháu cũng muốn điều tốt nhất cho bố mẹ mình, mong bố mẹ cháu khoẻ mạnh, vui vẻ. Cháu ít thể hiện ra nhưng khi lớn từ lúc đi học đại học những ngày 8/3 hay 20/10 cháu đều cố gắng mua quà tặng mẹ.

Bố mẹ cháu thì rất thương yêu nhau. Bố cháu rất đẹp trai, rất hiền lành và đàng hoàng, chỉ là mẹ cháu có tính hay ghen, nên thỉnh thoảng cũng cãi nhau.

Đối với em cháu thì cũng thế ạ, không hợp về tư tưởng, quan điểm và cách nói chuyện, hai anh em cũng ít khi nói chuyện nhưng cháu thương em trai, ít khi thể hiện ra nhưng giúp được gì thì cháu giúp. Ngày bé thì thỉnh thoảng 2 anh em cũng cãi nhau đánh nhau nhưng sau lại chơi với nhau ngay.

Đôi khi cháu cũng cảm thấy khó nói chuyện với bạn bè, đồng nghiệp, mọi người xung quanh vì cách nói chuyện không hợp. Cháu cảm thấy nói chuyện với người nước ngoài dễ dàng hơn rất nhiều và có xu hướng thích nói chuyện với các bạn nước ngoài hơn.
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Bạn aib mến ,
Qua phản hồi thì Bạn sinh giờ Thìn .
Mến ,
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat
Đầu trang

aib
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi aib »

hungton đã viết: 10:57, 01/06/19 Bạn aib mến ,
Qua phản hồi thì Bạn sinh giờ Thìn .
Mến ,
Bác có thể giải thích cho cháu hiểu tại sao là giờ thìn được không ạ?
Cháu tìm hiểu về tử vi cũng được một thời gian, nhưng mà tử vi biến ảo khôn lường mỗi người mỗi cách hiểu. Cháu muốn hiểu rõ hơn về bản thân mình, cũng như bộ môn tử vi để mà nghiệm lý. Kính mong bác giải thích giúp cháu với ạ
Được cảm ơn bởi: Tunu
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Bạn aib mến ,
Muốn xác định Giờ sinh theo tôi là rất khó , phải mất rất nhiều thời giờ và thông tin chính xác. vì vậy phải chấm hết 2 lá số … đối chiếu với dữ kiện Bạn đã cho . Thật tế : Qua kinh nghiệm :
-1 Thông thường cả 2 Giờ sinh đều có sác xuất từ 75 -----80/ 100 . Nhưng nếu có kinh nghiệm thực chứng thì vẫn tìm ra.
2- Giờ Tỵ : Không thấy khắc Bố mẹ , và em . Tính tình không hiếu thảo với Cha Mẹ , với em . Không có bằng cấp cao Master .<Thạc sĩ>T́ính hung dữ , hống bách : Hình Tướng Kiếp , khoe khoang <Lâm quan >Cung Quan lộc : Liêm Tướng Lộc tồn Triệt " không bền .
3- Giờ Thìn : có bằng cấp cao Master : Âm Dương Khoa Khôi Việt. Ít giao thiệp . ít bạn <:Thái Tuế> . có Quang Quý ở Cung Mệnh , Thân Hiếu thảo với Cha Mẹ , giúp đỡ Em …, giúp ̣ỡ mọi người .có lòng từ tâm thành tín nhân hậu. Có Thiên Việt ở cung Thân cư : Con Trưởng , xử sự là kẽ Cả trượng phu phong độ.. Trong lễ nghĩa văn hóa cổ truyền : Thái Tuế Quang Quý Thiên Việt . Thích hợp với người nước ngoài và có thể làm Việt kiều :" Hỷ thần Thiên phúc Thiên Mã..Hóa Quyền. " : Phụ mẫu: Hóa Kỵ Tuần :Không hợp . Anh em : Thiên Hình : có đánh nhau , ẩu đã..
Mến , .
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Bạn aib mến ,
Muốn xác định Giờ sinh theo tôi là rất khó , phải mất rất nhiều thời giờ và thông tin chính xác. vì vậy phải chấm hết 2 lá số … đối chiếu với dữ kiện Bạn đã cho . Thật tế : Qua kinh nghiệm :
-1 Thông thường cả 2 Giờ sinh đều có sác xuất từ 75 -----80/ 100 . Nhưng nếu có kinh nghiệm thực chứng thì vẫn tìm ra.
2- Giờ Tỵ : Không thấy khắc Bố mẹ , và em . Tính tình không hiếu thảo với Cha Mẹ , với em . Không có bằng cấp cao Master .<Thạc sĩ>T́ính hung dữ , hống bách : Hình Tướng Kiếp , khoe khoang <Lâm quan >Cung Quan lộc : Liêm Tướng Lộc tồn Triệt " không bền .
3- Giờ Thìn : có bằng cấp cao Master : Âm Dương Khoa Khôi Việt. Ít giao thiệp . ít bạn <:Thái Tuế> . có Quang Quý ở Cung Mệnh , Thân Hiếu thảo với Cha Mẹ , giúp đỡ Em …, giúp ̣ỡ mọi người .có lòng từ tâm thành tín nhân hậu. Có Thiên Việt ở cung Thân cư : Con Trưởng , xử sự là kẽ Cả trượng phu phong độ.. Trong lễ nghĩa văn hóa cổ truyền : Thái Tuế Quang Quý Thiên Việt . Thích hợp với người nước ngoài và có thể làm Việt kiều :" Hỷ thần Thiên phúc Thiên Mã..Hóa Quyền. " : Phụ mẫu: Hóa Kỵ Tuần :Không hợp . Anh em : Thiên Hình : có đánh nhau , ẩu đã..
Mến , .
Được cảm ơn bởi: aib
Đầu trang

Phuong.7261
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Phuong.7261 »

Cháu chào bác, mong bác sức khỏe dồi dào mạnh khỏe.
Cháu sinh 7h 15 sáng ngày 26/1/1997 dương
Cháu tên Phương có tên khác ở nhà là Hương.
Gia đình cháu tình cảm bố mẹ khá tốt, bố cháu khỏe mạnh, mẹ cháu hay ốm. Có 1 anh trai tuổi tân mùi, học hành tốt đã đi làm chưa có vợ
Từ bé đến lớn cháu ít khi ốm nặng, bố mẹ anh chị e đều yêu thương cháu.
Cháu hồi nhỏ tầm 1,2 tuổi có 1 thời gian hay thức dậy buổi đêm quấy khóc, đến hơn 3 tuổi thì đi xa quê theo bố mẹ.
Hồi nhỏ có 1 lần cháu bị ngợp nước ở bể bơi cháu k nhớ rõ năm tầm 2004 đến 2006.
Cháu học hành thi cử đều tốt, đỗ đạt khá. 2012 thi cấp 3 đỗ cao, 2015 thi đại học cũng thuận lợi học hành ít mà dễ qua.
Năm nay ra trường, cháu thấy khá ổn r ạ, học hành k tệ, bằng cấp cũng ổn ạ.
Cháu có tình cảm thích thích 1 vài bạn nam và kì lạ đều vào các năm chẵn. Tình cảm này tất cả đều k thành đôi vào năm 2012, 2014, 2016.
Đến mãi năm ngoái cháu mới gặp chính thức yêu 1 anh tuổi giáp tuất nhưng nhanh chóng chia tay vào cuối năm.
Cháu muốn hỏi bác chuyện tình cảm và công việc sắp tới trong tương lai. Cháu nên tiếp tục vừa học thêm vừa đi làm hay chỉ tập trung vào đi làm
Cũng có người từng nói số cháu phải qua 2 lần đò do cung phu thê vcd
Nếu được mong bác luận giải lá số giúp, cháu cảm ơn ạ.
Chúc bác khỏe mạnh.
Tập tin đính kèm
IMG_20190528_000714.jpg (219.01 KiB) Đã xem 1094 lần
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Bạn Phuong 7261 mến ,
Bạn là con thứ mà gánh vai trưởng?
Bạn học ngành gì, hệ năm ?Nay làm gì/ nay Bạn đã đi xa cha mẹ?.
Mến ,
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”