Tìm bát tự ngày Giáp hoặc Ất, sinh tháng Dần hoặc Mão

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
viso222
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Tìm bát tự ngày Giáp hoặc Ất, sinh tháng Dần hoặc Mão

Gửi bài gửi bởi viso222 »

NeBoTat đã viết: 21:57, 01/10/18 Có thể là bát tự tòng. Để anh tính lại nhưng giờ anh ra ngoài, chắc về khuya nên em đừng chờ. Để tính lại theo khúc trực cách xem đúng không.
Em sẽ chờ... đến lúc em đi ngủ :>>>
Đầu trang

NeBoTat
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi NeBoTat »

viso222 đã viết: 21:58, 01/10/18
NeBoTat đã viết: 21:57, 01/10/18 Có thể là bát tự tòng. Để anh tính lại nhưng giờ anh ra ngoài, chắc về khuya nên em đừng chờ. Để tính lại theo khúc trực cách xem đúng không.
Anh luận thử năm 2017, vận Canh Tý, niên Đinh Dậu:

Bản thân: Tiền bạc tốt, có phát hoạnh tài; có hao tài vì thị phi với người ngoài. Công việc không suôn sẻ, có một tai nạn nghề nghiệp khá lớn, phải bôn ba vất vả, có thể phải đi xa vì công việc. Sức khoẻ tốt, có vấn đề tiêu hoá dạng nhẹ nhưng không đáng kể. Ra ngoài hao tài lắc nhắc nhiều lần, có đi xa sau đó quay về (đi du lịch hoặc công tác) có thể là nhiều lần và hao tài vì việc này. Nếu em ở nhà riêng thì có thể là phải sửa chữa phần trước cửa nhà, như mái che, nóc, cột, cổng chẳng hạn. Tình cảm bắt đầu rạn nứt hoặc có lo buồn về tình cảm có thể là do bản thân em không hài lòng với người yêu.

Cha mẹ: Năm này cha mẹ về tài phú cũng có dư hoặc phát hoạnh tài, tuy nhiên công danh trắc trở, có thể là quyền lực bị thu hẹp lại hoặc thuyên chuyển công tác. Có mua thêm đất đai, bất động sản; nếu không thì có sửa sang lại nhà, phần nhà xa nhất so với cổng chính.
Đầu trang

viso222
Nhất đẳng
Nhất đẳng

NeBoTat đã viết: 23:33, 01/10/18
viso222 đã viết: 21:58, 01/10/18
Anh luận thử năm 2017, vận Canh Tý, niên Đinh Dậu:

Bản thân: Tiền bạc tốt, có phát hoạnh tài; có hao tài vì thị phi với người ngoài. Công việc không suôn sẻ, có một tai nạn nghề nghiệp khá lớn, phải bôn ba vất vả, có thể phải đi xa vì công việc. Sức khoẻ tốt, có vấn đề tiêu hoá dạng nhẹ nhưng không đáng kể. Ra ngoài hao tài lắc nhắc nhiều lần, có đi xa sau đó quay về (đi du lịch hoặc công tác) có thể là nhiều lần và hao tài vì việc này. Nếu em ở nhà riêng thì có thể là phải sửa chữa phần trước cửa nhà, như mái che, nóc, cột, cổng chẳng hạn. Tình cảm bắt đầu rạn nứt hoặc có lo buồn về tình cảm có thể là do bản thân em không hài lòng với người yêu.

Cha mẹ: Năm này cha mẹ về tài phú cũng có dư hoặc phát hoạnh tài, tuy nhiên công danh trắc trở, có thể là quyền lực bị thu hẹp lại hoặc thuyên chuyển công tác. Có mua thêm đất đai, bất động sản; nếu không thì có sửa sang lại nhà, phần nhà xa nhất so với cổng chính.
=> Năm ngoái đúng là cv có tốt nhưng kiếm ko được nhiều bằng những năm khác, cũng hay bị hao tài nhưng khoản chi lớn nhất của năm ngoái em dùng cho việc khác.

Sức khoẻ em anh nói đúng ạ, có vấn đề tiêu hoá nhưng ko sao.

Em có đi du lịch, có tốn tiền kha khá, đi chơi chứ ko phải vì công việc.

Năm 2017 là năm em cố gắng thúc đẩy hôn nhân với ng yêu. Đúng là năm này em cũng có bất mãn ng yêu thật. Nhưng vì lúc này vẫn chưa phát hiện ra bị lừa nên vẫn cố. Em yêu khá lâu nhưng chia tay rất nhanh, rạn nứt khoảng 2 tháng và quyết định chia tay cắt đứt tình cảm chỉ trong vài ngày.

Về phần bố mẹ thì bố em sắp về hưu, nên có thể quyền hạn bị thu hẹp thật. Năm ngoái em ko thấy bố mẹ nói về khoản tiền hoạnh phát nào (có thể có nhưng bố mẹ em ko nói).Em ở nhà của bố mẹ, nhà em năm ngoái có sửa nhà kho, lúc trc dùng nuôi chim yến bây giờ sửa lại, trừ mái nhà ra thì kho này xa cổng nhất thật.

:D :D :D sr anh đêm qua em ngủ sớm, chúc anh ngày mới vui vẻ
Đầu trang

NeBoTat
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Bát tự của em khó thật, vì anh không có kinh nghiệm luận bát tự tòng. Để luận thêm hạn năm Mậu Tuất xem sao, xem luận theo hướng khúc trực cách thì có ổn không.
Đầu trang

viso222
Nhất đẳng
Nhất đẳng

NeBoTat đã viết: 14:59, 02/10/18 Bát tự của em khó thật, vì anh không có kinh nghiệm luận bát tự tòng. Để luận thêm hạn năm Mậu Tuất xem sao, xem luận theo hướng khúc trực cách thì có ổn không.
Dạ, em sẽ chờ, anh cần thông tin gì cứ nói em nhé ^^
Đầu trang

NeBoTat
Nhị đẳng
Nhị đẳng

viso222 đã viết: 18:33, 02/10/18
NeBoTat đã viết: 14:59, 02/10/18 Bát tự của em khó thật, vì anh không có kinh nghiệm luận bát tự tòng. Để luận thêm hạn năm Mậu Tuất xem sao, xem luận theo hướng khúc trực cách thì có ổn không.
Xin lỗi em, 2 hôm nay anh bận. Mai nghiệm tiếp nghe.
Đầu trang

viso222
Nhất đẳng
Nhất đẳng

NeBoTat đã viết: 21:53, 03/10/18
viso222 đã viết: 18:33, 02/10/18
Xin lỗi em, 2 hôm nay anh bận. Mai nghiệm tiếp nghe.
Vângggg, anh ngủ ngonnnnn
Đầu trang

NeBoTat
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Mình đã chặn những người mình thấy không cần quan tâm rồi, nên mọi người cứ thông cảm đừng đề cập đến họ làm gì. Cám ơn mọi người.

@Viso222: Xin lỗi đã thất hứa với em. Em ngủ đi, xíu anh coi thì mai em có cái để đọc rồi.
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

NeBoTat đã viết: 22:23, 05/10/18 Mình đã chặn những người mình thấy không cần quan tâm rồi, nên mọi người cứ thông cảm đừng đề cập đến họ làm gì. Cám ơn mọi người.

@Viso222: Xin lỗi đã thất hứa với em. Em ngủ đi, xíu anh coi thì mai em có cái để đọc rồi.
Khổ thân anh , lại phải thêm động tác, lại phải nhấp 1 cái click , dạo này anh và chú vio phải vất vả rồi, người giỏi có tâm mà cứ bị toàn thành phần nguy hiểm giấu mặt gây sự , mạnh mẽ anh nhé :"> :D
Đầu trang

NeBoTat
Nhị đẳng
Nhị đẳng

cự nhật không kiếp đã viết: 23:23, 05/10/18 Khổ thân anh , lại phải thêm động tác, lại phải nhấp 1 cái click , dạo này anh và chú vio phải vất vả rồi, người giỏi có tâm mà cứ bị toàn thành phần nguy hiểm giấu mặt gây sự , mạnh mẽ anh nhé :"> :D
Cám ơn em, anh bình thường. Mấy tuần nay anh có cảm ngộ mới, có thể giúp cho việc luận vận hạn tiến thêm 1 bước nên đang tập trung nghiệm lý bát tự trắng để gọt lý thuyết, đến nỗi bỏ bớt cả công ăn việc làm, phải thuê người khác làm giúp. Nếu em nhìn kết quả luận vận hạn sẽ thấy có điểm khác biệt là anh bắt đầu định hướng được vấn đề cần coi. Khi trước thì phi cung nó ra kết quả về vấn đề gì thì mặc nhiên chấp nhận. Còn bây giờ có thể định hướng coi về cha mẹ, về hôn nhân, về tiền bạc, về sức khoẻ, về điền trạch, từng phần một cho một năm cụ thể (nếu nghiệm lý thành công).

Đối với anh hiện giờ, chuyện có thể lọc được phần lý thuyết này gần như là chuyện quan trọng nhất rồi. Chuyện bị phá ở đây chỉ là chuyện nhỏ, anh đâu chỉ coi số ở 1 chỗ này. Chờ anh gọt được phần lý thuyết này tương đối khá thì... hehe. B-) Cứ để những người đó họ đứng đó, ôm cái cục ghét vào người đi. Đó là vấn đề của họ, không phải của anh.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”