Cứu em với ạ...

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Giveyouhell
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Cứu em với ạ...

Gửi bài gửi bởi Giveyouhell »

Em thực sự đang rất chán nản, chỉ muốn khóc thôi, vợ chồng em cố gắng suốt 5 tháng trời nhưng vẫn không có tín hiệu gì. Cung tử của em vô chính diệu lai còn gặp địa kiếp hãm địa, tiểu hạn mấy năm tới em không tìm được hạn nào có dấu hiệu có con cả. Thất vọng tràn trề. Mong các bác đi qua cho em ít lời về cung tử tức với ạ, bao giờ thì vợ chồng em mới có hi vọng có tin vui ạ?
Lá số chồng Hình ảnh
Lá số vợ Hình ảnh
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
vietnam23042017
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Cứu em với ạ...

Gửi bài gửi bởi vietnam23042017 »

Cung Tử Tức của cả hai vợ chồng đều chỉ ra rằng nên nhận một đứa con nuôi.
Đầu trang

Giveyouhell
Nhất đẳng
Nhất đẳng

vietnam23042017 đã viết: 15:14, 04/06/18 Cung Tử Tức của cả hai vợ chồng đều chỉ ra rằng nên nhận một đứa con nuôi.
Nghĩa là không có khả năng có con ạ?
Đầu trang

vietnam23042017
Lục đẳng
Lục đẳng

Giveyouhell đã viết: 15:18, 04/06/18
vietnam23042017 đã viết: 15:14, 04/06/18 Cung Tử Tức của cả hai vợ chồng đều chỉ ra rằng nên nhận một đứa con nuôi.
Cứ nhận đi, rồi sẽ có tùy thuộc vào việc công đức hai vợ chồng làm. Cả hai vợ chồng nên tích phúc đức thì mới mong có con đẻ được.

Chú ý: Vì Hồng Đào chiếu Tử nên nếu con nuôi là con trai thì sau này sẽ sinh con trai và ngược lại (sinh con một bề).

P/s: mà con nuôi cũng là con mà, ai bảo là không có :-bd
Đầu trang

Giveyouhell
Nhất đẳng
Nhất đẳng

vietnam23042017 đã viết: 15:20, 04/06/18
Cứ nhận đi, rồi sẽ có tùy thuộc vào việc công đức hai vợ chồng làm. Cả hai vợ chồng nên tích phúc đức thì mới mong có con đẻ được.

Chú ý: Vì Hồng Đào chiếu Tử nên nếu con nuôi là con trai thì sau này sẽ sinh con trai và ngược lại (sinh con một bề).

Vậy nếu không nhận con nuôi là ko thể có con được ạ? Em đọc thấy có sao Thai ở mệnh, thân, tử thì không lo tuyệt tự, cả 2 vợ chồng đều có Thai ở mệnh
Đầu trang

Vunguyen61190
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Vunguyen61190 »

Có cả thuyết này nữa a huynh 😁😁😁
Đầu trang

vietnam23042017
Lục đẳng
Lục đẳng

Giveyouhell đã viết: 15:40, 04/06/18

Vậy nếu không nhận con nuôi là ko thể có con được ạ? Em đọc thấy có sao Thai ở mệnh, thân, tử thì không lo tuyệt tự, cả 2 vợ chồng đều có Thai ở mệnh
Cung Tử của cả 2 vợ chồng cư Mộc Dục, nếu tốt đẹp ra là đẻ nhiều. Nhưng nào thì cung Tử của Chồng bị Triệt, Hình, Linh Xương Diêu Đà Kị, Hao, Cô Quả Thiên Không. Nào thì của vợ bị Không Kiếp Hình Thiên Không ... nó làm mất sạch rồi thì giữ làm sao. Tử ngộ Quang Quý còn có nghĩa là có con nuôi nữa em nhé!

Chứng tỏ cả hai vợ chồng chịu cái nghiệp rất lớn. Vợ thì lại có Tướng Phục chiếu Tử nên có khi con của vợ không phải con của chồng (ứng với thụ tinh nhân tạo ngày nay).

Để giải cái kiếp nghiệp đó đi thì nên tạo phúc: Ăn chay, niệm Phật, phóng sinh, làm công đức. Nhưng không có cái gì nhiều phước đức hiện hữu bằng việc nhận con nuôi.

Hy vọng việc này sẽ giúp vợ chồng giải được cái nghiệp kia để rồi có những đứa con đẻ của vợ chồng.

Chú ý rằng Đào Hồng chiếu Tử thì sinh con một bề nhé!

Nếu điều kiện vợ chồng chưa (hoặc không) cho phép thì cũng nên nhận đỡ đầu con cháu trong nhà, đi thiện nguyện tại các trung tâm trẻ mồ côi cũng là một cách nhưng quý nhất vẫn là ở sự kiên trì.

P/s: Tử của hai người là Mộc Dục chứ không phải Thai nhé!!!

À, cái sự vụ hiếm muộn này là do người chồng phải không nhỉ?
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi vnfaker98 »

Cứu là sao hả bạn?cứu trong tử vi chỉ là mức độ ân quang thiên quý hình khoa tức là tìm đến y học. Y học mà đã bó tay thì thầy nào bói ra con cho bạn đc???? Nếu có chỉ mấy tay thầy dâm dê như báo đã từng nói. Thân!!
Đầu trang

Giveyouhell
Nhất đẳng
Nhất đẳng

vietnam23042017 đã viết: 15:47, 04/06/18
Giveyouhell đã viết: 15:40, 04/06/18

Cung Tử của cả 2 vợ chồng cư Mộc Dục, nếu tốt đẹp ra là đẻ nhiều. Nhưng nào thì cung Tử của Chồng bị Triệt, Hình, Linh Xương Diêu Đà Kị, Hao, Cô Quả Thiên Không. Nào thì của vợ bị Không Kiếp Hình Thiên Không ... nó làm mất sạch rồi thì giữ làm sao. Tử ngộ Quang Quý còn có nghĩa là có con nuôi nữa em nhé!

Chứng tỏ cả hai vợ chồng chịu cái nghiệp rất lớn. Vợ thì lại có Tướng Phục chiếu Tử nên có khi con của vợ không phải con của chồng (ứng với thụ tinh nhân tạo ngày nay).

Để giải cái kiếp nghiệp đó đi thì nên tạo phúc: Ăn chay, niệm Phật, phóng sinh, làm công đức. Nhưng không có cái gì nhiều phước đức hiện hữu bằng việc nhận con nuôi.

Hy vọng việc này sẽ giúp vợ chồng giải được cái nghiệp kia để rồi có những đứa con đẻ của vợ chồng.

Chú ý rằng Đào Hồng chiếu Tử thì sinh con một bề nhé!

Nếu điều kiện vợ chồng chưa (hoặc không) cho phép thì cũng nên nhận đỡ đầu con cháu trong nhà, đi thiện nguyện tại các trung tâm trẻ mồ côi cũng là một cách nhưng quý nhất vẫn là ở sự kiên trì.

P/s: Tử của hai người là Mộc Dục chứ không phải Thai nhé!!!

À, cái sự vụ hiếm muộn này là do người chồng phải không nhỉ?
Nhờ anh xem giúp em, do chồng em sinh khoảng tầm 5h sáng nên có thể có sự nhầm lẫn giữa lá số giờ dần và lá số giờ mão không ạ? Sơ qua về chồng em: Chồng em cao tầm 1m64, da hơi ngăm, khuôn mặt nhỏ, là con thứ 2 trong gia đình, học giỏi nhưng cứ lận đận đường thi cử, bây giờ đang đi làm cách nhà 50km, là kỹ sư. Vợ chồng em đính hôn t11/2017, đến T3/2018 thì cưới, anh xem giúp em ạ.
Lá số giờ Mão Hình ảnh
Đầu trang

Giveyouhell
Nhất đẳng
Nhất đẳng

vnfaker98 đã viết: 16:05, 04/06/18 Cứu là sao hả bạn?cứu trong tử vi chỉ là mức độ ân quang thiên quý hình khoa tức là tìm đến y học. Y học mà đã bó tay thì thầy nào bói ra con cho bạn đc???? Nếu có chỉ mấy tay thầy dâm dê như báo đã từng nói. Thân!!
Anh có thể xem giúp em được không ạ? Em đặt tiêu đề như thế để mọi người chú ý hơn thôi ạ
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”