Đây là cách hoá giải cung xấu - cải mệnh

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
thanh018
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Đây là cách hoá giải cung xấu - cải mệnh

Gửi bài gửi bởi thanh018 »

Xin chào đọc giả !

Ở đây tôi sẽ dùng cung phu thê, cung mà rất nhiều người quan tâm. Cung phu thê nằm trong tam hợp phúc - di - phối. Cung di lại là xung đối của cung mệnh. cung phối lại là đối của cung quan. tự nó đã ẩn chứa trong cả nghiệp quả kiếp trước kiếp này. Tương tác của mệnh tạo với môi trường (thiên di) tạo ra 2 cung phúc và phối. Đi từ cung thiên di nghịch 4 cung là phúc, thuận 4 cung là phối. Nói cách khác phúc là phần âm, phần bên trong con người bạn, đời sống tinh thần còn phối là phần dương, phần biểu hiện ra bên ngoài.

Vậy nếu bạn gặp trục trặc với hôn nhân, cung phối của bạn xấu bạn phải coi lại cung phúc, coi lại cuộc sống tinh thần của mình. Nếu cung phúc của bạn xấu hãy tự hỏi có phải chăng đời sống tinh thần của chính bạn không được thoải mái hay không? stress ?? chính điều này đã ảnh hưởng tới cuộc sống hôn nhân hay tình yêu của bạn ? hoặc nó làm bạn xa lánh khó hoà đồng với người khác phái... nếu có hãy khắc phục nó thì cuộc sống của bạn sẽ thay đổi.

Nếu cung phúc của bạn tốt vậy hãy nhìn qua cung quan vì nó xung đối cung phối. Nếu cung quan xấu vậy hãy tự xem lại công việc hiện tại của mình. Có phải công việc của bạn không ổn định dẫn tới cuộc sống gia đình bấp bênh, không đảm bảo được một gia đình hạnh phúc hay bạn quá tập trung vào công việc mà bỏ rơi cuộc sống gia đình... nếu có hãy khắc phục nó thì cuộc sống của bạn sẽ thay đổi

Nếu cung quan cũng không xấu thế thì hãy nhìn qua cung thiên di. Trong cuộc sống gia đình thiên di chủ về họ hàng bên nhà chồng/vợ/người yêu. với người FA thì nó chủ về quan hệ giao tiếp với xã hội. Nếu cung di xấu hãy tự hỏi xem bạn đã đối sử tốt với gia đình nhà chồng/vơ/người yêu hay khiếm khuyết gì trong quan hệ xã hội hay không ? nếu có hãy khắc phục nó thì cuộc sống hôn nhân của bạn sẽ thay đổi

Nếu cả 3 cung phúc-di-quan đều không xấu vậy thì lo lắng của bạn về cung phu thê xấu của mình là hơi thừa rồi

Thân ái
Được cảm ơn bởi: khanang
Đầu trang

brianj
Chính thức
Chính thức

Re: Đây là cách hoá giải cung xấu - cải mệnh

Gửi bài gửi bởi brianj »

Tui thì nghĩ là nên quan tâm cung tật ách trước. Tật ách xấu thì mệnh tài quan phúc cung nào cũng xấu cả.
Đầu trang

thanh018
Nhất đẳng
Nhất đẳng

brianj đã viết: 16:28, 12/12/18 Tui thì nghĩ là nên quan tâm cung tật ách trước. Tật ách xấu thì mệnh tài quan phúc cung nào cũng xấu cả.
Chăm sóc sức khỏe là không bao giờ thừa. Nhưng thông thường tật ách thì khó mà xoay chuyển dc [-O<
Tôi sẽ viết về nó trong bộ tam hợp Bào-Tật-Điền
Đầu trang

duongxanh9
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi duongxanh9 »

Có trường hợp phúc quan di ko xấu nhưng cung phu xấu thì sao b nhỉ?
Đầu trang

thanh018
Nhất đẳng
Nhất đẳng

duongxanh9 đã viết: 19:14, 13/12/18 Có trường hợp phúc quan di ko xấu nhưng cung phu xấu thì sao b nhỉ?
Nếu chỉ có mỗi cung phu xấu thì không có gì đáng ngại, có tối tăm thì tam phương tứ chính sáng sủa chiếu vào cũng sẽ được hoá giải thôi :-bd
Đầu trang

thanh018
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Ở đây tôi sẽ viết về cung tật ách xấu.

Tật ách trong bộ tam hợp bào - tật - điền, xung chiếu là cung phụ mẫu. Tự nó đã chứa đầy đủ thông tin. Bệnh tật được sinh ra chỉ có 2 nguồn gốc hoặc di truyền hoặc thổ nhưỡng. vậy phòng tránh bệnh tật như thế nào. nếu phụ mẫu - huynh đệ bạn có tiền sử mắc một căn bệnh nào đó thuộc về di truyền, lây nhiễm vd như ung thư ... thì bạn hãy cẩn thận, kiểm tra bệnh tật thường xuyên để kịp thời phát hiện và điều trị. VD nếu gia đình bạn có người bị ung thư dạ dày vậy hãy kiểm tra dạ dày định kì hàng năm hoặc 6 tháng 1 lần. Nếu cha mẹ, anh em không có lịch sử bệnh tật di truyền vậy phải coi lại không khí, nguồn nước, điều kiện sinh hoạt nơi sinh sống, nơi làm việc, thói quen khi làm việc. không khí trong phòng không lưu thông, ẩm ướt đều có thể gây ra bệnh tật. Môi trường làm việc căng thẳng, stress cũng có thể gây ra bệnh tật...

Tử vi cho ta 1 cái nhìn hoàn toàn khoa học phải không nào ? chẳng hiểu vì sao người ta gọi nó là huyền học :(
Đầu trang

mama mia
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi mama mia »

brianj đã viết: 16:28, 12/12/18 Tui thì nghĩ là nên quan tâm cung tật ách trước. Tật ách xấu thì mệnh tài quan phúc cung nào cũng xấu cả.
Cháu chào chú Brianj ạ. Cháu tình cờ đọc được topic này và lần đầu tiên cháu đọc được câu nên quan tâm đến cung Tật ách trước, khiến cháu suy nghĩ hồi lâu. Có phải như câu tính cách sinh số phận phải không ạ chú?

Nhìn lại lá số, Tật ách cháu có Cự Dương hãm với loạt sao xấu, cháu hay gặp thị phi bởi lời nói. Nhiều khi ý cháu không phải vậy nhưng cách thể hiện khiến người ta hiểu nhầm. Thế nên bị rất nhiều người khinh và ghét. Cháu buồn chặp rồi lại vui, lâu lâu dở chứng nhớ lại buồn hihi

Kính mong chú xem giúp cháu cung tật ách ạ? Cháu nên dụng điều gì để bớt xấu ạ?
Hình ảnh
Đầu trang

brianj
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi brianj »

mama mia đã viết: 10:09, 26/04/21
Cháu chào chú Brianj ạ. Cháu tình cờ đọc được topic này và lần đầu tiên cháu đọc được câu nên quan tâm đến cung Tật ách trước, khiến cháu suy nghĩ hồi lâu. Có phải như câu tính cách sinh số phận phải không ạ chú?

Nhìn lại lá số, Tật ách cháu có Cự Dương hãm với loạt sao xấu, cháu hay gặp thị phi bởi lời nói. Nhiều khi ý cháu không phải vậy nhưng cách thể hiện khiến người ta hiểu nhầm. Thế nên bị rất nhiều người khinh và ghét. Cháu buồn chặp rồi lại vui, lâu lâu dở chứng nhớ lại buồn hihi

Kính mong chú xem giúp cháu cung tật ách ạ? Cháu nên dụng điều gì để bớt xấu ạ?
Hình ảnh
Thật ra thì lúc trước viết hơi hấp tấp.

Trong lá số tử vi thì các cung đều liên quan với nhau. Ví dụ như về tiền tài thì Tài Bạch + Điền Trạch, tâm linh tín ngưỡng thì Phúc Đức + Thiên di, yêu đương tình cảm thì Nô Bộc + Phu thê. Còn cung Tật Ách cùng với cung mệnh thì liên quan đến tính nết, sức khỏe, ngoại hình của bản thân. Vì vậy nó rất quan trọng.

Nhìn lá số của cháu thì thấy mệnh hỏa, đóng tam hợp kim, mệnh thì có tới 5 con sát tinh chính, chiếu về. Con sát tinh thứ 6 thì đóng cung Phúc Đức. Như vậy thì thấy là cuộc sống sẽ có nhiều thử thách và cần phải rèn luyện bản thân để có thể đương đầu thử thách được.

Mệnh toàn Kim với Hỏa với hội toàn sát tinh như vậy mà đóng thế Âm Long Trực thì thời trẻ rất là vụng về trong chuyện giao tế. Không biết kiểm soát, kiềm chế cảm xúc. Nhiều khi không có ác ý nhưng lại có thái độ, hành vi tầm bậy. Rồi nhiều khi muốn bày tỏ cảm xúc thì lại trở thành vô duyên.

Kiếp Không đóng tại mệnh thì có gì đó không vừa lòng với bản thân, nhất là về ngoại hình. Đà La với Địa Kiếp đóng tại Quan thì không vừa ý với chuyện học hành, công việc. Xem công việc như kiếp nghiệp, không xứng đáng so với khả năng, công sức của mình. Kình dương đóng thiên di thì ra xã hội bị cảm thấy bất lực, không chống trả nổi với thiên hạ. Linh Tinh đóng tài bạch thì sẽ suy nghĩ lung tung linh tinh về chuyện kiếm tiền, tiêu tiền.

Còn cung Tật Ách với cự môn như vậy thì bình thường, ko sao cả.
Được cảm ơn bởi: mama mia
Đầu trang

mama mia
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi mama mia »

brianj đã viết: 10:35, 26/04/21
Thật ra thì lúc trước viết hơi hấp tấp.

Trong lá số tử vi thì các cung đều liên quan với nhau. Ví dụ như về tiền tài thì Tài Bạch + Điền Trạch, tâm linh tín ngưỡng thì Phúc Đức + Thiên di, yêu đương tình cảm thì Nô Bộc + Phu thê. Còn cung Tật Ách cùng với cung mệnh thì liên quan đến tính nết, sức khỏe, ngoại hình của bản thân. Vì vậy nó rất quan trọng.

Nhìn lá số của cháu thì thấy mệnh hỏa, đóng tam hợp hỏa, mệnh thì có tới 5 con sát tinh chính, chiếu về. Con sát tinh thứ 6 thì đóng cung Phúc Đức. Như vậy thì thấy là cuộc sống sẽ có nhiều thử thách và cần phải rèn luyện bản thân để có thể đương đầu thử thách được.

Mệnh toàn Kim với Hỏa với hội toàn sát tinh như vậy mà đóng thế Âm Long Trực thì thời trẻ rất là vụng về trong chuyện giao tế. Không biết kiểm soát, kiềm chế cảm xúc. Nhiều khi không có ác ý nhưng lại có thái độ, hành vi tầm bậy. Rồi nhiều khi muốn bày tỏ cảm xúc thì lại trở thành vô duyên.

Kiếp Không đóng tại mệnh thì có gì đó không vừa lòng với bản thân, nhất là về ngoại hình. Đà La với Địa Kiếp đóng tại Quan thì không vừa ý với chuyện học hành, công việc. Xem công việc như kiếp nghiệp, không xứng đáng so với khả năng, công sức của mình. Kình dương đóng thiên di thì ra xã hội bị cảm thấy bất lực, không chống trả nổi với thiên hạ. Linh Tinh đóng tài bạch thì sẽ suy nghĩ lung tung linh tinh về chuyện kiếm tiền, tiêu tiền.

Còn cung Tật Ách với cự môn như vậy thì bình thường, ko sao cả.
Hic hic chú nói rất rất chuẩn ạ.
Chẳng thể tính nổi những năm tháng cháu khóc thầm trong đêm tự trách mình tại sao lại có lời nói, hành động vô duyên như vậy. Cháu ghét bản thân mình, ngoại hình 3 vòng bằng nhau, đến tính cách cũng dở người nữa. Xấu người xấu nết
Cháu có ý định vài lần tự tử. Nhưng chẳng hiểu sao vẫn chưa chết.

Hiện tại thì cháu kiềm chế được 1 chút rồi, cũng bớt ngu trong cách giao tiếp nhưng vẫn chưa hết ạ. Hihi

Cháu đang ráng giảm cân song song với việc tiết kiệm tiền mua đất xây căn nhà nhỏ. Rồi ở vậy đến già..theo chú thì cháu có thể tự làm được điều đó không ạ?

Cháu không hy vọng gì ở việc lấy chồng rồi nhờ chồng dù nhiều người nói cung phu tốt. Đối với cháu cảm nhận thì số cháu chỉ có thể tự lực bản thân thôi. Lâu lâu thấy cô đơn chút thôi rồi cuộc sống, công việc lại cuốn đi.hihi
Đầu trang

Hồng Hạnh
Cửu đẳng
Cửu đẳng

Gửi bài gửi bởi Hồng Hạnh »

Mình không biết gì về tử vi nhưng nghe bạn nói cũng hợp lý . Túm lại là Ở MÌNH . Chữa lành và Nâng cấp bản thân tốt , thế giới bên trong tạo ra thế giới bên ngoài và thế giới bên ngoài phản ảnh thế giới bên trong . Đất lành thì chim đậu hic
Câu chuyện của mình: ế dài gần 30 năm các thầy cứ bảo duyên âm chứ thực ra là tại bản thân mình năng lượng bấp bênh không ổn định , sáng nắng chiều mưa nên không đi tới đâu được và giờ thì mình đang dần ổn định năng lượng và cũng có ny rồi hic
Được cảm ơn bởi: Rainbowlight
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”