Quán TheLinh: Nhất Chưởng Kinh.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
rubytv
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Quán TheLinh: Nhất Chưởng Kinh.

Gửi bài gửi bởi rubytv »

TheLinh đã viết: 17:32, 03/08/18
rubytv đã viết: 13:42, 03/08/18 Haha em cũng bon chen nhờ anh xem cho nhé

STT 23
Ruby
Nữ
Âm lịch 7/10/1996 lúc 13h30
Dương Nữ, 96, tháng 10 ngày 7, Giờ Mùi

Tứ trụ:
Cô Thọ Văn Nghệ

Vậy lần lượt 4 đời trước là: Tula, Đạo sỹ Nam, Đạo sỹ nữ, Thầy tu.

Mệnh an tại Thiên quý
Phật đạo - Thiên Quý tinh,

Thời thần lạc tại thiên quý tinh,
Nhất sinh thanh quý sự hòa đồng,
Chí khí bất phàm nhân xuất loại,
An nhiên tự tại tính minh thông.

(Canh giờ rơi vào Thiên Quý tinh
Trọn đời thanh quý việc hòa bình
Chí khí phi phàm tài xuất chúng
An nhiên tự tại tính thông minh)

Sao này chủ người thanh cao, có đức, có thể biến việc lớn thành nhỏ, tai họa không xâm hại được. Nếu như được thêm các sao Thiên Quyền Lộc Mã trợ giúp thì thì vinh hoa phú quý. Nếu như phạm nặng (trùng lặp nhiều) thì chủ khóc lóc thảm thiết, là kẻ nuốt lời, thuộc dạng trung- hạ- tiểu-nhân, chỉ là mệnh bán cát. Nếu gặp Cô, Ách, Phá, Nhận chiếu Mệnh" thì là người chuyên can gián ở triều đình, tuy gặp Quý nhưng mà không được toàn cát vậy.

Cái này ông QNB dịch cố tình bẫy người sau. hehehehe.

Tính cách và hoàn cảnh của bạn là sự tổng hợp từ những đời trước.

Tiên đạo: Văn, Thọ
Người tiên đạo thì thích hưởng thanh nhà, thích vân du tứ hải, chu du sơn lâm, rừng núi, thần du ngộ đạo, hồng trần khổ não vô biên, trong tâm khổ không thể nói hết, không biết cách tu đạo niệm kinh đi, tính cách của bạn lãng mạn, duy mỹ, nhưng cách năng lực thích ứng xuộc sống hơi yếu, trạng thái tình cảm cũng không ổn định, trong tâm muốn được yêu, nhưng không có cách nào được mãn túc, lãng mạn duy mĩ.

Văn: Thanh khiết, lãng mạn, ít chịu trách nhiệm, gặp chuyện hay lo toáng lên tìm người khác, thích sạch sẽ, đòi hỏi mọi thứ ngăn nắp, rất thông minh, văn học, mỹ học tốt, không biết nhập thế nên tình cảm khó giao lưu về linh hồn
Thọ: thích tự do tự tại, thích nói tám, trọng lĩnh vực tinh thần, quan tâm người khác, trọng cảm tình, nhân nghĩa, đạo đức

Tu la đạo Nghệ
Quá chính nghĩa, quá đặt nặng cái cá nhân, cần phải học cách quản lý EQ
Người ở đạo tu la, cá tính nóng nảy, tính cách “người không phạm ta, ta không phạm người”, nếu đụng tới người ta thì giống như mãnh hổ xuất sơn, không sợ trời không sợ đất, tính cách quật cường, rất quan trọng cái tôi, có tính cách tỏ ra chính nghĩa, là tướng giỏi xuất binh
Họ thường có cách vượt quá quy phạm của thường lí,
Là người- tinh linh xuất thân từ biển sâu hoặc núi sâu, nên thường thích xa lánh người khác, biến hóa vô thường, ngày du hư không, tính cách trượng nghĩa, hay nói thẳng, thích đánh sự bất bình, là tinh linh nơi vùng sông biển, nhưng tính cách cô độc khác với Cô, người Cô thì thường không biết cư xử thế nào, nên thường im lặng, ít nói, nhưng người Gian thì ghét sự lễ độ, lễ số quá nhiều của con người, thích đi thì đi, thích ở thì ở

Nghệ: có nhiều tài hoa, có khả năng lĩnh ngộ khi học 1 kĩ nghệ nào đó, thông minh, cần mẫn, có cá tính, tính độc lập

Bạn thấy đúng bao nhiêu phần :-?
Phần Văn Thọ đúng tầm 60% thôi vì phần văn ko đúng mấy. Còn phần Tu La với Nghệ khá đúng đó anh.
Đầu trang

TTMS118
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi TTMS118 »

STT 33. TTMS. Ngày sinh 25/3/1991 giờ sinh 20h30.
Lâu ngày không vào hôm nay thấy e mở topic vào nhờ e xem hộ.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi koollee »

TheLinh đã viết: 17:04, 03/08/18 Nam 91, tháng 3, ngày 21. Giờ Dần

Tứ trụ:
Dịch Nhậm Dịch Nhậm

Tứ trụ thuần Dương nên anh này chắc khắc, không hợp cha.
mình thấy không khắc cho lắm, mình không hợp cả bố mẹ lẫn anh em trong nhà, tuy không hợp nhưng vẫn lo nghĩ cho mọi người trong nhà

Mệnh an tại Thiên Quyền
Nhân đạo - Thiên Quyền tinh, tức là giờ Dần.

Thời thần lạc tại thiên quyền tinh,
Tính cách thao trì chí khí hùng,
Tác sự sai trì nhân dã hỉ,
Nhất hô bách nặc hữu uy phong.

(Canh giờ rơi vào Thiên Quyền tinh
Tính cách năng động, chí khí hùng
Làm việc cẩn trọng người cũng hợp
Gọi trăm người dạ, có oai phong).

Sao này tại Mệnh, chủ nhân thông minh, tuấn tú, phóng khoáng, tấm lòng có quyền có thế, nhiều mưu trí lắm tài năng, nếu gặp các sao Quý, Phúc, Văn, Thọ tương trợ thì người người khâm phục tôn kính, có quyền mà không quyền là trung mệnh, nếu như gặp phải Ách, Phá, Cô, Dịch tại Mệnh thì làm việc lao lực, tài bạch chẳng tụ, lăng xăng vô ích, cái cần thì không đến, cái đến thì không cần, là trung-mệnh phiêu lãng vậy.
Mình thấy mình phóng khoáng thôi, chứ thông minh tuấn tú thì không có, mình tự hô thì tự ứng lấy thôi, không có ai ứng theo cả. Mình thấy cái trung mệnh phiêu lãng có vẻ phù hợp với mình hơn

Anh này mệnh an thiên quyền, nhưng tứ trụ vô quyền nên chỉ là trung mệnh
=> Theo mình thì được khoảng 30%

Tính cách và hoàn cảnh của bạn là sự tổng hợp từ những đời trước.

Quỷ đạo: Dịch
Thông minh, thiện biện, giỏi ăn nói, thiếu độc lập, quá ỷ lại, vật chất hóa, luôn hy vọng người khác cho đồ mình, thường quá ỷ lại, tham tình, tham tiền, tham ái, tham được đối đãi, thích được người khác cho mình, nên học cách độc lập và chủ động phụ xuất, Quỷ đạo cần học cách tiết tham, học cách cho đi, học tĩnh tâm, có thể giúp cho mình chuyên chú hơn, nên tránh quá dễ bị kinh hãi, Ách cần phải học cách tự chủ
Quỷ đọa tính linh khéo, qus khứ là người linh hồn chịu khổ, nên kiếp này muốn cuộc sống được nhàn, không thích quản người khác mà không thích người khác quản mình, thích nịnh, thích vật dụng của thế gian, nhưng lại giữ cái u sầu, khổ não trong tim mình
chỉ đúng câu: không thích quản người khác và cũng không thích người khác quản mình

Dịch: chân chính là có khả năng tâm linh, linh môi, là thần minh của địa phương, thần linh cũng được xem là quỷ, nhưng có phúc báo hơn, nên mới được làm thần, thường không chuyên tâm, hay phân tâm, thích đi đây đó, không tĩnh lại được, không ngồi yên được
phần này mình chưa hiểu cho lắm, mình không có khả năng đó đâu, mình rất bình thường như bao người thôi, mình ưa tĩnh, không ưa động

Dịch: là thân trung ấm, có phúc báo nhiều, nhưng không có trí huệ, tính cách bôn ba, Dịch rất thích chạy, dừng lại không được, không hợp với hôn nhân, bản thân dễ theo tâm linh, psychic, thầy đồng bà cốt, khả năng nhạy cảm rất cao, dễ bôn ba ở tha hương, lao lực bôn ba, có nhiều bạn bè, nhưng ít tri kỉ, thích hoạt động quần thể, cần học cách tĩnh tâm.
Mình có thể có khả năng nhạy cảm cao thôi, mình ít bạn bè, không có tri kỷ chứ không phải là ít

Súc đạo: Nhâm
Trầm dính- nhiễu hoặc vào cảm tình, quá kiên trì, nên học cách thay đổi quan niệm, nên trừ bỏ cái cố chấp của quá khứ (si), cũng nên học cách tiếp thu ý kiến của người khác, ngã trì rất nặng, cố chấp quan niệm, không biết cách học lắng nghe kiến nghị của bạn bè, những người có Phá hoặc Nhâm thì nói hoài người ta cũng không nghe, không nên cố gắng khuyên nhủ quá nhiều, vì không có ích lợi gì hết, suy nghĩ cái ngã chấp rất nặng, không nghe ý kiến của người khác
Người có Nhâm thì cá tính quá cương liệt, đều là người có chủ quan cố chấp, kiên trì ý kiến của mình, không nghe người khác khuyên nhủ, luôn tự mình theo ý mình, nên cẩn thận không điều hòa được với người khác nên rước thị phi
Mình khá kiên trì, mình luôn tỉnh táo trong vấn đề phân biệt gianh giới giữa cổ hủ bảo thủ cứng đầu với việc bảo vệ quan điểm của bản thân. Nếu thấy không hợp lý mình sẵn sàng thay đổi ngay lập tức. Tính mình khá cứng rắn, lý trí, nhưng mình luôn đặt mình vào vị trí người cần nhìn nhận chứ không phải tự ý theo ý thích bản thân

Nhâm có tính công kích, như con hổ, có cách hành động rất mạnh, tìm cách áp bá, thích bá đạo, yêu theo cách của Nhâm, nếu là người không có tự ngã thì sẽ cảm thụ được hạnh phúc của Nhâm, nhưng nếu có tự ngã cao thì sẽ cảm thấy buồn, thống khổ
Đúng là khi hành động mình rất mạnh bạo, có phần áp đảo, và đôi khi gây áp lực với người đối diện, mình vẫn đang cố gắng khắc phục điều đó

=> phần này theo mình thì được tầm 15%

Trong Phân " Mệnh an tại Quyền" anh thấy đúng bn phần, và phần chữ nghiêng anh thấy đúng bao nhiêu phần :-?

Tổng hợp mình gộp 2 phần là được 45%
Cảm ơn TheLinh đã bỏ thời gian, sức lực xem giúp mình nhé!
Đầu trang

longle1989xh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi longle1989xh »

Sao ko thấy anh luận nữa ạ. Số tt 26 đây ạ
Đầu trang

RubyNg
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi RubyNg »

STT 34
Tên:Ruby
Ngày sinh: 1/10/Ất Sửu - 15h45

Nhờ bạn xem giúp. Cám ơn bạn nhé
Đầu trang

Hirasawa.thanh
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Hirasawa.thanh »

STT 35
Tên: Thành
Ngày sinh: 1/9/Bính Tý - 9h45

Em cám ơn anh ạ!
Đầu trang

thienhoanganhca
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi thienhoanganhca »

STT: 36
Tên: Anh
Ngay/ tháng /năm /giờ sinh: Bính Tý - Canh Tý - Tân Mùi - Nhâm Thìn (27/11/1991 AL, giờ Thìn)

Không biết 4 kiếp trước lạc trôi ở đạo nào. Thật tò mò quá!
Kính nhờ bác xem qua.
Cảm ơn bác nhiều.
Đầu trang

Li kim hoa
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Li kim hoa »

TheLinh đã viết: 06:09, 03/08/18 Chào các bạn, mời các bạn đăng ngày tháng năm sinh âm lịch lên rồi mình sẽ dùng Nhất Chưởng Kinh tính.giúp mọi người 4 kiếp trước các bạn thuộc đạo nào trong lục đạo : nhân, quỷ, súc,tu la,tien,hay phật đạo. Và tính cách mà các bạn bị ảnh.hưởng.

Các bạn nhớ nhé, là âm lịch.

Xin mời làm theo hướng dẫn dưới đây.

VD: Số Thứ Tự: STT 1

Họ tên- anh A, chị B. Ngay/ tháng /năm /giờ/ sinh.

Rồi, xin mời mọi ngươid >:D<

Tất nhiên, tốt nhất là giờ âm lịch phải chính xác kết quả mới đúng đc, hehhêh

Còn bạn nào sinh tháng nhuận thi.nói trc là nhuận nhé, để mình có cách tính khác.

li kim hoa- stt:37
Anh TheLinh xem giúp em nhé! 2/2/1993
li kim hoa-stt:38(21/7/1990)
Đầu trang

meomeo00
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi meomeo00 »

STT: 38
Tên: Huong (Nữ)
Ngày sinh: 19/06/1989 (AL) , giờ sinh: Mão (6h30)
Mong Thelinh xem giúp,
Chúc bạn một ngày vui vẻ
Đầu trang

DVTPharma
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi DVTPharma »

OMG.
STT: 39
Name: DVT