Tử vi cư ngọ bị phá cách nên theo ngành nào

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Thien_nga_den
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Tử vi cư ngọ bị phá cách nên theo ngành nào

Gửi bài gửi bởi Thien_nga_den »

Hình ảnh

A cũng tử vi cư ngọ . Chỉ tiếc lại là tuổi quý .
Đầu trang

Alextr
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Alextr »

Thien_nga_den đã viết: 18:19, 24/03/19 Hình ảnh

A cũng tử vi cư ngọ . Chỉ tiếc lại là tuổi quý .
Em thấy lá anh đẹp mà hiuhiu
Có tả hữu, gần được tứ đức, đào hồng, lộc tồn xương khúc lại tam hợp sinh vượng mộ nữa 😂 sát tinh ở mệnh thân cũng k đáng kể nữa chứ 🤦‍♀️
Mà anh ơi giờ anh cuộc sống của anh thế nào ạ? Anh đang theo ngành nào vậy ạ?
Đầu trang

Vitoingheo
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Vitoingheo »

Ui tưởng chủ topic off luôn rồi chứ, không dấu gì ông tui giờ đang làm cảnh sát hình sự, tuy công việc có vẻ hơi quá sức với tui nhưng dần cũng quen rồi. Tự cảm thấy mình cũng hơi hướng nội, thích giúp đỡ người khác, thích làm từ thiện và cũng có nhiều điều may mắn trong cuộc sống. Tuy công việc là thế nhưng tui rất tin vào nhân quả, những điều Phật dạy. Hi vọng có cao nhân nào giúp đỡ xem dùm em lá số sau này có nên cơm cháo gì không
Đầu trang

Alextr
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Alextr »

Vitoingheo đã viết: 23:00, 24/03/19 Ui tưởng chủ topic off luôn rồi chứ, không dấu gì ông tui giờ đang làm cảnh sát hình sự, tuy công việc có vẻ hơi quá sức với tui nhưng dần cũng quen rồi. Tự cảm thấy mình cũng hơi hướng nội, thích giúp đỡ người khác, thích làm từ thiện và cũng có nhiều điều may mắn trong cuộc sống. Tuy công việc là thế nhưng tui rất tin vào nhân quả, những điều Phật dạy. Hi vọng có cao nhân nào giúp đỡ xem dùm em lá số sau này có nên cơm cháo gì không
Hehe tui tưởng đăng lên k ai thèm ngó nên bẵng 1 thời gian k quay lại xem haha.
Anw cái đoạn từ hướng nội trở đi tui cũng y hệt luôn 😂
Đầu trang

Alextr
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Alextr »

Vitoingheo đã viết: 23:00, 24/03/19 Ui tưởng chủ topic off luôn rồi chứ, không dấu gì ông tui giờ đang làm cảnh sát hình sự, tuy công việc có vẻ hơi quá sức với tui nhưng dần cũng quen rồi. Tự cảm thấy mình cũng hơi hướng nội, thích giúp đỡ người khác, thích làm từ thiện và cũng có nhiều điều may mắn trong cuộc sống. Tuy công việc là thế nhưng tui rất tin vào nhân quả, những điều Phật dạy. Hi vọng có cao nhân nào giúp đỡ xem dùm em lá số sau này có nên cơm cháo gì không
À mà từ bé ông có ở với gia đình k? Tui thì tui xa gia đình từ nhỏ xíu luôn ý 😂 với họ hàng thường là đứa khó gần nhưng ra ngoài thì khá là vui vẻ dễ gần. Giờ tui học thanh tra và mẹ định hướng vào làm kiểm sát mà tui không ham hố gì cả. Thích làm ngoài bay bổng mà thực sự là bây giờ đi làm cũng chẳng liên quan gì đến cái mình học cả 😂 tính tình cũng khác người nữa chứ !!
Lá ông tui thấy ăn sát phá tham hơn nên làm công an hau cảnh sát hoặc ngành sao ngũ có vẻ hợp đó 👏 cố lên ông nhé 💪
Đầu trang

ToyRav4
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi ToyRav4 »

Alextr đã viết: 13:26, 23/12/18 Xin chào các tiền bối và quý dị ghé thăm :)

Em muốn hỏi với độ xấu của lá này + sự hoang mang của mình về công việc sau này thì em nên làm theo ngành/công việc gì ạ?
1 là nhân sự (e có tương đối để viết trong cv rồi) - đi làm cho các tổ chức khu vực tư
2 là kinh doanh tự do/ làm chủ
3 là làm bên NGOs (e cũng có kn đôi chút)

Trước giờ đi làm thêm, đi làm hiện tại hay tham gia các hoạt động xã hội, e toàn làm liên quan đến ngoại ngữ hoặc tổ chức có yếu tố nước ngoài ạ.

Với em hỏi nữa là cái em học bây giờ liên quan đến quản lý và luật nên cũng có định hướng trong vài năm tới (du) học ths luật chéo ngành thì có nên và có thể không ạ dù không thuộc sở thích lắm. Vì theo khả năng và sở thích tự nhiên thì em thiên về nghệ thuật, thiết kế sắp xếp mỗi tội bme cấm từ nhỏ nên cũng thui chột :) còn thi đại học thì thi các trường ngoại ngữ nhưng điểm toán thấp nên bị trượt phải học ngành hiện tại. Bên lề, bên ngoại nhà em có mẹ và họ hàng làm liên quan về luật bên TA và VKS cũng tương đối ạ.

Còn nữa là năm tới của em mọi chuyện sẽ suôn sẻ hơn đúng không ạ? 😊 em hơi lo chút vì sang năm sang đại vận mới :)

Cảm ơn mọi người đã đọc và phản hồi ạ :)Hình ảnh
Mình có quen 1 người có lá số giống bạn, tuồi Giáp Tý, nhưng mệnh ở Phá Quân, thân lại ở Tử Vi. Học đại học ra trường làm kế toán cho công ty xe Taxi Mai Linh được 3 năm thì lên làm trưởng kế toán vì người rất khôn ngoan lanh lẹ. Nhờ hay được đi công tác cho công ty nên có nhiều quan hệ làm ăn và giao cho người chồng lo những công việc này. Làm ăn đang lên thì qua đại vân 30t phát hiện chồng có bồ nhí nên gia đình có lục đục rồi ông chồng lấy tiền ra mở công ty xuất khẫu lao động sang Ukraine. Lúc này Ukraine lại có chiến tranh với Nga nên họ không cấp giấy tờ cho đi lao động nên người ta thưa là lường gạt tiền rồi bị bắt. Người này phải bán cái khách sạn và công ty cung cấp bia để lo cho chồng, nhưng cũng bị đi tù 10 năm. Sau đó thì bị gia đình chồng đổ tội cho là làm cho ông chồng vào tù, từ đó bị gia đình chồng đuổi ra và nghĩ công ty Mai Linh, ra kinh doanh riêng, nhưng không khá nổi. Theo mình thấy thì chính tinh chỉ là phụ thôi, còn cái thế bạch hổ nó đưa người này lên đên năm 30t qua tuế phá cuộc đời đi xuống từ đó. Bạn thì ngược lại, trước 30 nhiều khó khăn, nhưng sau 30 sẽ thấy đỡ hơn nhiều.
Đầu trang

Vitoingheo
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Vitoingheo »

Không tui từ nhỏ vẫn ở với gia đình, chỗ làm thậm chí còn gần nhà. Mà thật ra tui còn phân vân lá số mệnh Thiên cơ, tại giờ sinh là 15h chiều, sẵn đây tui xin chủ topic đăng luôn lá số mệnh Thiên cơ để hi vọng có cao nhân nào luận giúp. Hồi 2 tuổi tui bị xích lô tông bị nứt xương chân trái phải hết 3 tháng mới hết, từ đó đến nay không có bị gì ảnh hưởng đến sức khỏe. Cuộc đời thì như tui nói đó, luôn cảm thấy mình may mắn, học hành thi cử luôn suôn sẽ mặc dầu nhiều lúc thấy may hơn tài. Tui thì sinh ra trong gia đình tuy không giàu nhưng cũng không đến nỗi thiếu thốn gì, chưa phải lâm vào cảnh phải lo nghĩ cơm áo gạo tiền mưu sinh qua ngày nên bản thân tui rất dễ xúc động khi gặp mảnh đời bất hạnh, muốn giúp gì cho đời. Bởi vậy tui nguyện mỗi tháng sẽ trích ra ít nhất là 10% tiền lương, thưởng để làm từ thiện chia sẽ sự đầy đủ may mắn của mình với người khác.
Đầu trang

Alextr
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Alextr »

Vitoingheo đã viết: 11:00, 25/03/19 Không tui từ nhỏ vẫn ở với gia đình, chỗ làm thậm chí còn gần nhà. Mà thật ra tui còn phân vân lá số mệnh Thiên cơ, tại giờ sinh là 15h chiều, sẵn đây tui xin chủ topic đăng luôn lá số mệnh Thiên cơ để hi vọng có cao nhân nào luận giúp. Hồi 2 tuổi tui bị xích lô tông bị nứt xương chân trái phải hết 3 tháng mới hết, từ đó đến nay không có bị gì ảnh hưởng đến sức khỏe. Cuộc đời thì như tui nói đó, luôn cảm thấy mình may mắn, học hành thi cử luôn suôn sẽ mặc dầu nhiều lúc thấy may hơn tài. Tui thì sinh ra trong gia đình tuy không giàu nhưng cũng không đến nỗi thiếu thốn gì, chưa phải lâm vào cảnh phải lo nghĩ cơm áo gạo tiền mưu sinh qua ngày nên bản thân tui rất dễ xúc động khi gặp mảnh đời bất hạnh, muốn giúp gì cho đời. Bởi vậy tui nguyện mỗi tháng sẽ trích ra ít nhất là 10% tiền lương, thưởng để làm từ thiện chia sẽ sự đầy đủ may mắn của mình với người khác.
thế thì cũng có nhiều tương đồng đó, hồi 2 tuổi tui cũng ngã sml vào viên gạch phải đi khâu 12 mũi ở chính sống mũi giờ vẫn còn sẹo nè. hồi bé cũng có đôi lần ốm nặng rồi trv hiện tại ngoài một chút bệnh về dạ dày sống chung được thì cũng khá khỏe + mắt cận từ cấp 1. thi cử thì tui lại không thấy hên lắm mà cũng do không tập trung học được + lười học (thi thoảng đổ cho thiên cơ gặp triệt haha). nhiều khi qua môn cũng nhờ hên một chút. tui thì xa nhà từ nhỏ ở với gia đình người thân trong họ giờ cũng coi như ba mẹ mình và xa bme đẻ với chị em gái giờ cũng không gần gũi lắm. gia đình bây giờ thì ba mẹ về hưu rồi, trước làm nhà nước, nhà cũng không nghèo không giàu như bạn. bme thì cực nghiêm còn giờ thì đỡ hơn chút. về khoản xúc động với thích giúp đỡ người khác và hướng theo Phật pháp thì tui y như bạn. tui thì chưa trích tiền hàng tháng làm thiện nhưng mấy năm nay tham gia hoạt động xã hội nhiều, dẫn dẵn team từ bé đến lớn và thi thoảng mới ủng hộ những khoản nhỏ chứ không thường xuyên.
tui hồi đầu cũng ngờ ngợ lấy lá giờ thân thì nó ngược hoàn toàn lá giờ thân của ô ở trên, mệnh thái âm cự tị hãm gặp triệt còn dương lương cung quan cũng hãm gặp tuần. bạn tui bảo nếu là lá thái âm thì dù hãm cũng sẽ có nét xinh hơn + có thiên việt thì đáng ra dễ là con trưởng nên chắc cũng không phải haha
Đầu trang

Alextr
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Alextr »

ToyRav4 đã viết: 09:28, 25/03/19
Alextr đã viết: 13:26, 23/12/18 Xin chào các tiền bối và quý dị ghé thăm :)

Em muốn hỏi với độ xấu của lá này + sự hoang mang của mình về công việc sau này thì em nên làm theo ngành/công việc gì ạ?
1 là nhân sự (e có tương đối để viết trong cv rồi) - đi làm cho các tổ chức khu vực tư
2 là kinh doanh tự do/ làm chủ
3 là làm bên NGOs (e cũng có kn đôi chút)

Trước giờ đi làm thêm, đi làm hiện tại hay tham gia các hoạt động xã hội, e toàn làm liên quan đến ngoại ngữ hoặc tổ chức có yếu tố nước ngoài ạ.

Với em hỏi nữa là cái em học bây giờ liên quan đến quản lý và luật nên cũng có định hướng trong vài năm tới (du) học ths luật chéo ngành thì có nên và có thể không ạ dù không thuộc sở thích lắm. Vì theo khả năng và sở thích tự nhiên thì em thiên về nghệ thuật, thiết kế sắp xếp mỗi tội bme cấm từ nhỏ nên cũng thui chột :) còn thi đại học thì thi các trường ngoại ngữ nhưng điểm toán thấp nên bị trượt phải học ngành hiện tại. Bên lề, bên ngoại nhà em có mẹ và họ hàng làm liên quan về luật bên TA và VKS cũng tương đối ạ.

Còn nữa là năm tới của em mọi chuyện sẽ suôn sẻ hơn đúng không ạ? 😊 em hơi lo chút vì sang năm sang đại vận mới :)

Cảm ơn mọi người đã đọc và phản hồi ạ :)Hình ảnh
Mình có quen 1 người có lá số giống bạn, tuồi Giáp Tý, nhưng mệnh ở Phá Quân, thân lại ở Tử Vi. Học đại học ra trường làm kế toán cho công ty xe Taxi Mai Linh được 3 năm thì lên làm trưởng kế toán vì người rất khôn ngoan lanh lẹ. Nhờ hay được đi công tác cho công ty nên có nhiều quan hệ làm ăn và giao cho người chồng lo những công việc này. Làm ăn đang lên thì qua đại vân 30t phát hiện chồng có bồ nhí nên gia đình có lục đục rồi ông chồng lấy tiền ra mở công ty xuất khẫu lao động sang Ukraine. Lúc này Ukraine lại có chiến tranh với Nga nên họ không cấp giấy tờ cho đi lao động nên người ta thưa là lường gạt tiền rồi bị bắt. Người này phải bán cái khách sạn và công ty cung cấp bia để lo cho chồng, nhưng cũng bị đi tù 10 năm. Sau đó thì bị gia đình chồng đổ tội cho là làm cho ông chồng vào tù, từ đó bị gia đình chồng đuổi ra và nghĩ công ty Mai Linh, ra kinh doanh riêng, nhưng không khá nổi. Theo mình thấy thì chính tinh chỉ là phụ thôi, còn cái thế bạch hổ nó đưa người này lên đên năm 30t qua tuế phá cuộc đời đi xuống từ đó. Bạn thì ngược lại, trước 30 nhiều khó khăn, nhưng sau 30 sẽ thấy đỡ hơn nhiều.
dạ, em nghe mẹ quan sát thấy nhiều chị tuổi Giáp Tí lận đận chồng con lắm. cũng thường qua 30 rồi mà chưa yên, phải bận tâm gia thất.
còn lá em thì nhiều người cũng bảo là hậu vận sẽ tốt hơn, lấy chồng cũng là người hiếu thảo nữa nên nhiều khi tự an ủi là tuần triệt cũng may vớt cho được 2 cung xấu xí hehe.
trước em cũng lăn tăn cung phúc của mình không đẹp lại là cung thân nhưng tìm hiểu tử vi nhiều mới thấy chẳng ai vẹn toàn nên cố gắng hướng thiện tích đức cho con cháu :)
năm nay lại vào đại vận mới nhìn cũng xấu, nhưng tự an ủi có tứ linh, tam hợp thái tuế với triệt đỡ đi chút đỉnh hehe.
mà thực ra nhìn cả cái lá số thì cũng không có cung nào đẹp hẳn hay xấu cực độ vì còn xét về ngũ hành với sinh xuất và sinh nhập, các loại cách mà mình không biết nên em cũng chẹp miệng sống bình bình ôm chí lớn hic.
Đầu trang

Thien_nga_den
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Thien_nga_den »

E thân cư phúc đức thì cứ nghe theo lời khuyên của người nhà vẫn hơn e ạ .
Tử vi là sao hoạt động độc lập , nên theo những ngành mang tính độc quyền , ít bị cạnh tranh .
Tuỳ vùng miền , gia đình mình sinh ra như thế nào nữa .
Người bắc khác người nam khác người miền trung .
Quan niệm hạnh phúc mỗi vùng miền là khác nhau .
Thời nay k có vua , chỉ có trùm , trùm thì phải giỏi hơn người , biết đi đường tắt , biết đất nào để dựng võ , dùng đúng người đúng việc .
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”