Quán TheLinh: Tử Vi.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
tepi
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Quán TheLinh: Tử Vi.

Gửi bài gửi bởi tepi »

rubytv đã viết: 09:44, 04/08/18 Lol anh cũng lập 1 topic đi cho em tham gia với nào :))
tôi mới học tv đc 1 tuần :-(... vào đây chém thôi... tôi ko biết gì đâu
Đầu trang

rubytv
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi rubytv »

tepi đã viết: 11:42, 05/08/18
rubytv đã viết: 09:44, 04/08/18 Lol anh cũng lập 1 topic đi cho em tham gia với nào :))
tôi mới học tv đc 1 tuần :-(... vào đây chém thôi... tôi ko biết gì đâu
Lol em nhận ra anh là ai mà :)) dù anh ko dùng tên animal làm nick nữa =))
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
ThamLangV
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi ThamLangV »

TheLinh đã viết: 08:53, 05/08/18
ThamLangV đã viết: 21:31, 03/08/18 Stt 13
Lại hóng tiếp thôi
Cao 1,63 m
Mặt tròn vuông, hơi béo, hồi bé mụn dữ lắm
Câu hỏi: anh liệu có còn đổi việc nữa ko?
Cảm ơn em
Hình ảnh
Đúng là c2 trở đi thì anh mụn nhiều thật, đại vận thứ 2 dinh không kiếp hình. Chắc không chỉ mụn, xưa đi học đánh nhau nhìu ko anh :-?

Anh âm nam, mệnh nằm cung dương, sinh ban ngày, âm dương hãm địa, thái dương gặp tuần. Thì chắc anh khắc cha nhiều hơn và không hợp cha.

Quay qua Thấy phụ mẫu triệt, đv thứ 2 long hà long phi chắc anh sớm xa gia đình và ko ở cùng cha? :-?

Năm nay anh tiểu vận tại Tuất, có l.mã tại quan hao cô quả, thì tượng di chuyển công tác. Thấy có Hồng đào thiên quý gặp thiên không l.mã co quả thì chắc 1 là di rời công tác tới chỗ mới thì gặp tiểu tình nhân. Hoặc gặp rồi nhưng bởi vì di rời nên xa cách :-?

Năm sau tiểu vận anh tại hơi. Mã gặp l.Mã. Ấn bị triệt-ấn mẻ ấn nứt, thì công việc lại có vấn đề mà thay đổi thôi. Nói qua Quốc ấn thể hiện chức vị, quyền vị, trong công việc rất ngại những đv hay tiểu vận gặp ấn triệt. là tượng công việc có điều thay đổi chuyển biến xấu.

Mã Hỏa l.Đà l.hư lại thiêm triệt, thì năm sau anh đi lại cẩn thận. Phóng xe từ từ kẻo thương tích tay chân.

Thái tuế tại tật. kích động thái dương(H) Quyền Phục binh thì cẩn thận bị công an tuýt còi. hoặc trong cv cẩn thận tiểu nhân hãm hại.
Cảm ơn TheLinh nhiều nhé
Anh có vài lời phản hồi như sau:
- Hồi bé nhiều mụn , có tổ chức đánh nhau :)) kiểu nhue tuổi nhỏ hiếu thắng , mà toàn bị đánh!
- Đúng là anh rất khắc với cha, qua đv2 anh ko còn ở với cha nữa
- Năm nay đúng là anh phải di chuyển xa khá nhiều, nhưng vì công việc thì ít thôi, mà cũng chưa gặp "tiểu tình nhân", đợi tiếp vậy :)
Và như em nói thì khá băn khoăn về năm sau, Liệu Tham gặp Hỏa Linh ko cứu vớt được gì sao?
Đầu trang

TheLinh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TheLinh »

kamichan đã viết: 21:40, 03/08/18 STT: 18
Mình cao khoảng 1m50, mặt tròn bầu bĩnh, mắt bị cận. Con út trước đó có anh trai
Mình muốn xem về cung quan, tài bạch, liệu m có làm quan chức được không và cung phu thê, bao giờ m lấy chồng và người chồng là người như thế nào
Cảm ơn b

Hình ảnh
Chào chị, Chị mệnh mộc, Mệnh cư cung ngọ tam hợp Dần ngọ tuất hỏa. là mộc bị tiết khí, chính tinh thất sát hành kim thì lại không trợ lực được gì cho bản mệnh.

Trong đv thứ 2 tại cung phụ mẫu, dính đủ 4 sát tinh kk kình hỏa thì thấy rằng thời niên thiếu chị không được bố mẹ trợ lực cho lắm và bố mẹ rất khó tính với chị. Đồng thời đó cũng là năm tháng khó khăn của chị, Mệnh mộc đi qua đv dính 3 con sát tinh hành hỏa và 1 con hành kim thì hẳn sức khỏe cũng có phần kém hơn bạn cùng lứa. Chắc chị trước mặt sẽ nhiều mụn, giờ đỡ hơn nhưng trước người sẽ khá gầy, có phần xanh xao. May ằng có quang quý cứu giải nên không tới nỗi nào.

Vậy có thể lý giải tại sao mệnh thất sát lại cao có m50 như chị tả.

Quay lại câu hỏi của chị, rằng lá này có làm quan chức được không.

Em thấy cũng là được đấy chị ajk.

Lam quan thì trước hết phải xem Cấp trên, bộ hạ cos đắc lực không tồi tính.

Tam hợp phụ nô của chị ngoài thể hiện bố mẹ và bạn bè. Thì còn là nơi thể hiện Cấp trên và tay chân bộ hạ. Tuy dính đủ 4 sát tinh nhưng phải xem mệnh này có dụng được không.

Phụ nô tam hợp mộc đồng hành bản mệnh, quang quý thì chủ quý nhân.

Thứ nhất là Thất sát ưa kình dương, Tham lang thích linh hỏa. Quang quý thì giải được không kiếp. Quan trọng là chị mệnh thiếu dương tại ngọ thì khôn ngoan, nhạy bén đa mưu túc trí. Thân Tham lang thì giao tiếp giỏi, đa biến, Tham lang Quyền ấn thì phong thái oai hùng, dễ làm người khác nể sợ, tín phục. Không những thế, tham lang chủ tham vọng nhiều, đi với quyền ấn thì "tham quyền cố vị" lắm. Càng về sau chị ăn vào thân cư tham lang nhiều hơn thì điều này càng rõ, chị sẽ thấy mọi thứ nhẹ nhàng hơn nhiều.

Tam hợp Phụ nô-chỉ cấp trên và bộ hạ cấp dưới của chị là bộ cơ cự đồng Quang quý KK hỏa kình. Trông tuy rằng xấu, đám này cũng chả ra gì nhưng với người khôn khéo như chị thật ra chúng đều là đám tay chân đắc lực.

Chị thì Càng về sau sẽ càng khá hơn. Bởi càng về sau mệnh chị ăn nhiều vào tham lang. Tham lang mộc cư đất dần -âm mộc cùng hành bản mệnh. Nói dễ hiểu là thời vận của chị sẽ rơi vào vị trí đắc địa hơn.

Đồng thời nói rằng càng về sau cị sẽ càng khá hơn bởi trong đại vận này 25-34 ở cung phúc đức dính cô quả hóa kỵ. Chị nhìn qua cung phúc đức chị sẽ thấy.

Cô quả mang nghĩa cô độc cô đơn, không hòa hợp, một mình và trơ trọi, không người giúp. Hóa kỵ chủ thi phi, nghi kỵ, rèm pha.

Làm quan mà gặp thời vận Cô quả hóa kỵ thì sao làm đc việc lớn, nên mới nói thời vận của chị chưa tới.

Sau 35 là thời điểm đắc lợi của cuộc đời chị. Nên câu trả lời của em là chị làm quan chức được, ngoài ra lá này kinh doanh cũng được không vấn đề gì cả. nhưng phải qua 35 là đẹp nhất.

Về việc tình cảm, em thấy năm này gặp rồi đấy chứ. Năm này thái tuế kích động tướng quân giải tuần ở quan, cũng là hạn đào hồng. Nhưng đào hoa dính l.kình thì tượng hoa tàn, lại là hạn đào không không có sao cứu giải thì chắc mối quan hệ không tới đâu. hay chỉ thoáng qua rồi thôi.

Năm sau cũng có tín, năm sau vào hạn thiên lương(H) đà l.mã rêu dục. quan trọng là l.thái tuế vẫn kích động giải tuần cho tướng quân-người đàn ông. Nên em nghĩ năm sau chị sẽ có mối "quan hệ" rồi qua năm nữa vào vận khôi việt long hỷ vượng thì có thể cưới và đẻ em bé.

Chị hỏi em làm quan chức được không làm em rất "khó nhằn", bảo đảm người bt gặp lá này sẽ kêu chị đi kinh thương ngay. Nhưng yên tam, em nói là có, và cái này em khá tự tin :-bd :-?

Cho em hỏi công tác của chị hiện giờ là gì?
Đầu trang

TheLinh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

ThamLangV đã viết: 16:04, 05/08/18
TheLinh đã viết: 08:53, 05/08/18
ThamLangV đã viết: 21:31, 03/08/18
Cảm ơn TheLinh nhiều nhé
Anh có vài lời phản hồi như sau:
- Hồi bé nhiều mụn , có tổ chức đánh nhau :)) kiểu nhue tuổi nhỏ hiếu thắng , mà toàn bị đánh!
- Đúng là anh rất khắc với cha, qua đv2 anh ko còn ở với cha nữa
- Năm nay đúng là anh phải di chuyển xa khá nhiều, nhưng vì công việc thì ít thôi, mà cũng chưa gặp "tiểu tình nhân", đợi tiếp vậy :)
Và như em nói thì khá băn khoăn về năm sau, Liệu Tham gặp Hỏa Linh ko cứu vớt được gì sao?
Anh nhìn vào ls là thấy, thang 7 âm quý hồng loan. hoặc tháng 11 âm đào hoa. :-?

Còn năm sau. THam linh phát quý, tham hỏa thì phát phú.

Mệnh tham lang vào đv linh hay hỏa thì đẹp hơn. Nếu vào tiểu vận thì kém hơn. nhưng quan trọng anh ăn hỏa linh song lộc là hóa lộc lộc tồn, nên năm sau dự có một mớ lớn hehehe :-j :-bd
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
ThamLangV
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi ThamLangV »

TheLinh đã viết: 16:16, 05/08/18
Anh nhìn vào ls là thấy, thang 7 âm quý hồng loan. hoặc tháng 11 âm đào hoa. :-?

Mệnh tham lang vào đv linh hay hỏa thì đẹp hơn. Nếu vào tiểu vận thì kém hơn. nhưng quan trọng anh ăn hỏa linh song lộc là hóa lộc lộc tồn, nên năm sau dự có một mớ lớn hehehe :-j :-bd
Haha, tuần sau là bước qua tháng 7 âm rồi, hồi hộp đón Hồng Loan quá :))
Thật ra trong tháng 5 âm, tự dưng có nhiều người "dở chứng" mai mối cho anh, nhưng a xin kiếu hết để đón tháng 7 này :D
Năm sau nhiều tiền nhưng công việc chuyển biến xấu, cũng lạ nhỉ 🤔

Cảm ơn em nhiều nhé!
Đầu trang

TheLinh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

ThamLangV đã viết: 16:27, 05/08/18
TheLinh đã viết: 16:16, 05/08/18

Thật ra trong tháng 5 âm, tự dưng có nhiều người "dở chứng" mai mối cho anh, nhưng a xin kiếu hết để đón tháng 7 này :D

Cảm ơn em nhiều nhé!
Thật ra cái ân triệt này em mới biết, chưa được nghiejm lý nhiều. heheheh, vậy chờ năm sau xem sao :-?

Còn 4 LS nữa, em xin hẹn mọi người sáng mai em xem nốt nhé :D
Đầu trang

tieuca92
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi tieuca92 »

TheLinh đã viết: 10:54, 05/08/18 Chị Mệnh kim, mệnh sinh cục, đang trong đv tam hợp thủy. Thì rất mệt mỏi, mình làm nhiều mà chẳng đc bao, mình làm người hưởng.

Năm nay tiểu vận vs lưu niên trùng phùng cung phúc. Phù tuế l.đà đẩu. Thái tuế động quan có kỵ đà tang, sợ rằng trong cv có tranh chấp bất lợi.

L.mã hao Không(D), thái tuế động quan. kết hợp với dự đoán ở trên thì sợ rằng chị năm nay có biến động, thay đổi công tác, chỗ ở.
=> công việc chị đúng là có trục trặc chắc do cung quan chị xấu nhưng cấp trên trực tiếp giúp đỡ chị nhiều (cung phụ mẫu tốt??) nên chị nửa muốn đi nửa không, em xem giùm chị năm sau xin chuyển việc có tốt không hj.

Đồng thời năm nay l.mã gặp đà hình kình, l.kình l.hổ tại mệnh thiên tướng. Cẩn thận xe cộ hỏng hóc hoặc thương tích tay chânc đầu mặt.

Chị có bạn trai chưa, năm trước của chị thế nào? Em thấy năm trước vào vận đào hỷ thanh long việt phong cáo là có tín mà. Năm trước trong nhà chị, anh em gần có ai sinh đẻ gì ko chị?
=> năm trước có chị họ sinh đẻ à, chị chưa có bạn trai, năm trước chị mất liên lạc với người chị thích nên bùn lắm.
Chưa có thì năm sau em thấy đẹp nhất đó, năm sau sẽ có người chủ động tán tỉnh chị. Năm sau tiểu vận, lưu niên vào cung Phụ mẫu, tướng hồng mộc dục, có Phục hỷ xung chiếu.
=> nếu z chị hi vọng lúc đó đã quên được người chị thích.
Hình như chị làm cho công ty có vốn nước ngoài hả, có khách hàng hoặc đồng nghiệp ngoại quốc. nếu đúng thế thì năm sau trong những ng theo đuổi có cả ng nc ngoài.
=> chị làm công ty trong nước thui, công ty chị có nhập hàng bên trung quốc và sản xuất từ tài liệu bên đó thì có tính không nhỉ.
Thanks TheLinh nhiều hj.
Đầu trang

lylysasa
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi lylysasa »

Stt 18 rồi sắp đến lượt mình rùi hihi, mà mình thích cách luận giải của bạn ấy quá hi
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

ThamLangV đã viết: 16:27, 05/08/18

Cảm ơn em nhiều nhé!
Mai mối mãi mà khó tính quá.
Chẳng bù cho mình phải tự thân vận động :(
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”