TẠI SAO cứ phá quân nhập cung phu thê là auto xấu vậy ạ? Không có gì tốt vậy sao?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
tqla89
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: TẠI SAO cứ phá quân nhập cung phu thê là auto xấu vậy ạ? Không có gì tốt vậy sao?

Gửi bài gửi bởi tqla89 »

Mình pha quân phu thê - giờ chưa có mối tình nào. :v nóng tính nhưng cũng cố gắng kiểm, lập dị khác người khác (trong tập thể dễ nhận ra minh có thói quen khác người khác, nhất là càng quen lâu càng rõ, it gặp thì sẽ ko quá rõ ràng ). Độc lập hoặc ko có sự nhạy cảm tinhd cảm lắm, chưa có người yêu bao giờ, có 1 tình đơn phương. :v. Quan điểm yêu mình là chuyển của họ, còn mình yêu ai là vấn đề của mình ... ích kỷ vừa phải (tự nhận). Ko biết pót lá số : kỷ tị (1989) 7/2 âm lịch, giờ mão. Ko biết năm nay hay sang năm liệu tình duyên có khởi sắc. Liệu sau nay có ra nước ngoài định cư nha ko minh ko biết nhưng hiện đã tách riêng một mình một khẩu ơ nơi khác. Xa quê khoảng 60km. :v
Đầu trang

tqla89
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: TẠI SAO cứ phá quân nhập cung phu thê là auto xấu vậy ạ? Không có gì tốt vậy sao?

Gửi bài gửi bởi tqla89 »

tqla89 đã viết: 12:20, 18/03/20 Mình pha quân phu thê - giờ chưa có mối tình nào. :v nóng tính nhưng cũng cố gắng kiểm, lập dị khác người khác (trong tập thể dễ nhận ra minh có thói quen khác người khác, nhất là càng quen lâu càng rõ, it gặp thì sẽ ko quá rõ ràng ). Độc lập hoặc ko có sự nhạy cảm tinhd cảm lắm, chưa có người yêu bao giờ, có 1 tình đơn phương. :v. Quan điểm yêu mình là chuyển của họ, còn mình yêu ai là vấn đề của mình ... ích kỷ vừa phải (tự nhận). Ko biết pót lá số : kỷ tị (1989) 7/2 âm lịch, giờ mão. Ko biết năm nay hay sang năm liệu tình duyên có khởi sắc. Liệu sau nay có ra nước ngoài định cư nha ko minh ko biết nhưng hiện đã tách riêng một mình một khẩu ơ nơi khác. Xa quê khoảng 60km. :v
Hình ảnh
Đầu trang

miamia1111
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi miamia1111 »

ngaydonggia đã viết: 03:27, 29/10/18 Phá quân chủ phu thê, nhập phu thê rất tốt nhé, rất ứng hợp.
Mình cũng có cung phu phá quân, chuyện tình cảm cũng cơm chả lành canh không ngọt.
CUng phu(thân) tại Thìn. Sao chính là Phá Quân, các sao lẻ là: Địa Giải, Địa Kiếp(H), Thiếu ÂM, Phục Bình, Thiên La.
Bên dưới là chữ Mộ :( :( :( :( :(
Mọi người chỉ cho mình với
Đầu trang

Vân Quý
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Vân Quý »

hungton đã viết: 03:56, 29/10/18 Bạn Alostlaugtermến ,
Sao Phá Quân chủ về : phu thê hao tán .Đóng ở cung Mệnh , cung Thân và nhất là ở cung Phối thì :
Cuộc hôn nhân trước sau cũng gãy đổ :Có kết hôn rồi phải ly hôn . Ở Thì Tuất là nặng nhất .
Mến ,
Cháu chào bác ạ.
Bác cho cháu hỏi là nếu Thê Phá Quân đóng ở Tý thì có đỡ ko ạ?
Với cả có bầu trước, sắp đẻ mới đăng ký kết hôn, để con đẻ ra được vài tháng hoặc vài tuổi mới làm lễ bái gia tiên thì có giải được cách xấu này ko ạ?

Mong bác online trả lời giúp cháu với ạ. Cháu cảm ơn bác nhiều nhiều ạ.
Được cảm ơn bởi: Quyen lee
Đầu trang

thaitam79
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thaitam79 »

Phải thế nào thì mới là xấu chứ nhỉ, chả nhẽ cô nào mệnh thiên phủ thì auto vk ck xấu và ly hôn?!
Mong các cao nhân vào gợi mở ạ!!
Được cảm ơn bởi: Quyen lee
Đầu trang

Ngày xanh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Ngày xanh »

thaitam79 đã viết: 19:39, 10/05/21 Phải thế nào thì mới là xấu chứ nhỉ, chả nhẽ cô nào mệnh thiên phủ thì auto vk ck xấu và ly hôn?!

Lấy ví dụ đơn cử mệnh nữ Vũ Phủ tại tý thì phu cung là Phá quân tại tuất.

1/ Tuổi giáp, đinh, kỉ: mệnh đi vs thanh phi phục, phu đi vs tồn tướng phù.

2/ Tuổi ất, bính và mậu: mệnh đại lực tấu, phu vs tiểu hỉ phủ.

3/ Tuổi canh, quý: mệnh tồn tướng phù, phu thanh phi phục.

4/ Tuổi tân, nhâm: mệnh tiểu hỉ phủ, phu đại lực tấu.

Trong 4 trường hợp căn bản thì trường hợp 1 và 3 là không tốt. Vì phá quân bất hợp phi phục thanh hoặc tồn tướng phù. Hôn nhân dễ đổ vỡ, bỏ sống hoặc bỏ chết. Thời gian bên nhau ngắn dài tuỳ trường hợp có thêm cát tinh hoặc hung sát tinh. Hai trường hợp 2 và 4 không quá xấu, có chăng là phải qua vài mối tình mới tìm được ý trung nhân. Hai trường hợp 2 và 4 vẫn có thể đổ vỡ nếu có phá cách.
Vũ Phủ về biểu tượng là người già cô độc, phá quân tại phu rất dễ bỏ nhau. Bỏ nhau mới trở thành cô độc.

Từ đó bạn dễ dàng biết được phá quân nào sẽ dễ bỏ nhau.
Được cảm ơn bởi: Vân Quý, Quyen lee, Phuong0205
Đầu trang

Vân Quý
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Vân Quý »

Ngày xanh đã viết: 20:29, 10/05/21
thaitam79 đã viết: 19:39, 10/05/21 Phải thế nào thì mới là xấu chứ nhỉ, chả nhẽ cô nào mệnh thiên phủ thì auto vk ck xấu và ly hôn?!
Anh cho em xin ví dụ Mệnh người Nam ở Dần ( Tử Phủ), Thê ở Tý với ạ.
Em cảm ơn.
Đầu trang

thaitam79
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thaitam79 »

Trong 4 trường hợp căn bản thì trường hợp 1 và 3 là không tốt. Vì phá quân bất hợp phi phục thanh hoặc tồn tướng phù. Hôn nhân dễ đổ vỡ, bỏ sống hoặc bỏ chết. Thời gian bên nhau ngắn dài tuỳ trường hợp có thêm cát tinh hoặc hung sát tinh. Hai trường hợp 2 và 4 không quá xấu, có chăng là phải qua vài mối tình mới tìm được ý trung nhân. Hai trường hợp 2 và 4 vẫn có thể đổ vỡ nếu có phá cách.
Vũ Phủ về biểu tượng là người già cô độc, phá quân tại phu rất dễ bỏ nhau. Bỏ nhau mới trở thành cô độc.

Vậy cần nhiều phụ tinh và cách cục đi kèm mới xác đĩnh rõ ràng phu thê phá quân là bỏ nhau, chứ ví dụ như a nói thì vẫn tính theo tuổi( tính theo can là đa số người rồi ạ)
Đầu trang

Ngày xanh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Ngày xanh »

thaitam79 đã viết: 20:59, 10/05/21

Vậy cần nhiều phụ tinh và cách cục đi kèm mới xác đĩnh rõ ràng phu thê phá quân là bỏ nhau, chứ ví dụ như a nói thì vẫn tính theo tuổi( tính theo can là đa số người rồi ạ)
Xét theo can tinh thì có 4 trường hợp căn bản như vậy. Mức độ tốt xấu còn tuỳ các bàng tinh khác.
Cái chính là mệnh phủ và phu thê phá quân khó đạt cách tốt đẹp cả 2 sao. Cách đánh giá trên chỉ giới hạn trong phạm vi chòm sao bác sỹ mà thôi.
Bạn có thể tự chiêm nghiệm thêm ở bạn bè, người thân có cách phá quân cư phu thê.
Được cảm ơn bởi: thaitam79
Đầu trang

Baonghi00
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Baonghi00 »

Em cũng có Phá Quân ở cung phu, mọi người xem giúp em khi nào em lấy chồng và đối tượng như thế nào là bớt xấu nhất ạ. Em cảm ơn ạ
Tập tin đính kèm
4FBA7D2D-B62E-4163-821E-8BF1DFE3B849.jpeg (306.9 KiB) Đã xem 808 lần
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”