Tự sự của 1 Thiên Tướng hãm địa.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
ĐỗVạnThông
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Tự sự của 1 Thiên Tướng hãm địa.

Gửi bài gửi bởi ĐỗVạnThông »

Hỏi tí: năm 2011 mẹ mất tháng 6 (tháng Ất) phải ko?.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Đan Trì
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Đan Trì »

quách xảo què đã viết: 17:12, 04/12/18 Dạo này vô đây tôi thấy chán hẳn, đến lá số của bản thân mình còn không tự tin xác định được. Lầm lẫn cả chục năm trời.
Tìm 1 chân trời mới mà nghiên cứu đi mấy thầy.
Kaka. Đúng vậy. Thật là kém quá đi mà. Thế nên có dám xem số cho ai đâu. Toàn đi chém gió linh tinh.
ĐỗVạnThông đã viết: 20:31, 04/12/18 Hỏi tí: năm 2011 mẹ mất tháng 6 (tháng Ất) phải ko?.
Gửi chú. Là cuối tháng 9 âm lịch.
vio đã viết: 14:56, 04/12/18 Tử vi hay là các môn khác còn phải băn khoăn.
Mình khẳng định 100% la thien tuong không phải ls của Đan Trì.
Bát tự Canh ngọ - Mậu Dần - Mậu Thìn - Nhậm tý
Khác hoàn toàn ls:
Canh Ngọ - Mậu Dần- Kỷ tỵ - Giáp tý.
Vio xin có nói chuyện với 1 bạn về ls của Đan Trì, xin trích lại:
Cám ơn anh ViO và bạn kia đã cho lời bình.
Thực sự xem số cho chính mình cũng khó ấy chứ. Vì có những ảo tưởng về bản thân, suy nghĩ sai lệch về chính mình. Chính mình không hiểu mình.
Về thông minh, thì em không giỏi tứ trụ nhưng cũng có nhiều cách thông minh chứ. Thương, Thực, Quan, Sát, Kiêu, Ấn đều có chất thông minh riêng. Thậm chí tinh hoa phát tiết ra thì bọn Thực Thương còn ăn đứt Kiêu Ấn.
Còn về lười nhác, thì đúng em rất lười.
Về thông minh, em đầu óc hình tượng hóa vấn đề tốt, nhưng nhớ chi tiết kém, học TA cực ngu, và test IQ thì cũng không phải là cao. Chỉ khá thôi.
Kaka. Sống thật và tự nhận định bản thân khó đấy chứ.

Về nghiên cứu huyền học, em nghiên cứu trước đây chủ yếu để thể hiện và chém gió với gái. Nhưng nặng về logic cứng nhắc. Chứ không thích tâm linh, không thích mấy cái tiền hậu kiếp nhân quả. Nên dùng các bộ sao thầy bói cho em dễ mà sai đấy.

Cám ơn anh.
Đầu trang

Đan Trì
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

thiendong168 đã viết: 18:57, 04/12/18 Ban chu top la cao thu ma ko biet minh chu sao gi thi hoi la nhi? Thien tuong thi dep trai nam tinh..hay the hien, anh hung rom..quan tam ngoai hinh, dom dang..Con thai am thi an noi nhe nhang..doi mat to sang noi bat..mieng noi dieu nhu con gai..
Cai nay ban con ko phan biet dc thi con xem tu vi cho ai nua..
Nói đơn giản thế này bạn ạ.
1 là mình chưa từng nghĩ đến LS Thiên Tướng. Sau này hỏi cô mình mới nói là ko nhớ rõ ngày.
Bao năm qua mình cũng ko giải thích được nhiều thứ ở LS Thái Âm rồi.
2 là, có nhiều thứ trong cuộc sống, phải va vấp mới nhận ra. Trước khi lên ĐH mình nghĩ mình là top trí tuệ của đất nước. Học ĐH vài năm mới nhận ra mình tầm thường thôi. Đi làm mới thấy mình quá tầm thường.
Đầu trang

ĐỗVạnThông
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi ĐỗVạnThông »

Tôi biết cậu gặp khó vì phụ huynh không nhớ được chính xác ngày sinh. Dùng tử vi để xác định là rất khó, vì tử vi yếu tố ngày rất mờ nhạt. Thấy cậu cũng học thêm tứ trụ, tôi tin sau này cậu sẽ xác định được chính xác lá số của cậu.

Trong ngày giờ mất của mẹ cậu không biết có chỗ nào thấu lên chữ Ất khong? Việc này tế nhị nên tôi không dám hỏi thêm, chỉ là lưu ý cậu thôi.

Chúc vui.
Đầu trang

vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi vio »

Cám ơn anh ViO và bạn kia đã cho lời bình.
Thực sự xem số cho chính mình cũng khó ấy chứ. Vì có những ảo tưởng về bản thân, suy nghĩ sai lệch về chính mình. Chính mình không hiểu mình.
Về thông minh, thì em không giỏi tứ trụ nhưng cũng có nhiều cách thông minh chứ. Thương, Thực, Quan, Sát, Kiêu, Ấn đều có chất thông minh riêng. Thậm chí tinh hoa phát tiết ra thì bọn Thực Thương còn ăn đứt Kiêu Ấn.
Còn về lười nhác, thì đúng em rất lười.
Về thông minh, em đầu óc hình tượng hóa vấn đề tốt, nhưng nhớ chi tiết kém, học TA cực ngu, và test IQ thì cũng không phải là cao. Chỉ khá thôi.
Kaka. Sống thật và tự nhận định bản thân khó đấy chứ.

Về nghiên cứu huyền học, em nghiên cứu trước đây chủ yếu để thể hiện và chém gió với gái. Nhưng nặng về logic cứng nhắc. Chứ không thích tâm linh, không thích mấy cái tiền hậu kiếp nhân quả. Nên dùng các bộ sao thầy bói cho em dễ mà sai đấy.

Cám ơn anh.
[/quote]

Mình rất hiểu ý bạn.
Bản thân mình và mọi người cũng học qua cấp 3, và đến thế hệ như mình còn dạy con cháu học nữa. Từ bạn bè đến con cháu, đứa nào sáng dạ đều phân biệt được.
Thông minh có người thông minh tự nhiên, có người xã hội, trong đó có thể họ chỉ giỏi 1 môn thôi, đều là IQ cao. Nhưng cái ls giờ nhâm tý là ý mình là đần độn ấy.
Thực sự khi mình đã xem topic này từ ban đầu, mình thấy mọi người lấn quấn lấy tính cách định ls là không thỏa đáng.
Mình xin giải thích thế này: thực ra tử vi họ cũng xd nó từ nguyên lý âm dương ngũ hành thôi, có điều vì sao có sao này sao kia... thì đến nay không ai giải thích được gốc gác. Và vì căn cứ trên âm dương ngũ hành nên tính cách con người cũng hình thành trên cơ sở này (tính cách có thay đổi do vận, trong đó nguyên lý xác định tính cách là khí ngũ hành sinh thoát). Vậy nên nếu giờ sinh là Mậu Dần - Kỷ Mão, Bính Dần - Đinh mão... (ý mình nói 2 giờ liền kề, khi 3 trụ phía trước cố định rồi, còn của Đantri thì khác ngày rồi không nói) thì việc định ls do nghi vấn giờ như trên là không thuyết phục (nhân đây mình nói vậy chứ không liên quan ls của Đantri). Tất nhiên giờ mậu dần - kỷ mão, Canh dần - Tân mão... có khác nhau, nhưng điểm khác rất đặc biệt, cần xem số ở đẳng cấp khác.
Thứ nữa mình nói chữ "lười" ở trên là hàm ý thối chí, cái này đơn giản thôi can ngày mậu tọa thìn thân nhược là người chậm chạp lười nhác thiéu quyết đoán, phải có người quất vào mông mới động. Và không bao giờ có khả năng về lý số như bạn.
Còn giả sử bạn sinh giờ giáp tý thì giáp hợp kỷ là hợp trung chính, là người đủng đỉnh, nhưng do sinh tháng dần, nên là người cứng đầu, cá tính. Bạn lại vận canh - tân không " máu" là đúng thôi.

Mình hiểu là có thể bạn cho rằng tứ trụ giờ giáp tý thân nhược, thực ra không phải thế.
Còn có vài bí quyết xem ls của bạn nữa, mình chỉ trình bày cách xem ai cũng hiểu được.
Đầu trang

Đan Trì
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Cho em hỏi, sao Mậu tọa Thìn lại thân nhược hả anh?
Em thấy Mậu có gốc tại Thìn. Sinh tháng Dần tuy bị khắc nhưng trường sinh. Với lại Dần Ngọ tam hợp sinh Thân. Có Mậu ở tháng trợ giúp. Tính ra phải là thân rất vượng chứ.
Đầu trang

vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi vio »

Đan Trì đã viết: 22:17, 04/12/18 Cho em hỏi, sao Mậu tọa Thìn lại thân nhược hả anh?
Em thấy Mậu có gốc tại Thìn. Sinh tháng Dần tuy bị khắc nhưng trường sinh. Với lại Dần Ngọ tam hợp sinh Thân. Có Mậu ở tháng trợ giúp. Tính ra phải là thân rất vượng chứ.

Tùy mỗi hoàn cảnh của ls mà đọc là có gốc hay không gốc.
Nếu tháng tị ngọ mùi thì mậu thìn là thuần thổ, thổ vững đắc căn. Nhưng tháng hợi tý sửu dần mão thì mậu không đắc căn. Ở đâu thìn - nhâm tý đọc thìn là thủy, tài vượng.
Hay sinh thánh đinh mùi, có thêm chi ngọ hay tị, đinh mùi là hỏa.
Đầu trang

vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi vio »

Bạn thắc mắc rất đúng, mậu trường sinh tại dần, nhưng phái xét thêm nhân nguyên tư lệnh và các chi bên cạnh xem là trường sinh hay tử tuyệt.
Vì năm 1990 lập xuân 4-2, thì ngày 6-3 sang tháng mão, nên xét mộc chủ. Còn nếu sinh khoảng này 5-2 đến khoảng 12-2 (vẫn là tháng mậu dần) vẫn phải cân nhắc thổ là chủ sự, lúc này có thể cân nhắc mậu trường sinh (là đắc tiết)..
Đầu trang

Đan Trì
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Thìn tại chi ngày bị Tý hợp mất. Nhưng Dần có Ngọ hợp hỏa cục. Thành ra vẫn trợ Thân đấy chứ??
Thêm nữa, Thìn là mộ của thủy. Thổ Thìn là thổ khô chứ không phải thổ ướt.
Mong anh giải đáp thêm.
Đầu trang

Toiyeulyso
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Toiyeulyso »

Vio có cái cob đầu bùi mà học hết cấp 2, chắc thằng em chỉ hết lớp 3 là cùng. Ha ha ha
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”