Quán TheLinh: Tử Vi.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
DHuong1205
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Quán TheLinh: Tử Vi.

Gửi bài gửi bởi DHuong1205 »

TheLinh đã viết: 10:07, 06/08/18
DHuong1205 đã viết: 21:42, 03/08/18 Stt 19 :p
Hình ảnh
Em bị cận nặng, cao khoảng 1m6, da trắng xanh, gầy. Trầm tính ít nói. Xem giúp em về công việc ạ . Em cảm ơn.
Cung quan của bạn VCD lấy cung xung chiếu là Cơ Lương.

Có câu " Cơ lương thìn tuất tác vi lại" , ý nói bạn không nên tự kinh doanh, nên làm trong doanh nghiệp tập đoàn lớn có tính phục vụ, công tác xã hội. trọng tính khéo léo nghệ thuật, có tính chất mang niềm vui tiếng cười tới cho người khác - Quan lộc song hỷ dưỡng Dêu y(D).

Cung tài Cự môn Đà la(h) hảo(D) di hóa kỵ. thì cẩn thận lời ăn tiếng nói kẻo mang thị phi vào thân.

Nhìn qua cung nô thì thấy khách hàng là những người giàu có, địa vị, danh giá. Nô Phủ tướng Thái tuế lộc tồn long phượng Tràng sinh.

Lại nữa thấy Cung di Đồng Âm(MV) Khôi tọa Đào hoa cư tý, là cách cục đẹp chứng tỏ bề ngoài bạn khá sang trọng, thích trưng diện, ra ngoài dễ có quý nhân phù trợ, quyễn rũ trong mắt nam giới. Nhưng chính bởi điều đó dễ mang tới những tai tiếng thiij phi, nhất là bạn không hợp với phái nữ.

Bạn mệnh vcd triệt Đà hỏa hình không tức mệnh nhược, phúc lại tuần. Di cung Cơ nguyệt Đồng Lương Quyền lộc thì mệnh nhược thân cường, bạn nên xa hương lập nghiệp thì sẽ giàu có thành đạt hơn.

Tất nhiên được cái này sẽ mất cái kia, Di cung Đào hoa thiên không kiếp kỵ hao, tức sẽ đổ vỡ vài mối trong sự đau khổ, cay đắng.

Được cái bạn thân cư phu, nên cuối cùng cũng có bến đõ trọn vẹn. Mà Phu này Cơ Nguyệt Đồng lương lộc quyền hồng loan khôi việt, chủ chồng danh giá, tài giỏi, khéo léo.

Tử tức Phủ tướng Vượng Lộc tồn thái tuế tứ linh thì sau sinh con quý tử. Tầm 3 thằng con trai. Lộc tồn cư tử tức, còn có tượng sinh con xong tài lộc sẽ khá hơn.
Cảm ơn TheLinh nhiều nhé. Bận rộn mà vẫn xem chi tiết ghê :">
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
ThamLangV
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi ThamLangV »

MarkHolland đã viết: 19:47, 05/08/18 Mai mối mãi mà khó tính quá.
Chẳng bù cho mình phải tự thân vận động :(
mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh thôi ka ơi, :)
giờ em chẳng mấy mong tình duyên gì cả đây, quen sống 1 mình rồi :))
Đầu trang

lylysasa
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi lylysasa »

TheLinh đã viết: 10:41, 06/08/18
lylysasa đã viết: 21:44, 03/08/18 stt 20
ngoại hình: cao 1.73 người gầy nặng 63 kg, mắt không bị cận, mắt sáng da trắng, lưng hơi gù, tính tình ít nói, ít giao tiếp, ít bạn bè...
câu hỏi muốn hỏi: về tình duyên vợ là người như thế nào? tính tình ngoại hình cơ bản như nào ạ? giúp đỡ cho mình không? khẳ năng kết hôn vào lúc nào ạ?
tình duyên mình lận đận lắm mong bạn xem giúp nhá, vài năm nay vẫn cô đơn lẻ bóng
cảm ơn bạn nhiều nha!!!
Hình ảnh
Chào bạn, bạn âm nam, mệnh cơ âm thuộc bộ âm diệu. mệnh cô quả thì nội tâm nhiều tâm sự, Đà la(h) thì nhiều khi ăn nói dễ mất lòng người dễ gây thị phi, đà hãm thì lại dễ nói lắp nói ngọng?

Dù rằng bề ngoài phong cách bảnh bảo, ăn mặc xanh đỏ tím vàng, thân thiện. Di cung hỷ Dêu y(D) Hỏa. Nhưng nội tâm thì khác

Lại nữa, Thân Cự môn Tuần thì chủ hướng nội, bên trong, sống khép mình, không phô trương, Có tính giấu, giấu gì thì tùy :-?

Bạn muốn hỏi về chuyện tình cảm.

Thê cung Thái Dương(M) khôi việt là tượng lấy vợ sang quý, chồng vì vợ mà quý. Vợ kiên trinh con trưởng, nóng tính, quán xuyến chăm lo gia đình. Hỏa trù thì vợ nấu ăn ngon, quyền kiếp hỏa trực phù thì vợ nóng tính, hay quát chồng, dễ nắm quyền chồng, nam chủ sợ vợ...... Cái này ko sao, kính lão đắc thọ, đội vợ lên đầu thì trường sinh bất tử mà :-?

Yên tâm là thê này vượng phu, mỗi tội nó nóng nó quát thì cố mà chịu. heheh

Thê cung Kiếp Hao thì đổ 1 2 mối mới yên ổn.

Năm sau có thể có và vỡ một mối, hoặc tình cảm trục trặc. Tới năm tý là ngon nhất.

Bạn đang trong Trong Đv Thê cung Đối cung đào quý thì lợi về hôn nhân tình cảm. Năm sau lưu niên đào hoa quý, tiếc rằng dính cô quả thiên không hao, thì sợ khó bền, không lâu dài.

Tới năm sau nữa là năm Tý 2020 thì đẹp nhất, Đại tiểu vận trùng phùng tại thê. Thái dương khôi việt rêu y hao hỷ quang thì chứng tỏ năm nay có biến động nhiều về chuyện tc hôn nhân, có người mai mối, hao tốn tiền tai-lấy vợ thì chả hao. Thêm thái tuế kích động đào hoa thiên quý xung tiểu đv. tức mối tình trời ban. :-h

- cảm ơn bạn Thelinh đã xem giùm, tính tình thì sơ qua gần đúng như bạn nói, nhất là cái khoản nói lắp chuẩn quá bạn ạ, nói ngọng thì lâu lâu có, còn nói lắp thì hay xảy ra, mình thì hay nói nhanh hay vấp, có từ phải nói đến 3 lần huuh k biết cách nào để khắc phục tật này, mình đã cố nói chậm để tránh vấp lắp mà đâu lại vào đấy, cho nên mình đi xin việc ngại nhất khoản phỏng vấn.
- Thêm nữa mình cũng hay nói gây mất lòng người khác, nhiều lúc mình nói bâng quơ kiểu k có gì mà người ngoài ng ta nghĩ khác, mình nói xong rồi thấy hối hận vì lời nói, mình dính nhiều thị phi bạn ạ, mình sống khá khác bạn bè trang lứa, khá lập dị nên dính nhiều lời đàm tiếu từ hàng xóm bạn bè...
- À cho mình hỏi câu nữa đc không, vợ mình có đẹp không vậy, vì có đào hoa song hỷ chiếu :x
Đầu trang

superpipi2606
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi superpipi2606 »

TheLinh đã viết: 09:35, 05/08/18
superpipi2606 đã viết: 21:32, 03/08/18 STT 14

Hình ảnh

Mình cao mét 165, hơi đậm người, mặt bầu, da trắng, thị lực kém

Muốn nhờ bạn xem giúp chuyện tình cảm (bao giờ gặp được đối tượng kết hôn, chồng sau này ra sao), công việc (nên làm ngành nghề gì thì phù hợp) và vận hàn năm nay và năm sau có gì cần lưu ý.

Cảm ơn bạn nhiều :)
Mệnh chị như này thì rất là xinh đẹp lại thông minh đa tài. nối tiếp phước báu của dòng họ. Tuy rằng tới đời này đã kém dần đi. nhưng trước kia cũng thuộc danh gia vọng tộc. Tiếc là số chị mệnh cường thân nhược. nên là sinh bất phùng thời, cuộc đời hay đưa mình vào những hoàn cảnh oái oăm, có tài mà không chỗ thi triển. Nhất là khi qua 35, thân tâm sẽ khá mệt mỏi.

Mệnh thiếu dương khoa việt xuong khúc thai tọa quang quý đáng ra là quý cách. Rất quý, mỗi tội thân chị cư di thì yếu quá. Đây gọi là hồng nhan bạc phận là như vậy, tất cả những gì tốt đẹp nhất hầu như mệnh chị ăn hết rồi. Nên được cái này mất cái kia.

Chị sẽ có 20 năm đẹp nhất cuộc đời là từ 45-65t. nhất là khi mới bước vào trung niên.

VỀ chuyện tình cảm.

Năm trước thì sao, năm trước em thấy chị cũng có mối mà. nhưng nghe vẻ lại ko thành, em nghĩ là từ chị :-?

Năm sau sẽ có người theo đuổi chị, là mối lương duyên từ kiếp trước ng ta mến mộ và mang ân từ chị - Quang quý phục hỷ. Nhưng không hiểu bởi lý do gì mà chị luôn thấy nghi ngờ, nghi kỵ và khó mở lòng với người này, tướng kỵ quả tú.

Mệnh chị Đào hoa xuong khúc thì xinh đẹp, lại giỏi các môn văn hóa văn nghệ. Xuong Khúc Quang quý hỷ thì hợp với các nghành nghề nghệ thuật công chúng , mang lại niềm vui tiếng cười cho mọi ngườ.

Chị cũng có thể làm nghề bếp, thực phẩm cũng khá hay. Mệnh chị Hỏa tinh thiên trù thì hợp với bếp núc, hình- con dao. rêu-sự khóe léo. Hóa khoa xương khúc thì làm việc có bài bản sách vở.

Năm nay sức khỏe bố mẹ chị nghe vẻ không tốt lắm. bệnh khí huyết phải mổ sẻ gì đó. Có dấu hiệu từ 2-3 thang trước rồi :-?

Chị chắc cũng di chuyển suốt trong năm nay, năm nay luu niên và tiểu vận đều gặp mã, l.mã hao kk(D)

Năm nay chị cẩn thận tai nạn xe cộ, tiểu vận l.mã l.đà kình hổ. Luu niên có mã triệt hư thương. Cũng cẩn thận kiện tụng giấy tờ trong công việc Quan phù thái tuế đà hổ.

TheLinh đã viết: 21:47, 03/08/18 Vậy đã đủ 20 ls, mình xin đóng topic tại đây. Xin cảm ơn mọi người đã ủng hộ.

Minh sẽ cố gắng xem dần cho mọi người.
.
Cảm ơn TheLinh đã luận giúp chị. Nhà chị thì bình thường lắm không danh gia vọng tộc gì cả. Đời thì đúng là nhiều lúc éo le, nhg mà may mắn là lúc nào vào chỗ cụt thì cũng tn lại có lối thoát, chắc nhờ ăn được bộ quang quí. Giờ thì đúng là chị làm liên quan đến hoá thực phẩm nhg mà đang muốn đổi ngành

Năm nay thì chị đi công tác khá nhiều. Sức khoẻ bố
mẹ thì chưa có vấn đề gì nhg mà chị sẽ để mắt.

Chuyện tình cảm thì đúng là cũng có mối nhg mà toàn nhg mối kiểu chơi chơi, hoặc là cũng ở tình huống gì đó oái oăm. Chị thì hoi kĩ tính khó mở lòng. Mà có phải là ng mà sẽ thành duyên đc là ng kiểu duyên tiền kiếp tình yêu sét đánh và mọi chuyện sẽ rất là nhanh chóng ko? Hay là kiểu ng nhà mai mối mà thành?

Năm sau đại tiểu hạn trùng phùng thì co phai là khả năng cao kết hôn nhất không hả em? Còn nếu muốn chuyển việc thì năm hay hay năm sau tốt hơn nhỉ?
Đầu trang

mama mia
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi mama mia »

TheLinh đã viết: 10:08, 05/08/18
mama mia đã viết: 21:38, 03/08/18 STT 15
thay vì miêu tả m post hình lên lun đc ko ạ? Hi ;;)
Nhờ bạn xem giúp khi nào m có hạn người yêu hoặc hôn nhân để mình "né" ạ. M chán ghét yêu đương lắm.
Như bạn thấy thì Cung phu cảu bạn Liêm Sát dính cô quả hỏa kình hao, thì chủ vợ chồng dễ bấy hòa. tình cảm có phần lạnh nhạt. Phải vỡ 2,3 mối tình mới xong.

Phu quân Kình hỏa nhị hợp hình hổ bệnh phù thì có sẹo lớn hoặc dị tật trong người.

Năm sau mình thấy có tín đấy, đào song hỷ việt thiên quan thiên phúc. năm sau tuy là vận đào không tại Mão, nhưng có hóa khoa cứu giải. Một trong những cách cứu giải hạn thiên không là hóa khoa. Lại thấy Đẩu quân cô quả kình thì sợ khắc khẩu khó gần nhau.

Thấy năm 30 tuổi âm, tiểu vận tại Tuất đồng Rêu cái tướng. thái tuế tại di kích động tử tham đàoo hoa xung mệnh. Tuần triệt tại mệnh đc mở bở lưu niên.

Nên dự năm ấy tình yêu tình báo cũng lằng nhằng, nếu ra sản phẩm bạn nên để ý chăm nom cho kỹ.

Còn năm nay, tới 1 2 tháng nữa mà thấy "đối tượng" thì báo mình nhé :-?
Ok TheIinh. Cung phu mình nhìn đẹp vậy mà ko đẹp. Chán quá Thelinh nhỉ. Cuộc đời mình chẳng có gì để hạnh phúc cả.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
DVTPharma
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi DVTPharma »

Hic, muộn mất rồi :( . Hy vọng TheLinh bạch thủ cho STT 21 :( < ý nhầm đặc cách> :D
Miêu tả: 1m78, 58kg :(( mặt dài, nhẵn nhụi :)) , nhưng thi thoảng lại có 1-2 cái mụn trứng cá khá lớn trên mũi< thường 1 năm bị 3-4 lần, cứ 3/4 tháng có 1 lần, theo chu kỳ ^:)^ >
Có sẹo dưới mắt trái ( bị tai nạn suýt chọc vào mắt, may quá ơn giời ). Người nhiều nốt ruồi, chắc ngày xưa các cụ quên buông màn che ruồi ;;) . Mắt cận < trái cận kèm loạn, phải cận> . Người cũng có vài vết sẹo < có thể coi là nhiều, toàn các sẹo trời ơi đất hỡi: tai nạn, ngã, chém nhầm vào chân trái :(( >
Câu hỏi muôn thuở: Khi nào lấy vợ, hậu hôn nhân có ổn không ợ ~X( < toàn thấy hoa đào, mà bay lả tả chẳng đụng vào đâu >
Hoặc: Sự nghiệp có gì không?
Cảm ơn TheLinh. Tuổi trẻ tài cao, chúc bạn TheLinh ngày càng vượt bậc trong học thuật và cuộc sống. :x
Hình ảnh
Đầu trang

poppy_daisy
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi poppy_daisy »

MarkHolland đã viết: 21:22, 03/08/18 STT: 9

Cao 1m72, nặng 65 kg. Mặt hơi mụn.

Giờ bik xem cái gì nhỉ? Câu hỏi muôn thuở vậy, TheLinh xem giúp về hôn nhân nha, năm nào thuận? Vk ck thế nào?

Hình ảnh
Bấy lâu nay nghe nói mệnh phá quân bất nhân bất nghĩa, lại là phá quân hãm nữa, chứ miếu vượng ko đến nỗi. Giờ được chứng kiến tận mắt mới thấy cổ nhân nói quả không sai =D> .
Đầu trang

mama mia
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi mama mia »

TheLinh đã viết: 10:08, 05/08/18
Còn năm nay, tới 1 2 tháng nữa mà thấy "đối tượng" thì báo mình nhé :-?
Mình có ui Thế Linh ơi
Đầu trang

Nyna Pe
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Nyna Pe »

Hic Không kịp nhưng hy vọng được bạn TheLinh xem cho ạ

Miêu tả về mình

Cao: 1m63, nặng 49kg
Gương mặt tròn, trắng, mình ít bị mụn lắm mình nhìn hơi ốm tí thôi, mình bị cận

Mình muốn hỏi về công danh sự nghiệp của mình có buôn bán được không, nếu không thì làm nhân viên có lên cấp cao được không
Mình có số đi nước ngoài không ạ
Về chồng mình hơn mình khoảng bao nhiêu tuổi, tính tình, công việc của công, khi nào mình gặp được và khi nào kế hôn, cuộc sống hôn nhân có hạnh phúc không

hữu duyên vẫn mong được bạn xem cảm ơn nhiều ạ!

STT 22
Hình ảnh
Đầu trang

tmThuy
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi tmThuy »

TheLinh đã viết: 22:12, 03/08/18
tmThuy đã viết: 21:09, 03/08/18 Stt: 1

0h 25/12/1994

Thế Linh thấy gì đặc biệt thì nói :)) T k có câu hỏi gì cả.

T béo lùn, cao 1m55. Mắt phải nhỏ hơn và cận nặng hơn mắt trái. Mắt nhỏ, mặt tròn vuông, mũi tẹt, lưỡng quyền cao. Mặt nhiều mụn, đặc biệt bên phải. Trán vuông hơi thấp. Có sẹo giữa trán.

Hình ảnh
Thuy có gấu r hả mà sao không có câu hỏi gì, :))

Thuy năm nay tiểu vận vs lưu niên trùng phùng tại cung quan.

Ở thế thai phục vượng tướng, cách này thúy có thể tự GG.

Năm nay mình nghĩ bạn hẳn là theo đuổi một ai đó hả, nhưng thấy người ta lạnh lùng lắm tướng Thất sát(h). Bứt rứt muốn rồi lại thôi, phục binh gặp lưu đà tại thế la võng. L.hư gặp hư có tượng viên vông hư huyễn thì nghe vẻ mong muốn này hơi cao,xa,.

Năm.nay thúy cũng định có.chút thay.đổi trong cv nhưng Ko như mong muốn hả

Năm sau đào hoa quang quý việt hỷ, thì gặp mối lương duyên cũ. Tình cảm phát triển nhanh lắm KK(D). Nhưng đào hoa gặp thiên không kình hình cô quả thì chắc cũng là món nợ oan trái, day dứt, nhanh nở nhanh tàn.
Đang định tìm hiểu 1 a thì nhớ lại câu này của TheLinh. Có tí giật mình nhưng thoi kệ đến đâu thì đến :)))
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”