Xác định giờ sinh thật gian nan

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Lyly82
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Xác định giờ sinh thật gian nan

Gửi bài gửi bởi Lyly82 »

hungton đã viết: 21:26, 18/11/18 Bạn Lyly 82 mến ,
Đầu tiên mến chúc Bạn và chồng cùng gia quyến được thân tâm thường an lạc. Sau khi đọc qua lời tâm sự của Bạn . Xin được có đôi lời về lá số Bạn .
1-Cung Phụ Mẫu : 22 Tháng 4 " VCD có Quang Quý Thanh Long Tử Tham xung chiếu : Phụ Mẫu tốt. 22 Tháng 5 < Tháng 4 sau >: Thiên Đồng Hãm : Thái Tuế , Đà La đồng cung : Sách TVĐSốTBiên của Đại Đức VĐTTLang trang 179 ghi rõ: Mục 27 : Thái Tuế : trong nhà thiếu hòa khí, hay có sự tranh chấp , Cha Mẹ và con không hợp tính nhau . Nếu Thái Tuế gặp nhiều Sát tinh nhất là Đà La , Hóa Kỵ xâm phạm . tất cha mẹ phải xa cách nhau … Ở lá số Bạn cung Phụ Mẫu có Thái Tuế Đà La : Hai sao chủ về cãi vã tranh chấp nhau về lời nói . có Cự Môn ,. Địa Không , Hoả tinh <không có Hóa Kỵ > thì Ông Bà cãi nhau hằng ngày . Không có Hóa Kỵ , nên không xa nhau . Năm này lưu Thái Tuế ơ ̉Cung Phụ Mẫu gặp Thái Tuế đồng cung thì càng cãi nhau mãnh liệt nữa.. Như tôi đã luận tháng 7 trước : Bạn xem lại . Không sao đâu Bạn . Đại Hạn 35 -- 44 tuổi có Thiên Lương Hóa Lộc Thiên Phúc QN, nên mọi chuyện đều được Lương Lộc giải cứu có ơn trên quý nhân giúp đỡ. 10 Năm này tam hợp chiếu với cung Phụ Mẫu có Thiên Phúc , Thiên Quan thì từ từ cha mẹ Bạn sẽ giảm bất hòa.
Cầu xin 10 Phương chư Phật Hộ niệm Chồng Bạn , Bạn và gia ̣đình được an lạc. ,Hạnh phúc . Cung Phúc đức Bạn có Lộc Tồn Hồng Không : Tổ tiên Bạn có vị đi tu thường độ trì Bạn . có Lộc Tồn và Đào Hồng : Nên có hoa quả , thắp nhang cầu xin mỗi khi gia đạo gặp sóng gió.
Mến ,
Cháu cảm ơn bác hungton rất nhiều!

Cháu sẽ cố gắng niệm phật. Về phía cha mẹ, hôn nhân không bởi tình yêu, khoảng cách suy nghĩ quá xa, tâm tính không hợp, nên vốn coi nhau như kẻ thù. Bởi vậy cháu giật mình nhìn lại cung phụ mẫu của con cháu, là phá quân hãm và đà la 🙁. Tuy nhiên bọn cháu lấy nhau cũng có tình yêu, nhưng quan điểm sống khác xa nhau, đặc biệt sóng gió về tài chính, sau nhiều xúc phạm thì tình cảm đã hết khá lâu, có cảm giác như sống với một người bạn.
Nhưng bác ơi, chuyện vợ chồng cũng là chuyện bình thường trong cuộc sống, mà cháu còn khổ vì con có bệnh nữa, sức khỏe con yếu, nguy hiểm có thể đến bất kỳ lúc nào. Cháu đã bán con lên chùa gần nhà, mỗi tháng một lần đều đặn đến chùa cầu bình an cho con. Đúng là với một người mẹ, mọi thứ khác thế nào cũng được, nhưng nếu con không khỏe mạnh thì thật sự rất rất đau khổ.
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi hungton »

Bạn LyLy82 Mến ,
Cung Mệnh Ḅạ̣n có Quang Quý Tử Tham chiếu , Cung Phúc có Hồng Không : Mệnh Bạn có căn tu. Phúc Bạn có di truyền tu hành . Nay vào Đại HẠN Thiên Lương Hóa Lộc Phúc , Quan là DUYÊN LÀNH cho Mình và con cái ngay Cung Tử Tức , luôn cả với cha Mẹ .Kính đề nghị . bớt việc trần gian , thâm cứu Phật pháp thì Bạn và Chồng Con Cha Mẹ đều được thân tâm thường an lạc.
Nam mô 10 Phương chư Phật đồng hộ niệm .
Mến ,
Đầu trang

Lyly82
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Lyly82 »

hungton đã viết: 22:46, 18/11/18 Bạn LyLy82 Mến ,
Cung Mệnh Ḅạ̣n có Quang Quý Tử Tham chiếu , Cung Phúc có Hồng Không : Mệnh Bạn có căn tu. Phúc Bạn có di truyền tu hành . Nay vào Đại HẠN Thiên Lương Hóa Lộc Phúc , Quan là DUYÊN LÀNH cho Mình và con cái ngay Cung Tử Tức , luôn cả với cha Mẹ .Kính đề nghị . bớt việc trần gian , thâm cứu Phật pháp thì Bạn và Chồng Con Cha Mẹ đều được thân tâm thường an lạc.
Nam mô 10 Phương chư Phật đồng hộ niệm .
Mến ,
Cảm ơn bác hungton nhiều. Nhờ có những lời chỉ dẫn của bác, cháu cảm thấy khá hơn rất nhiều. Con đường còn dài, cháu còn cố gắng vì con. Nhiều lúc cháu cảm thấy day dứt vì đã không thể làm điều tốt hơn cho con. Hiện tại thì cảm ơn trời phật con cháu vẫn khỏe, nhưng nguy cơ vẫn còn ạ. Bé sinh giờ kim xà, cháu bán khoán cho chùa từ lúc mới sinh, cháu không biết còn cách nào khác tốt hơn nữa không ạ, mong bác chỉ dẫn thêm.

Kính chúc bác nhiều sức khỏe ạ.
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Bạn LyLy82 Mến ,
Xem qua lá số cháu : Tuổi Tân được cách : Mệnh VCD Nhật Nguyệt chiếu hư không ; Tương tự lá số của nhiều danh nhân có cách này : Khổng Minh , nhiều đại thần phù tá vua . Sẽ có học vị cao : Ph.D , Tiến sĩ . Lá số Cung Mệ̣nh có Tuần rất tốt cho bản mệnh : Mệnh Thân Phúc có Long Phựợ̣ng Khoa Quyền Lộc : Sau này sẽ có danh vọng lừng lẫy. Dù có nhằm giờ Kim Sà .. thì Bạn cứ ký gửi cho Chùa . Cha Mẹ làm việc thiện … Con gái đầu lòng của tôi cũng sinh giờ Kim S̀à .. tuổi nhỏ phải lao đao … Nay thì ổn định . Cháu gái tôi một tuổi Nhâm Tý với danh thủ VIO , cũng có bằng Master như Bạ̣n ViO. Cháu bé Tuổi Tân Mão này sẽ có đại khoa Ph.D . Tiến sĩ ;sẽ làm rạng rỡ cho gia đình Bạn . Có số ly hương sống ở nước ngoài . Xin chúc mừng …
Mến,
Đầu trang

Lyly82
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Lyly82 »

hungton đã viết: 05:17, 20/11/18 Bạn LyLy82 Mến ,
Xem qua lá số cháu : Tuổi Tân được cách : Mệnh VCD Nhật Nguyệt chiếu hư không ; Tương tự lá số của nhiều danh nhân có cách này : Khổng Minh , nhiều đại thần phù tá vua . Sẽ có học vị cao : Ph.D , Tiến sĩ . Lá số Cung Mệ̣nh có Tuần rất tốt cho bản mệnh : Mệnh Thân Phúc có Long Phựợ̣ng Khoa Quyền Lộc : Sau này sẽ có danh vọng lừng lẫy. Dù có nhằm giờ Kim Sà .. thì Bạn cứ ký gửi cho Chùa . Cha Mẹ làm việc thiện … Con gái đầu lòng của tôi cũng sinh giờ Kim S̀à .. tuổi nhỏ phải lao đao … Nay thì ổn định . Cháu gái tôi một tuổi Nhâm Tý với danh thủ VIO , cũng có bằng Master như Bạ̣n ViO. Cháu bé Tuổi Tân Mão này sẽ có đại khoa Ph.D . Tiến sĩ ;sẽ làm rạng rỡ cho gia đình Bạn . Có số ly hương sống ở nước ngoài . Xin chúc mừng …
Mến,
Cháu cảm ơn bác ạ.

Cháu không mong con gái làm được điều này điều kia, cháu chỉ mong con khỏe. Bệnh của con gái, có người sống thọ bình thường, có người bị biến chứng, cho nên rất nương nhờ vào số phận. Mệnh của bé có quang quý vậy chịu khó cầu khẩn là rất tốt đúng không bác, từ khi sinh bé, tháng nào cháu cũng lên chùa cầu khẩn.

Kính chúc bác luôn mạnh khỏe!
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Bạn LyLy82 mến ,
Đúng như vậy . Cháu gái bệnh gì ?
Mến ,
Đầu trang

Lyly82
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Lyly82 »

hungton đã viết: 04:41, 21/11/18 Bạn LyLy82 mến ,
Đúng như vậy . Cháu gái bệnh gì ?
Mến ,
Thưa bác, cháu có nói bệnh của con gái bằng tin nhắn cho bác, không biết bác có nhận được không ah? Bệnh của cháu là bẩm sinh, và vốn được xem là một trong những dạng đơn giản nhất của bệnh này, cứ 100 trẻ sinh ra, trung bình có 1 trẻ mắc phải. Ở Mỹ họ có cả một cộng đồng tự lập, ở VN thì buồn lắm ạ, ngoài một vài bài lẻ tẻ trên diễn đàn, xong xuôi đều thôi hết, nhà nào biết nhà đó. Đến ngay cả việc tìm được một bác sĩ lâu dài cũng rất là khó.
Ngoài cháu ra, chồng cháu cũng thờ ơ, bảo gì biết nấy, không quan tâm sẽ phải làm gì, không care đến chuyện tìm hiểu,...
Lá số của chồng cháu cũng ở giữa hai giờ như sau:

Giờ dậu:
Hình ảnh

Giờ tuất:
Hình ảnh

Như bác nhìn thấy trên lá số của cháu thì khả năng giờ nào đúng thưa bác? Một số thông tin về chồng cháu: trượt đại học, học tại chức sau đó lại học lên thạc sĩ. Mẹ mất năm 2003. Gia đình hồi xưa khá giả, có nhà đất ở HN, sau nghe ai bán hết nhà cửa đất đai cả gia đình vào miền trong trồng cà phê, phá sản, khi quay lại quê hương thì không còn gì, có một em, một chị gái đều học kém. Bố đã lấy vợ thứ ba, có một con trai với vợ hai, nghĩa là chồng cháu có anh em dị bào.

Cháu kính chúc bác sức khỏe!
Đầu trang

thientambien
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi thientambien »

Chủ thớt rảnh quá há
Đầu trang

Lưu Thương
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Lưu Thương »

Lyly82 đã viết: 18:22, 09/07/18 Mình năm nay cũng đã 36 rồi, lang thang trên các diễn đàn tử vi chục năm mà sao vẫn chưa thấy đúng số.

Cụ thể như sau:

Giờ Dậu:
Hình ảnh

Giờ này thấy nhiều người bảo ứng hạn:
- Cưới chồng 2010
- Sinh con đầu lòng 2011, chưa có bé thứ hai
- Mổ tai 2007
- Có bằng đại học và thạc sĩ
Nhưng tính cách không ứng cho lắm: nhút nhát, hiền (chẳng giống không kiếp), không tháo vát (không ứng mã khốc khách). Về chồng chắc cũng không ứng vì chồng rất nghèo, kiếm tiền kém (tưởng tượng cung phu kia chắc phải giàu 😁).

Giờ Tuất:
Hình ảnh

Giờ này hạn chắc ít ứng hơn, nhưng cung phu có vẻ ứng, tính cách hiền nhút nhát hợp với mệnh này hơn. Nói chung cũng không thị phi đâu, thi thoảng lắm mới nhả vài câu khó nghe thôi, còn bình thường kiệm lời, hơi khó hòa nhập, tùy hứng và tâm trạng.

Hỏi phụ mẫu thì kể năm đó lúc bắt đầu đi từ nhà xem đồng hồ 18 giờ, nhà cách trạm xá 3km đi xe đạp. Đến nơi còn đi tong tẩy rồi mới đau. Đau một lúc thì đẻ, đẻ xong rửa ráy các kiểu nhìn ra thấy trời tối om (giữa mùa hè), nên phụ mẫu nghi là sau 19 giờ.

Mời các cao nhân luận giúp, giờ nào ứng hơn?
Bạn này tuổi khá giống mình, cuộc sống vất vả cũng khá giống mình, mình cũng sinh cùng năm với bạn cũng cùng mùa với bạn, thôi bạn ah, cuộc sống vất vả, mình cố gắng lên, sống vì con bạn ah. Đến ngần này tuổi rồi mới nghiền ngẫm cuộc đời thăng trầm, cũng mấy lần viết thư, mail gửi tới bác Hungton và anh VIO xem lá số cho mình nhưng có lẽ chưa có duyên nên chưa được các bác ấy tư vấn. Nên cũng tự động viên rằng có phúc có phần bạn ah.

Cố lên bạn nhé.
Thân,
Đầu trang

Lyly82
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Lyly82 »

Lưu Thương đã viết: 09:30, 26/11/18
Lyly82 đã viết: 18:22, 09/07/18 Mình năm nay cũng đã 36 rồi, lang thang trên các diễn đàn tử vi chục năm mà sao vẫn chưa thấy đúng số.

Cụ thể như sau:

Giờ Dậu:
Hình ảnh

Giờ này thấy nhiều người bảo ứng hạn:
- Cưới chồng 2010
- Sinh con đầu lòng 2011, chưa có bé thứ hai
- Mổ tai 2007
- Có bằng đại học và thạc sĩ
Nhưng tính cách không ứng cho lắm: nhút nhát, hiền (chẳng giống không kiếp), không tháo vát (không ứng mã khốc khách). Về chồng chắc cũng không ứng vì chồng rất nghèo, kiếm tiền kém (tưởng tượng cung phu kia chắc phải giàu 😁).

Giờ Tuất:
Hình ảnh

Giờ này hạn chắc ít ứng hơn, nhưng cung phu có vẻ ứng, tính cách hiền nhút nhát hợp với mệnh này hơn. Nói chung cũng không thị phi đâu, thi thoảng lắm mới nhả vài câu khó nghe thôi, còn bình thường kiệm lời, hơi khó hòa nhập, tùy hứng và tâm trạng.

Hỏi phụ mẫu thì kể năm đó lúc bắt đầu đi từ nhà xem đồng hồ 18 giờ, nhà cách trạm xá 3km đi xe đạp. Đến nơi còn đi tong tẩy rồi mới đau. Đau một lúc thì đẻ, đẻ xong rửa ráy các kiểu nhìn ra thấy trời tối om (giữa mùa hè), nên phụ mẫu nghi là sau 19 giờ.

Mời các cao nhân luận giúp, giờ nào ứng hơn?
Bạn này tuổi khá giống mình, cuộc sống vất vả cũng khá giống mình, mình cũng sinh cùng năm với bạn cũng cùng mùa với bạn, thôi bạn ah, cuộc sống vất vả, mình cố gắng lên, sống vì con bạn ah. Đến ngần này tuổi rồi mới nghiền ngẫm cuộc đời thăng trầm, cũng mấy lần viết thư, mail gửi tới bác Hungton và anh VIO xem lá số cho mình nhưng có lẽ chưa có duyên nên chưa được các bác ấy tư vấn. Nên cũng tự động viên rằng có phúc có phần bạn ah.

Cố lên bạn nhé.
Thân,
Cảm ơn Lưu Thương nhé. Mình có stress vì bệnh của con, không biết làm gì hơn được, còn về những điều khác không quá quan trọng, không có chồng vẫn nuôi con tốt. Con khỏe thì mình khỏe.
Số của mình giờ sinh không chuẩn nên khó xem Lưu Thương à, mình cũng tự nhủ là cố gắng hết sức vì con, mà cứ đôi khi lại yếu lòng. Biết rằng lên diễn đàn có người tử tế, người cay nghiệt, nhưng những lúc thế này chỉ vì yếu lòng.
Mình thật may mắn vì được bác hungton xem giúp, bác ấy là một trong những bậc tiền bối đáng kính nhất trên diễn đàn. Mình luôn kính chúc bác nhiều sức khỏe.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”