Lá số Thất Sát ngưỡng đẩu làm bảo vệ!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
tusycaudao
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Lá số Thất Sát ngưỡng đẩu làm bảo vệ!

Gửi bài gửi bởi tusycaudao »

TheLinh đã viết: 22:04, 23/07/18
tusycaudao đã viết: 22:00, 23/07/18
ô long đã viết: 21:51, 23/07/18 Mệnh Thất sát, Thân Tử Tướng. Mệnh Thân đủ Binh Hình Tướng Ấn. Hỏa Linh, Khoa Quyền Lộc. Có thể anh chưa tìm được chỗ làm thích hợp hoặc vị trí thích hợp thôi, chứ tôi thấy anh vẫn nên làm về lĩnh vực có liên quan đến vũ trang thì sau sẽ phát.
Chào bác, nếu có cơ hội em sẽ thi lại ngành vũ trang. Theo như bác thì chức trưởng bảo vệ khó mà thoát khỏi tay em.
Tuy nhiên em nghĩ mình có khuôn mặt khá thư sinh nếu nhìn ngoài vào nên ko hợp lắm, nội tâm em thì khá cứng cỏi! Thân
Theo ls này thì mệnh,thất sát khuôn mặt khá góc cạnh m7 trở lên , mắt sắc. Không kiếp hỏa mệnh thân thì mụn nhiều, tính nóng, đế vượng thì vai to lưng rộng.

Bạn có thấy giống mình không?
Chào đạo hữu TheLinh, gần như đúng hết ,tính nóng thì mình đã kiềm chế đc phần nào, mụn ngày xưa cũng nhiều nhưng h đã đỡ, vai mình bt với cả lưng dài thôi.

vẫn mong mỏi bạn khán hạn tương lai cho mình, mình sẽ nghĩ đó chỉ là lời chém gió vui tai.
Thân chào đạo hữu :)
Đầu trang

tusycaudao
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TheLinh đã viết: 21:33, 23/07/18
tusycaudao đã viết: 20:25, 23/07/18 Em đã làm bảo vệ 1 thời gian và nghỉ việc, sếp cũ đang liên lạc kêu em đi làm tiếp do em làm khá tốt. Em không muốn làm công việc này nữa nhưng lại đang kẹt tiền nên đang phân vân.

Mọi người cho em hỏi số em có thích hợp làm bảo vệ lâu dài không ạ, các cao nhân cho em lời khuyên với ạ.

Đây là lá số của em:

Hình ảnh
Theo lá này thì bạn có nhiều nhất hai, mình thì nghĩ chỉ có một người ae trai. Hai ae cũng Ko hợp tính và sống xa nhau. Bạn khắc ae mình?
Thật buồn. Cứ ngỡ gặp được đạo hữu TheLinh như gặp cao nhân đắc đạo. Ai dè đạo hữu cứ chạy vào topic mình hỏi linh tinh rồi lại đi ra. Thật nản .
tha thứ cho mình nếu làm đạo hữu phật lòng. [-O< [-O< [-O<
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
ô long
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi ô long »

Muốn được nghe giảng giải thì phải có tâm giác ngộ và mong muốn tìm hiểu; mà khởi là sự kiên nhẫn. Người ta hỏi anh là để cho rõ ràng hướng luận giải đấy. Thiết nghĩ anh cứ nên trả lời họ thì hơn.
Đầu trang

tusycaudao
Mới gia nhập
Mới gia nhập

ô long đã viết: 22:51, 23/07/18 Muốn được nghe giảng giải thì phải có tâm giác ngộ và mong muốn tìm hiểu; mà khởi là sự kiên nhẫn. Người ta hỏi anh là để cho rõ ràng hướng luận giải đấy. Thiết nghĩ anh cứ nên trả lời họ thì hơn.
Chào bác ô long, về tâm giác ngộ e ko dám nói hơn đc ai ở đây nhưng cũng ko cho rằng mình không có tâm giác ngộ.
Sở dĩ e nói vậy là vì đạo hữu TheLinh cũng từng vào topic của em và cũng chỉ hỏi.
Và em nghĩ cái từ " giảng giải " ở đây sẽ quá tầm với 1 số người. Thân
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
ô long
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi ô long »

tusycaudao đã viết: 22:56, 23/07/18
ô long đã viết: 22:51, 23/07/18 Muốn được nghe giảng giải thì phải có tâm giác ngộ và mong muốn tìm hiểu; mà khởi là sự kiên nhẫn. Người ta hỏi anh là để cho rõ ràng hướng luận giải đấy. Thiết nghĩ anh cứ nên trả lời họ thì hơn.
Chào bác ô long, về tâm giác ngộ e ko dám nói hơn đc ai ở đây nhưng cũng ko cho rằng mình có tâm giác ngộ.
Sở dĩ e nói vậy là vì đạo hữu TheLinh cũng từng vào topic của em và cũng chỉ hỏi. Và em nghĩ cái từ " giảng giải " ở đây sẽ quá tầm với 1 số người. Thân
Mong anh TheLinh đọc được ý này mà phát tâm.
Đầu trang

TheLinh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TheLinh »

tusycaudao đã viết: 22:10, 23/07/18
tusycaudao đã viết: 22:00, 23/07/18

Chào bác, nếu có cơ hội em sẽ thi lại ngành vũ trang. Theo như bác thì chức trưởng bảo vệ khó mà thoát khỏi tay em.
Tuy nhiên em nghĩ mình có khuôn mặt khá thư sinh nếu nhìn ngoài vào nên ko hợp lắm, nội tâm em thì khá cứng cỏi! Thân
Theo ls này thì mệnh,thất sát khuôn mặt khá góc cạnh m7 trở lên , mắt sắc. Không kiếp hỏa mệnh thân thì mụn nhiều, tính nóng, đế vượng thì vai to lưng rộng.

Chào đạo hữu TheLinh, gần như đúng hết ,tính nóng thì mình đã kiềm chế đc phần nào, mụn ngày xưa cũng nhiều nhưng h đã đỡ, vai mình bt với cả lưng dài thôi.

vẫn mong mỏi bạn khán hạn tương lai cho mình, mình sẽ nghĩ đó chỉ là lời chém gió vui tai.
So với cung mệnh thì cung thiên di là hoàn cảnh, đối phương,đối trọng, ta gặp phải khi ra xã hội.

Mệnh bạn SPT không(h) hoả(h) linh tang thế điếu. Di cung TPVTL ttuế ấn lộc hình hổ. Nên ra ngoài nhiều khi thiệt thòi, nép về trc người. Bản thân có nhiều điều phiền muộn vô cớ, hay than ngắn thở dài. Đối khi nóng vội hỏng việc, thiếu kiên nhẫn.

Phượng các kia còn một ý nghĩa khác là sự phục vụ, cống hiến, phượng khốc tang đi voéi sát tinh kia thì sẹ cống hiến này không như ý mình, bèo dạt mây trôi, sự phục vụ ở thế bị động.

Nhưng dần dần rồi sẽ tốt lên, bới mệnh thân ở vị trí khác nhau. Sau số sẽ ăn vào thân nhiều hơn, tức vị trí tử tướng.

Tử tướng đắc thái thế, lộc ấn, lộc khoa. Tức ở vị trí chính danh đắc thời , trái ngược với thế buồn phiền bất,mãn tang thế điếu.

Tử tướng với thái tuế quốc ấn hợp với,vị trí lãnh đạo điều hành, danh chính thì ngôn tắc thuận. Quốc ấn là ấn tín vua ban, kẻ làm tướng cai quản người khác thì phải có ấn. Khoa chủ về danh giá, danh dự, danh tiếng.....

Nên theo mình thì càng về sau số bạn sẽ khá hơn.

Dù là đang trong vận tử phủ vũ tướng lộc khoa thế... Nhưng mệnh vận không hợp nhau,thì vẫn nát nhe thường. Thôi chờ qua 32 nhé.

Nãy nói bạn nóng vội hỏng việc không có sai mà. Với lại nhìn mênh không thân kiếp là biết tráo trở .

Người ta chỉ hỏi thì đâu có lỗi gì, bạn nhờ vả Ko đc đáp lại là vội quay qua đá đểu kích bác là sao.

Vừa rồi có tí việc ra ngoài rồi vào viết vộ, quay lại đã thấy thế này rồi.

Tôi cũng chỉ chém gió viết luyện thuyên âyd mà, bạn đừng để ý.nhé
Đầu trang

tusycaudao
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TheLinh đã viết: 22:58, 23/07/18
tusycaudao đã viết: 22:10, 23/07/18

So với cung mệnh thì cung thiên di là hoàn cảnh, đối phương,đối trọng, ta gặp phải khi ra xã hội.

Mệnh bạn SPT không(h) hoả(h) linh tang thế điếu. Di cung TPVTL ttuế ấn lộc hình hổ. Nên ra ngoài nhiều khi thiệt thòi, nép về trc người. Bản thân có nhiều điều phiền muộn vô cớ, hay than ngắn thở dài. Đối khi nóng vội hỏng việc, thiếu kiên nhẫn.

Phượng các kia còn một ý nghĩa khác là sự phục vụ, cống hiến, phượng khốc tang đi voéi sát tinh kia thì sẹ cống hiến này không như ý mình, bèo dạt mây trôi, sự phục vụ ở thế bị động.

Nhưng dần dần rồi sẽ tốt lên, bới mệnh thân ở vị trí khác nhau. Sau số sẽ ăn vào thân nhiều hơn, tức vị trí tử tướng.

Tử tướng đắc thái thế, lộc ấn, lộc khoa. Tức ở vị trí chính danh đắc thời , trái ngược với thế buồn phiền bất,mãn tang thế điếu.

Tử tướng với thái tuế quốc ấn hợp với,vị trí lãnh đạo điều hành, danh chính thì ngôn tắc thuận. Quốc ấn là ấn tín vua ban, kẻ làm tướng cai quản người khác thì phải có ấn. Khoa chủ về danh giá, danh dự, danh tiếng.....

Nên theo mình thì càng về sau số bạn sẽ khá hơn.

Dù là đang trong vận tử phủ vũ tướng lộc khoa thế... Nhưng mệnh vận không hợp nhau,thì vẫn nát nhe thường. Thôi chờ qua 32 nhé.

Nãy nói bạn nóng vội hỏng việc không có sai mà. Với lại nhìn mênh không thân kiếp là biết tráo trở rồi.

Vừa rồi có tí việc ra ngoài rồi vào viết vộ, quay lại đã thấy thế này rồi.
Đạo hữu đang nói 1/6 dân số tráo trở à, đôi khi nói nên suy nghĩ đạo hữu ạ.
Đẻ con lấy vợ thì đạo hữu nên tránh tháng 4, 10 ra nhé
Nếu không đồng đạo thì không nên tiếp tục giao du.

Thêm tý nữa là ở đại vận này mệnh và vận chả có gì ko hợp nhau cả, điều cơ bản ai cũng biết đạo hữu nên nghiên cứu lại nhé.
Thân.
Sửa lần cuối bởi tusycaudao vào lúc 23:08, 23/07/18 với 1 lần sửa.
Đầu trang

TheLinh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TheLinh »

Uk thôi tôi xin lỗi tôi sai rồi.

Tôi xin rút khỏi đây và cũng Ko dám làm phiền bạn nữa.
Đầu trang

tmThuy
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi tmThuy »

Giới tử vi lưu truyền câu mệnh không thân kiếp ắt hẳn tính cách không tốt. Không Kiếp nghe đã ghét rồi, câu phú lại vần nữa nên chẳng ai thèm nghiệm lý mà ốp vào sử dụng luôn.

Tớ nghiệm lý thì thấy câu này không đúng đâu. :-bd
Đầu trang

tusycaudao
Mới gia nhập
Mới gia nhập

tmThuy đã viết: 23:48, 23/07/18 Giới tử vi lưu truyền câu mệnh không thân kiếp ắt hẳn tính cách không tốt. Không Kiếp nghe đã ghét rồi, câu phú lại vần nữa nên chẳng ai thèm nghiệm lý mà ốp vào sử dụng luôn.

Tớ nghiệm lý thì thấy câu này không đúng đâu. :-bd
Chào bạn tmThuy, mình có đọc bài trên diễn đàn và biết đc là bạn cùng tuổi vs mình. Giáp tuất đang trong hạn tamtai nên khá khó khăn trong cuộc sống.

Còn về vấn đề không kiếp, đây là hai sao phá hoại mạnh nhất trong tử vi, muốn biết mình có chịu được nó hay không còn phải xem cách cục lá số thế nào.

Người có không kiếp thì hay gặp điều bất lợi trong cuộc sống nên tính tình thường không ổn định, chứ không thể khẳng định tính cách họ có tốt hay không.
Thân ái.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”