Thái Dương, Thái Âm sáng rực vì sao vẫn đeo kính

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
rose_lonely
Chính thức
Chính thức

Thái Dương, Thái Âm sáng rực vì sao vẫn đeo kính

Gửi bài gửi bởi rose_lonely »

Số là em có đọc vài chủ đề, các bác có bình luận là thái dương, thái âm sáng nên mắt sáng. Em ngẫm lại lá số bản thân cũng sáng, cũng rực rỡ nhưng em vẫn làm bạn với kính.
Xin nhờ các bạc lý giải dùm em ạ.
Hình ảnh
Đầu trang

Hồng Hạnh
Cửu đẳng
Cửu đẳng

Re: Thái Dương, Thái Âm sáng rực vì sao vẫn đeo kính

Gửi bài gửi bởi Hồng Hạnh »

Mình âm dương hãm tối om nhưng lại không làm bạn với kính , chắc là nhầm số chăng
Đầu trang

Kiên Kiddy
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Kiên Kiddy »

Cái này do người hiện đại họ nghiệm lý thấy vậy thôi, chứ thời xưa lấy đâu ra kính cận,
Mà cận thị hình như chỉ xét âm dương ở tật ách và mệnh, thân, xét thêm các yếu tổ Tả hữu xương khúc tuần triệt Kị để xem sự tăng giảm độ sáng của âm dương mà suy ra cận hay không cận
Đầu trang

thatsat275
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thatsat275 »

Kiên Kiddy đã viết: 09:30, 25/07/18 Cái này do người hiện đại họ nghiệm lý thấy vậy thôi, chứ thời xưa lấy đâu ra kính cận,
Mà cận thị hình như chỉ xét âm dương ở tật ách và mệnh, thân, xét thêm các yếu tổ Tả hữu xương khúc tuần triệt Kị để xem sự tăng giảm độ sáng của âm dương mà suy ra cận hay không cận
Tôi cung Ách có Nhật nguyệt đồng cung,cung này bị Tuần.Các bạn nghĩ xem tôi có làm bạn với Kính không?
Hình ảnh
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
ThamLang80
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi ThamLang80 »

:D
rose_lonely đã viết: 09:11, 25/07/18 Số là em có đọc vài chủ đề, các bác có bình luận là thái dương, thái âm sáng nên mắt sáng. Em ngẫm lại lá số bản thân cũng sáng, cũng rực rỡ nhưng em vẫn làm bạn với kính.
Hình ảnh
Em lấy chồng đi đại hiệp ấy sẽ khiến em sáng mắt :D
Đầu trang

Đan Trì
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Đan Trì »

Thời xưa không có khái niệm cận. Chỉ có mù, lé, mờ, đui, tai nạn.
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat
Đầu trang

rose_lonely
Chính thức
Chính thức

Hồng Hạnh đã viết: 09:23, 25/07/18 Mình âm dương hãm tối om nhưng lại không làm bạn với kính , chắc là nhầm số chăng
Em trai mình dân công nghệ thông tin. Âm Dương đều hãm, suốt ngày nhìn chằm chằm máy tính mà mắt 10/10.
Chắc mắt cận hay không chả liên quan gì âm dương.
Đầu trang

rose_lonely
Chính thức
Chính thức

ThamLang80 đã viết: 11:56, 25/07/18 Em lấy chồng đi đại hiệp ấy sẽ khiến em sáng mắt :D
Em ế lắm rồi. Bác đừng hù em, tội em ạ.
Đầu trang

rose_lonely
Chính thức
Chính thức

Đan Trì đã viết: 13:27, 25/07/18 Thời xưa không có khái niệm cận. Chỉ có mù, lé, mờ, đui, tai nạn.
Cảm ơn bác Đan Trì đã hồi âm. Em có đọc một số câu chuyện về thời xưa. Khi các bà các mẹ làm công việc may vá ban đêm dưới đèn dầu. Một thời gian mắt cũng sẽ mờ cận. Trường hợp này thì sao ạ?
Đầu trang

ô long
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi ô long »

rose_lonely đã viết: 09:11, 25/07/18 Số là em có đọc vài chủ đề, các bác có bình luận là thái dương, thái âm sáng nên mắt sáng. Em ngẫm lại lá số bản thân cũng sáng, cũng rực rỡ nhưng em vẫn làm bạn với kính.
Hình ảnh
Kiến thức này thực sự áp dụng tam hợp phái thông thường không thôi thì khó giải thích được. Phải kết hợp cả kiến thức tứ hóa. Cổ nhân có dạy:
"Nếu bốn sao Thái Dương, Thái Âm, Tả Phụ, Hữu Bật giao hội, mà Thái Dương/Thái Âm có một sao hoá làm sao kỵ, sẽ chủ về mắt to, mắt nhỏ, hoặc thị lực của hai mắt mất quân bình."
Lá này của cô, lấy cung chứa Thái Dương mà xét, tam hợp của cung này hội cả Âm, Dương, Tả, Hữu. Cung này can Ất nên làm Thái Âm hóa Kị. Như vậy khiến cho thị lực hai mắt của cô sẽ suy giảm, và có cận thì sẽ không cận đều mà một mắt cận nặng hơn. Ở đây tôi đoán mắt phải cận nặng hơn mắt trái.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”