Thiên tài John Forbes Nash-mệnh VCD-Cung Di hoành tráng

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Re: Thiên tài John Forbes Nash-mệnh VCD-Cung Di hoành tráng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

hoavan004 đã viết: 00:33, 09/09/22 Cách luận số của em khác anh Hysshu, nhưng anh cứ tiếp tục đi con đường của mình, em tin anh sẽ thành công 🥰🥰🥰
Em chưa được thấy lá số của anh 😘
Anh ko phải mệnh VCD, chắc chắn 100% như vậy, anh hay tìm hiểu những lá số nổi tiếng, lá số tỉ phú, danh nhân, vận động viên cầu thủ nổi tiếng .....Anh kiến thức thì toàn học ở anh Long Đức, anh Dung1 là chính. Thôi anh đi ngủ đây, chào em.
Được cảm ơn bởi: hoavan004
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

hysshu đã viết: 00:20, 09/09/22
hoavan004 đã viết: 00:17, 09/09/22 Trời ơi con trai mà cũng ngủ ngon mơ đẹp 😂😂😂 oải quá =))
LS hòa thượng Thích Trí Quang 97 tuổi mệnh VCD cấu trúc tựa tựa lá số em, vận đi ngược lại. Topic: mệnh VCD 97 tuổi của bác Hùng Tôn có đăng lá số này. LS: lasotuvi/1/RHDA91RO.jpg
Thiên không mà ngộ Hồng Loan là số đi tu 😂😂😂
Dù Hoà Thượng đi tu nhưng vẫn là người có tiếng tăm, đúng số 😂😂😂
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Mệnh mang Quốc Ấn đi với thế cục Tử Sát hội Lộc Kị, mệnh chiếu Khoa Quyền Tồn về. Tuy nhiên Hạn không thuận lợi 😂😂😂 không ăn được Tứ Hoá nhưng Hoà Thượng vẫn làm vì nhà Phật thì không quan tâm đến danh lợi.
Vài lời mạn đàm 🥰🥰🥰
Mến anh Hyshuu 😍😍😍😍😍
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

GiauThienSu đã viết: 16:37, 08/09/22
hysshu đã viết: 15:47, 08/09/22
GiauThienSu đã viết: 12:59, 08/09/22

Nếu sau này anh này có làm thầy, bà. Anh nhắn lại cho em biết nhé. Tại em để ý anh này thân mệnh có sao Âm Sát mà em để ý vài lá số thầy, bà em nhập thông tin họ vào an sao tử vi theo Nam phái thì em thấy 1 điều khá ngạc nhiên là tất cả những lá số của thầy, bà đó ai có sao Âm Sát ở cung mệnh sau này đều là thầy bà cả và cũng có 1 vài lá số của thầy, bà em thấy cung mệnh không có sao Âm sát nhưng họ vẫn làm thầy. Em không biết những điều này có là sự trùng hợp ngẫu nhiên hay không nữa. Nếu sau này mà anh mà anh nói có làm thầy anh nhớ phản hồi lại giúp em nha :-bd.
Mấy sao Âm sát rắc rối, tham khảo thôi, ko đáng tin cậy lắm, không có cơ sở.
Dạ chú. Tại con thấy lá số con cũng có sao Âm Sát ở mệnh và những gì con đọc nói về người có Sao Âm Sát ở mệnh con thấy rất đúng với con luôn: hay gặp tiểu nhân, bản tính nghi hoặc nên dễ bị phiền não vô ích, hay suy nghĩ linh tinh, đầu óc lang mang, thích chơi nhiều hơn làm, hay ngủ nhiều,... nên con hỏi anh này và những người khác để kiểm nghiệm xem sao hay chỉ là sự trùng hợp gì đó thôi ạ.
Theo Vũ Tài Lục – Tử vi tinh điển cho rằng: Âm sát vào mệnh hay gặp tiểu nhân, bản tính nghi hoặc nên dễ phiền não vô ích, nếu thấy luôn cả Đà la, Hóa Kị, Không Kiếp, chủ về đi đến ảo giác, suy nghĩ vớ vẩn, hoặc vì ma túy mà con người đầu óc lơ mơ. Tôi cũng có âm sát ở Mệnh, nhưng thấy ảnh hưởng của âm sát rất yếu tới mệnh, có lẽ do mệnh ko có đà kỵ không kiếp hội tụ. Nói chung mệnh ko mạnh, lại có nhiều sát tinh bại tinh lại thêm âm sát thì vào có xu hướng dễ bị ảnh hưởng của âm sát. Mấy cái âm sát này tham khảo thôi, cũng như Mệnh Chủ, Thân Chủ trong lá số bây giờ người ta ít quan tâm cái này.
Được cảm ơn bởi: GiauThienSu
Đầu trang

GiauThienSu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi GiauThienSu »

hoavan004 đã viết: 00:17, 09/09/22 Trời ơi con trai mà cũng ngủ ngon mơ đẹp 😂😂😂 oải quá =))
Mơ đẹp là mơ thấy :>
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

GiauThienSu đã viết: 10:51, 09/09/22
Bây giờ em khai thiệt đi, em là Clone của nick nào, có muốn a dùng biện pháp mạnh ko =))
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
thanhthanh2013
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thanhthanh2013 »

hysshu đã viết: 10:46, 09/09/22
hysshu đã viết: 15:47, 08/09/22

Mấy sao Âm sát rắc rối, tham khảo thôi, ko đáng tin cậy lắm, không có cơ sở.
Dạ chú. Tại con thấy lá số con cũng có sao Âm Sát ở mệnh và những gì con đọc nói về người có Sao Âm Sát ở mệnh con thấy rất đúng với con luôn: hay gặp tiểu nhân, bản tính nghi hoặc nên dễ bị phiền não vô ích, hay suy nghĩ linh tinh, đầu óc lang mang, thích chơi nhiều hơn làm, hay ngủ nhiều,... nên con hỏi anh này và những người khác để kiểm nghiệm xem sao hay chỉ là sự trùng hợp gì đó thôi ạ.
Theo Vũ Tài Lục – Tử vi tinh điển cho rằng: Âm sát vào mệnh hay gặp tiểu nhân, bản tính nghi hoặc nên dễ phiền não vô ích, nếu thấy luôn cả Đà la, Hóa Kị, Không Kiếp, chủ về đi đến ảo giác, suy nghĩ vớ vẩn, hoặc vì ma túy mà con người đầu óc lơ mơ. Tôi cũng có âm sát ở Mệnh, nhưng thấy ảnh hưởng của âm sát yếu tới mệnh, có lẽ do mệnh ko có đà kỵ không kiếp hội tụ. Nói chung mệnh ko mạnh, lại có nhiều sát tinh bại tinh lại thêm âm sát thì vào có xu hướng dễ bị ảnh hưởng của âm sát. Mấy cái âm sát này tham khảo thôi, cũng như Mệnh Chủ, Thân Chủ trong lá số bây giờ người ta ít quan tâm cái này.
E âm sát cung tử tức :
Âm Sát ở cung Tử Tức con người rất chủ quan, lại hay đi vào tín ngưỡng tôn giáo đồng bóng, tuyệt đối tin rằng con cái mình giỏi hơn, đáng kính đáng yêu hơn bất cứ ai khác.
Có vẻ ứng phết a ạ. Phần đi vào tư tưởng tín ngưỡng đồng bóng chắc là tư tưởng tín ngưỡng e tự nghĩ ra. Phần sau có vẻ cũng đúng với e
Đầu trang

GiauThienSu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

hoavan004 đã viết: 10:59, 09/09/22
Bây giờ em khai thiệt đi, em là Clone của nick nào, có muốn a dùng biện pháp mạnh ko =))
Nick này là chính chủ, em mới biết nhóm và mới lập á, em lập nhóm với mục đích ban đầu là hỏi bác Khuc Vu ở diễn đàn này về việc em thấy bác ấy bảo với 1 chị kia Thân Mệnh VCD có sao Âm Sát để hóa giải âm sát thì bác ấy bảo chị ấy nên đeo dây chuyền có hình bát quái nhỏ( có ảnh bác ấy kèm theo). Em thì chỉ muốn hỏi bác ấy là mặt dây chuyền hình bát quái ấy làm bằng chất lượng gì cũng được và hình dạng giống như hình bác ấy đăng kèm theo hay khác cũng được. Em thấy bác ấy online lần cuối vào cuối tháng 8 này, đến nay vẫn chưa online lại thì phải. Trong lúc chờ bác ấy trả lời em thấy diễn đàn này cũng có nhiều cái hay để học hỏi nên em cũng có đăng lá số tử vi của mình nhờ cô, chú, anh, chị, mọi người ở đây xem giúp, và cũng nhờ diễn đàn này em mới biết được cái rất là hay mà trước nay em chưa hề biết là em không có bị phạm giờ kim xà thiết tỏa, giờ tướng quân, giờ quan sát ;;) . Ở diễn đàn này em thấy nhiều cô, chú rất là nhiệt tình, tận tâm luôn >:D<
Được cảm ơn bởi: hoavan004
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

GiauThienSu đã viết: 11:40, 09/09/22
hoavan004 đã viết: 10:59, 09/09/22

Nick này là chính chủ, em mới biết nhóm và mới lập á, em lập nhóm với mục đích ban đầu là hỏi bác Khuc Vu ở diễn đàn này về việc em thấy bác ấy bảo với 1 chị kia Thân Mệnh VCD có sao Âm Sát để hóa giải âm sát thì bác ấy bảo chị ấy nên đeo dây chuyền có hình bát quái nhỏ( có ảnh bác ấy kèm theo). Em thì chỉ muốn hỏi bác ấy là mặt dây chuyền hình bát quái ấy làm bằng chất lượng gì cũng được và hình dạng giống như hình bác ấy đăng kèm theo hay khác cũng được. Em thấy bác ấy online lần cuối vào cuối tháng 8 này, đến nay vẫn chưa online lại thì phải. Trong lúc chờ bác ấy trả lời em thấy diễn đàn này cũng có nhiều cái hay để học hỏi nên em cũng có đăng lá số tử vi của mình nhờ cô, chú, anh, chị, mọi người ở đây xem giúp, và cũng nhờ diễn đàn này em mới biết được cái rất là hay mà trước nay em chưa hề biết là em không có bị phạm giờ kim xà thiết tỏa, giờ tướng quân, giờ quan sát ;;) . Ở diễn đàn này em thấy nhiều cô, chú rất là nhiệt tình, tận tâm luôn >:D<
Về sao Âm Sát thì có sao Thiên Sát, đến hạn Thiên Sát trả nợ rồi thì hết nha.
Được cảm ơn bởi: GiauThienSu
Đầu trang

GiauThienSu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

thanhthanh2013 đã viết: 11:00, 09/09/22
hysshu đã viết: 10:46, 09/09/22

Theo Vũ Tài Lục – Tử vi tinh điển cho rằng: Âm sát vào mệnh hay gặp tiểu nhân, bản tính nghi hoặc nên dễ phiền não vô ích, nếu thấy luôn cả Đà la, Hóa Kị, Không Kiếp, chủ về đi đến ảo giác, suy nghĩ vớ vẩn, hoặc vì ma túy mà con người đầu óc lơ mơ. Tôi cũng có âm sát ở Mệnh, nhưng thấy ảnh hưởng của âm sát yếu tới mệnh, có lẽ do mệnh ko có đà kỵ không kiếp hội tụ. Nói chung mệnh ko mạnh, lại có nhiều sát tinh bại tinh lại thêm âm sát thì vào có xu hướng dễ bị ảnh hưởng của âm sát. Mấy cái âm sát này tham khảo thôi, cũng như Mệnh Chủ, Thân Chủ trong lá số bây giờ người ta ít quan tâm cái này.
E âm sát cung tử tức :
Âm Sát ở cung Tử Tức con người rất chủ quan, lại hay đi vào tín ngưỡng tôn giáo đồng bóng, tuyệt đối tin rằng con cái mình giỏi hơn, đáng kính đáng yêu hơn bất cứ ai khác.
Có vẻ ứng phết a ạ. Phần đi vào tư tưởng tín ngưỡng đồng bóng chắc là tư tưởng tín ngưỡng e tự nghĩ ra. Phần sau có vẻ cũng đúng với e
Em lúc trước có đọc cái này thì em nghĩ tín ngưỡng đồng bóng có lẽ ở đây là nói đến tín ngưỡng thờ Mẫu hầu đồng thường thấy ở miền Bắc, em cũng có hỏi 1 chị, chị của chị đó có lá số tử vi sao Âm Sát ở cung tử tức, em hỏi chị ấy thì được chị ấy cho biết là chị của chị ấy rất tin và mê vào Hầu đồng này luôn. Em thì thấy lời luận giải Sao Âm Sát ở trang tuvicohoc ở cung tử tức có 2 cái không giống nhau, không biết cái nào mới đúng, đó là 1 cái thì em thấy ghi giống như chị ghi ở trên:... tuyệt đối tin rằng con cái mình giỏi hơn, đáng kính đáng yêu hơn bất cứ ai khác, còn 1 cái thì em thấy ghi ý cũng như trên nhưng... tuyệt đối tin rằng mình giỏi hơn,... chứ không phải tin rằng con cái mình giỏi hơn...
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”