Thắc mắc về Nhị hợp

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
thien_an_nguyen2
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Thắc mắc về Nhị hợp

Gửi bài gửi bởi thien_an_nguyen2 »

Các cao nhân cho em hỏi là Nhị hợp chỉ tính cho Thân và Mệnh thôi, hay có tính cho các cung khác. Ví dụ: quan lộc nhị hợp tật ách thì thế nào? Điền trạch nhị hợp tài bạch v...v... em xin đa tạ ạh
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Thắc mắc về Nhị hợp

Gửi bài gửi bởi vnfaker98 »

Tính hết nhưng nhị hợp chỉ có 1 chiều. Ví dụ mùi nhị hợp cho ngọ hay sửu nhị hợp cho tý mà ko có chiều ngườc lại tý nhị hợp cho sửu nhưng người việt nam có câu có đi có lại mới toại lòng nhau vậy sửu cho tý vậy tý ko có gì bù đắp cho sửu sao??? Câu đấy bạn suy nghĩ. Mình chỉ nói trong khuôn khổ nhị hợp.
Thân.
Được cảm ơn bởi: Thao0808
Đầu trang

thien_an_nguyen2
Mới gia nhập
Mới gia nhập

vnfaker98 đã viết: 22:19, 29/08/18 Tính hết nhưng nhị hợp chỉ có 1 chiều. Ví dụ mùi nhị hợp cho ngọ hay sửu nhị hợp cho tý mà ko có chiều ngườc lại tý nhị hợp cho sửu nhưng người việt nam có câu có đi có lại mới toại lòng nhau vậy sửu cho tý vậy tý ko có gì bù đắp cho sửu sao??? Câu đấy bạn suy nghĩ. Mình chỉ nói trong khuôn khổ nhị hợp.
Thân.
Mình cảm ơn nhé. Nhưng cho mình hỏi Nếu Quan lộc nhị hợp Tật ách thì có ý nghĩa gì ko a? Như là khi làm việc sẽ hao tổn sức khoẻ hay sanh bệnh ko? Mình thắc mắc hơi bị khờ, mong bạn thông cảm nhé. Hi. Mình search hoài ko ra nên mới lên diễn đàn hỏi ah. :D
Đầu trang

thiendong168
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thiendong168 »

Quan nhi hop thi cv co lien quan den benh tat. Nhu bac sy y ta.. bao hiem nhan tho..hoac hay lam tu thien voi nguoi benh tat..hoac lien quan den benh cua chinh minh..vv ..tuy cac sao o quan va menh than nua. Nhung kieu nao cung lien quan den benh tat nhe ban.
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

thien_an_nguyen2 đã viết: 11:37, 10/09/18
vnfaker98 đã viết: 22:19, 29/08/18 Tính hết nhưng nhị hợp chỉ có 1 chiều. Ví dụ mùi nhị hợp cho ngọ hay sửu nhị hợp cho tý mà ko có chiều ngườc lại tý nhị hợp cho sửu nhưng người việt nam có câu có đi có lại mới toại lòng nhau vậy sửu cho tý vậy tý ko có gì bù đắp cho sửu sao??? Câu đấy bạn suy nghĩ. Mình chỉ nói trong khuôn khổ nhị hợp.
Thân.
Mình cảm ơn nhé. Nhưng cho mình hỏi Nếu Quan lộc nhị hợp Tật ách thì có ý nghĩa gì ko a? Như là khi làm việc sẽ hao tổn sức khoẻ hay sanh bệnh ko? Mình thắc mắc hơi bị khờ, mong bạn thông cảm nhé. Hi. Mình search hoài ko ra nên mới lên diễn đàn hỏi ah. :D
Đưa lá số lên đi bạn.
Quan lộc nhị hợp vs ách thì công việc có ảnh hưởng đến sức khỏe và ngược lại. Có phiền muộn đến từ công việc.
Thân.
Đầu trang

thien_an_nguyen2
Mới gia nhập
Mới gia nhập

vnfaker98 đã viết: 12:09, 10/09/18
thien_an_nguyen2 đã viết: 11:37, 10/09/18
Thân.
Đưa lá số lên đi bạn.
Quan lộc nhị hợp vs ách thì công việc có ảnh hưởng đến sức khỏe và ngược lại. Có phiền muộn đến từ công việc.
Thân.
Mình gửi lá số ah. Do mình mỗi lần đi làm thì sức khoẻ đều bị giảm sút nên mình ko biết phải làm sao nữa. :(
Hình ảnh
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Hạnh có thể mô tả về bản thân đc ko? Tính cách? Cha mẹ anh em và công việc đc ko?
Mệnh thiên cơ đc văn xương khúc khôi kỵ cư nơi tứ mộ lại mệnh mộc thì chắc học hành ko đến nỗi?
Nhưng quan cự hình hãm có lộc lại có lưu sát tài đồng riêu y thì mình thân thiên lương thì ko biết bạn làm thầy thuốc hay giáo viên??
Rất mong đc hạnh chia sẻ.
Thân.
Đầu trang

thien_an_nguyen2
Mới gia nhập
Mới gia nhập

vnfaker98 đã viết: 14:32, 10/09/18 Hạnh có thể mô tả về bản thân đc ko? Tính cách? Cha mẹ anh em và công việc đc ko?
Mệnh thiên cơ đc văn xương khúc khôi kỵ cư nơi tứ mộ lại mệnh mộc thì chắc học hành ko đến nỗi?
Nhưng quan cự hình hãm có lộc lại có lưu sát tài đồng riêu y thì mình thân thiên lương thì ko biết bạn làm thầy thuốc hay giáo viên??
Thân.
Theo mọi người đánh giá thì mình khá xinh, da hơi ngăm, nhỏ con. Tính mình rất hiền ko thích làm hại ai, càng lớn mình lại thấy mình càng hiền hơn. Tính tình chắc do có Hoá kỵ nên nhiều lúc hay ganh tỵ với người khác tuy nhiên mình luôn dặn lòng là ko được như vậy để sữa đổi bản thân. Mình hay thích làm việc từ thiện, đi chùa, thả cá..
Là con út nhưng hay lo lắng việc nhà, lo cho ba mẹ và 2 anh. Lo về mặt sức khoẻ và trong nhà thôi vì ba mẹ và 2 anh đều có tiền, chỉ có mình là ít tiền nhất nhà. Trong nhà có việc gì đều gọi mình, giống như mình là con trưởng vậy ah.
Ba mẹ và 2 anh đều có việc ổn định và khá, nên hay giúp đỡ mình vấn đề tiền bạc.
Từ nhỏ đến lớn mình học cũng khá, tuy nhiên đi làm thì lận đận lắm, làm rất nhiều chỗ nhưng đều nghỉ việc do rất nhiều lý do, trong đó có lý do sức khoẻ nữa. Mình học ngành thiết kế đồ hoạ nhưng hiện tại đã bỏ nghề đó. Sức khoẻ mình rất kém, bệnh lâu khỏi, đi bác sĩ hoặc uống thuốc rất lâu. Hiện giờ mình rất muốn học dược nhưng đắn đo mãi vì mình cũng 30t rồi. Cũng muốn có được công việc ổn định lâu dài để lo bản thân.
Về tình cảm thì mình có rất nhiều người để ý. Nhưng tìh cảm mình lận đận lắm. Giống kiểu lắm mối tối nằm ko ah. Khổ nhiều.
Bạn thấy mình theo ngành dược được ko? Hay mình tính mở quán ăn thì thế nào?
Mình cảm ơn nhiều vì đã dành chút thời gian bên topic của mình ah 😊😊😊
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Theo mình bạn nên học dược là đẹp còn nấu ăn ko hợp.
Nấu ăn cần có lộc trù và lực chứ cung quan có thiên hình lộc hà mệnh có kỵ thì đi về y khoa hay dược. Hóa kỵ tứ mộ có lẽ đắc địa ở chỗ đó( mọi thứ chất chứa trong lòng, ko bộc phát) nhưng lạ thật huynh đệ bạn phá triệt mà ko bị mất 1 ai trc đó ah? Bạn nhị hợp huynh mà thiên cơ chủ huynh đệ ko biết quan hệ ae có tốt ko? Bạn có thể cho mình thêm thông tin là trong năm nào có gì đặc biệt ko?
Thân
Đầu trang

thien_an_nguyen2
Mới gia nhập
Mới gia nhập

vnfaker98 đã viết: 17:55, 10/09/18 Theo mình bạn nên học dược là đẹp còn nấu ăn ko hợp.
Nấu ăn cần có lộc trù và lực chứ cung quan có thiên hình lộc hà mệnh có kỵ thì đi về y khoa hay dược. Hóa kỵ tứ mộ có lẽ đắc địa ở chỗ đó( mọi thứ chất chứa trong lòng, ko bộc phát) nhưng lạ thật huynh đệ bạn phá triệt mà ko bị mất 1 ai trc đó ah? Bạn nhị hợp huynh mà thiên cơ chủ huynh đệ ko biết quan hệ ae có tốt ko? Bạn có thể cho mình thêm thông tin là trong năm nào có gì đặc biệt ko?
Thân
Mình có 2 anh nhưng mẹ mình cũng có điều hoà mấy lần. 2 a đều thương mình.
Năm Thân mình lập gia đình nhưng chia tay sau 1 tháng, chưa đăng ký.
Vậy mình theo Dược là hợp ha. Mình cũng thích dược lắm :D. Bạn cho mình hỏi là do cung Quan mình nhị hợp Tật ách nên sức khoẻ mình hơi yếu khi đi làm ha? Với Thiên ko cung Quan thì sao ah? Là mình sẽ ko có việc j ổn ha? :-/
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”