Quán TheLinh: Tử Vi.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
TheLinh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Quán TheLinh: Tử Vi.

Gửi bài gửi bởi TheLinh »

pippy đã viết: 21:26, 03/08/18 stt 10
Hình ảnh

mình cao 1m75 nặng 70kg
mình muốn hỏi đại vận sắp tới , có quen ai và cưới vợ nữa k , công việc ổn k ạ
tại giờ li di vợ và công việc cũng k ổn lắm :)
Chào anh, anh có thấy sức khỏe giới tính của mình thuộc dạng đỉnh. Dài và mạnh, thích bạo lực chút, kỹ thuật khá đặc dị.

Anh khá nóng tính.

Anh là còn trưởng, có cái sẹo nào trên đầu ko anh?

Bây giờ công việc của anh là làm gì.

Cung thê của anh dính Hỏa Không(D) thì hôn nhanh chóng, gia sat tinh đà kình cô quả thì sợ cũng không lâu bền. Vỡ vài mối mới xong.

Em thấy tới 2 năm nữa là 36t âm, vào ĐV mới. Mệnh kim vài ĐV tam hợp kim đắc thái tuế tứ linh, Dương Lương lộc quyền, Xương khúc quang quý hóa lộc. Trong khi Phá Quân cư tài KK(D) ăn song hỷ Thì quả là 10 năm đắc thời đắc lộc, sự nghiệp phát triển vũ bão.

Đồng thời cũng là năm 36t này, tiểu vận tại ngọ, vào hạn đào hồng hóa khoa. Hóa khoa này là đệ nhất giải thần, có khoa thì ko ngại thiên không. Nên em dự là anh sẽ tìm được ý chung nhân lâu bền trong năm này. Trong khi đó thái tuế động quang quý trong tam hợp đv. Quang quý sửu mùi là thế đắc địa, đại vận gặp nó thì tiêu tai giải nạn, gặp nhiều may mắn, nó là phúc tinh đem lại nhiều sự tốt lanh.

Quan trọng là ở ĐV 10 năm 36-46 này khá hơn rất nhiều trong đv 26-36 trước, thuận lợi hơn cho từ công danh tới hôn nhân. ĐV trước dính đủ thiên không cô quả thì bất lại gia đà hỏa nhị sát tinh thì càng bất lợi cho hôn nhân.

hehehe

Hẹn chị khi khác vậy, chứ 20nguoi là em đủ sấp mặt rồi :))
Phương An đã viết: 09:02, 04/08/18 Tiếc quá vì vô muộn không còn suất nào. Nếu có còn vé vớt nào cho chị một vé nhé Thế Linh :D

TheLinh đã viết: 21:47, 03/08/18 Vậy đã đủ 20 ls, mình xin đóng topic tại đây. Xin cảm ơn mọi người đã ủng hộ.

Minh sẽ cố gắng xem dần cho mọi người.

Hẹn mọi người chút xíu nữa, em ra ngoài làm trận liên minh đã. hehehee
Đầu trang

rubytv
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi rubytv »

tepi đã viết: 07:53, 04/08/18 Thuy: tựu chung năm nay... sinh hoạt ko điều độ... dễ có triệu chứng về gân côt/đau dây chằng...vào buổi sáng...
À nhỏ bản thân e thì có việc làm...:-?
Nhỏ kia thì chưa :-?

Năm nay & năm sau dễ nạp nhiều calorie nhoé...
Lol anh cũng lập 1 topic đi cho em tham gia với nào :))
Đầu trang

TheLinh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Thôi anh Gấu cứ ở đây, thỉnh thoảng vào support cho em 8->
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

TheLinh đã viết: 08:53, 04/08/18
Năm sau thì em thấy anh có cơ dễ đi đá lẻ lắm :))

Phải tới năm Tý 32 tuổi âm, anh mới gặp đc người một nửa của mình. Tiểu vận tại Di trong tam hợp phúc di thê, vận Đào hồng tướng quý-mối nhân duyên trời ban.

Vợ là người ở nơi xa, hoặc có thể vì đi xa mà gặp. tiểu vận tại Di lưu mã, l.mã mã hà.

Bà này thì đẹp rồi đào hoa cư thê mà, nhưngh không vấn đề gì linh tihn đâu anh. Bởi lộc tồn thì chế đc cái xấu của đào hoa. Cũng bởi lộc tồn cư thê nên lấy vợ muộn. Lấy vợ xong thì công danh tài lộc sẽ khá hơn. Bà này thuộc dạng vượng phu đấy :-?
Đá lẻ là sao cơ?
Confirm là năm 32 tuổi cưới đẹp nhất (giải quyết dc nhiều vấn đề), còn gặp thì có thể là từ bây giờ chứ :))
Với cả anh đẻ mổ, độ số trong tử vi sẽ thấp hơn trong Tử Bình.
Trong Tử Bình, 2020 là năm Tý, 2 Ngọ đánh 1 Tý động cung Thê, cưới vk là đẹp nhiều đường.
Năm nay cũng đẹp vì Dần Ngọ Tuất tam hợp động Thê cung.

Cảm ơn TheLinh nha :x
Đầu trang

TheLinh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

MarkHolland đã viết: 10:50, 04/08/18
TheLinh đã viết: 08:53, 04/08/18
Năm sau thì em thấy anh có cơ dễ đi đá lẻ lắm :))

Phải tới năm Tý 32 tuổi âm, anh mới gặp đc người một nửa của mình. Tiểu vận tại Di trong tam hợp phúc di thê, vận Đào hồng tướng quý-mối nhân duyên trời ban.

Vợ là người ở nơi xa, hoặc có thể vì đi xa mà gặp. tiểu vận tại Di lưu mã, l.mã mã hà.

Bà này thì đẹp rồi đào hoa cư thê mà, nhưngh không vấn đề gì linh tihn đâu anh. Bởi lộc tồn thì chế đc cái xấu của đào hoa. Cũng bởi lộc tồn cư thê nên lấy vợ muộn. Lấy vợ xong thì công danh tài lộc sẽ khá hơn. Bà này thuộc dạng vượng phu đấy :-?
Đá lẻ là sao cơ?
Confirm là năm 32 tuổi cưới đẹp nhất (giải quyết dc nhiều vấn đề), còn gặp thì có thể là từ bây giờ chứ :))
Với cả anh đẻ mổ, độ số trong tử vi sẽ thấp hơn trong Tử Bình.
Trong Tử Bình, 2020 là năm Tý, 2 Ngọ đánh 1 Tý động cung Thê, cưới vk là đẹp nhiều đường.
Năm nay cũng đẹp vì Dần Ngọ Tuất tam hợp động Thê cung.

Cảm ơn TheLinh nha :x
Đấy là trong trường hợp chưa có.

Nếu có rồi thì năm sau có thể ra sản phẩm :-?
Đầu trang

pippy
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi pippy »

TheLinh đã viết: 09:20, 04/08/18
pippy đã viết: 21:26, 03/08/18 stt 10
Hình ảnh

mình cao 1m75 nặng 70kg
mình muốn hỏi đại vận sắp tới , có quen ai và cưới vợ nữa k , công việc ổn k ạ
tại giờ li di vợ và công việc cũng k ổn lắm :)
Chào anh, anh có thấy sức khỏe giới tính của mình thuộc dạng đỉnh. Dài và mạnh, thích bạo lực chút, kỹ thuật khá đặc dị.

Anh khá nóng tính.

Anh là còn trưởng, có cái sẹo nào trên đầu ko anh?

Bây giờ công việc của anh là làm gì.

Cung thê của anh dính Hỏa Không(D) thì hôn nhanh chóng, gia sat tinh đà kình cô quả thì sợ cũng không lâu bền. Vỡ vài mối mới xong.

Em thấy tới 2 năm nữa là 36t âm, vào ĐV mới. Mệnh kim vài ĐV tam hợp kim đắc thái tuế tứ linh, Dương Lương lộc quyền, Xương khúc quang quý hóa lộc. Trong khi Phá Quân cư tài KK(D) ăn song hỷ Thì quả là 10 năm đắc thời đắc lộc, sự nghiệp phát triển vũ bão.

Đồng thời cũng là năm 36t này, tiểu vận tại ngọ, vào hạn đào hồng hóa khoa. Hóa khoa này là đệ nhất giải thần, có khoa thì ko ngại thiên không. Nên em dự là anh sẽ tìm được ý chung nhân lâu bền trong năm này. Trong khi đó thái tuế động quang quý trong tam hợp đv. Quang quý sửu mùi là thế đắc địa, đại vận gặp nó thì tiêu tai giải nạn, gặp nhiều may mắn, nó là phúc tinh đem lại nhiều sự tốt lanh.

Quan trọng là ở ĐV 10 năm 36-46 này khá hơn rất nhiều trong đv 26-36 trước, thuận lợi hơn cho từ công danh tới hôn nhân. ĐV trước dính đủ thiên không cô quả thì bất lại gia đà hỏa nhị sát tinh thì càng bất lợi cho hôn nhân.

sức khỏe của mình cũng thuộc diện khỏe so với mọi người xung quanh dù cũng nhậu nhẹt ác liệt , thuốc lá mới cai chưa được 1 tháng nay .
mình nóng tính , giờ chắc cũng ngoài 3x nên cũng nhịn tốt hơn trước .
mình k phải con trưởng , ở giữa , trên có chị gái , dưới có em gái , k có cái sẹo nào trên đầu cả .
đại vận này mình cũng làm nhiều việc chỉ được thời gian là chuyển qua cái khác , giờ đang làm kinh doanh bên mảng xây dựng cũng thấy đang chán rồi , chung lại là mình cũng k làm việc công ty được lâu , toàn lăn lộn ở ngoài .
cám ơn bạn mình sẽ chờ đại vận sắp tới để phản hồi cho bạn , từ đầu năm đến giờ cũng có gặp gỡ vài người mà chả tới đâu .
Đầu trang

TheLinh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

men245187088 đã viết: 21:29, 03/08/18

Nhờ bạn ngó qua tài phúc hộ mình với toàn sát tinh hạng nặng
Ls này có đứng ra làm chủ được k hay là phải núp bóng vk làm ạ.
Thanks bạn.
Cung phúc như này thì bất lợi cho nữ, nhưng may anh là nam.

Hồng loan cô quả, thì trong họ nhiều người đàn bà ở ngóa, hoặc ko lấy chồng. Hồng loan rêu đà Chuyện tc trai gái cũng lằng nhằng phức tạp.

Phúc xấu thì nên xa quê lập nghiệp.

Tính anh thì nóng tính, trực tính, nội tâm động đãng khó yên một chỗ.

Tính cũng tiêu hoang. Tiêu xài nhiều khi bạo tay lắm.

Thấy anh ăn khỏe uống cũng khỏe, khẩu vị rất tốt. mệnh anh có thiên trù hỏa tinh thì nấu ăn khéo lắm nhỉ.

Thấy Đv thứ 2 Thiên mã tràng sinh thì Anh chắc sớm xa gia đình từ bé. Anh đang ở việt nam không, ly hương?

Còn việc làm chủ được không, Anh thì làm chủ được. nhưng bởi tính anh tiêu hoang mà nóng vội quá, nên chọn cô vợ nữ công gia chánh tí để bù đắp.

Không biết anh đang làm về gì, thực phẩm hay nhà dất.

Vận này của anh thì khó mà tụ tài, Địa không(D) hao đà thì ra nhiều mà tụ ít.

Nhưng số anh càng về sau càng khá.

ĐV 34-43 Xương khúc hóa khoa, tứ linh, vận thái tuế, long hà long phi, thì sự nghiệp lên cao, nhiều người biết tới, cũng chủ đi đây đi đó nhiều.

Tiếc rằng cung phúc kia hơi xấu, phúc luôn ở thế lục xung với tài. Phúc xấu thì tài khó tụ. Có thể lên cao nhưng không bền. Lên càng cao thì họa ngầm càng nhiều, anh nên làm từ thiện nhiều chút.

Nhưng anh yên tâm là mệnh này cũng " Mang danh gì với núi sông".

Ý em muốn nói anh là nam trưởng ấy anh.
pippy đã viết: 11:03, 04/08/18
pippy đã viết: 21:26, 03/08/18
sức khỏe của mình cũng thuộc diện khỏe so với mọi người xung quanh dù cũng nhậu nhẹt ác liệt , thuốc lá mới cai chưa được 1 tháng nay .
mình k phải con trưởng , ở giữa , trên có chị gái , dưới có em gái , k có cái sẹo nào trên đầu cả .
đại vận này mình cũng làm nhiều việc chỉ được thời gian là chuyển qua cái khác , giờ đang làm kinh doanh bên mảng xây dựng cũng thấy đang chán rồi , chung lại là mình cũng k làm việc công ty được lâu , toàn lăn lộn ở ngoài .
cám ơn bạn mình sẽ chờ đại vận sắp tới để phản hồi cho bạn , từ đầu năm đến giờ cũng có gặp gỡ vài người mà chả tới đâu .
Sửa lần cuối bởi TheLinh vào lúc 11:39, 04/08/18 với 1 lần sửa.
Đầu trang

pippy
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi pippy »

TheLinh đã viết: 11:30, 04/08/18
men245187088 đã viết: 21:29, 03/08/18

Nhờ bạn ngó qua tài phúc hộ mình với toàn sát tinh hạng nặng
Ls này có đứng ra làm chủ được k hay là phải núp bóng vk làm ạ.
Thanks bạn.
Cung phúc như này thì bất lợi cho nữ, nhưng may anh là nam.

Hồng loan cô quả, thì trong họ nhiều người đàn bà ở ngóa, hoặc ko lấy chồng. Chuyện tc trai gái cũng lằng nhằng phức tạp.

Phúc xấu thì nên xa quê lập nghiệp.

Tính anh thì nóng tính, trực tính, nội tâm động đãng khó yên một chỗ.

Tính cũng tiêu hoang. Tiêu xài nhiều khi bạo tay lắm.

Thấy anh ăn khỏe uống cũng khỏe, khẩu vị rất tốt. mệnh anh có thiên trù hỏa tinh thì nấu ăn khéo lắm nhỉ.

Thấy Đv thứ 2 Thiên mã tràng sinh thì Anh chắc sớm xa gia đình từ bé. Anh đang ở việt nam không, ly hương?

Còn việc làm chủ được không, Anh thì làm chủ được. nhưng bởi tính anh tiêu hoang mà nóng vội quá, nên chọn cô vợ nữ công gia chánh tí để bù đắp.

Không biết anh đang làm về gì, thực phẩm hay nhà dất.

Vận này của anh thì khó mà tụ tài, Địa không(D) hao đà thì ra nhiều mà tụ ít.

Nhưng số anh càng về sau càng khá.

ĐV 34-43 Xương khúc hóa khoa, tứ linh, vận thái tuế, long hà long phi, thì sự nghiệp lên cao, nhiều người biết tới, cũng chủ đi đây đi đó nhiều.

Tiếc rằng cung phúc kia hơi xấu, phúc luôn ở thế lục xung với tài. Phúc xấu thì tài khó tụ. Có thể lên cao nhưng không bền. Lên càng cao thì họa ngầm càng nhiều, anh nên làm từ thiện nhiều chút.

Nhưng anh yên tâm là mệnh này cũng " Mang danh gì với núi sông".

Ý em muốn nói anh là nam trưởng ấy anh.
pippy đã viết: 11:03, 04/08/18

uh đúng rồi bạn , mình trưởng nam bên họ nội luôn .
Đầu trang

tana
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi tana »

TheLinh đã viết: 08:38, 04/08/18
tana đã viết: 21:21, 03/08/18 Stt5
Mong được a xem giúp
- Miêu tả sơ qua ngoại hình: thấp người tầm 1m55, vừa người, ko mập ko ốm, e bị cận từ nhỏ, da ngăm đen ( mà e mới đi bắn mắt xong tháng này, ko biết có tính hết cận)
- E muốn hỏi về sự nghiệp và tình duyên. E vừa nghỉ làm chỗ cũ, đang qua chỗ mới, ko biết sự nghiệp sau này ổn định, tài vận tốt không ạ
- Về tình duyên: e đắn đo ng e đang iu sau này có cưới ko, mối tình đầu đến giờ gần 10 năm mà a ấy ko có gì ổn định hết. E đang thích 1 người khác gần đây, nhưng ko biết ng thứ 2 này ra sao, có thật lòng với e ko nữa hay chỉ đùa giỡn rồi thôi.

Mong đc a xem giúp, e cám ơn a.
Hình ảnh
Chào chị, chị làm về mảng văn hóa sách vở. viết lách hả.

Mệnh triệt, thân cư di thì Tính chị hướng ngoại, di chuyển liên tục khó ở yên một ?

Thái Dương chủ quý, thái âm chủ phú. Quan chị Thái dương cư tỵ, có thai cáo khoa việt. thì sau này nổi danh lắm. Bằng sắc danh tiếng sẽ không thiếu. Làm công việc mang tính xã hội được.

Chồng chị thiên mã cư phu, thì dễ gặp nơi xa. Cự đà hình thì ăn nói có phần khắc nghiệt, Hình quyền thì nóng tính lắm. Ân quang, thì vì ân tình mà tới với nhau. Xương khúc khôi thai tọa thì lấy chồng sang quý.

Trong DV 24-33 tại phúc dính hao mã, thì dễ ly hương lập nghiệp. lại thân cư di thì điều đó càng đúng.

Mình làm sale, ko có liên quan gì văn hóa sách vở. Người iu quen nhiều năm đó giờ là ở HCM, mình cũng lớn lên sinh sống làm việc HCM từ nhỏ. Ko biết tài vận mình năm sau có tốt không Thelinh, tầm năm nào thì có hạn kết hôn, iu nhau 10 năm lâu quá giờ bảo đợi thêm 5-7 năm nữa cũng nản nản
Đầu trang

TheLinh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

LiRuan đã viết: 21:30, 03/08/18 STT12:

Miêu tả sơ qua ngoại hình: Cao 165 cm nặng 50 kg, có cận nhẹ, gương mặt sáng ưa nhìn, trẻ hơn tuổi.

Câu hỏi muốn hỏi: em xem giúp chị chuyện công việc (năm nào phát tài lộc?) và tình duyên (hạn kết hôn? người chồng thế nào?) nhé. Cảm ơn em nhiều!

Hình ảnh
Mệnh chị VCD được âm dương khoa lộc sáng chiếu đang đáng ra sẽ rất đẹp. Tiếc rằng Triệt đương đầu nên thiếu niên tân khổ.

Triệt tại đây cung hơi vô duyên, làm âm dương không chiếu về mệnh được. Sau 33 triệt kia yếu dần, thì sẽ đắc cách nhật nguyệt chiếu bích. Tức mệnh vcd được âm dương cư mùi chiếu về. Mọi thứ bổng trở lên tốt đẹp hơn rất nhiều.

Chị đang ở DV Thiên lương cư tỵ, có Lộc Hao kình Hỏa thì bất lợi cho tụ tài. Nhưng lợi về danh tiếng học tập, bởi Âm Dương(D) khoa tả hữu từ tam hợp chiếu về.

Tới đv sau qua 33 tuổi, đắc cách Lộc mã giao trì, ăn điệp quyền Quốc ấn hóa quyền. Với cách cục này, thương nhân thì kinh doanh đắc lợi, tài lộc dồi dào, quan nhân thì quan vận hanh thông sự nghiệp lên cao.

Chồng thị thì ông này có phần nóng tính, răng hơi hô một tí- phá toái. anh nàyhơn chị vài ba tuổi. Có tả phù và hao, thì sẽ trải qua 2 mối không như ý. Có một mối bị ng thứ ba chen chân vô.

Năm tý gặp đối tượng, ông này trông khá phong độ, sang trọng, chị sẽ là người chủ động. năm Sửu có thể kết hôn và đẻ em bé
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”