TẠI SAO cứ phá quân nhập cung phu thê là auto xấu vậy ạ? Không có gì tốt vậy sao?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Answer
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: TẠI SAO cứ phá quân nhập cung phu thê là auto xấu vậy ạ? Không có gì tốt vậy sao?

Gửi bài gửi bởi Answer »

phuongdung0903 đã viết: 17:40, 15/12/19 Em post 2 lá số của em va em ho cho mọi người xem giúp.mệnh cùng có thiên phủ, nhưng cung phu thì em có tử vi phá quân triệt thì em lấy ck năm 21 tuổi.hiện tại 8,5 năm vẫn hạnh phúc và có 2 bé,kinh tế thì binh thuong vì ck em hiền nhưng ít kiên nhẫn nên làm việc chưa tốt.
Lá số dưới thì của em họ em sinh cùng năm cung phu chỉ phá quân triệt lấy ck năm 2012 có 1 bé thì sau 4 năm li hôn vì ck ngoại tình.hiện tại đầu năm sau em này lấy ck lần 2, ck lần 2 thì bạn học của em.tính hiền và chịu làm ăn hơn.nhưng k biết sau này ra sau.nói chung em thấy thiên phủ cũng không chắc là tình duyên lận đận đâu.
Hình ảnh

Hình ảnh
Vì bạn không phải người trong nghề(thuộc tông phái chuyên nghiên cứu số mệnh) nên không biết thiên phủ tính hướng nội tử vi tính hướng ngoại .Nếu đồng độ tại Dần Thân thì cung vị thứ 3 phu thê gọi là "nhược" cung...tức là dễ bị sát tinh xung phá.
Ở Dần thì bản thân đương số sẽ khắc người chồng
Còn ở Thân thì người chồng sẽ khắc đương số.
Đó là cái để phân biệt sự khác nhau về độ số.
Được cảm ơn bởi: anhthu5993
Đầu trang

c00lxike
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: TẠI SAO cứ phá quân nhập cung phu thê là auto xấu vậy ạ? Không có gì tốt vậy sao?

Gửi bài gửi bởi c00lxike »

ngaydonggia đã viết: 04:41, 29/10/18 theo như tôi tìm hiểu thì một số đôi vợ chồng phá quân lại rất hòa hợp, không như trong sách nói. Vì phá quân là phu quân, người chồng của tôi, người bạn đời tâm đầu ý hợp nhất. Có thể lấy được chồng hiền, chồng tốt, có khả năng lãnh đạo, là người có chức quyền
theo thực tế thì người chồng đó có là đời chồng thứ 3 chắc cũng k hoà hợp đc.
Đầu trang

c00lxike
Nhất đẳng
Nhất đẳng

vespa4268 đã viết: 11:48, 29/10/18 Hình ảnh

Xin lỗi bạn chủ top cho phép mình đăng lá số của mình vì nghe bác Hungton nói thì em buồn quá ạ
vợ chồng em rất yêu thương nhau, chỉ có điều tính em nóng quá khiến chồng hiền đến mấy cũng cộc cằn,
nhưng nói thật, em đang nhận thấy điều này làm ảnh hưởng ko tốt đến vc em nên em đang kiềm chế hết mức đây ạ
Có Tuần rồi nên cũng khá ổn. chắc cũng xa cách là nhẹ. Nhẹ nhất là làm xa tuần gặp 2 ngay thứ 7 , chủ nhật :D :D :D
Đầu trang

c00lxike
Nhất đẳng
Nhất đẳng

conganongthon đã viết: 21:16, 31/10/18
hungton đã viết: 20:26, 31/10/18 Bạn mến ,
Nhờ Bạn post lá số lên nhé.
Mến ,
cháu chào bác Hungton. lá số bạn gái của cháu cũng có Phá Quân ở Phu Thê - cháu cũng khá lo . mong bác xem giúp cháu hôn nhân sau này có tốt không ạ ? cháu cảm ơn bác trước :)

Hình ảnh
Theo ngu ý của mình bạn nên tạo cảnh xa cách để hạn chế cái xấu của Phá Quân. Ví dụ 2 vợ chồng ở cùng nhà nhưng ngủ riêng (chỉ ngủ thì ngủ riêng nha :)) :)) ) còn thức thì tuỳ hỉ.
Thê mình Phá + Không, may mà có triệt. Nhưng mình vẫn áp dụng cái xa cách giả ấy đề phòng cái Không vong phát tác. Kết quả: cũng cảm thấy hoà hợp >50%.
Đầu trang

nhungorg
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi nhungorg »

Cung phu của e cũng phá quân(M) còn có cả Đào Hoa, Hồng Loan, Phi Liêm.. thì dễ ly hôn ah các bác?(e chưa ck ạ). Đọc cmt của các bác xong e thấy hoang mang quá ạ;(( chả lẽ ở vậy ạ :P
Đầu trang

ntd243
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ntd243 »

Tưởng chỉ có Phá Quân cư phu Hãm (như e) mới xấu. Hóa ra cứ Phá Quân miếu hay hãm đều auto xấu à :D Có mấy bộ phụ tinh đẹp đẹp hình như nó ko chiếu vào mệnh mà chiếu vào cung Phu hết. Chúng nó chiếu vào cung phu thì hình như không còn mang ý nghĩa đẹp nữa mà là auto xấu nhỉ?

E nhìn thế nào cũng thấy 2023 đại tiểu hạn gặp nhau ở cung phu có sao cưới hỏi. L tuế vào cung tài. Liệu có phải là sẽ có khả năng kết hôn vào năm đó không? Cao nhân nào hữu duyên làm ơn cho e đôi lời giải đáp nghi vấn [-O<

Hình ảnh
Đầu trang

Nmtuan93
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Nmtuan93 »

Thực ra có 1 lý thuyết khác là phải xem tam hợp phu thê có phù hợp với tam hợp của mệnh không, xem hành có sinh không, xem can chi năm sinh, xem phúc đức, xem chư tinh của cả lá số của mệnh và của chồng.

Nhìn mỗi 1 cung phu không ra được bạn nhé, phá quân phu thê có thể chồng ra ngoài hung hãn càn quấy nhưng về nhà vẫn yêu thương vợ.
Đầu trang

Cỏ9999
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Cỏ9999 »

Mọi người cho e hỏi e có bị vong ám k ai sao tới giờ k quen dc ai hay do phá quân nhập cung phu nên lận đận tình duyên ạ. Mệnh tử vi thiên phủ miếu vượng.
Cung phu phá quân tại ngọ
Đầu trang

Mytrangnguyen
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Mytrangnguyen »

Hình ảnh
Kính nhờ bác Hung ton xem giúp lá số của cháu về cung phu thê. Nói về tình duyên là cháu thấy mình lận đận vô cùng. Cháu vẫn chưa lập gia đình. Nếu cháu số không có chồng thì đành chịu, chứ cứ thế này oải quá. Tình cảm lên bờ xuống ruộng. Cháu cảm ơn.
Đầu trang

Nmtuan93
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Nmtuan93 »

Cỏ9999 đã viết: 13:24, 24/12/19 Mọi người cho e hỏi e có bị vong ám k ai sao tới giờ k quen dc ai hay do phá quân nhập cung phu nên lận đận tình duyên ạ. Mệnh tử vi thiên phủ miếu vượng.
Cung phu phá quân tại ngọ
Mình nghĩ người yêu hay không do mệnh của bạn nhiều hơn nhé =)) =)) không phải lỗi cung phu đâu.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”