Quán TheLinh: Tử Vi.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
kamichan
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Quán TheLinh: Tử Vi.

Gửi bài gửi bởi kamichan »

TheLinh đã viết: 16:07, 05/08/18
kamichan đã viết: 21:40, 03/08/18 STT: 18
Mình cao khoảng 1m50, mặt tròn bầu bĩnh, mắt bị cận. Con út trước đó có anh trai
Mình muốn xem về cung quan, tài bạch, liệu m có làm quan chức được không và cung phu thê, bao giờ m lấy chồng và người chồng là người như thế nào
Cảm ơn b

Hình ảnh
Chào chị, Chị mệnh mộc, Mệnh cư cung ngọ tam hợp Dần ngọ tuất hỏa. là mộc bị tiết khí, chính tinh thất sát hành kim thì lại không trợ lực được gì cho bản mệnh.

Trong đv thứ 2 tại cung phụ mẫu, dính đủ 4 sát tinh kk kình hỏa thì thấy rằng thời niên thiếu chị không được bố mẹ trợ lực cho lắm và bố mẹ rất khó tính với chị. Đồng thời đó cũng là năm tháng khó khăn của chị, Mệnh mộc đi qua đv dính 3 con sát tinh hành hỏa và 1 con hành kim thì hẳn sức khỏe cũng có phần kém hơn bạn cùng lứa. Chắc chị trước mặt sẽ nhiều mụn, giờ đỡ hơn nhưng trước người sẽ khá gầy, có phần xanh xao. May ằng có quang quý cứu giải nên không tới nỗi nào.

Vậy có thể lý giải tại sao mệnh thất sát lại cao có m50 như chị tả.

Quay lại câu hỏi của chị, rằng lá này có làm quan chức được không.

Em thấy cũng là được đấy chị ajk.

Lam quan thì trước hết phải xem Cấp trên, bộ hạ cos đắc lực không tồi tính.

Tam hợp phụ nô của chị ngoài thể hiện bố mẹ và bạn bè. Thì còn là nơi thể hiện Cấp trên và tay chân bộ hạ. Tuy dính đủ 4 sát tinh nhưng phải xem mệnh này có dụng được không.

Phụ nô tam hợp mộc đồng hành bản mệnh, quang quý thì chủ quý nhân.

Thứ nhất là Thất sát ưa kình dương, Tham lang thích linh hỏa. Quang quý thì giải được không kiếp. Quan trọng là chị mệnh thiếu dương tại ngọ thì khôn ngoan, nhạy bén đa mưu túc trí. Thân Tham lang thì giao tiếp giỏi, đa biến, Tham lang Quyền ấn thì phong thái oai hùng, dễ làm người khác nể sợ, tín phục. Không những thế, tham lang chủ tham vọng nhiều, đi với quyền ấn thì "tham quyền cố vị" lắm. Càng về sau chị ăn vào thân cư tham lang nhiều hơn thì điều này càng rõ, chị sẽ thấy mọi thứ nhẹ nhàng hơn nhiều.

Tam hợp Phụ nô-chỉ cấp trên và bộ hạ cấp dưới của chị là bộ cơ cự đồng Quang quý KK hỏa kình. Trông tuy rằng xấu, đám này cũng chả ra gì nhưng với người khôn khéo như chị thật ra chúng đều là đám tay chân đắc lực.

Chị thì Càng về sau sẽ càng khá hơn. Bởi càng về sau mệnh chị ăn nhiều vào tham lang. Tham lang mộc cư đất dần -âm mộc cùng hành bản mệnh. Nói dễ hiểu là thời vận của chị sẽ rơi vào vị trí đắc địa hơn.

Đồng thời nói rằng càng về sau cị sẽ càng khá hơn bởi trong đại vận này 25-34 ở cung phúc đức dính cô quả hóa kỵ. Chị nhìn qua cung phúc đức chị sẽ thấy.

Cô quả mang nghĩa cô độc cô đơn, không hòa hợp, một mình và trơ trọi, không người giúp. Hóa kỵ chủ thi phi, nghi kỵ, rèm pha.

Làm quan mà gặp thời vận Cô quả hóa kỵ thì sao làm đc việc lớn, nên mới nói thời vận của chị chưa tới.

Sau 35 là thời điểm đắc lợi của cuộc đời chị. Nên câu trả lời của em là chị làm quan chức được, ngoài ra lá này kinh doanh cũng được không vấn đề gì cả. nhưng phải qua 35 là đẹp nhất.

Về việc tình cảm, em thấy năm này gặp rồi đấy chứ. Năm này thái tuế kích động tướng quân giải tuần ở quan, cũng là hạn đào hồng. Nhưng đào hoa dính l.kình thì tượng hoa tàn, lại là hạn đào không không có sao cứu giải thì chắc mối quan hệ không tới đâu. hay chỉ thoáng qua rồi thôi.

Năm sau cũng có tín, năm sau vào hạn thiên lương(H) đà l.mã rêu dục. quan trọng là l.thái tuế vẫn kích động giải tuần cho tướng quân-người đàn ông. Nên em nghĩ năm sau chị sẽ có mối "quan hệ" rồi qua năm nữa vào vận khôi việt long hỷ vượng thì có thể cưới và đẻ em bé.

Chị hỏi em làm quan chức được không làm em rất "khó nhằn", bảo đảm người bt gặp lá này sẽ kêu chị đi kinh thương ngay. Nhưng yên tam, em nói là có, và cái này em khá tự tin :-bd :-?

Cho em hỏi công tác của chị hiện giờ là gì?
Cảm ơn em nhiều, TheLinh. Trước giờ chị cứ thắc mắc thất sát thủ mệnh thì như người ta nói thường cao, thô trong khi chị lại thấp
Đúng như em đã viết, đại vận thứ 2 cũng là những năm tháng khó khăn của chị, bố mẹ ko quá khó tính nhưng kỳ vọng vào chị nhiều nên nhiều lúc cảm thấy rất áp lực mêt mỏi. Cộng thêm hồi dậy thì mặt chị có nhiều mụn nên cũng làm bản thân mất tự tin và buồn. Nhưng may mắn là lên đại học và ra trường thì đã nó cũng hết
Em có viết tham lang chủ tham vọng nhiều, đúng là vậy, bản thân chị đôi khi cũng muốn an phận thủ thường cho đỡ mệt nhưng không hiểu sao trong thâm tâm vẫn muốn phải đạt được cái gì đó. Chị đang trong đại vận 25-34, mấy năm qua rất khó khăn thêm dính thi phi ở chỗ làm, hơn nữa lại cô độc không có ai mình có thể chia sẻ được
Năm này chị chuyển sang chỗ mới cơ quan nhà nước, hiên chị đang làm ở cơ quan Thuế
Về tình cảm thì c cũng gặp 1 người nhưng chị nghĩ là mối này chắc không đi tới đâu.
Nghe em nói vậy c cũng có thêm chút tự tin. Cho chị hỏi thêm 1 chút 5 năm cuối đại vận này có liệu có đỡ vất vả hơn không em, có năm nào cần đặc biệt chú ý trong công việc và cuộc sống không e ?
Đầu trang

devilguy.93
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi devilguy.93 »

STT 19:
Dạ em chào anh TheLinh. Cảm ơn anh bớt chút thời gian xem cho mọi người trên diễn đàn.
Em là nam, cao 1m78 nặng 73kg, bị cận từ hồi 10 tuổi. Em muốn hỏi anh vài câu về lá số của em được không ạ?
- Năm nay 26 tuổi nhưng em chưa có 1 mối quan hệ nào gọi là tình yêu cả :( . Hiện tại em đang tán 1 cô bé sinh năm 94 mà đang thấy nản quá. Anh xem giùm em xem xem mối qh này có đi tới đâu hoặc bao nhiêu tuổi em lấy vợ được ạ, các cụ ở nhà cứ giục suốt :((
- Cái thứ hai em muốn nhờ anh xem giùm em là công việc ạ. Hiện tại công việc của e đang khá lận đận, em không biết là năm sau có khá hơn ko?

Hình ảnh

Một lần nữa em xin cảm ơn anh rất nhiều \:D/
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Duccon_cdl13 »

TheLinh đã viết: 22:51, 03/08/18
Duccon_cdl13 đã viết: 21:13, 03/08/18 Số báo danh : 03
Ngoại hình : cao 1m67 nặng 54kg thân hình hoàn toàn hơi gầy , không cận mắt sáng đen láy , đuôi mắt hơi xếch lên , lông mày dài và cong như thanh kiếm ,sống mũi cao, đỉnh đầu có cục nổi cao , có nốt ruồi đỏ nằm trên đầu bên phải

Câu hỏi mình muốn hỏi : hạn kết hôn và cuộc đời sự nghiệp của minh...thân !
Hình ảnh
Bạn đang trong đv cơ nguyệt đồng lương, đà lực. Thiết nghĩ đv này chỉ.có thể làm những công việc tay chân, mang tính chất p hục vụ, sáng tạo, có tính thẩm mỹ cao, đem niềm vui tới cho mọi người - quan địa k h ông thiên h ỷ, hỷ thần, rêu y. Chứ chưa l ám chủ đc, vẫn p hải đứng dưới quyền người ta.

Tới đv 33, đắc thái thế, long hà, long hổ, long phi. Thì đắc lợi cho công danh sự nghiệp.

Đồng thời thân cư di, triệt yếu dần. Đv long hà long phi, thiết nghĩ bạn sẽ xuất ngoai trong đv đó.
mình hỏi thêm bạn được không : bạn xem đại vận 43-52 sẽ như thế nào ...cảm ơn bạn trước :)
Đầu trang

TheLinh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TheLinh »

DHuong1205 đã viết: 21:42, 03/08/18 Stt 19 :p
Hình ảnh
Em bị cận nặng, cao khoảng 1m6, da trắng xanh, gầy. Trầm tính ít nói. Xem giúp em về công việc ạ . Em cảm ơn.
Cung quan của bạn VCD lấy cung xung chiếu là Cơ Lương.

Có câu " Cơ lương thìn tuất tác vi lại" , ý nói bạn không nên tự kinh doanh, nên làm trong doanh nghiệp tập đoàn lớn có tính phục vụ, công tác xã hội. trọng tính khéo léo nghệ thuật, có tính chất mang niềm vui tiếng cười tới cho người khác - Quan lộc song hỷ dưỡng Dêu y(D).

Cung tài Cự môn Đà la(h) hảo(D) di hóa kỵ. thì cẩn thận lời ăn tiếng nói kẻo mang thị phi vào thân.

Nhìn qua cung nô thì thấy khách hàng là những người giàu có, địa vị, danh giá. Nô Phủ tướng Thái tuế lộc tồn long phượng Tràng sinh.

Lại nữa thấy Cung di Đồng Âm(MV) Khôi tọa Đào hoa cư tý, là cách cục đẹp chứng tỏ bề ngoài bạn khá sang trọng, thích trưng diện, ra ngoài dễ có quý nhân phù trợ, quyễn rũ trong mắt nam giới. Nhưng chính bởi điều đó dễ mang tới những tai tiếng thiij phi, nhất là bạn không hợp với phái nữ.

Bạn mệnh vcd triệt Đà hỏa hình không tức mệnh nhược, phúc lại tuần. Di cung Cơ nguyệt Đồng Lương Quyền lộc thì mệnh nhược thân cường, bạn nên xa hương lập nghiệp thì sẽ giàu có thành đạt hơn.

Tất nhiên được cái này sẽ mất cái kia, Di cung Đào hoa thiên không kiếp kỵ hao, tức sẽ đổ vỡ vài mối trong sự đau khổ, cay đắng.

Được cái bạn thân cư phu, nên cuối cùng cũng có bến đõ trọn vẹn. Mà Phu này Cơ Nguyệt Đồng lương lộc quyền hồng loan khôi việt, chủ chồng danh giá, tài giỏi, khéo léo.

Tử tức Phủ tướng Vượng Lộc tồn thái tuế tứ linh thì sau sinh con quý tử. Tầm 3 thằng con trai. Lộc tồn cư tử tức, còn có tượng sinh con xong tài lộc sẽ khá hơn.
Đầu trang

TheLinh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

lylysasa đã viết: 21:44, 03/08/18 stt 20
ngoại hình: cao 1.73 người gầy nặng 63 kg, mắt không bị cận, mắt sáng da trắng, lưng hơi gù, tính tình ít nói, ít giao tiếp, ít bạn bè...
câu hỏi muốn hỏi: về tình duyên vợ là người như thế nào? tính tình ngoại hình cơ bản như nào ạ? giúp đỡ cho mình không? khẳ năng kết hôn vào lúc nào ạ?
tình duyên mình lận đận lắm mong bạn xem giúp nhá, vài năm nay vẫn cô đơn lẻ bóng
cảm ơn bạn nhiều nha!!!
Hình ảnh
Chào bạn, bạn âm nam, mệnh cơ âm thuộc bộ âm diệu. mệnh cô quả thì nội tâm nhiều tâm sự, Đà la(h) thì nhiều khi ăn nói dễ mất lòng người dễ gây thị phi, đà hãm thì lại dễ nói lắp nói ngọng?

Dù rằng bề ngoài phong cách bảnh bảo, ăn mặc xanh đỏ tím vàng, thân thiện. Di cung hỷ Dêu y(D) Hỏa. Nhưng nội tâm thì khác

Lại nữa, Thân Cự môn Tuần thì chủ hướng nội, bên trong, sống khép mình, không phô trương, Có tính giấu, giấu gì thì tùy :-?

Bạn muốn hỏi về chuyện tình cảm.

Thê cung Thái Dương(M) khôi việt là tượng lấy vợ sang quý, chồng vì vợ mà quý. Vợ kiên trinh con trưởng, nóng tính, quán xuyến chăm lo gia đình. Hỏa trù thì vợ nấu ăn ngon, quyền kiếp hỏa trực phù thì vợ nóng tính, hay quát chồng, dễ nắm quyền chồng, nam chủ sợ vợ...... Cái này ko sao, kính lão đắc thọ, đội vợ lên đầu thì trường sinh bất tử mà :-?

Yên tâm là thê này vượng phu, mỗi tội nó nóng nó quát thì cố mà chịu. heheh

Thê cung Kiếp Hao thì đổ 1 2 mối mới yên ổn.

Năm sau có thể có và vỡ một mối, hoặc tình cảm trục trặc. Tới năm tý là ngon nhất.

Bạn đang trong Trong Đv Thê cung Đối cung đào quý thì lợi về hôn nhân tình cảm. Năm sau lưu niên đào hoa quý, tiếc rằng dính cô quả thiên không hao, thì sợ khó bền, không lâu dài.

Tới năm sau nữa là năm Tý 2020 thì đẹp nhất, Đại tiểu vận trùng phùng tại thê. Thái dương khôi việt rêu y hao hỷ quang thì chứng tỏ năm nay có biến động nhiều về chuyện tc hôn nhân, có người mai mối, hao tốn tiền tai-lấy vợ thì chả hao. Thêm thái tuế kích động đào hoa thiên quý xung tiểu đv. tức mối tình trời ban. :-h

TheLinh đã viết: 21:47, 03/08/18 Vậy đã đủ 20 ls, mình xin đóng topic tại đây. Xin cảm ơn mọi người đã ủng hộ.

Minh sẽ cố gắng xem dần cho mọi người.

Em sẽ xem nốt cho chị tuvu vào chiều nay :-h
tuvu đã viết: 21:47, 03/08/18

Xin Lỗi mọi người, em cũng nhiều việc bận quá không thể trả lời thêm-hết được cho mọi người. Mong AC thông cảm, hehehe
Đầu trang

tmThuy
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi tmThuy »

tepi đã viết: 11:42, 05/08/18
Anh ơi em có việc rồi. Em đi phỏng vấn hôm nay và nhận việc luôn. Đúng là phải thử việc 3 tháng ạ!
Đầu trang

TheLinh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

tuvu đã viết: 21:47, 03/08/18 Cao 1m50, hai mắt cận 6 độ.
Mặt hồi trẻ dài, hiện giờ tròn.
Câu hỏi: có nên đổi nghề không.
Cảm ơn bạn nhiều
Hình ảnh
Chào chị, Năm sau tiểu vận vào Quan lộc có thiên lương(h) lưu mã l.hư hỏa tinh kk phá toái.
Lưu niên tại Tử tức, phá quân kình hình. nên dự là sẽ có biến động xấu trong công tác, sẽ có sự thay đổi công việc. Nhưng thấy tả hữu quang quý thiên quang thiên phúc lộc tồn thì dự là có quý nhân dang tay trợ giúp cả trong cv lẫn tài chính nên sẽ không tới nỗi nào.

Quan trọng là năm sau, lưu mã gặp triệt l.đà l.hư hổ bệnh phù hỏa tinh kk, di cung phục binh l.kình l.hổ khốc, lưu tang tại mệnh. Lưu niên Phá quân kình hình sát. thì năm ấy chị đi lại cẩn thận kẻo tai nạn xe cộ. và chú ý nhiều hơn tới sức khỏe.

Đồng thời lưu thái tuế tại phu, thì cũng là năm có nhiều việc liên quan tới chồng con. Trong khi phu luôn tam hợp di, di phục binh l.hổ điếu l.kình l.khốc. thì năm ấy anh chồng hẳn cũng có nhiều chuyện phiền phức.
Đầu trang

TheLinh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Phù, cuối cùng cũng xong 20ls. Cảm ơn mọi người đã ủng hộ. Em biết vẫn còn nhiều thiếu xót nên may mắn đúng thì không nói, nếu sai mong mọi người thông cảm. hehehhe

Đồng thời cũng bởi nhiều việc bận quá nên em cũng không thể trả lời đầy đủ hết các câu cho mọi người, xin hẹn ACE vào đợt sau. hehehe :-h :-h
Đầu trang

tmThuy
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi tmThuy »

Cảm ơn Thế Linh nghe :-*
Đầu trang

tuvu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi tuvu »

TheLinh đã viết: 17:38, 06/08/18
tuvu đã viết: 21:47, 03/08/18 Cao 1m50, hai mắt cận 6 độ.
Mặt hồi trẻ dài, hiện giờ tròn.
Câu hỏi: có nên đổi nghề không.
Cảm ơn bạn nhiều
Hình ảnh
Chào chị, Năm sau tiểu vận vào Quan lộc có thiên lương(h) lưu mã l.hư hỏa tinh kk phá toái.
Lưu niên tại Tử tức, phá quân kình hình. nên dự là sẽ có biến động xấu trong công tác, sẽ có sự thay đổi công việc. Nhưng thấy tả hữu quang quý thiên quang thiên phúc lộc tồn thì dự là có quý nhân dang tay trợ giúp cả trong cv lẫn tài chính nên sẽ không tới nỗi nào.

Quan trọng là năm sau, lưu mã gặp triệt l.đà l.hư hổ bệnh phù hỏa tinh kk, di cung phục binh l.kình l.hổ khốc, lưu tang tại mệnh. Lưu niên Phá quân kình hình sát. thì năm ấy chị đi lại cẩn thận kẻo tai nạn xe cộ. và chú ý nhiều hơn tới sức khỏe.

Đồng thời lưu thái tuế tại phu, thì cũng là năm có nhiều việc liên quan tới chồng con. Trong khi phu luôn tam hợp di, di phục binh l.hổ điếu l.kình l.khốc. thì năm ấy anh chồng hẳn cũng có nhiều chuyện phiền phức.

Cảm ơn Thế Linh nhiều nhé
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”