NGHIÊN CỨU NHỮNG LÁ SỐ XUẤT NGOẠI ĐINH CƯ ????

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
ngocpham145
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: NGHIÊN CỨU NHỮNG LÁ SỐ XUẤT NGOẠI ĐINH CƯ ????

Gửi bài gửi bởi ngocpham145 »

Nhờ mn xem giúp e với ạ. E chân thành cảm ơn
Hình ảnh
Đầu trang

khangthaict94
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi khangthaict94 »

thachcamdang đã viết: 20:26, 23/09/19
khangthaict94 đã viết: 17:16, 23/09/19 Kính chào bác,
Nhờ bác xem giúp con lá số với ạ. Con vừa đi du học vào tháng 9 năm nay. Bác cho con hỏi là chuyện học của con liệu có suông sẻ trong 3 năm tới không ạ? Và con có khả năng được định cư ở nước ngoài không ạ?
Con xin cám ơn bác.

Hình ảnh
lá này đai vận 10 năm nữa thì chăc chắn là đi xa rồi , định cư tốt , lá này nhìn mệnh thân thì tốt nhất theo các ngành nghiên cứu chất xám , y khoa , kỹ thuật đinh tính hóa học vật lý , phòng thí nghiệm , còn không theo công nghệ thông tin máy tính đo đạc

chúc bạn sớm thành đạt nơi xứ người , đi nước nào vậy ???? :-S
Con xin cám ơn bác rất nhiều ạ. Hiện con đang học chương trình cao học Y Khoa tại Đài Loan ạ.
Đầu trang

Phan Bội Ngân
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Phan Bội Ngân »

hoavan004 đã viết: 07:44, 23/09/19
Phan Bội Ngân đã viết: 22:29, 22/09/19
hoavan004 đã viết: 20:05, 22/09/19 Xin hỏi bác Thạch em có đi nước ngoài được không?
Hello bác Hoả Vân,
Tui Giao Chỉ nè ;)
Nhìn lá số luận đoán thôi nha,
Bác có cách số sống ly hương xa gia đình, còn làm Việt kiều thì tôi không chắc. Tới đại vận Thiên Đồng, bác dễ có khả năng đi xa.
Mà bác đã tóc bạc sớm chưa? Gia đình có gen máu xấu nên tóc sớm bạc?
Mến bác,
Hi bác Giao Chỉ,
Vậy là bác Quách bốc quẻ sai be bét hết rồi hà hà
Tớ có tóc bạc do ghen ông nội, lúc nhỏ nhìn mặt mũi u ám lắm nên dễ bị ăn hành.
Tớ quê ở Quãng Ngãi vô Tp hcm năm lớp 6, hiện đang làm Marketing.
Tớ dự đoán đại hạn Thiên Đồng rất khó khăn vì Thiên Đồng hoá kị theo Vương Đình Chi.
Mệnh lại Tang Hổ. Tài Thọ giảm sức sáng của Thái Dương.
À vậy là đúng tóc bạc, maybe là đúng số bác Hoả Vân rồi đó.
Bác ợ, mấy hôm nay tôi đi nhẹ, nói khẽ, cười duyên lắm bác ợ. Ngoài sợ giang hồ, tôi còn sợ giang háng nữa. ~X( Tôi như con nai vàng ngơ ngác, bước trên xác thợ săn bác ợ. :D
Bác từng làm các ngành nghề nào rồi bac Vân nhỉ, thích ngành nào nhất. Ngoài yêu gái ra thì có yêu công việc mình đang làm không?
Năm nay sự nghiệp yêu đương có dữ dội hem :))
Được cảm ơn bởi: anhthu5993, hoavan004
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

Phan Bội Ngân đã viết: 22:29, 24/09/19 À vậy là đúng tóc bạc, maybe là đúng số bác Hoả Vân rồi đó.
Bác ợ, mấy hôm nay tôi đi nhẹ, nói khẽ, cười duyên lắm bác ợ. Ngoài sợ giang hồ, tôi còn sợ giang háng nữa. ~X( Tôi như con nai vàng ngơ ngác, bước trên xác thợ săn bác ợ. :D
Bác từng làm các ngành nghề nào rồi bac Vân nhỉ, thích ngành nào nhất. Ngoài yêu gái ra thì có yêu công việc mình đang làm không?
Nai vàng chắc nhiều thịt ngon lắm hở bác? :D
Tớ từng làm VoIP, Communications, Cầm Đồ, Sales, Designer, Marketing,PHP, Youtube... Ngành thích nhất có lẻ là Thiết kế web, app.
Tớ trước kia cũng mê gái lắm nhưng bây giờ thì không còn mê nữa thậm chí là miễn dịch.
Năm nay có việc làm mới, không yêu đương gì cả.
Hậu vận của tớ có vẻ chán nhỉ :D
Được cảm ơn bởi: Phan Bội Ngân, anhthu5993
Đầu trang

Phan Bội Ngân
Chính thức
Chính thức

hoavan004 đã viết: 09:08, 25/09/19
Phan Bội Ngân đã viết: 22:29, 24/09/19 À vậy là đúng tóc bạc, maybe là đúng số bác Hoả Vân rồi đó.
Nai vàng chắc nhiều thịt ngon lắm hở bác? :D
Tớ từng làm VoIP, Communications, Cầm Đồ, Sales, Designer, Marketing,PHP, Youtube... Ngành thích nhất có lẻ là Thiết kế web, app.
Tớ trước kia cũng mê gái lắm nhưng bây giờ thì không còn mê nữa thậm chí là miễn dịch.
Năm nay có việc làm mới, không yêu đương gì cả.
Hậu vận của tớ có vẻ chán nhỉ :D
Ôi đúng là bác Vân nhờ Kk đắc địa nên hay làm các nghề cần sự sáng tạo, giàu tính mới,.... ^:)^
Tôi thấy đại vận Thiên Phủ gặp Tuần, hội Thiên Không Đào Hoa sắp tới thì bác mới mệt. Ráng giữ tinh thần nhé, yêu đời dù đời không yêu mình nhé. Hehe.
Còn đại vận Thái Âm Thiên Đồng Hoá kỵ gì mà bác nói theo Vương tiên sinh là e ngại thì tôi cho là có xấu có tốt và có Hoá Khoa nằm chình ình đó thì tai qua nạn khỏi hết bác Hoả Vân ợ. Thái âm sáng sủa, may có nhà cửa đàng hoàng. Yên tâm nhen bác.
Nếu sợ tôi nói không đúng, bác nhờ ai hay hay ở diễn đàn mình gieo quẻ xem sao? Biết đâu hoàn toàn trật lất. :">
Mà cách số bác muộn lập gia đình lắm đấy, may nhờ Thai Phục Vượng Tướng nên cũng tạm xem là sớm hơn 1 chút. Ahihi! =))
Qua năm, tiện, tôi mời bác ly cà phê nha, chơi cho vui.
Được cảm ơn bởi: anhthu5993, hoavan004
Đầu trang

kevodung1
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi kevodung1 »

kevodung1 đã viết: 21:22, 11/09/19
thachcamdang đã viết: 09:20, 28/09/18
kevodung1 đã viết: 16:31, 27/09/18
Nhờ bác xem giúp em tính đi xuất khẩu lao động !
Hình ảnh
lá này đi được rồi ... có khả năng được ở lại .... xài tiền phải tính toán sổ sách chi thu chớ nên vung tay quá trán
anh ơi em thi rồi mà đến giờ vẫn trục trặc k đi đc, a xem sắp hết năm rồi mà e chưa đi được, liệu em có đi đc không anh ?
Cháu dùng đt không dán được lá số, nhờ bác Ngân xem giúp cháu đi được không ?
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Phan Bội Ngân đã viết: 22:29, 25/09/19 Ôi đúng là bác Vân nhờ Kk đắc địa nên hay làm các nghề cần sự sáng tạo, giàu tính mới,.... ^:)^
Tôi thấy đại vận Thiên Phủ gặp Tuần, hội Thiên Không Đào Hoa sắp tới thì bác mới mệt. Ráng giữ tinh thần nhé, yêu đời dù đời không yêu mình nhé. Hehe.
Còn đại vận Thái Âm Thiên Đồng Hoá kỵ gì mà bác nói theo Vương tiên sinh là e ngại thì tôi cho là có xấu có tốt và có Hoá Khoa nằm chình ình đó thì tai qua nạn khỏi hết bác Hoả Vân ợ. Thái âm sáng sủa, may có nhà cửa đàng hoàng. Yên tâm nhen bác.
Nếu sợ tôi nói không đúng, bác nhờ ai hay hay ở diễn đàn mình gieo quẻ xem sao? Biết đâu hoàn toàn trật lất. :">
Mà cách số bác muộn lập gia đình lắm đấy, may nhờ Thai Phục Vượng Tướng nên cũng tạm xem là sớm hơn 1 chút. Ahihi! =))
Qua năm, tiện, tôi mời bác ly cà phê nha, chơi cho vui.
Cách cục Tử Sát thì yêu là chết trong lòng một chút thôi bác ạ. Khi nào con tim này chết hoàn toàn thì tôi cũng qua đời rồi hà hà
Tôi có vợ rồi và vợ tôi có cách Tử Vi cư Tý :D Số trời rồi nên vẫn cố gắng yêu đời. Ngày đêm vẫn đọc tâm kinh Bát Nhã :D
Tôi thấy Thái Âm không Hóa Khoa mà Thiên Phủ mới Hóa Khoa. Tôi đi học rất kém nhưng tự học thì rất khá. Nếu tôi chịu học thì không thua kém bạn đồng học.
Đại vận sắp tới Thiên Không Đào Hoa thì tôi không biết xảy ra điều gì nhưng tôi quyết tu kinh Bát Nhã. Tịnh hóa Thân Tâm.
Trước đây cũng có một bạn nói đại vận sắp tới mệt mỏi :D Bởi tại vì sao?
Chắc bác ở ngoài Bắc rồi nhỉ?
Được cảm ơn bởi: anhthu5993, Phan Bội Ngân
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Kỳ thực thời cổ đại đích thị là có một người tên là Mạnh Bà. Bà họ Mạnh, nên mọi người gọi là “Mạnh Bà”. Khi còn sống bà không nhớ về đời trước, cũng chẳng nghĩ tới tương lai. Bà chỉ một lòng một dạ khuyên con người hành thiện. Sau này Mạnh Bà vào núi tu hành, cuối cùng đắc đạo thành tiên.

Bởi lẽ con người thời đó biết được nhân quả đời này kiếp trước nên thường tiết lộ thiên cơ. Cho nên Trời lệnh cho Mạnh Bà làm vị Thần lãng quên. Chức trách của bà là xác nhận rằng tất cả những quỷ hồn đi đầu thai đều không nhớ về mọi chuyện của mình trong đời trước và nơi địa phủ.

Có lẽ dụng ý của trời xanh là hy vọng con người quên đi những ân oán tình thù của mình trong quá khứ. Sau khi chuyển sinh họ có thể đối đãi thật tốt với những người đã kết thúc ân oán đời trước với mình từ đời trước.
Được cảm ơn bởi: anhthu5993, Phan Bội Ngân, 12010277
Đầu trang

Phan Bội Ngân
Chính thức
Chính thức

hoavan004 đã viết: 09:18, 26/09/19 Kỳ thực thời cổ đại đích thị là có một người tên là Mạnh Bà. Bà họ Mạnh, nên mọi người gọi là “Mạnh Bà”. Khi còn sống bà không nhớ về đời trước, cũng chẳng nghĩ tới tương lai. Bà chỉ một lòng một dạ khuyên con người hành thiện. Sau này Mạnh Bà vào núi tu hành, cuối cùng đắc đạo thành tiên.

Bởi lẽ con người thời đó biết được nhân quả đời này kiếp trước nên thường tiết lộ thiên cơ. Cho nên Trời lệnh cho Mạnh Bà làm vị Thần lãng quên. Chức trách của bà là xác nhận rằng tất cả những quỷ hồn đi đầu thai đều không nhớ về mọi chuyện của mình trong đời trước và nơi địa phủ.

Có lẽ dụng ý của trời xanh là hy vọng con người quên đi những ân oán tình thù của mình trong quá khứ. Sau khi chuyển sinh họ có thể đối đãi thật tốt với những người đã kết thúc ân oán đời trước với mình từ đời trước.
* Kkk, nhìn cách số muộn lập gia đình của bác và thấy hôm nào bác ỉ ôi nhớ em Thái Âm cung Hợi nên tôi tưởng bác vẫn còn …trai zin lần thứ 69. :))
* Tôi quanh quẩn miền Nam thôi bác Vân ạ và hiện đang kiếm ăn, sống qua ngày chờ qua đời ở ở Sài Gòn bác ợ.
* Còn về câu chuyện của bác thì tôi gần như đồng ý hết bác ợ. Nhiều lúc tôi rất mệt trong cuộc tranh chấp, nhưng tôi sẽ cố gắng để họ mệt hơn tôi 1 chút tôi mới chịu được bác ợ, nhường người ta mệt hơn mình là tốt :"> , bác ợ. =)) Phương châm sống của tôi đối với kẻ thù là “thề không mặc quần chung”, còn cái khác chung thì có thể được, bác ợ. :">
* Nếu bác thấy thích cuộc nói chuyện này, bác có thể lập topic mới giúp tôi nhen. Tôi e ngại tình hình tôi làm loãng nội dung topic lắm bác ạ, dù chủ đề chung vẫn là về lý số. Cũng như tôi muốn chia sẻ thêm 1 xíu góc nhìn khác của tôi về an tứ hóa. Được thì triển, không được thì không sao nha bác Vân. Buổi tối vui vẻ nha.
Rất mến bác,
Được cảm ơn bởi: hoavan004, 12010277, anhthu5993
Đầu trang

Suzy90
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Suzy90 »

colusatv đã viết: 11:13, 12/09/19
thachcamdang đã viết: 19:58, 11/09/19
colusatv đã viết: 13:28, 11/09/19 Xin bác thachcamdang cho e vài lời về sau e có khả năng định cư ở nước ngoài ko ạ? Và nếu có thì khoảng thời gian nào là thời điểm đúng ạ?

Em cảm ơn chân thành

Hình ảnh
22-31 tuổi đi được kìa , còn không thì đai vận tiếp theo , lo mà chuẩn bị đi lớn tuổi rồi
Dạ vậy là đại vận tiếp theo là khoảng chừng bao nhiêu năm nữa ạ? Có thể nói rõ hơn chút để e hiểu ko ạ? E cảm ơn nhiều lắm
Nhờ anh thachcamdang xem giúp em có khả năng định cư nước ngoài được không ạ. Có gặp khó khăn gì không ạ. Cảm ơn anh nhiều ạ.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”