Xác định giờ sinh thật gian nan

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Xác định giờ sinh thật gian nan

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

1 lá số , đương số đi trên các diễn đàn 10 năm vẫn chưa ra??? Lý do là do đâu?
Đầu trang

ĐỗVạnThông
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi ĐỗVạnThông »

Trước đây trên TVLS có trường hợp tương tự của bạn. Cô này không thể xác định được giờ sinh... Mặc dù cô này rất khéo léo; nói năng rất thu hút... Vì vậy hầu hết các "cao thủ" Tử vi đương đại đều tham gia vào topic xác định giờ sinh của cô này. Nhưng cuối cùng vẫn là 50-50, cả hai lá số đều có số lựa chọn gần như ngang nhau. Tôi còn nhớ topic đó có đến 1176 cmt.

Và cũng xin nói luôn là cô đó chẳng may đoản mệnh, mất vào khoảng đâu năm 2010, tôi không nhớ chính xác... Chỉ nhớ là tháng Tân Hợi.

Với tôi thì tôi xác định cô này sinh giờ Ất Dậu (loại giờ Bính Tuất). Vì Ất Hợi và Tân Hợi có quan hệ tương khắc...

Trên cơ sở coi trọng học thuật tôi xin nói ra như vậy, có gì không phải mong chủ top và mọi người bỏ qua...

Có nhiều trường hợp rất dễ, đến cả người mới học cũng xác định được; nhưng nhiều trường hợp lại rất khó... Nhất là dựa vào tính cách hay khả năng của con người, nhưng trường hợp kể trên.

Chỉ có cách là đương số có vận hạn nào đó có tác động tương đối đến đời sống của mình và cung cấp thật chính xác ngày giờ thì mới xác định được, và sẽ không sợ nhầm lẫn nữa.

Trên diễn đàn này có một cô, có nick là NP (viết tắt) đã tốn bao nhiều công sức giấy mực của nhiều người, mà vẫn không xác định được em là Thiên Tướng hay Phá Quân... Cho tới gần đây đã xảy ra sự cố ngã lầu suýt chết. Qua đây thì chủ quan của tôi thấy rằng cô này không phải Thiên Tướng cũng khong phai Phá Quân mà chính xác cô này là mệnh Cự Nhật. Kết hợp với những chia sẻ về hoàn cảnh gia đình chồng con đang gặp vấn đề thì quả không sai.

Tôi nói chẳng phải để khoe khoang gì; mà chỉ muốn nói việc xác định lá số đôi lúc rất khó đấy; nếu ông trời ổng không cho biết... Nhưng biết số mình chưa chắc đã là hay! Biết càng nhiều, ông trời ổng càng mang đến cho nhiều khó khăn, thử thách...

Viết nhiều quá rồi!. Năm mới chúc bạn nhiều may mắn, hạnh phúc.
Đầu trang

Lyly82
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Lyly82 »

ĐỗVạnThông đã viết: 21:36, 06/02/19 Trước đây trên TVLS có trường hợp tương tự của bạn. Cô này không thể xác định được giờ sinh... Mặc dù cô này rất khéo léo; nói năng rất thu hút... Vì vậy hầu hết các "cao thủ" Tử vi đương đại đều tham gia vào topic xác định giờ sinh của cô này. Nhưng cuối cùng vẫn là 50-50, cả hai lá số đều có số lựa chọn gần như ngang nhau. Tôi còn nhớ topic đó có đến 1176 cmt.

Và cũng xin nói luôn là cô đó chẳng may đoản mệnh, mất vào khoảng đâu năm 2010, tôi không nhớ chính xác... Chỉ nhớ là tháng Tân Hợi.

Với tôi thì tôi xác định cô này sinh giờ Ất Dậu (loại giờ Bính Tuất). Vì Ất Hợi và Tân Hợi có quan hệ tương khắc...

Trên cơ sở coi trọng học thuật tôi xin nói ra như vậy, có gì không phải mong chủ top và mọi người bỏ qua...

Có nhiều trường hợp rất dễ, đến cả người mới học cũng xác định được; nhưng nhiều trường hợp lại rất khó... Nhất là dựa vào tính cách hay khả năng của con người, nhưng trường hợp kể trên.

Chỉ có cách là đương số có vận hạn nào đó có tác động tương đối đến đời sống của mình và cung cấp thật chính xác ngày giờ thì mới xác định được, và sẽ không sợ nhầm lẫn nữa.

Trên diễn đàn này có một cô, có nick là NP (viết tắt) đã tốn bao nhiều công sức giấy mực của nhiều người, mà vẫn không xác định được em là Thiên Tướng hay Phá Quân... Cho tới gần đây đã xảy ra sự cố ngã lầu suýt chết. Qua đây thì chủ quan của tôi thấy rằng cô này không phải Thiên Tướng cũng khong phai Phá Quân mà chính xác cô này là mệnh Cự Nhật. Kết hợp với những chia sẻ về hoàn cảnh gia đình chồng con đang gặp vấn đề thì quả không sai.

Tôi nói chẳng phải để khoe khoang gì; mà chỉ muốn nói việc xác định lá số đôi lúc rất khó đấy; nếu ông trời ổng không cho biết... Nhưng biết số mình chưa chắc đã là hay! Biết càng nhiều, ông trời ổng càng mang đến cho nhiều khó khăn, thử thách...

Viết nhiều quá rồi!. Năm mới chúc bạn nhiều may mắn, hạnh phúc.
Cháu cảm ơn bác đã cho cháu vài lời. Cháu cũng có qua các diễn đàn như TVLS rồi, phần lớn xác định cháu mệnh không kiếp, nhưng về tính cách có lẽ cháu khó có sự liều lĩnh như không kiếp, tính cháu hay lo xa. Cháu cũng không được khéo léo như cô gái kia, tính thâm trầm ít nói (hướng nội), dễ bị ảnh hưởng bởi một người nào đó có khả năng khơi dậy hứng thú, có thể trở nên nói nhiều trong một khoảng ngắn, lý do là dễ bị cảm xúc chi phối, bị chìm vào suy nghĩ miên man không dễ thoát ra được. Như nhiều người nhận xét là khó gần và khó hiểu, ít hòa đồng, nhưng lại không ghê gớm (rất kìm nén với người ngoài, hiếm khi cãi cọ, ví dụ người ta có thể chửi cháu mà cháu cũng không cãi lại, cháu chỉ bật lại trên mạng ảo 😁). Cháu thấy nội tâm mình rất mâu thuẫn, bây giờ vẫn thế. Tâm bất định, nói chung nội tâm khổ sở. Cháu có kể chuyện gia đình rồi, nhưng chắc là không khách quan được, nên chỉ có thể nhờ vào vận hạn. Có một điều rõ ràng vợ chồng không hòa hợp, không cùng quan điểm sống, khắc nhau, khác nhau quá xa, không thể đồng lòng trong việc gì, đường con cái vất vả. Những năm chưa cưới chồng, cháu có vào chùa làm chút từ thiện, nhìn dáng vẻ thoát tục của sư thầy mà định từ bỏ cuộc sống bình thường để vào chùa, nhưng có thể do tâm mình khổ sở quá nên mới nghĩ thế, có thể do lúc đó còn đang bị trầm cảm, chứ nội tâm cháu quá mâu thuẫn khó tĩnh tâm được.
Cuộc sống của cháu từ nhỏ không có biến động quá lớn, cho đến khi lấy chồng thì chuyện gia đình như vậy. Có lẽ đặc biệt nhất là hạn bố đẻ bị tai nạn gãy chân (suýt chết) năm 1987.
Cháu xin chia sẻ đôi lời thôi ah. Cảm ơn bác rất nhiều!
Đầu trang

synnovember
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi synnovember »

Năm mới cháu chúc bác Hungton sức khỏe dồi dào ,phát tài phát lộc ,gia đình hạnh phúc ạ
Biết là khó nhưng cháu mong là có duyên với bác Hungton ạ ,xin bác chỉ dạy cho cháu đâu là giờ sinh của cháu ạ
- Cháu là con thứ 2 trong gia đình có 1 anh trai ,cháu có quyền hơn anh trai ạ .Trước đó mẹ có mất 1 anh hoặc chị trong bụng mẹ
- Ba cháu sức khỏe bình thường ,mẹ có hay đau .Ba có 1 thời gian có vợ lẻ ,ba sinh năm 1964 ,mẹ sinh năm 1968
- Hình dáng cháu to cao ,da ngâm đen ,thịt mềm ,mắt sâu ,mặt khá giữ hơi xương ,đỉnh đầu 2 xoáy lệch phải ,sức khỏe hay bị đau đầu ,hay quên ,khi nhỏ hay bị bệnh liên quan đến phổi .
- Tính cách cháu : nóng tính ,dễ tự ái ,hay suy nghĩ xa ,khó tính ,khá lười biếng nhưng khi siêng thì rất siêng ạ ,cháu tận tâm với công việc
- Trình độ cháu tốt nghiệp trung học phổ thông
- Năm 1995 ,2000 ,2001 cháu bị gãy tay ( tổng cộng 3 lần )
- Ba mẹ cháu mua nhà năm 2001 ,cất nhà tháng 7/2001
- Năm 2005 ba mẹ làm ăn giàu có ,dư dả
- Năm 2008 ba mẹ cháu phá sản ,mất hết nhà cửa
- Năm 2010 2011 cháu học hành khó khăn .bị chậm trễ
- Năm 2015 2016 2017 2018 học nhiều nhưng tất cả dang dở
- Hiện tại từ khi phá sản năm 2008 gia đình cháu vẫn đang ở nhà mướn ,ba làm thợ xây với thợ mộc ,mẹ bán tạp hóa ,cuối tháng dư chút đỉnh nhưng phải trả nợ ,anh trai cháu thì đang làm giao hàng ạ .Cháu thì công việc chưa ổn định ,chưa có định hướng rõ ràng
Mong bác luận giúp cháu đâu là lá số bản thân ạ .Cháu chân thành cảm ơn ạ

Lá số 1
Hình ảnh

Lá số 2
Hình ảnh
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi hungton »

Bạn mến ,
1- Ba có vợ nhỏ ? có con riêng ? trai, hay gái ?
2- Nhờ giải thích : thế nào là có quyền hơn anh ?
3- Nay Bạn đang học ngành gì?
Bạn không hợp với cha mẹ? , không hợp với anh ?
Đầu trang

Happy Mom
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Happy Mom »

hungton đã viết: 07:35, 08/02/19 Bạn mến ,
Kính chúc Bác Hùng Tôn năm 2019 vui xuân ,vui vẻ và an lành !
Đầu trang

ĐỗVạnThông
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi ĐỗVạnThông »

Topic của người ta, các cụ!

Muốn nhờ vả hay trao đổi thì lập topic riêng. Đấy là phép lịch sự cần có.

Thân.
Đầu trang

synnovember
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi synnovember »

Đầu tiên cháu cảm ơn bác Hungton đã trả lời cháu ạ
Dạ thưa bác ba cháu có vợ nhỏ ,có con riêng là gái (mẹ cháu thì nói không phải con của ba)
Cháu tuy là em nhưng hay bao bộc ,anh trưởng có gì khó khăn đều hỏi ý kiến cháu ,cháu ở nhà làm nhiều hơn anh trưởng vì anh cháu khá ham chơi .
Cháu trước học Dược nhưng nghỉ giữa chừng ạ
Cháu không hợp ba ạ .
Đầu trang

Lyly82
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Lyly82 »

synnovember đã viết: 10:35, 09/02/19
Đầu tiên cháu cảm ơn bác Hungton đã trả lời cháu ạ
Dạ thưa bác ba cháu có vợ nhỏ ,có con riêng là gái (mẹ cháu thì nói không phải con của ba)
Cháu tuy là em nhưng hay bao bộc ,anh trưởng có gì khó khăn đều hỏi ý kiến cháu ,cháu ở nhà làm nhiều hơn anh trưởng vì anh cháu khá ham chơi .
Cháu trước học Dược nhưng nghỉ giữa chừng ạ
Cháu không hợp ba ạ .
Học Dược giống chị, mà sao lại bỏ thế em?
Đầu trang

Lyly82
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Lyly82 »

ĐỗVạnThông đã viết: 17:54, 08/02/19 Topic của người ta, các cụ!

Muốn nhờ vả hay trao đổi thì lập topic riêng. Đấy là phép lịch sự cần có.

Thân.
Cháu cảm ơn bác. Cháu cũng thông cảm vì nhiều khi lập topic riêng lại bị trôi mất không được chú ý ah.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”