TẠI SAO cứ phá quân nhập cung phu thê là auto xấu vậy ạ? Không có gì tốt vậy sao?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Enjoyeveryday
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: TẠI SAO cứ phá quân nhập cung phu thê là auto xấu vậy ạ? Không có gì tốt vậy sao?

Gửi bài gửi bởi Enjoyeveryday »

hodinhha79 đã viết: 14:22, 05/10/22 Vì có câu phú: trai bất nhân phá quân thìn tuất, gác bạc tình tham sát dần thân. Nên cứ thế xấu thôi. Thế mới buồn.
Thật sự thời đại nào rồi nói câu này có vợ có con rồi sao vẫn ngốc nghếch vậy.
Thời này được thì lấy không được thì bye đường ai nấy đi. Phụ nữ đâu phải đồ chơi đâu
Được cảm ơn bởi: coco87
Đầu trang

hodinhha79
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: TẠI SAO cứ phá quân nhập cung phu thê là auto xấu vậy ạ? Không có gì tốt vậy sao?

Gửi bài gửi bởi hodinhha79 »

Enjoyeveryday đã viết: 19:17, 05/10/22
hodinhha79 đã viết: 14:22, 05/10/22 Vì có câu phú: trai bất nhân phá quân thìn tuất, gác bạc tình tham sát dần thân. Nên cứ thế xấu thôi. Thế mới buồn.
Anh coi được bao nhiêu lá số rồi anh nói vậy, trên đây nhiều người cung phu phá quân thìn Tuất khen chồng nhé.
Lớn rồi có vợ con rồi ăn nói vẫn thiếu suy nghĩ.
Hết chuyện phán con người ta vậy.
Anh có gì làm bằng chứng không?
này ăn nói cho cẩn thận. Đấy là câu phú người ta viết nhé. Chủ tốp viết gì: cứ nhắc đến cung phu phá quân thìn tuất là xấu . Thì tôi trả lời do tại câu phú nhé. Tôi cũng đã có bài phân tích về phá quân thời xưa và thời nay. Ngày xư phá theo cách nhìn cũ , cổ hủ, nhìn nhận phá quân xấu. ngày nay phá quân toàn làm chủ lớn. Tất nhiên muốn làm chủ thì phải mạnh mẽ cứng rắn , tất nhiên ko thiếu phần độc đoán. Còn cung phu có phá quân là chỉ mối quan hệ của chủ lá số với chồng . Cho thấy người chồng khá gia trưởng , có phần ít chia sẻ ..... nhé.
Đầu trang

Enjoyeveryday
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

hodinhha79 đã viết: 20:08, 05/10/22
Anh coi được bao nhiêu lá số rồi anh nói vậy, trên đây nhiều người cung phu phá quân thìn Tuất khen chồng nhé.
này ăn nói cho cẩn thận. Đấy là câu phú người ta viết nhé. Chủ tốp viết gì: cứ nhắc đến cung phu phá quân thìn tuất là xấu . Thì tôi trả lời do tại câu phú nhé. Tôi cũng đã có bài phân tích về phá quân thời xưa và thời nay. Ngày xư phá theo cách nhìn cũ , cổ hủ, nhìn nhận phá quân xấu. ngày nay phá quân toàn làm chủ lớn. Tất nhiên muốn làm chủ thì phải mạnh mẽ cứng rắn , tất nhiên ko thiếu phần độc đoán. Còn cung phu có phá quân là chỉ mối quan hệ của chủ lá số với chồng . Cho thấy người chồng khá gia trưởng , có phần ít chia sẻ ..... nhé.
Bớt học lại mấy câu ngu đó nha anh.
Tụi gái thời nay nghe được là da thịt nó dễ phân biệt được lắm.
Nhất là nghe được từ miệng con trai đó.
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Dokhoavan »

Phá Quân chủ về khai phá tạo cục diện mới. Ngày xưa thời phong kiến cứ phải theo Nho giáo quy củ nên cho rằng Phá Quân là không tốt, “làm tôi bất trung”,….

Ngày nay thời đại mới, lại chú trọng người khởi nghiệp, mở mang sản xuất. Bởi vậy, mấy câu phú dễ làm người ta lầm lẫn! Tốt hay xấu phải coi toàn bộ lá số, chí ít thì cũng phải tam phương tứ chính xem có hội sát kị, cát hoá thế nào!

Ngoài ra, phải xem tác động của tứ hoá. Ví dụ cung Phu mà có Hoá quyền là rất tôn trọng người phối ngẫu, các việc quan trọng đều hỏi ý kiến!
Được cảm ơn bởi: Enjoyeveryday, Qúy Dậu
Đầu trang

Enjoyeveryday
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Dokhoavan đã viết: 21:00, 05/10/22 Phá Quân chủ về khai phá tạo cục diện mới. Ngày xưa thời phong kiến cứ phải theo Nho giáo quy củ nên cho rằng Phá Quân là không tốt, “làm tôi bất trung”,….

Ngày nay thời đại mới, lại chú trọng người khởi nghiệp, mở mang sản xuất. Bởi vậy, mấy câu phú dễ làm người ta lầm lẫn! Tốt hay xấu phải coi toàn bộ lá số, chí ít thì cũng phải tam phương tứ chính xem có hội sát kị, cát hoá thế nào!

Ngoài ra, phải xem tác động của tứ hoá. Ví dụ cung Phu mà có Hoá quyền là rất tôn trọng người phối ngẫu, các việc quan trọng đều hỏi ý kiến!
Chúc anh ngủ ngon ạ😴
Lâu lâu bệnh em phát tát vậy đó😐
Em không giỏi nhường nhịn nên em hơi hoảng nếu chồng em dám chơi xấu em 😚
Yêu anh nhiều 😘
Cảm ơn kiến thức của anh 🥰
Được cảm ơn bởi: Dokhoavan
Đầu trang

hodinhha79
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Enjoyeveryday đã viết: 20:16, 05/10/22
hodinhha79 đã viết: 20:08, 05/10/22

xin lỗi nhé . tôi vào nhầm nick. đưa lên để chia sẻ bàn luận . đúng là ko lên vào bình luận ở cái nơi như thế này .
Đầu trang

Enjoyeveryday
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

hodinhha79 đã viết: 22:50, 05/10/22
hodinhha79 đã viết: 20:08, 05/10/22 này ăn nói cho cẩn thận. Đấy là câu phú người ta viết nhé. Chủ tốp viết gì: cứ nhắc đến cung phu phá quân thìn tuất là xấu . Thì tôi trả lời do tại câu phú nhé. Tôi cũng đã có bài phân tích về phá quân thời xưa và thời nay. Ngày xư phá theo cách nhìn cũ , cổ hủ, nhìn nhận phá quân xấu. ngày nay phá quân toàn làm chủ lớn. Tất nhiên muốn làm chủ thì phải mạnh mẽ cứng rắn , tất nhiên ko thiếu phần độc đoán. Còn cung phu có phá quân là chỉ mối quan hệ của chủ lá số với chồng . Cho thấy người chồng khá gia trưởng , có phần ít chia sẻ ..... nhé.
xin lỗi nhé . tôi vào nhầm nick. đưa lên để chia sẻ bàn luận . đúng là ko lên vào bình luận ở cái nơi như thế này .
Chúng em ghét cái câu nói đó, cực kì ghét lời dạy của khổng tử về gia đạo.
Có một số phụ nữ cũng có cái suy nghĩa ngu ngốc.
À tao phải có chồng mới phải đạo làm con, chồng đánh tao vì tao làm chưa tốt.... bất kì hành vi bạo lực nào cũng không được chấp nhận.
Chơi mày luôn đó ở đó mà là chồng :D
Sống hạnh phúc thôi chứ ai cũng có một mạng.
Khi anh nói câu đó cho dù dẫn trong sách vở họ cũng ngầm hiểu anh đang ủng hộ và cách anh nói khép họ vào mày đó số mày vậy đó.
Mình có con cái vợ con rồi đừng tạo ác nghiệp.
Đầu trang

hodinhha79
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Enjoyeveryday đã viết: 03:35, 06/10/22
hodinhha79 đã viết: 22:50, 05/10/22

À tao phải có chồng mới phải đạo làm con, chồng đánh tao vì tao làm chưa tốt.... bất kì hành vi bạo lực nào cũng không được chấp nhận.
Khi anh nói câu đó cho dù dẫn trong sách vở họ cũng ngầm hiểu anh đang ủng hộ và cách anh nói khép họ vào mày đó số mày vậy đó.
Ác nghiệp là cái gì. ? Chỉ có người ngu mới đổ lỗi cho câu phú đó thôi. Ở đời nếu có lỗi thì hãy đổ cho chính mình thiếu hiểu biết. Con tôi chính hiệu Phá Quân thìn tuất đây. Tôi ko đổ lỗi cho ai , mà tôi đi tìm hiểu nó có xấu thế ko? Chắc do tôi bộ khôi việt nên tôi ko ăn nói hàm hồ như bạn. 1 vợ , 3 con sống HP , giúp đỡ dc rất nhiều bạn nên chính bạn mới đang tao ác nghiệp. Bạn đang làm cho câu phú trở lên xấu xa. Đóc sách mà tìm hiểu xem như thế nào Phá Quân ở thìn tuất trở thành bất nhân, cách nào trở thành quý nhận. Ăn nói hàm hồ thế thì đừng nghiên cứu tử vi nữa. Sống ko có đạo.
Đầu trang

Enjoyeveryday
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

hodinhha79 đã viết: 15:33, 06/10/22
Enjoyeveryday đã viết: 03:35, 06/10/22
hodinhha79 đã viết: 22:50, 05/10/22 xin lỗi nhé . tôi vào nhầm nick. đưa lên để chia sẻ bàn luận . đúng là ko lên vào bình luận ở cái nơi như thế này .
Ác nghiệp là cái gì. ? Chỉ có người ngu mới đổ lỗi cho câu phú đó thôi. Ở đời nếu có lỗi thì hãy đổ cho chính mình thiếu hiểu biết. Con tôi chính hiệu Phá Quân thìn tuất đây. Tôi ko đổ lỗi cho ai , mà tôi đi tìm hiểu nó có xấu thế ko? Chắc do tôi bộ khôi việt nên tôi ko ăn nói hàm hồ như bạn. 1 vợ , 3 con sống HP , giúp đỡ dc rất nhiều bạn nên chính bạn mới đang tao ác nghiệp. Bạn đang làm cho câu phú trở lên xấu xa. Đóc sách mà tìm hiểu xem như thế nào Phá Quân ở thìn tuất trở thành bất nhân, cách nào trở thành quý nhận. Ăn nói hàm hồ thế thì đừng nghiên cứu tử vi nữa. Sống ko có đạo.
Cháu không tin. Nếu sinh ra tính khí như vậy có thể uốn nắn. Trong quá trình nuôi con nếu cha mẹ nghĩ đứa trẻ đó là xấu thế là tư tưởng như vậy nuôi con thì đứa trẻ đó khả năng lớn lên giống suy nghĩ của cha mẹ.
Cháu không nghĩ là quý nhân gì hết sống không nợ ai là được rồi.
Phải là bác lão tử số không ạ?
Chúc bác sức khỏe nha. Nhớ bác.
Tính cháu nói chuyện hay không tin có gì vô lễ bác bỏ qua.
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

Câu phú này nên áp dụng thận trọng. Cũng như các câu phú khác không phải cứ thế là đúng.
Về phần Phá Quân Thìn Tuất thì nằm trong thế Tử Tướng là thế tình cảm nhiều.
Nên khi có điều gì thất vọng người ta đổ thừa hết vậy.
Mong mọi người bình tĩnh và tìm hiểu thêm.
Bớt lo lắng và nghi ngại.
Trân trọng.
Được cảm ơn bởi: Enjoyeveryday
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”