Luận Cung Phu Thê Và Phi Hóa Can Cung !

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
anhtuanmdr
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Luận Cung Phu Thê Và Phi Hóa Can Cung !

Gửi bài gửi bởi anhtuanmdr »

Duccon_cdl13 đã viết: 18:34, 16/02/19
anhtuanmdr đã viết: 15:56, 31/01/19 Kính nhờ bác Duccon_cdl13 xem giúp em với ạ.
Vợ em sinh năm Quý Dậu 1993, giờ Dậu.
Chúng em dự định sinh con đầu lòng vào năm 2019 Kỷ Hợi
vk của bạn có tính hay ăn vặt...hai vk ck có vẻ không hợp cho lắm đúng không thỉnh thoảng cãi nhau đấy ...bạn ra ngoài hay gặp người lớn tuổi và hợp với người lớn tuổi hơn người ít tuổi !
Dạ về phần em thì đúng là em làm việc hay nói chuyện thì đều hợp với người lớn tuổi hơn mình nhiều so với cùng lứa tuổi hoặc nhỏ hơn.
Về phần vợ chồng thì vợ em khá là chiều ý em, cũng có những cái này kia không vừa ý nhưng cũng không đến nỗi bác ạ.
Em cảm ơn Bác nhiều, hi
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
junz
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi junz »

Duccon_cdl13 đã viết: 00:06, 19/02/19

Lỗi lá số bạn ơi

Mình đã sửa lại ls rồi đây
Hình ảnh
Đầu trang

mrfuturai
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi mrfuturai »

Bác Duccon_cdl13 xem giúp minh phu thê mình can Mậu thì phi hoá đi đâu với ?
Bạn có bài viết nào chỉ cách tính phi hoá không cho mình xin với.
Chuyện tình với nàng Tịnh Đế đến đâu rồi bác ;))
Hình ảnh
Đầu trang

Vĩ Cầm
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Vĩ Cầm »

Duccon_cdl13 đã viết: 00:02, 19/02/19
Vĩ Cầm đã viết: 23:05, 18/02/19
Duccon_cdl13 đã viết: 18:10, 14/08/18 Như bài trước mình đã luận về cung quan lộc và phi hóa can cung tại cung quan lộc https://lyso.vn/xem-tu-vi/luan-c ... 03827.html vậy hôm nay mình xin post bài 2 cung phu thê và phi hóa can cung tại cung phu thê :

Về cung Phu thê, các vị đương số thường rất muốn biết rõ, vì thường thường hạnh phúc đời người có thể không do tiền bạc nhà cửa, công danh, mà do đường vợ chồng, con cái. Ôm tiền bạc nhiều, công danh thật lớn, mà đường vợ con, chồng con hỏng thì cũng không đáng gì. Trái lại, làm chức nhỏ, nghèo, nhưng sống vui với chồng con, vợ con đề huề thì cũng thú.

Người phối ngẫu có trợ lực cho mình không hay làm khó khăn cho mình đều được giải đáp ở phần phi hóa can cung ...mời các bạn cùng các anh chị em post lá số !

Anh vừa xem tứ trụ cho em nên em post tiếp ở đây mong lại có duyên ạ

Hình ảnh
e à a biết e sinh ra trong gia đình chỉ đủ ăn...cha mẹ của em không được toàn vẹn , e có số bôn ba vất vả từ thời trẻ ...bạn bè thì toạn người chơi bời, bạn bè e xa thì nhiều mà gần nhà em thì ít , lúc e khó khăn thì thật ra khó nhờ bạn be lắm ...cung thiên di phi hóa kỵ nhập cung phu thê thì người phối hôn có tính so đo tính toán , số em thì người ta hay tán em đấy

Bố mẹ em hơi khắc khẩu thôi ạ. Mệnh khởi từ 4 tuổi (1997) tuần triệt ngăn cách. Nó đúng với năm 1997 bố em ra nước ngoài, 8 năm mới trở về.

Em bị kĩ tính chọn bạn nên gần như ko có bạn thân, ra ngoài thì xã giao chủ yếu. Nhưng vì hơi kĩ tính nên bạn bè em chơi bên ngoài ko thuộc dạng chơi bời đâu ạ, mà em cũng ko thích mấy kiểu vậy.

Ra bên ngoài có nghị lực thiên mã nên khó khăn ít phải nhờ bạn, nhưng lần nào khó khăn vay tiền (tiền học thiếu 10-20 triệu) luôn có bạn giúp. Kiểu gì cũng có người bạn sẵn sàng giúp ấy ạ.

Về người hôn phối thì có điểm thế này ạ. Chồng em bản chất không bao giờ so đo tính toán, cho nhiều hơn là nhận (tâm tính đức độ)

trước khi là vợ chồng, cùng du học em lại rất hay so đo tính toán (vì tự trang trải mọi sinh hoạt phí và tiền học) (thân cư tham lang tài bạch- đẩu quân, cung điền là cái kho mà cô thần - kể cả kiếm ít cũng tiết kiệm để ra được, tính tiết kiệm) =>>>> nên sau này chồng em thành so đo theo (mức độ ít hơn) => vợ chồng trước kia mâu thuẫn chủ yếu do tiền bạc (em là nguyên nhân), chồng em bản chất ko quan trọng tiền nong, đủ sống là được, mặc dù kiếm được nhiều @@@@

Không biết tử vi có nhìn ra được điều gì kiểu vậy ko.
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Duccon_cdl13 »

junz đã viết: 13:08, 19/02/19
Duccon_cdl13 đã viết: 00:06, 19/02/19

Lỗi lá số bạn ơi

Mình đã sửa lại ls rồi đây
Hình ảnh
Chào chị : mệnh thân cô thần quả tú là một người ít tiếp xúc với mọi người cảm thấy cuộc đời đơn sầu lẻ bóng và người ta hiểu về mình rất ít ...mệnh bị triệt thì tuổi nhỏ cũng khá vất vả không nhờ vả được cha mẹ anh chị em trong nhà ( thân tự lập thân) ...cung mệnh và tài bạch có không kiếp thì hiện giờ chị làm bao nhiêu thì hết bấy nhiêu ...chị ra ngoài nên chơi với người lớn tuổi thì tốt hơn là người ít tuổi và = tuổi chị

Thân đóng ở quan lộc có thiên lương hãm mà cung phu thê phi hóa kỵ nhập mệnh : thì nên kết hôn muộn , nhưng sau khi lấy ck thì sự nghiệp của chị không thuận lợi , cung phu thê có thiên đồng thì chủ về có tình cảm nhanh đến rồi nhanh đi , lá này e nghĩ chị chưa lấy ck !
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Vĩ Cầm đã viết: 17:37, 19/02/19
Vĩ Cầm đã viết: 23:05, 18/02/19

Anh vừa xem tứ trụ cho em nên em post tiếp ở đây mong lại có duyên ạ

Hình ảnh
e à a biết e sinh ra trong gia đình chỉ đủ ăn...cha mẹ của em không được toàn vẹn , e có số bôn ba vất vả từ thời trẻ ...bạn bè thì toạn người chơi bời, bạn bè e xa thì nhiều mà gần nhà em thì ít , lúc e khó khăn thì thật ra khó nhờ bạn be lắm ...cung thiên di phi hóa kỵ nhập cung phu thê thì người phối hôn có tính so đo tính toán , số em thì người ta hay tán em đấy

Bố mẹ em hơi khắc khẩu thôi ạ. Mệnh khởi từ 4 tuổi (1997) tuần triệt ngăn cách. Nó đúng với năm 1997 bố em ra nước ngoài, 8 năm mới trở về.

Em bị kĩ tính chọn bạn nên gần như ko có bạn thân, ra ngoài thì xã giao chủ yếu. Nhưng vì hơi kĩ tính nên bạn bè em chơi bên ngoài ko thuộc dạng chơi bời đâu ạ, mà em cũng ko thích mấy kiểu vậy.

Ra bên ngoài có nghị lực thiên mã nên khó khăn ít phải nhờ bạn, nhưng lần nào khó khăn vay tiền (tiền học thiếu 10-20 triệu) luôn có bạn giúp. Kiểu gì cũng có người bạn sẵn sàng giúp ấy ạ.

Về người hôn phối thì có điểm thế này ạ. Chồng em bản chất không bao giờ so đo tính toán, cho nhiều hơn là nhận (tâm tính đức độ)

trước khi là vợ chồng, cùng du học em lại rất hay so đo tính toán (vì tự trang trải mọi sinh hoạt phí và tiền học) (thân cư tham lang tài bạch- đẩu quân, cung điền là cái kho mà cô thần - kể cả kiếm ít cũng tiết kiệm để ra được, tính tiết kiệm) =>>>> nên sau này chồng em thành so đo theo (mức độ ít hơn) => vợ chồng trước kia mâu thuẫn chủ yếu do tiền bạc (em là nguyên nhân), chồng em bản chất ko quan trọng tiền nong, đủ sống là được, mặc dù kiếm được nhiều @@@@

nhưng bạn bè thì e mất nhiều hơn là được đấy ...thân cư tài bạch thì từ 30 tuổi trở đi e khá nặng về tiền bạc ...hiện giờ e đang ợ đại vận đẹp nên phát huy tác dụn của đại vận này đi ...nếu e lấy ck rồi thì người ck này không hợp với bố mẹ của em thì phải
Đầu trang

Vĩ Cầm
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Vĩ Cầm »

Duccon_cdl13 đã viết: 17:53, 19/02/19

nhưng bạn bè thì e mất nhiều hơn là được đấy ...thân cư tài bạch thì từ 30 tuổi trở đi e khá nặng về tiền bạc ...hiện giờ e đang ợ đại vận đẹp nên phát huy tác dụn của đại vận này đi ...nếu e lấy ck rồi thì người ck này không hợp với bố mẹ của em thì phải
Vâng. Cố găng phát huy vậy ạ

Chồng em hiền lành (mặt mũi thư sinh, tâm tính đức độ) nên bố mẹ em quý, nhất là mẹ. Thật ra năm nay em có ý định ly hôn. Mẹ em thì bảo vẫn cứ tiếc chồng em tốt. Ly hôn vì thấy không hợp tính thôi.

Câu gái bạc tình thất sát dần thân không biết đúng không :))) chồng em sinh 21/10/1989 (dương lịch) 17h30 (bố mẹ ghi lại). Suốt ngày nghe phật pháp @@

Em đang tiểu hạn cung tật nên lo bệnh tật lắm. Hay nó ứng vào chuyện ly hôn (đào hoa thiên không hoá kỵ @@)
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Vĩ Cầm đã viết: 18:00, 19/02/19
Duccon_cdl13 đã viết: 17:53, 19/02/19

Vâng. Cố găng phát huy vậy ạ

Chồng em hiền lành (mặt mũi thư sinh, tâm tính đức độ) nên bố mẹ em quý, nhất là mẹ. Thật ra năm nay em có ý định ly hôn. Mẹ em thì bảo vẫn cứ tiếc chồng em tốt. Ly hôn vì thấy không hợp tính thôi.

Câu gái bạc tình thất sát dần thân không biết đúng không :))) chồng em sinh 21/10/1989 (dương lịch) 17h30 (bố mẹ ghi lại). Suốt ngày nghe phật pháp @@

Em đang tiểu hạn cung tật nên lo bệnh tật lắm. Hay nó ứng vào chuyện ly hôn (đào hoa thiên không hoá kỵ @@)
e có con chưa nếu có thì là con gái đầu lòng ...nhưng a nghĩ là chưa có con đâu #-o
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
junz
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi junz »

Duccon_cdl13 đã viết: 17:43, 19/02/19 Chào chị : mệnh thân cô thần quả tú là một người ít tiếp xúc với mọi người cảm thấy cuộc đời đơn sầu lẻ bóng và người ta hiểu về mình rất ít ...mệnh bị triệt thì tuổi nhỏ cũng khá vất vả không nhờ vả được cha mẹ anh chị em trong nhà ( thân tự lập thân) ...cung mệnh và tài bạch có không kiếp thì hiện giờ chị làm bao nhiêu thì hết bấy nhiêu ...chị ra ngoài nên chơi với người lớn tuổi thì tốt hơn là người ít tuổi và = tuổi chị

Thân đóng ở quan lộc có thiên lương hãm mà cung phu thê phi hóa kỵ nhập mệnh : thì nên kết hôn muộn , nhưng sau khi lấy ck thì sự nghiệp của chị không thuận lợi , cung phu thê có thiên đồng thì chủ về có tình cảm nhanh đến rồi nhanh đi , lá này e nghĩ chị chưa lấy ck !

Cám ơn em.

Chị cũng tiếp xúc với mọi ng ở mức vừa đủ. Đúng là mọi ng hiểu ít, cô quả thường tự cô lập mình ko ai hiểu nhỉ. Chị ra ngoài thì lại toàn gặp ng nhỏ tuổi hoặc bằng mình, môi trường đi làm của chị lúc nào cũng trẻ. Khong biết làm sao để gặp ng lớn hơn nữa :)))

Đúng là chị làm bao nhiêu hết bấy nhiêu nên làm có nhiều cũng chả có gì :'(

Chị chưa lấy chồng, cũng không biết khi nào định lấy. Nhưng nghe nói sự nghiệp sau khi lấy chồng ko tốt thì kể hơi buồn vì tính chị tự làm tự ăn, thích độc lập ko bị phụ thuộc chồng.

Cám ơn Duccon. Có thể xem giúp chị hạn cưới xin với và cho chị hỏi công việc sau này ko thuận tức là hay thay đổi hay là thất nghiệp ko làm đc gì luôn?
Đầu trang

thuyduong977387
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi thuyduong977387 »

Xin bạn chủ top đôi lời về cung phu của mình. Mình cám ơn bạn
Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”