Quan lộc có Thiên Không có phải cả đời long đong công việc không thành không ạ :( ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
junz
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Quan lộc có Thiên Không có phải cả đời long đong công việc không thành không ạ :( ?

Gửi bài gửi bởi junz »

Cung quan của em có sao Thiên Không, có phải công việc trắc trở chậm chạp không ạ?. Em đang tìm việc mới mà thấy thất bại quá, ai có duyên xem giúp em khi nào thì có hạn công việc mới với ạ. Em làm về ngành thiết kế, IT

Cảm ơn mọi người.

Hình ảnh
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Quan lộc có Thiên Không có phải cả đời long đong công việc không thành không ạ :( ?

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

Designer đang hot mà?
Sao ế dc nhỉ :-?
Đầu trang

tmThuy
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Quan lộc có Thiên Không có phải cả đời long đong công việc không thành không ạ :( ?

Gửi bài gửi bởi tmThuy »

MarkHolland đã viết: 14:50, 27/06/18 Designer đang hot mà?
Sao ế dc nhỉ :-?
Em nghĩ designer freelance được nhiều việc nhưng khó tìm được công việc cố định :-?
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

Chắc bạn này yêu cầu lương cao lắm.
Đầu trang

junz
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi junz »

MarkHolland đã viết: 15:08, 27/06/18 Chắc bạn này yêu cầu lương cao lắm.
Dạ hot, việc freelance thì nhiều mà đúng là công việc cố định tìm chưa ra, giờ vẫn làm freelance thôi. Lương thì cũng không đòi cao đâu ạ, cũng deal trong range của ngành thôi ợ :(

bạn có thể xem giúp mình là trong năm nay có tìm được việc không ạ?
Đầu trang

koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi koollee »

Bạn design cả 2D lẫn 3D hả? Con gái làm designer mà giỏi cả về IT thì khủng rồi, sao lại không tìm được chỗ nào ổn nhỉ? Tìm chỗ nào làm IT tuy lương không cao, nhưng việc nó nhàn và đều đều, đi làm hằng ngày. Tối về lại làm designer freelance cũng được mà.
Nếu đúng lá số thì năm nay 31 tuổi hạn rơi vào cung mệnh, dính không kiếp nhưng có khoa quyền nên chắc cũng chỉ do suy nghĩ nhiều mà tự buồn phiền thôi chứ nhỉ?
Đầu trang

junz
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi junz »

koollee đã viết: 16:56, 27/06/18 Bạn design cả 2D lẫn 3D hả? Con gái làm designer mà giỏi cả về IT thì khủng rồi, sao lại không tìm được chỗ nào ổn nhỉ? Tìm chỗ nào làm IT tuy lương không cao, nhưng việc nó nhàn và đều đều, đi làm hằng ngày. Tối về lại làm designer freelance cũng được mà.
Nếu đúng lá số thì năm nay 31 tuổi hạn rơi vào cung mệnh, dính không kiếp nhưng có khoa quyền nên chắc cũng chỉ do suy nghĩ nhiều mà tự buồn phiền thôi chứ nhỉ?
Tớ đang làm mảng UX/UI, giỏi thì chắc ko đâu, so với chúng bạn chắc cũng tầm trung thôi. Chỗ ổn thì họ thích con trai hơn. Buồn phiền thì lúc nào cũng có chắc không chỉ 31 tuổi :( Gần đây cũng đang strees công việc nên lên đây hỏi thăm xem có khả quan gì không vì mãi vẫn long đong :'(
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

Không hẳn là do Thiên Không, mà có khi là do Thiên Lương hãm địa tại Quan + Vận không tốt.

Cung Quan tuy có Lương hãm địa nhưng được Tả Hữu, Khoa Quyền, Lộc Tướng Ấn thì không tồi.

Qua Đại Vận mới thì thuận lợi hơn.
Đầu trang

koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi koollee »

junz đã viết: 17:02, 27/06/18 Tớ đang làm mảng UX/UI, giỏi thì chắc ko đâu, so với chúng bạn chắc cũng tầm trung thôi. Chỗ ổn thì họ thích con trai hơn. Buồn phiền thì lúc nào cũng có chắc không chỉ 31 tuổi :( Gần đây cũng đang strees công việc nên lên đây hỏi thăm xem có khả quan gì không vì mãi vẫn long đong :'(
Vậy là bạn chuyên về front-end? IT về mảng mạng máy tính, phần mềm thì không sao, chứ về mảng kĩ thuật như: máy tính, máy in, đổ mực, khắc phục lỗi phần cứng,... Thì đúng là con gái sẽ đôi khi không bằng con trai được :(
Năm nay năm tuất, tứ hành xung với thìn mà. Do vậy về mặt công việc sẽ không được như ý muốn, dễ gặp trục trặc, cố gắng nghĩ thoáng và tích cực 1 chút, tuy suy nghĩ mệt mỏi vì công việc, nhưng ít ra dù bấp bênh mà thu nhập trung bình còn tạm, chứ sang năm có khi thu nhập lại không bằng năm nay đâu :(
Đầu trang

junz
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi junz »

Long Đức đã viết: 17:15, 27/06/18 Không hẳn là do Thiên Không, mà có khi là do Thiên Lương hãm địa tại Quan + Vận không tốt.

Cung Quan tuy có Lương hãm địa nhưng được Tả Hữu, Khoa Quyền, Lộc Tướng Ấn thì không tồi.

Qua Đại Vận mới thì thuận lợi hơn.
Cảm ơn Long Đức!

Khoa Quyền, Tướng Ấn bị triệt có còn tốt không ạ?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”