TÂM SỰ CÙNG LAVI...

Chương trình cặp đôi Lý số, dành cho những người đi tìm một nửa
dungtrantranthuy
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: TÂM SỰ CÙNG LAVI...

Gửi bài gửi bởi dungtrantranthuy »

lavi đã viết: 10:10, 25/11/18 ĐIỀU TA KHÔNG THỂ NÓI VỚI MỘT AI
TA SẼ NÓI VỚI TẤT CẢ MỌI NGƯỜI !
(Lời bài hát)
Cô ơi! Cô cho con hỏi liệu năm sau con có thể di du học đươcj không ạ? Với cả mệnh con là mệnh vô chính diệu đắc tam không hay kiến không ạ? Con cảm ơn cô!
Tập tin đính kèm
Lá số của cháu
Lá số của cháu
C01C7CCB-7250-4356-A91D-415C070D6CC1.jpeg (194.08 KiB) Đã xem 2520 lần
Đầu trang

lavi
Thượng khách
Thượng khách

Gửi bài gửi bởi lavi »

dungtrantranthuy đã viết: 00:16, 28/09/20 Cô ơi! ...
Cô chỉ quen dùng lá số của diễn đàn lyso.vn, em vui lòng lấy lại nhé.
Sửa lần cuối bởi lavi vào lúc 13:48, 03/10/20 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen, dungtrantranthuy
Đầu trang

lavi
Thượng khách
Thượng khách

Gửi bài gửi bởi lavi »

@ Phận Nghèo,

Cháu chào cô Lavi.

Mong hữu duyên với cô nhờ cô xem giúp cháu Lá số. Năm 2020 trở về trước Đương số gặp nhiều trắc trở, khó khăn trong sức khỏe, tài chính và gia đình đặc biệt năm 2018.
Khó khăn và thử thách thì cuộc đời mỗi người đều gặp phải, nhưng lá số em có mệnh Thiên tướng (D) tại Mùi thì không ngại gì, không phải lo nghèo và đói ăn bao giờ.
Về tài chính em kiếm tiền không tệ, nhưng không kiểm soát được việc chi tiêu nên hay làm em thấy lúng túng bị động.

Đại vận trước 30 dưới góc nhìn của cháu là khó khăn, trắc trở nhiều bề về gia đình, tài chính và tình duyên năm 2020. Cháu mong được cô xem giúp về sức khỏe, gia đình và tài chính của đại vận ngoài 30 ak.
Năm 28-29-30 đều là những năm khó khăn, còn năm 31 tuổi nữa, vượt qua rồi năm 32 và 33t sẽ tốt hơn để vào vận mới.

Cháu cảm ơn cô ! Chúc cô khỏe mạnh và mong đủ duyên được gặp cô ở Lý số hội quán.
Cô cảm ơn lời chúc của em.
Nếu hữu duyên gặp, có đôi điều lý thú về lá số của em để "chém"...ý là trao đổi hay đấy.
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen, Phận Nghèo
Đầu trang

lavi
Thượng khách
Thượng khách

Gửi bài gửi bởi lavi »

Xin giới thiệu cùng các bạn một phương pháp đơn giản, giúp các bạn nhanh chóng có được câu trả lời cho mọi câu hỏi trong cuộc sống đời thường mà không tốn kém gì nhiều ngoài việc phải có 2 con xúc xắc.

Lưu ý: Trước khi tung xúc xắc bạn cần tập trung, tịnh tâm nghĩ về vấn đề cần hỏi. Sai đúng đến đâu còn tùy ở người hỏi nhé.
Chúc may mắn.

DỰ ĐOÁN XÚC XẮC (st):

1-1 Hãy tiếp tục con đuờng Bạn đã chọn.Cần quyết tâm,kiên trì theo đuổi mục đích.
1-2 Xấu.Nên dừng lại Không nên cố.
1-3 Sẽ thành công ,có kết quả nhưng cần phải nỗ lực vuợt nhiều khó khăn trở ngại.
1-4 Không hy vọng.Đừng tự huyễn hoặc nữa.Hãy chọn mục tiêu phù hợp với khả năng,hoàn cảnh của mình.
1-5 Có điều kiện để thành công ,đạt mục đích nếu bạn chủ động và tích cực .
1-6 Tốt.Thành công là chắc chắn.Tuy mất nhiều thời gian và năng luợng để bạn đạt đuọc mục đích,nhưng lòng kiên trì và nhẫn nại sẽ giúp bạn.
2-2 Khả năng đã mở ra ,nhưng cần cân nhắc thật kỹ :có chắc đây là điều bạn muốn đạt tới?
2-3 Mục đích này sẽ đạt đuợc nếu có nhiều nguời khác cùng giúp đỡ và bản thân bạn cũng phải rất nõ lực̃.
2-4 Uớc nguyện chỉ thành với nhiều hy sinh,trả giá.
2-5 Sẽ đuợc như uớc nguyện nhưng muộn,ngay trong vài tuần tới thì chưa,hãy kiên nhẫn.
2-6 Việc này chủ yếu không phụ thuộc vào bạn ,mà vào những nguời xung quanh,hãy nhờ họ giúp bạn.
3-3 Về vấn đề bạn hỏi, tự bạn cũng đã biết câu trả lời.
3-4 Mọi việc diễn tiến không như ý bạn, nhưng điều đó không hẳn đã là xấu.
3-5 Chưa phải lúc để bạn có câu trả lời, hãy hỏi lại sau 1 tuần nữa.
3-6 Đừng cố đạt kết quả như ý muốn bằng bất cứ giá nào,Bạn dễ đưa ra những quyết định sai lầm liên quan đến vấn đề này.
4-4 Bạn sẽ chỉ có cơ hội đạt đến, nếu bạn thay đổi cách nhìn và cách ứng xử.
4-5 Viễn cảnh không lấy gì khả quan.Có nguời (bên ngoài)đang cản trở đuờng đi của bạn.
4-6 Câu trả lời đã nằm ngay truớc mũi bạn. Bạn quyết định đi thôi, hãy tiến hành những buớc cần thiết.
5-5 Có thể bạn sẽ đạt đuợc mục đích,nhưng tự bản thân bạn phải rất nỗ lực.
5-6 Hãy tự tin vào bản thân và vào những khả năng mình có.Đừng để cho bất kỳ ai,bất kỳ điều gì làm bạn mất niềm tin và phuơng huớng.
6-6 Bạn có đủ điều kiện để đạt mục đích. Hoàn cảnh đã chín muồi ,chỉ cần bạn biết tận dụng thời cơ.
Được cảm ơn bởi: lobangtho91, Quan Nguyen
Đầu trang

lavi
Thượng khách
Thượng khách

Gửi bài gửi bởi lavi »

Giới thiệu với các bạn một cách xem dân gian tìm nghề nghiệp khá thú vị để tham khảo.
Chúc các bạn vui.

BẤM ĐỘN NGHỀ NGHIỆP!
(Nguồn: St từ Hoangthantai.com)

Xin giới thiệu một cách bói dân gian về nghề nghiệp .
Cách này xem tuổi của chính ta so với tuổi của mẹ đẻ để xác định nghề nghiệp của ta chọn có phù hợp với số mạng hay không.
Cách bấm dựa trên hai ngón tay trỏ và giữa.

Phân loại nghề nghiệp :
Đệ nhất canh điền : các nghề nghiệp liên quan đến nông, ngư , lâm…
Đệ nhị giao thương : buôn bán, trao đổi hàng hóa, thương nghiệp…
Đệ tam phục dược : nghề thuốc, bán thuốc, y bác sĩ…
Đệ tứ lợi khẩu : chính khách, thầy giáo, thầy tụng, thầy bói…
Đệ ngũ bác học : sử dụng kiến thức, trí óc như các nhà nghiên cứu, tiến sĩ…
Đệ lục kỹ sư : công nhân, kỹ thuật viên, kỹ sư, KT sư…

Thể hiện trên ngón tay* :
received_334760264475933.jpeg (108.33 KiB) Đã xem 2375 lần

Vòng quay của tuổi, theo địa chi.
Tính theo tuổi của mẹ (chiều kim đồng hồ), từ lóng tay tuổi của mẹ được tính bắt đầu là Tý.
received_2755502961435304.jpeg (37.5 KiB) Đã xem 2375 lần

Ví dụ :
Mẹ tuổi hợi, con tuổi dậu thì làm nghề gì liên quan đến thuốc sẽ dễ thành công hơn.
Mẹ tuổi dần, con tuổi mẹo thì nên làm nghề kỹ thuật…

Trên đây chỉ là một cách xem dân gian để tham khảo góp vui.

*Hai ngón tay ở trên là chuẩn theo địa chi.
Hai ngón tay ở dưới là bắt đầu đếm theo tuổi của mẹ (căn cứ theo hai ngón tay ở trên) tính đến tuổi của người xem.
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen, Thuhuong99
Đầu trang

lavi
Thượng khách
Thượng khách

Gửi bài gửi bởi lavi »

Cách nay ít năm các trang huyền học hoạt động rất sôi nổi với sự tham gia của nhiều bậc tài danh, chia sẻ không vụ lợi kiến thức cùng cộng đồng.
Lavi giới thiệu tới các bạn để tìm hiểu, tham khảo thêm kiến thức và thành thực xin lỗi trước vì đã không còn nhớ nguồn từ trang huyền học nào.
Chúc các bạn vui.

Bài của GIA NHAN

Xin giới thiệu cách bấm tương tự gọi là : "Mẫu Tầm Tử" của Sư Phụ truyền . Từ tuổi Mẹ tính đến tuổi con đến chữ nào thì xác định nghề chữ ấy( xem con hưởng âm đức của mẹ).

1. Nhất Bính Bút
2. Nhị Canh Điền
3. Tam Bần Tiện
4. Tứ Lợi Khẩu
5. Ngũ Phục Dược
6. Lục Vi Sư

Ví dụ:
1. Mẹ tuổi Tý sinh con tuổi Tý, nhằm chữ : Nhất Bính Bút.
2. Mẹ tuổi Tý sinh con tuổi Sửu, nhằm chữ : Nhị Canh Điền
3. Mẹ tuổi Tý sinh con tuổi Dần, nhằm chữ : Tam Bần Tiện

4. Mẹ tuổi Ngọ sinh con tuổi Tỵ, nhằm chữ : Lục Vi Sư
5. Mẹ tuổi Ngọ sinh con tuổi Thìn, nhằm chữ : Ngũ Phục Dược
6. Mẹ tuổi Ngọ sinh con tuổi Mão, nhằm chữ : Tứ Lợi Khẩu
7. Mẹ tuổi Ngọ sinh con tuổi Dậu, nhằm chữ : Tứ Lợi Khẩu
8. Mẹ tuổi Ngọ sinh con tuổi Tuất, nhằm chữ : Ngũ Phục Dược
9. Mẹ tuổi Ngọ sinh con tuổi Hợi, nhằm chữ : Lục Vi Sư.

Thời xưa khi Thầy muốn truyền lại sở đắc của mình cho học trò thì, nhất thiết tính Mẫu Tầm Tử Trò phải nằm chữ Ngũ Phục Dược hoặc Lục Vi Sư.
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen
Đầu trang

Phận Nghèo
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Phận Nghèo »

@ Lavi

Cháu chào cô!
Hôm trước cháu có nhắn ibox cho chú Cường về về chút tình Lavi Năm 2020 nên cháu nghe tin cô bị ốm. Không biết nay cô đã khỏe hơn chưa?

Lần nữa phận Nghèo xin chúc cô Lavi và gia đình luôn mạnh khỏe!
Đầu trang

lavi
Thượng khách
Thượng khách

Gửi bài gửi bởi lavi »

Phận Nghèo đã viết: 01:08, 20/10/20 @ Lavi

Cháu chào cô!
Hôm trước cháu có nhắn ibox cho chú Cường về về chút tình Lavi Năm 2020 nên cháu nghe tin cô bị ốm. Không biết nay cô đã khỏe hơn chưa?

Lần nữa phận Nghèo xin chúc cô Lavi và gia đình luôn mạnh khỏe!

Cảm ơn lời chúc của em.
Cô vẫn khỏe bình thường, còn chờ cho hình ảnh đẹp trở lại lung linh hơn xưa là ổn :)

Em nên lấy nickname khác thay cái tên hiện nay đi, vì em không nghèo mà dùng lâu nó vận vào người đấy :)
Đầu trang

Phận Nghèo
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Phận Nghèo »

@ LaVi
Dạ cô ! Cháu sẽ nghe lời cô đổi name để tránh tên nó vận vào người thì khổ lắm :)

Ngày trước cháu có tìm mấy bài đăng về gây quỹ từ thiện tại chương trình chút tình Lavi ! hữu duyên cháu thấy số cô ở một bài đăng nào đó.
Cháu làm ở Hưng Yên, cuối tuần thường về Hà Nội. Hi vọng một ngày đẹp trời nào đó cuối tuần thu. Hữu duyên lành Cháu call mời cô dùng trà dc không cô nhỉ?
Đầu trang

lavi
Thượng khách
Thượng khách

Gửi bài gửi bởi lavi »

@Phận Nghèo

@ LaVi
Dạ cô ! Cháu sẽ nghe lời cô đổi name để tránh tên nó vận vào người thì khổ lắm :)

Nên đổi!
Em có thể tự tìm 3 cái tên mà em thấy thích, và đưa lên đây cô sẽ chọn giúp lấy 1.

Cháu làm ở Hưng Yên, cuối tuần thường về Hà Nội. Hi vọng một ngày đẹp trời nào đó cuối tuần thu. Hữu duyên lành Cháu call mời cô dùng trà dc không cô nhỉ?

Hữu duyên ắt tương ngộ
Nào đâu phải cưỡng cầu
Đông với Thu qua mau
Duyên lành cùng Xuân đến...

Chúc em vui.

Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Duyên Lý số”