Cung Điền Trạch chỉ đơn thuần là "khả năng tích luỹ tài sản".

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
SolitaryLife
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Cung Điền Trạch chỉ đơn thuần là "khả năng tích luỹ tài sản".

Gửi bài gửi bởi SolitaryLife »

Đan Trì đã viết: 07:08, 02/08/18 Giàu có theo nghĩa nào nữa chứ bạn. Và theo kiểu nào nữa.
- Thừa hưởng tài sản mà giàu. Cung điền trạch chưa chắc đã đẹp. Nếu cung điền không đẹp thì phá cũng nhanh.
- Giàu với tích luỹ nhiều => cung điền trạch đẹp.
- Giàu nhưng tiêu pha nhiều, nợ nần nhiều, chỉ có tài sản lưu động là lớn. => Hiện tại có nhiều người chúng ta thấy giàu nhưng là kiểu này. Số lượng tiền họ nợ ngân hàng rất lớn. Nếu phải trả sạch nợ ngay thì gần như họ trắng tay chẳng còn gì. Nhiều ông hôm nay oai nhưng ngày mai lụi là vì thế. Số này thì phải xem xét nhiều chứ chẳng phải mỗi cung điền.
Chưa lần nào có duyên với bác Đan Trì, hy vọng lần này được bác xem cho.
Em đang sầu đời quá bác à.

Hình ảnh
Đầu trang

xecuuthuong
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi xecuuthuong »

SolitaryLife đã viết: 10:11, 02/08/18
Đan Trì đã viết: 07:08, 02/08/18 Giàu có theo nghĩa nào nữa chứ bạn. Và theo kiểu nào nữa.
- Thừa hưởng tài sản mà giàu. Cung điền trạch chưa chắc đã đẹp. Nếu cung điền không đẹp thì phá cũng nhanh.
- Giàu nhưng tiêu pha nhiều, nợ nần nhiều, chỉ có tài sản lưu động là lớn. => Hiện tại có nhiều người chúng ta thấy giàu nhưng là kiểu này. Số lượng tiền họ nợ ngân hàng rất lớn. Nếu phải trả sạch nợ ngay thì gần như họ trắng tay chẳng còn gì. Nhiều ông hôm nay oai nhưng ngày mai lụi là vì thế. Số này thì phải xem xét nhiều chứ chẳng phải mỗi cung điền.

Hình ảnh
:)
Đầu trang

hoanghuyanh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi hoanghuyanh »

xecuuthuong đã viết: 10:41, 02/08/18

Hình ảnh
Lâu lắm thấy trên diễn đàn có 1 người giống lá số mình. hihi. Có lẽ khác nhau phụ tinh và có thể cuộc đời cũng khác nhau 1 trời 1 vực. Bác Đan Trì có thể cho em 1 vài lời khuyên được không ạ. Cảm ơn bác.

Hình ảnh
Đầu trang

xecuuthuong
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi xecuuthuong »

hoanghuyanh đã viết: 12:13, 02/08/18
xecuuthuong đã viết: 10:41, 02/08/18

Hình ảnh
Lâu lắm thấy trên diễn đàn có 1 người giống lá số mình. hihi. Có lẽ khác nhau phụ tinh và có thể cuộc đời cũng khác nhau 1 trời 1 vực. Bác Đan Trì có thể cho em 1 vài lời khuyên được không ạ. Cảm ơn bác.

Hình ảnh
hihi up bài giúp bạn này
hihi
Đầu trang

SolitaryLife
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi SolitaryLife »

hoanghuyanh đã viết: 12:13, 02/08/18 Lâu lắm thấy trên diễn đàn có 1 người giống lá số mình. hihi. Có lẽ khác nhau phụ tinh và có thể cuộc đời cũng khác nhau 1 trời 1 vực. Bác Đan Trì có thể cho em 1 vài lời khuyên được không ạ. Cảm ơn bác.

Hình ảnh
Bác chắc ngon hơn em nhiều.
Em nản lắm, đang k0 tiền, k0 gì, gánh nặng, mất phương hướng.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Triệu Mặc Ngọc »

Tôi cung điền xấu, hư phá không kiếp tuần triệt, mà đang ở căn biệt thự sân vườn, căn này bố tôi đứng tên.
Sau mẹ tôi muốn tôi dọn về căn nhà lầu 4 tầng sống với mẹ cho vui, căn này mẹ tôi đứng tên.

Khả năng tích luỹ tài sản đúng là kém, mà tôi lại mắc bệnh tiêu hoang nữa.
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Duccon_cdl13 »

Triệu Mặc Ngọc đã viết: 14:15, 02/08/18 Tôi cung điền xấu, hư phá không kiếp tuần triệt, mà đang ở căn biệt thự sân vườn, căn này bố tôi đứng tên.
Sau mẹ tôi muốn tôi dọn về căn nhà lầu 4 tầng sống với mẹ cho vui, căn này mẹ tôi đứng tên.

vậy là cung điền của e chỉ là cách thừa kế tài sản...còn tự mình xây lên bằng mồ hội công sức thì lại khác !
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Duccon_cdl13 »

Cung điền của e thế này thì tích lũy được tài sản nhiều hay ít...và khả năng tạo đựng tài sản nhà cửa có lớn không...rất hân hạnh được anh chị nghiệm lý
Hình ảnh
Đầu trang

nhantv
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi nhantv »

Triệu Mặc Ngọc đã viết: 14:15, 02/08/18 Tôi cung điền xấu, hư phá không kiếp tuần triệt, mà đang ở căn biệt thự sân vườn, căn này bố tôi đứng tên.

Đúng như bác Đan Trì nói cung điền đẹp thì khả năng tích giữ tài sản hay không, nếu cung điền xấu tốt nhất nhờ người khác đứng tên, đặc biệt nhà cửa, mình thì mệnh ăn trọn sát tinh bù lại được hưởng cung điền đẹp nên mới ra trường đi làm hứng lên đòi mẹ mua đất, mà đất đai tự nhiên lên giá 1 gấp đôi giờ cũng có tiền tỷ như ai , mà đất mình đứng tên :) . giờ cũng yên tâm với cuộc sống mặc dù chưa có ý định bán.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Triệu Mặc Ngọc »

nhantv đã viết: 21:41, 02/08/18

Đúng như bác Đan Trì nói cung điền đẹp thì khả năng tích giữ tài sản hay không, nếu cung điền xấu tốt nhất nhờ người khác đứng tên, đặc biệt nhà cửa, mình thì mệnh ăn trọn sát tinh bù lại được hưởng cung điền đẹp nên mới ra trường đi làm hứng lên đòi mẹ mua đất, mà đất đai tự nhiên lên giá 1 gấp đôi giờ cũng có tiền tỷ như ai , mà đất mình đứng tên :) . giờ cũng yên tâm với cuộc sống mặc dù chưa có ý định bán.
thế là tốt rồi bạn, lá số mình điền + tài đều kém hết thì kiếm tiền nhiều đấy nhưng nó cũng kiếm chuyện đi đâu mất thôi, giữ tiền ko đc, đầu tư tích trữ cái gì thì chết cái đó, 1 thời gian sau nhìn lại mất giá, đầu tư hợp tác làm ăn với ai thì ko chết người đó thì cũng rất kém. Nói chung là tài và điền kém thì mình hơi mệt rồi. Mình thấy lá số bạn điền với tam hợp mệnh lại ok. Nên sau mấy vụ ghê quá bây giờ mình chỉ nhận thừa kế nhà + sổ tiết kiệm số tiền 1 tỷ 6- 2 tỷ sau này để gửi tiết kiệm, đi làm công ăn lương, mở cty thuê nhân viên làm mình quản lý, hết. ngại quá với điền và tài kém.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”