Mệnh Thiên Phủ phát dã như lôi?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Mệnh Thiên Phủ phát dã như lôi?

Gửi bài gửi bởi vnfaker98 »

Chào anh, anh tuổi quý hợi mệnh thủy bị thổ cục khắc mệnh lại đóng thế tang tuế điếu nên ra đời găph nhiều trở lực mà mã hỏa lại thiếu lộc nên ko giúp j cho thủy mệnh.
Cung an thân tử sát mà tử bình nên sát mạnh bạo liều lĩnh thêm tuyệt thì suy tính thâm sâu.
Lá số của anh đắc vào đại vận cung thê, đắc vận thái tuế lộc còn khi đáo vận thái tuế gặp cubg vcd kiếp đắc địa lại có phục lưu thì dễ bị lừa gạt lắm. Nên đv tại dần a nên cẩn trọng. Còn 2 đv tiếp theo chờ qua đv kia rồi nói tiếp.
Vk anh là người đảm đang tháo vát, biết thu vén nhưng đôi lúc cũng tiêu pha rộng rãi, thích đi đây đó và cũng tùe lúc lấy vk thì a mới giữ đc tiền????
Cung phụ đồng âm hãm mà âm khoa thì mẹ là người giỏi giang và a hợp tính mẹ thì phải???
Cha mẹ a đã từng có thời gian bất hòa và ly thân???
Và có ae dị bào???
Rất mong đc anh hồi âm.
Kính.
Đầu trang

nhatnguyet2017
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi nhatnguyet2017 »

vnfaker98 đã viết: 11:26, 19/08/18 Chào anh, anh tuổi quý hợi mệnh thủy bị thổ cục khắc mệnh lại đóng thế tang tuế điếu nên ra đời găph nhiều trở lực mà mã hỏa lại thiếu lộc nên ko giúp j cho thủy mệnh.
Cung an thân tử sát mà tử bình nên sát mạnh bạo liều lĩnh thêm tuyệt thì suy tính thâm sâu.
Lá số của anh đắc vào đại vận cung thê, đắc vận thái tuế lộc còn khi đáo vận thái tuế gặp cubg vcd kiếp đắc địa lại có phục lưu thì dễ bị lừa gạt lắm. Nên đv tại dần a nên cẩn trọng. Còn 2 đv tiếp theo chờ qua đv kia rồi nói tiếp.
Vk anh là người đảm đang tháo vát, biết thu vén nhưng đôi lúc cũng tiêu pha rộng rãi, thích đi đây đó và cũng tùe lúc lấy vk thì a mới giữ đc tiền????
Cung phụ đồng âm hãm mà âm khoa thì mẹ là người giỏi giang và a hợp tính mẹ thì phải???
Cha mẹ a đã từng có thời gian bất hòa và ly thân???
Và có ae dị bào???
Rất mong đc anh hồi âm.
Kính.
Cảm ơn bạn cho ý kiến.Vợ tôi nhanh nhẹn,tháo vát,tiêu pha rộng,tư tưởng thích hưởng thụ,thích buôn bán.Vợ tôi mệnh Kim 1985 hợp tuổi tôi.Mẹ tôi đúng là người giỏi giang,tháo vát,năng động,vun vén hạnh phúc cho gia đình,tôi rất hợp mẹ. Mong bạn cho lời khuyên về 2 đại vận VCD tật ách và tài bạch.2 đại vận này chắc phát mạnh về công danh,tiền bạc?
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Thưa a
Đoạn dưới e luận sai hay sao mà ko thấy a nói j??? Về cha và anh em anh??
Còn a hỏi đại vận tiếp đến tài bạch và ách thì em có đôi lời đến với anh ( có thể em cũng sai)
Mệnh thiên phủ tân tử sát đều ko thích gặp tuần hoặc triệt huống chi gặp cả 2.
Phủ là cái kho còn tuần là tuần trung ko vong, triệt là triệt lộ ko vong nên khi có cả tuần lẫn triệt thì tính hoàn ko của nó là rất lớn nhẹ thì là ko mà nặng thì là vong ( vong chắc anh cũng hiểu là mất) đv cung tài có kình dương đắc địa ( chắc ai đó thấy câu tử phủ kình dương tất cự thương nên cho rằng phát dã??) Nhưng em cho rằng đến giai đoạn này a ko nên đầu tư làm ăn lớn tránh hùn tiền hơn nữa anh tuổi hợi mão mùi( tam hợp mộc) đến tỵ dậu sửu ( kim) là thế thua thiệt, ko đc về thiên thời mệnh thủy đến cung sửu thổ bị khắc là thua về địa lợi còn nhân hòa thì kém như đã nói ở trên. Còn đv cung ách có đào thiên ko:
Anh cũng biết tuổi trẻ gặp đào hoa thì kiểu j cũng có duyên ngầm nhưng về già gặp đào hồng lại ko thích tý nào vì nó là biểu tượng của những vật dụng trong đám tang mà đây là đại vận có thiên ko gặp đúng tuần triệt nữa thì đúng bè đúng bạn chứ ko phải là tuần triệt chế thiên ko!!! Vì VẬY A HẾT SỨC CHÚ Ý SỨC KHỎE GIAI ĐOẠN NÀY. Vài dòng đến anh
Chúc a sức khỏe.
Kính.
Đầu trang

Happy Mom
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Happy Mom »

ThamLang80 đã viết: 18:34, 26/07/18 Xưa có Bá Nha -Kì Tử nay có Mạch Nha -kỉ Tử hảo huynh đệ hãy cũng bần đạo đi bắt ma nữ cấp giấy thông hành đưa họ nên thiên giới làm tiên nữ :))
Thầy Thamlang80 hài quá thầy ơi !!! Lâu quá quên mất cái tích này , hì hì !
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Happy Mom đã viết: 17:51, 19/08/18
ThamLang80 đã viết: 18:34, 26/07/18 Xưa có Bá Nha -Kì Tử nay có Mạch Nha -kỉ Tử hảo huynh đệ hãy cũng bần đạo đi bắt ma nữ cấp giấy thông hành đưa họ nên thiên giới làm tiên nữ :))
Cố happy mom có phải lần trước cô lên diễn đàn nói về vụ kiện đất cát phải ko cô?
Cháu ko nhớ nên nay lục lại mới nhớ ra cô, ko biết vụ kiện của cô thế nào rồi?
Rất mong được cô hồi âm
Kính cô.
Đầu trang

Happy Mom
Nhất đẳng
Nhất đẳng

vnfaker98 đã viết: 18:17, 19/08/18
Cố happy mom có phải lần trước cô lên diễn đàn nói về vụ kiện đất cát phải ko cô?
Rất mong được cô hồi âm
Kính cô.
Hi cháu !

Khi nào xong hạn này co sẽ tổng kết lại những điều đã và đang xây ra ngoài đời dần dần hiện ra trên lá số của cô đó . Môn tử vi hay quá và rất thú vị đối với người đang chiêm nghiệm lại đời mình là cô.

Hôm 26 tháng 6 Âl đã đua đon đợt 1 , ngày 7 tháng 7 ÂL đã bị mất trộm đồ nghề gỗ ván của thợ thầu xây . Vì vậy nên cô đưa tiếp đợt 2 ( kèm 1 đơn báo CA mất trộm ) .

Vợ chồng cô đều thuận theo ý trời , không có động thái nào ép hay lấn người , dù CT huyện và trưởng CA là người quen . Cô hy vọng không uổng phí trên 50 năm sống lương thiện và luôn hành thiện của 2 VC cô .

Nhờ cháu xem giúp ngày đưa đơn đợt 2 này , cám ơn cháu . Đợi tin cháu .
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Happy Mom đã viết: 19:46, 19/08/18

Rất mong được cô hồi âm
Kính cô.
Hi cháu !

Khi nào xong hạn này co sẽ tổng kết lại những điều đã và đang xây ra ngoài đời dần dần hiện ra trên lá số của cô đó . Môn tử vi hay quá và rất thú vị đối với người đang chiêm nghiệm lại đời mình là cô.

Hôm 26 tháng 6 Âl đã đua đon đợt 1 , ngày 7 tháng 7 ÂL đã bị mất trộm đồ nghề gỗ ván của thợ thầu xây . Vì vậy nên cô đưa tiếp đợt 2 ( kèm 1 đơn báo CA mất trộm ) .

Vợ chồng cô đều thuận theo ý trời , không có động thái nào ép hay lấn người , dù CT huyện và trưởng CA là người quen . Cô hy vọng không uổng phí trên 50 năm sống lương thiện và luôn hành thiện của 2 VC cô .

Thưa cô, cháu ko hiểu về kiện tụng đất đai lắm( đợt 1 đợt 2)
Trong lá số của cả cô vs chú
Trc hết của cô nô tại tuất liêm phủ hình kỵ xung chiếu bào mà bào nhị hợp vs quan như vậy là nô ko đắc dụng giúp đỡ bạn bè nhiều mà báo đáp thì ít. Cháu khuyên cô ko nên quá tin vào nô hay nói cách khác là người đc cô gọi là quen.
Vài dòng đến cô.
Vì đây là topic của người khác nên rất mong nên rất mong đc cô hồi âm riêng có thể nhắn tin cho cháu.
Kính cô.
Đầu trang

Happy Mom
Nhất đẳng
Nhất đẳng

vnfaker98 đã viết: 20:43, 19/08/18
Happy Mom đã viết: 19:46, 19/08/18
Rất mong được cô hồi âm
Kính cô.
Hi cháu !

Thưa cô, cháu ko hiểu về kiện tụng đất đai lắm( đợt 1 đợt 2)
Trong lá số của cả cô vs chú
Trc hết của cô nô tại tuất liêm phủ hình kỵ xung chiếu bào mà bào nhị hợp vs quan như vậy là nô ko đắc dụng giúp đỡ bạn bè nhiều mà báo đáp thì ít. Cháu khuyên cô ko nên quá tin vào nô hay nói cách khác là người đc cô gọi là quen.
Vài dòng đến cô.
Vì đây là topic của người khác nên rất mong nên rất mong đc cô hồi âm riêng có thể nhắn tin cho cháu.
Kính cô.
Cô đã hiểu , cháu chỉ dẫn trên LS của cô chú rất dể hiểu , rất sát với thực tế đó . Cháu giỏi môn tử vi hoặc có duyên với với cô . Cám ơn cháu nhiều lắm .

Chồng cô nhờ người quen ( thẩm phán toà huyện ) tư vấn gởi liên tục 3 lần cấp thị trấn ( đường bưu điện ) . Nếu đã bị bên kia mua chuộc không tiến hành theo thông lệ giải quyết đúng sai theo luật đất đai thì bước tiếp theo sẽ gởi đơn cấp toà huyện giải quyết .

Hiện nay đã đúng như vậy , bên kia dùng tiền mua cấp thị trấn rồi , Nhưng cô vẫn tin tưởng có luật trời .
Đã làm cháu bận tâm , thật xin lỗi cháu . Cô se liên lạc với cháu ở topic của cô nhé , được chia sẽ với cháu cô đã nhẹ lòng hơn . Chào cháu nhé .

Cám ơn chủ topic nhiều .
Đầu trang

nhatnguyet2017
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi nhatnguyet2017 »

vnfaker98 đã viết: 13:14, 19/08/18 Thưa a
Đoạn dưới e luận sai hay sao mà ko thấy a nói j??? Về cha và anh em anh??
Còn a hỏi đại vận tiếp đến tài bạch và ách thì em có đôi lời đến với anh ( có thể em cũng sai)
Mệnh thiên phủ tân tử sát đều ko thích gặp tuần hoặc triệt huống chi gặp cả 2.
Phủ là cái kho còn tuần là tuần trung ko vong, triệt là triệt lộ ko vong nên khi có cả tuần lẫn triệt thì tính hoàn ko của nó là rất lớn nhẹ thì là ko mà nặng thì là vong ( vong chắc anh cũng hiểu là mất) đv cung tài có kình dương đắc địa ( chắc ai đó thấy câu tử phủ kình dương tất cự thương nên cho rằng phát dã??) Nhưng em cho rằng đến giai đoạn này a ko nên đầu tư làm ăn lớn tránh hùn tiền hơn nữa anh tuổi hợi mão mùi( tam hợp mộc) đến tỵ dậu sửu ( kim) là thế thua thiệt, ko đc về thiên thời mệnh thủy đến cung sửu thổ bị khắc là thua về địa lợi còn nhân hòa thì kém như đã nói ở trên. Còn đv cung ách có đào thiên ko:
Anh cũng biết tuổi trẻ gặp đào hoa thì kiểu j cũng có duyên ngầm nhưng về già gặp đào hồng lại ko thích tý nào vì nó là biểu tượng của những vật dụng trong đám tang mà đây là đại vận có thiên ko gặp đúng tuần triệt nữa thì đúng bè đúng bạn chứ ko phải là tuần triệt chế thiên ko!!! Vì VẬY A HẾT SỨC CHÚ Ý SỨC KHỎE GIAI ĐOẠN NÀY. Vài dòng đến anh
Chúc a sức khỏe.
Kính.
Cảm ơn bạn.Tôi có mấy điều thắc mắc chưa rõ:
1.Tôi mệnh Thủy,không ăn sao Thiên Phủ,Tử vi,vậy tôi tôi ăn sao Thất sát ở cung Thân?
2.Theo bạn cung Phúc của tôi có rất đẹp không?
3.Cung Di của tôi chắc là rất đẹp?
Mong có ý kiến phản hồi của bạn.
Hình ảnh
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Thưa a
Em có đôi điều muốn nói với anh
Anh thủy mệnh ko ăn đc cào thiên phủ mà ăn vào cung an thân( tử sát) có lẽ vậy mà lá số đã ứng với việc a là 1 quân nhân hoặc là người đang làm trong lực lượng vũ trang như vậy a là người nhà nước mà làm trong mấy nghành công an hay bộ đội mà tâm vẫn mơ đến sự bạo phát. Cái tài hay đi kèm cái tật vì vậy trong vài năm nay có biết bao nhiêu CỦI ĐÃ ĐƯỢC NHÓM LÒ CHẮC HẲN ANH CŨNG ĐÃ BIẾT!!! Cung an thân có tử sát nhưng e đã nói tử vi ( bình) thì thất sát manh động liều lĩnh cao ngạo vì lúc này sức chế hóa của tử vi kém đi lại gặp đà hãm ở thế tuế hổ phù thì coi mình như đấng cứu sinh.anh mênh thủy bị thổ khắc nhập nên vẫn còn đeo đuổi nhưng mã hỏa ko đắc cho mệnh thủy nên cũng sẽ ko chiều lòng anh.
Còn anh hỏi em về cung phúc
Chắc anh cho rằng cung phúc a đẹp mà phúc trực chiếu tài nên tiền tài phát đúng ko???? Hjj, a có thấy phúc tam hợp thê di ko???
Hạnh phúc con người ko chỉ đến từ tiền bạc mà còn đến từ người phối ngẫu, hạnh phúc gia đình nữa a ah.
Anh có người vk đảm đang tháo vát giỏi giang như vậy thêm bản thân là người nhà nước thì còn mơ gì nữa.
Chúc a thành công trên còn đg sắp tới.
Nếu a vs vk có dự tính kinh doanh j thì cubgx nên thử nhưng làm ăn bé thôi.
Kính anh.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”