TẠI SAO cứ phá quân nhập cung phu thê là auto xấu vậy ạ? Không có gì tốt vậy sao?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Enjoyeveryday
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: TẠI SAO cứ phá quân nhập cung phu thê là auto xấu vậy ạ? Không có gì tốt vậy sao?

Gửi bài gửi bởi Enjoyeveryday »

hoavan004 đã viết: 16:36, 06/10/22 Câu phú này nên áp dụng thận trọng. Cũng như các câu phú khác không phải cứ thế là đúng.
Về phần Phá Quân Thìn Tuất thì nằm trong thế Tử Tướng là thế tình cảm nhiều.
Nên khi có điều gì thất vọng người ta đổ thừa hết vậy.
Mong mọi người bình tĩnh và tìm hiểu thêm.
Bớt lo lắng và nghi ngại.
Trân trọng.
Em lo vừa phải uốn nắn con còn phải đi uốn nắn chồng :))
Được cảm ơn bởi: hoavan004
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: TẠI SAO cứ phá quân nhập cung phu thê là auto xấu vậy ạ? Không có gì tốt vậy sao?

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

Enjoyeveryday đã viết: 20:37, 06/10/22
hoavan004 đã viết: 16:36, 06/10/22 Câu phú này nên áp dụng thận trọng. Cũng như các câu phú khác không phải cứ thế là đúng.
Về phần Phá Quân Thìn Tuất thì nằm trong thế Tử Tướng là thế tình cảm nhiều.
Nên khi có điều gì thất vọng người ta đổ thừa hết vậy.
Mong mọi người bình tĩnh và tìm hiểu thêm.
Bớt lo lắng và nghi ngại.
Trân trọng.
Em lo vừa phải uốn nắn con còn phải đi uốn nắn chồng :))
Cầu chúc cho giông bão sẽ không ập tới đêm nay 😌😆😱
Được cảm ơn bởi: Enjoyeveryday
Đầu trang

hodinhha79
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi hodinhha79 »

Enjoyeveryday đã viết: 16:05, 06/10/22
hodinhha79 đã viết: 15:33, 06/10/22
Enjoyeveryday đã viết: 03:35, 06/10/22
Chúng em ghét cái câu nói đó, cực kì ghét lời dạy của khổng tử về gia đạo.
Có một số phụ nữ cũng có cái suy nghĩa ngu ngốc.
À tao phải có chồng mới phải đạo làm con, chồng đánh tao vì tao làm chưa tốt.... bất kì hành vi bạo lực nào cũng không được chấp nhận.
Chơi mày luôn đó ở đó mà là chồng :D
Sống hạnh phúc thôi chứ ai cũng có một mạng.
Khi anh nói câu đó cho dù dẫn trong sách vở họ cũng ngầm hiểu anh đang ủng hộ và cách anh nói khép họ vào mày đó số mày vậy đó.
Mình có con cái vợ con rồi đừng tạo ác nghiệp.
Ác nghiệp là cái gì. ? Chỉ có người ngu mới đổ lỗi cho câu phú đó thôi. Ở đời nếu có lỗi thì hãy đổ cho chính mình thiếu hiểu biết. Con tôi chính hiệu Phá Quân thìn tuất đây. Tôi ko đổ lỗi cho ai , mà tôi đi tìm hiểu nó có xấu thế ko? Chắc do tôi bộ khôi việt nên tôi ko ăn nói hàm hồ như bạn. 1 vợ , 3 con sống HP , giúp đỡ dc rất nhiều bạn nên chính bạn mới đang tao ác nghiệp. Bạn đang làm cho câu phú trở lên xấu xa. Đóc sách mà tìm hiểu xem như thế nào Phá Quân ở thìn tuất trở thành bất nhân, cách nào trở thành quý nhận. Ăn nói hàm hồ thế thì đừng nghiên cứu tử vi nữa. Sống ko có đạo.
Cháu không tin. Nếu sinh ra tính khí như vậy có thể uốn nắn. Trong quá trình nuôi con nếu cha mẹ nghĩ đứa trẻ đó là xấu thế là tư tưởng như vậy nuôi con thì đứa trẻ đó khả năng lớn lên giống suy nghĩ của cha mẹ.
Cháu không nghĩ là quý nhân gì hết sống không nợ ai là được rồi.
Phải là bác lão tử số không ạ?
Chúc bác sức khỏe nha. Nhớ bác.
Tính cháu nói chuyện hay không tin có gì vô lễ bác bỏ qua.
Ngày xưa Phá Quân là kẻ cướp , vì làm gì có kinh doanh, làm gì có chính trị, làm gì có công trình sáng tạo ... làm gì có đủ các nghề như bây giờ, 1 xh cổ hủ. Chỉ cần làm được quan là có nhà, có xe, có kẻ hầu người hạ. Mà sao làm quan thì đâu phải là sao phá quân , thì chỉ đi ăn cướp để sinh sống, vì sao Phá Quân là sao đột phá, sáng tao và cũng dám xông pha khám phá những cái mới, với sao Phá Quân ở thời kỳ phong kiến cổ hủ làm gì có đất dụng võ. Ngày nay thì sao,??? Xh kích thích sáng tạo, khám phá nhiều cái mới , ko bị kìm hãm sự đột phá , nên sao Phá Quân lại rất được coi trọng, vì làm được nhiều cái mới cho Xh. Tôi rất thích nghiên cứu bộ sao này vì có rất nhiều cái hay của bộ sao này.nó ko bị nhàn chán như mấy bộ sao êm ả khác. Họ sông pha , đầu óc tính toán rất tinh tế, ý tưởng rất mở. Chủ doanh nghiệp Ngọc Diệp vận tải lớn ở Miền Bắc mệnh cũng Phá Quân. Bạn tôi Phá Quân cũng rất nhiều. Với tôi luận giải sao cũng phải đặt xh vào . Có nhiều sao trong tử vi biến đổi theo Xh. Phải đưa sao đó vào XH bây giờ. Ăn mòn cái sách mà ko ứng theo thời cuộc thì chỉ có vứt. Xh bây giờ lý thuyết mà ko có thực tế thì có ích gì. Mà bộ sao sát phá tham là 100% hành động. Từ hành động ra dc lý thuyết sống, đúc kết kinh nghiệm.
Được cảm ơn bởi: Enjoyeveryday, lann.mapp
Đầu trang

Enjoyeveryday
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Enjoyeveryday »

hodinhha79 đã viết: 20:44, 06/10/22
Enjoyeveryday đã viết: 16:05, 06/10/22
hodinhha79 đã viết: 15:33, 06/10/22
Ác nghiệp là cái gì. ? Chỉ có người ngu mới đổ lỗi cho câu phú đó thôi. Ở đời nếu có lỗi thì hãy đổ cho chính mình thiếu hiểu biết. Con tôi chính hiệu Phá Quân thìn tuất đây. Tôi ko đổ lỗi cho ai , mà tôi đi tìm hiểu nó có xấu thế ko? Chắc do tôi bộ khôi việt nên tôi ko ăn nói hàm hồ như bạn. 1 vợ , 3 con sống HP , giúp đỡ dc rất nhiều bạn nên chính bạn mới đang tao ác nghiệp. Bạn đang làm cho câu phú trở lên xấu xa. Đóc sách mà tìm hiểu xem như thế nào Phá Quân ở thìn tuất trở thành bất nhân, cách nào trở thành quý nhận. Ăn nói hàm hồ thế thì đừng nghiên cứu tử vi nữa. Sống ko có đạo.
Cháu không tin. Nếu sinh ra tính khí như vậy có thể uốn nắn. Trong quá trình nuôi con nếu cha mẹ nghĩ đứa trẻ đó là xấu thế là tư tưởng như vậy nuôi con thì đứa trẻ đó khả năng lớn lên giống suy nghĩ của cha mẹ.
Cháu không nghĩ là quý nhân gì hết sống không nợ ai là được rồi.
Phải là bác lão tử số không ạ?
Chúc bác sức khỏe nha. Nhớ bác.
Tính cháu nói chuyện hay không tin có gì vô lễ bác bỏ qua.
Ngày xưa Phá Quân là kẻ cướp , vì làm gì có kinh doanh, làm gì có chính trị, làm gì có công trình sáng tạo ... làm gì có đủ các nghề như bây giờ, 1 xh cổ hủ. Chỉ cần làm được quan là có nhà, có xe, có kẻ hầu người hạ. Mà sao làm quan thì đâu phải là sao phá quân , thì chỉ đi ăn cướp để sinh sống, vì sao Phá Quân là sao đột phá, sáng tao và cũng dám xông pha khám phá những cái mới, với sao Phá Quân ở thời kỳ phong kiến cổ hủ làm gì có đất dụng võ. Ngày nay thì sao,??? Xh kích thích sáng tạo, khám phá nhiều cái mới , ko bị kìm hãm sự đột phá , nên sao Phá Quân lại rất được coi trọng, vì làm được nhiều cái mới cho Xh. Tôi rất thích nghiên cứu bộ sao này vì có rất nhiều cái hay của bộ sao này.nó ko bị nhàn chán như mấy bộ sao êm ả khác. Họ sông pha , đầu óc tính toán rất tinh tế, ý tưởng rất mở. Chủ doanh nghiệp Ngọc Diệp vận tải lớn ở Miền Bắc mệnh cũng Phá Quân. Bạn tôi Phá Quân cũng rất nhiều. Với tôi luận giải sao cũng phải đặt xh vào . Có nhiều sao trong tử vi biến đổi theo Xh. Phải đưa sao đó vào XH bây giờ. Ăn mòn cái sách mà ko ứng theo thời cuộc thì chỉ có vứt. Xh bây giờ lý thuyết mà ko có thực tế thì có ích gì. Mà bộ sao sát phá tham là 100% hành động. Từ hành động ra dc lý thuyết sống, đúc kết kinh nghiệm.
Dạ cháu cảm ơn kiến thức của bác
Chúc bác ngủ ngon ạ🥰
Đầu trang

Phuong0205
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Phuong0205 »

natashale đã viết: 13:19, 05/10/22 Em tìm google về phá quân cung phu thê thì ra bài của anh chị.
Em cũng có lá số như vậy. Em mới ly hôn. Bây giờ em mới xem tử vi ạ. Mong hữu duyên gặp anh chị giúp luận giải ạ.
Chị có thấy may mắn nhất về những thứ thuộc cung điền trạch như đất đai, nhà cửa không ạ?
Em cũng có thiên cơ, cự môn, thanh long hoá quyền ở cung điền như chị nên em muốn hỏi để tham khảo ạ
Đầu trang

Phuong0205
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Phuong0205 »

minhhongafc đã viết: 22:47, 13/10/19 Em chào cả nhà.
Em cũng Phá Quân cư Phu tại Thìn.
Em chưa kết hôn ạ.
Mong các bác xem thêm giúp em.
Em cảm ơn ạ.
Hình ảnh
Chị cho em hỏi chị lấy chồng chưa ạ? anh chồng thế nào ạ? Em xem lá số chị trên web xem tướng, thấy nó đánh giá cung phu của chị là 19 điểm,rất tốt, điểm số cao nhất mà em từng thấy ở cung phu thê luôn á, không biết nó có biểu đạt gì cho cung phu của chị không ạ?
Đầu trang

tkmaildoanhorg
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi tkmaildoanhorg »

muahedangyeu đã viết: 11:46, 21/07/19
Anh Salem đã viết: 10:50, 21/07/19 Về cơ bản bọn SPT và TPVT ko chịu đc bọn VP ngọ đâu. Muốn trị đcc chỉ có Cự Cơ có hóa quyền ở mệnh. Còn k hội đồng lương nhật nguyệt có khi chịu đc.
Tụi VP có ưu điềm là chính trực, ko gian dối, hay che chở cho nkhac, có hiếu vs gia đình,
Ừa, chắc mỗi Cự Cơ - quyền nó cao tay hơn nó đập được. Còn Đồng Lương Nhật Nguyệt nó hiền nó nhịn nhưng cuộc sống cũng không vui vẻ gì. Mình thích Nhật Nguyệt lắm, hoặc SPT đắc anh hùng. Hy vọng gặp dc người là chỗ dựa tinh thần, gặp VP như nghiệp báo kiếp trước vậy 🤣.
Đồng cự có trị dc ko 🤧
Đầu trang

Nmtuan93
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Nmtuan93 »

tkmaildoanhorg đã viết: 23:54, 14/12/22
muahedangyeu đã viết: 11:46, 21/07/19
Anh Salem đã viết: 10:50, 21/07/19 Về cơ bản bọn SPT và TPVT ko chịu đc bọn VP ngọ đâu. Muốn trị đcc chỉ có Cự Cơ có hóa quyền ở mệnh. Còn k hội đồng lương nhật nguyệt có khi chịu đc.
Tụi VP có ưu điềm là chính trực, ko gian dối, hay che chở cho nkhac, có hiếu vs gia đình,
Ừa, chắc mỗi Cự Cơ - quyền nó cao tay hơn nó đập được. Còn Đồng Lương Nhật Nguyệt nó hiền nó nhịn nhưng cuộc sống cũng không vui vẻ gì. Mình thích Nhật Nguyệt lắm, hoặc SPT đắc anh hùng. Hy vọng gặp dc người là chỗ dựa tinh thần, gặp VP như nghiệp báo kiếp trước vậy 🤣.
Đồng cự có trị dc ko 🤧
SPLT mà có tí sát tinh thì phải nói lý với nói ngọt, đôi co với bộ này là không ăn thua :))
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”