Nữ Thái Dương Cư Ngọ - một cách cục hay

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
ni2003us
Chính thức
Chính thức

Re: Nữ Thái Dương Cư Ngọ - một cách cục hay

Gửi bài gửi bởi ni2003us »

Cám ơn Phèo Văn Chí đã bình luận giúp mình nhé, mình học hành lận đận, cứ đúng các năm quan trọng thi cử thì bao nhiêu chuyện kéo đến, cũng có được cái bằng đại học, đi làm thì trái ngành, công việc áp lực môi trường thị phi, lương thấp, đại vận này mình thấy vất vả quá, áp lực kinh khủng. Còn về chuyện lập gđ thì mình chưa nghĩ đến, đã từng đau khổ với những người đào hoa đa tình. Mình xa gia đình từ 18t đến nay, mới về quê sống với Mẹ gần nhà Ba. Ba mình hồi nhỏ có cho mình tiền nhưng từ 18t đến giờ ko giúp đỡ mình, từ vật chất đến tinh thần, hầu như mình toàn được người ngoài giúp đỡ vì Ba mình lập gđ mới nên cũng chẳng để ý đến Anh em bọn mình.Mẹ mình thì đang buôn bán nên mình có ý định buôn bán phụ Mẹ, đến khi có tiền nhiều hơn thì đầu tư mở rộng hơn. Từ đầu năm đến giờ mình cứ lăn tăn là nên tiếp tục đi xa tìm việc mới hay về sống với Mẹ buôn bán qua ngày. Minh bị mất phương hướng. Có thể cho minh vài lời khuyên không?
Được cảm ơn bởi: phèo văn chí
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
phèo văn chí
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi phèo văn chí »

ni2003us đã viết: 10:05, 17/03/20 Cám ơn Phèo Văn Chí đã bình luận giúp mình nhé, mình học hành lận đận, cứ đúng các năm quan trọng thi cử thì bao nhiêu chuyện kéo đến, cũng có được cái bằng đại học, đi làm thì trái ngành, công việc áp lực môi trường thị phi, lương thấp, đại vận này mình thấy vất vả quá, áp lực kinh khủng. Còn về chuyện lập gđ thì mình chưa nghĩ đến, đã từng đau khổ với những người đào hoa đa tình. Mình xa gia đình từ 18t đến nay, mới về quê sống với Mẹ gần nhà Ba. Ba mình hồi nhỏ có cho mình tiền nhưng từ 18t đến giờ ko giúp đỡ mình, từ vật chất đến tinh thần, hầu như mình toàn được người ngoài giúp đỡ vì Ba mình lập gđ mới nên cũng chẳng để ý đến Anh em bọn mình.Mẹ mình thì đang buôn bán nên mình có ý định buôn bán phụ Mẹ, đến khi có tiền nhiều hơn thì đầu tư mở rộng hơn. Từ đầu năm đến giờ mình cứ lăn tăn là nên tiếp tục đi xa tìm việc mới hay về sống với Mẹ buôn bán qua ngày. Minh bị mất phương hướng. Có thể cho minh vài lời khuyên không?
Vậy là bố mẹ chị chia tay ?? Cơ bản ls chị nó k thực sự tốt lắm, lại gặp mấy vận liền kém nên mọi chuyện đều k thuận là thế, còn tư chất của chị ổn lắm đấy. Ví dụ như vận này nhé năm 2018 khá tốt, thậm chí là có tình duyên trong năm này, chị có yêu ai k, nhưng năm 2019 thì rất kém, sức khỏe yếu, dễ bị va chạm ngã xe..., cv bất thuận. Còn như đại vận trước thì năm 2008, 2009 mất mát tiền bạc, năm 2012 có tình duyên đẹp nhưng k bền. Ls của chị bắt buộc phải xem theo năm . Tính chị cũng thẳng, có gì k thích là thẳng toẹt luôn, chỉ thấy k hợp vs mình cái là chị bộp vô mặt ngta luôn, chứ k có ý làm hòa. Vì thế hôn nhân vs công việc cũng bất thuận theo . Đối tượng của chị ngoài đào hoa ra thì hay có chênh lệch tuổi tác nhiều đấy
Trong anh chị em có ai giỏi giang k, chị dc nhờ anh chị em nhiều đó, nhưng phải xem ng nào nhờ dc đã. Buôn bán nhỏ thì e nghĩ chắc chị làm dc, mà sao chị k thử xin việc tiếp, e nghĩ chị đi làm kia thì vẫn tốt hơn chứ
Đầu trang

TnCuong
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi TnCuong »

Các bác xem hộ , nam thái dương cư ngọ thì sao ạ
Hình ảnh
Đầu trang

ni2003us
Chính thức
Chính thức

Bố mẹ mình chia tay từ năm mình 16t, 18t mình xa gia đình cho đến cuối năm ngoái, tình duyên thì năm 2010 mình có yêu 1 người, đến gần cuối năm 2012 thì chia tay, 2013 quen 1 người đến cuối năm thì cũng chia xa, từ đó đến nay mình chẳng quen ai. Năm 2016 mình đổi chỗ làm và yêu thầm 1 đồng nghiệp, rồi áp lực công việc nên mình đã xin nghỉ vào đầu năm 2019, sau đó mình có tìm và làm thêm 2 cty nữa nhưng thực sự công việc thì nhiều mà họ trả lương bèo bọt, mình mất động lực vì mình cảm thấy mình là đứa chăm chỉ chịu khó nhưng kiểu như việc thì cứ đến tay mình mà lương thì ko thấy tăng. Mình thấy bước vào đại hạn 33t mọi thứ áp lực hẳn. Anh em mình thì có Anh mình khá giả nhưng Anh ấy chủ yếu lo cho gđ của Anh ấy cũng chẳng giúp mình được. Mình đang có người bạn định hướng mình đổi nghề sang sale bất động sản, ko biết liệu có hợp với mình ko vì tính mình khá thẳng, bạn bè thì nhiều khi cả nể chứ mình mà nói lý rồi thì chả ai cãi được.
Đầu trang

phèo văn chí
Tam đẳng
Tam đẳng

ni2003us đã viết: 15:09, 17/03/20 Bố mẹ mình chia tay từ năm mình 16t, 18t mình xa gia đình cho đến cuối năm ngoái, tình duyên thì năm 2010 mình có yêu 1 người, đến gần cuối năm 2012 thì chia tay, 2013 quen 1 người đến cuối năm thì cũng chia xa, từ đó đến nay mình chẳng quen ai. Năm 2016 mình đổi chỗ làm và yêu thầm 1 đồng nghiệp, rồi áp lực công việc nên mình đã xin nghỉ vào đầu năm 2019, sau đó mình có tìm và làm thêm 2 cty nữa nhưng thực sự công việc thì nhiều mà họ trả lương bèo bọt, mình mất động lực vì mình cảm thấy mình là đứa chăm chỉ chịu khó nhưng kiểu như việc thì cứ đến tay mình mà lương thì ko thấy tăng. Mình thấy bước vào đại hạn 33t mọi thứ áp lực hẳn. Anh em mình thì có Anh mình khá giả nhưng Anh ấy chủ yếu lo cho gđ của Anh ấy cũng chẳng giúp mình được. Mình đang có người bạn định hướng mình đổi nghề sang sale bất động sản, ko biết liệu có hợp với mình ko vì tính mình khá thẳng, bạn bè thì nhiều khi cả nể chứ mình mà nói lý rồi thì chả ai cãi được.
Đấy là chị chưa nhờ nên anh chị k giúp đấy, anh này khá giả, có quyền, có quan hệ mà. Đúng rồi chị, đại hạn này kém hơn hạn trc 1 chút, nhưng biến cố thì hạn này k nhiều bằng hạn trc dc, vì thế nên ls chị phải xem theo năm, có năm khá xấu, như năm vừa rồi chẳng hạn . Vậy chị thử hỏi kỹ bạn chị về cv xem, nếu hợp thì mình cứ thử làm xem. Bây giờ việc làm k thiếu, nhưng đúng là phải xem mình có làm dc k, có hợp vs mình k hoặc cv đó lương và time làm việc có ổn k :-? . Chứ còn đã ra ngoài đi làm thì nghề nào cũng vất vả cả chị ạ, bon chen đấu đá, trên đe dưới búa, cầm đc đồng lương của ngta đâu phải dễ dàng gì. E thấy chị có khả năng, mà chị định về quê thì e thấy hơi tiếc, chị cứ thử tìm cv phù hợp xem, nếu lúc đó k ổn thì hãy về . Mà lấy chồng xem sao chị, nếu đúng thì chồng cũng giỏi giang, mà còn trợ giúp cho vợ
Đầu trang

ni2003us
Chính thức
Chính thức

Cám ơn Phèo Văn Chí nhé, Anh mình buôn bán nên khá giả nhưng Anh ấy ở quê, mình thì sống xa nhà nên Anh ấy cũng không thể giúp được. Năm vừa rồi Anh ấy làm ăn thất bại mất hết cả tỷ, hết cả vốn liếng. Mẹ và Anh mình đều mong mình về quê vì có nhà có cửa không phải thuê mướn khổ sở và vì làm công ăn lương thì không biết đến bao giờ mới mua được căn nhà cho mình. Còn về việc lập gia đình thì không phải mình muốn là được, mình cũng gặp khá nhiều người nhưng mình không thấy họ phù hợp với mình, kiểu như cao thì không với tới, thấp thì không xong nên mình đành chờ vậy. Mình được cũng khá nhiều người để ý nhưng toàn là đàn ông có vợ, còn bằng tuổi mình hoặc thấp hơn thì hoặc là quá gia trưởng hoặc là trẻ con mà mình thì khá nhạy cảm chỉ cần tiếp xúc vài lần thì đã có thể đọc vị được tính cách của họ. Có thể nói trong tình yêu mình khá là lí trí nên có lẽ vì vậy mà lận đận chăng. Bạn có thể xem qua cho mình hạn năm nay được không? Minh cảm ơn bạn rất nhiều.
Đầu trang

phèo văn chí
Tam đẳng
Tam đẳng

ni2003us đã viết: 13:43, 18/03/20 Cám ơn Phèo Văn Chí nhé, Anh mình buôn bán nên khá giả nhưng Anh ấy ở quê, mình thì sống xa nhà nên Anh ấy cũng không thể giúp được. Năm vừa rồi Anh ấy làm ăn thất bại mất hết cả tỷ, hết cả vốn liếng. Mẹ và Anh mình đều mong mình về quê vì có nhà có cửa không phải thuê mướn khổ sở và vì làm công ăn lương thì không biết đến bao giờ mới mua được căn nhà cho mình. Còn về việc lập gia đình thì không phải mình muốn là được, mình cũng gặp khá nhiều người nhưng mình không thấy họ phù hợp với mình, kiểu như cao thì không với tới, thấp thì không xong nên mình đành chờ vậy. Mình được cũng khá nhiều người để ý nhưng toàn là đàn ông có vợ, còn bằng tuổi mình hoặc thấp hơn thì hoặc là quá gia trưởng hoặc là trẻ con mà mình thì khá nhạy cảm chỉ cần tiếp xúc vài lần thì đã có thể đọc vị được tính cách của họ. Có thể nói trong tình yêu mình khá là lí trí nên có lẽ vì vậy mà lận đận chăng. Bạn có thể xem qua cho mình hạn năm nay được không? Minh cảm ơn bạn rất nhiều.
Đối tượng của chị thường hay chênh lệch tuổi tác mà, và hay gặp phải đối tượng có gia đình hoặc người ta đang yêu người khác nhưng lại rất yêu chị . Nhưng vì chị thích yêu người k vướng mắc gì nên k lo vấn đề mình mắc vô những người đó, nhưng cũng cần phải quyết đoán đấy chị, vừa tránh dc những ng đó và tìm dc ng mình cần, nếu gặp dc ng phù hợp thì chị đồng ý liền, ls chị nếu lúc yêu khó thì lúc lấy dc thì sẽ dễ hơn đó chị. Chị cố gắng tìm việc nha, tầm t5,t6 al nhé, nếu mà may mắn thì tìm dc chỗ làm tốt, còn năm nay hao tiền nhé chị, đừng cho ai vay khó đòi đó.
Đầu trang

ni2003us
Chính thức
Chính thức

Mình thấy từ đầu năm đến giờ mình khá là hao tiền, thất nghiệp nên cứ lấy tiền tiết kiệm ra xài. Chắc cũng phải hết dịch tình hình kinh tế khá hơn lúc đó sẽ đỡ hơn. Bây giờ thì tới đâu hay tới đó vậy. Xin cám ơn và chúc sức khoẻ Phèo Văn Chí nhé.
Đầu trang

muaxuan2019
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi muaxuan2019 »

Một lá số thái dương cư ngọ mà mình biết
Cũng khá giỏi giang, công việc tốt, có chức vụ, có khả năng kinh tế (đã tự mua được nhà) và cũng đang ê sắc ế. Xin đôi lời nhận xét
Hình ảnh
Đầu trang

ni2003us
Chính thức
Chính thức

Ls giống mình quá, bạn muaxuan2019 cho mình hỏi bạn nữ này làm nghề gì, bạn ấy mua nhà năm nào vậy bạn? Cha Mẹ bạn ấy có hạnh phúc ko? Tiền bạc lúc có lúc ko?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”