Kính nhờ Bác Hùng Tôn !

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Kính nhờ Bác Hùng Tôn !

Gửi bài gửi bởi hungton »

Bạn Happy Mom mến ,
Lá số cháu: Nhờ cung Thân cư Tài : Dù là con thứ , nhưng về sau 30 Tuổi sẽ đóng vai trưởng.
Mệnh Không Thân Kiếp Tả Hữu Tam Không Song Lộc : Là cách tốt của Tử vi . Nhờ Có Tuần án ngữ ở Cung Thân nên giảm nhiều hung nguy , tuổi thọ cao . Về sau 30 tuổi sẽ khá giả dù cuộc đời trải lắm phong trần . Lưu ý về 10năm : 46-55 tuổi : tiền bạc khá giả , làm nên , nhưng khó giữ tiền . Đề phòng đau cuống họng , sẽ qua khỏi. Nhiều thay đổi trong 10 năm này.
Mến ,
Đầu trang

Happy Mom
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Happy Mom »

hungton đã viết: 22:21, 01/01/19 Bạn Happy Mom mến ,
Lá số cháu: Nhờ cung Thân cư Tài : Dù là con thứ , nhưng về sau 30 Tuổi sẽ đóng vai trưởng.
Mệnh Không Thân Kiếp Tả Hữu Tam Không Song Lộc : Là cách tốt của Tử vi . Nhờ Có Tuần án ngữ ở Cung Thân nên giảm nhiều hung nguy , tuổi thọ cao . Về sau 30 tuổi sẽ khá giả dù cuộc đời trải lắm phong trần . Lưu ý về 10năm : 46-55 tuổi : tiền bạc khá giả , làm nên , nhưng khó giữ tiền . Đề phòng đau cuống họng , sẽ qua khỏi. Nhiều thay đổi trong 10 năm này.
Mến ,
Dạ , cám ơn Bác đã luận giải giúp , tôi có vài thắc mắc nhờ Bác xem giúp .
1– Hạn 46 ~~55 của cháu có họa đỏ đen nào tự cháu gây ra hoặc liên quan đến người khác ?

2~~ Đến ĐV cung tài của cháu có phải cháu trở về nhà cha mẹ ( nơi sinh ra ) để làm ăn phải không ạ ?

3 ~~ Cung thê của cháu có xung khắc ? Cháu có 2 vợ không? Hạn kết hôn của cháu? Cung tử của cháu có lưu ý điều gì không ?

4~~ Cung điền của cháu sẽ có tranh chấp với anh trai hay người ngoài ?

5~~ Nếu cho điểm + cung nào của cháu được điểm + ? ĐV nào được điểm + ?

6~~ Tiểu vận 2019 của cháu có tệ hơn 2018 ?

7~~ Hiện cháu đang định đổi qua bán cho hãng xe thứ 3 , nếu đổi nghành nào khác thì hợp ?

Kính nhờ Bác .
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi vnfaker98 »

Cháu chào cô.
Cháu xin đc phác họa đôi chút về con cô qua lá số.
Em tuổi ất hợi mệnh vcd lập tại hợi có đà la địa ko lại ở thế bệnh theo vòng lộc tồn nên thủa nhỏ hay ốm đau dặt dẹo.

Đà la ở mệnh thì lầm lỳ thêm ko kiếp thì tư tưởng khác người..thủa nhỏ rất dễ bị tự kỷ!

Số này gần cha hay khắc khẩu nhưng đi xa thì lại hợp vì thân cư di thái dương đắc tuần.

Người mệnh đóng ở thế thiếu âm thì dễ lầm lẫn lại hay tin người mà thân lại cư di nên ra ngoài dễ bị lừa gạt lại hay bị khắc khẩu do cự môn, địa kiếp đắc ngộ tuần.

Cung quan âm đồng hãm đc triệt cởi trói nhưng cảnh âm đồng gặp hình hao thì sẽ phải thay đổi chỗ làm và công việc nhiều lần, thiên đồng hãm cư ngọ thì là người có óc kinh doanh mà nô vũ tham nên buôn bán là vậy đó.

Quan ngộ triệt, di ngộ tuần nên việc hội về mệnh sẽ giảm đi nhiều lại do mệnh hỏa nên bộ đc bộ cơ lương sinh xuất cho mệnh nên con người lương thiện lại gia tấu lộc thì ăn nói dễ nghe dễ mến.

Đại vận sắp tới ở cung tý, đào ngộ hỏa thiên ko đại tiểu hao tuy đc bộ âm đồng xung chiếu nhưng mắc hình hao nên giai đoạn này tình duyên dối như tơ vò..
Vài dòng võ đoán đến cô.
Kính.
Đầu trang

Happy Mom
Nhất đẳng
Nhất đẳng

vnfaker98 đã viết: 23:19, 18/02/19 Cháu chào cô.
Cháu xin đc phác họa đôi chút về con cô qua lá số.
Em tuổi ất hợi mệnh vcd lập tại hợi có đà la địa ko lại ở thế bệnh theo vòng lộc tồn nên thủa nhỏ hay ốm đau dặt dẹo.

Đà la ở mệnh thì lầm lỳ thêm ko kiếp thì tư tưởng khác người..thủa nhỏ rất dễ bị tự kỷ!

Số này gần cha hay khắc khẩu nhưng đi xa thì lại hợp vì thân cư di thái dương đắc tuần.

Người mệnh đóng ở thế thiếu âm thì dễ lầm lẫn lại hay tin người mà thân lại cư di nên ra ngoài dễ bị lừa gạt lại hay bị khắc khẩu do cự môn, địa kiếp đắc ngộ tuần.

Cung quan âm đồng hãm đc triệt cởi trói nhưng cảnh âm đồng gặp hình hao thì sẽ phải thay đổi chỗ làm và công việc nhiều lần, thiên đồng hãm cư ngọ thì là người có óc kinh doanh mà nô vũ tham nên buôn bán là vậy đó.

Quan ngộ triệt, di ngộ tuần nên việc hội về mệnh sẽ giảm đi nhiều lại do mệnh hỏa nên bộ đc bộ cơ lương sinh xuất cho mệnh nên con người lương thiện lại gia tấu lộc thì ăn nói dễ nghe dễ mến.

Đại vận sắp tới ở cung tý, đào ngộ hỏa thiên ko đại tiểu hao tuy đc bộ âm đồng xung chiếu nhưng mắc hình hao nên giai đoạn này tình duyên dối như tơ vò..
Vài dòng võ đoán đến cô.
Kính.
Co hồi âm cháu đây , con trai ất Hợi của cô mệnh VCD tại sữu cháu ạ , lúc chọn trường thị không biết lá số ai dè lúc biết lá số thì thiên mã cư quan ,nhà cô không ngờ anh chàng đi bán dòng xe ô tô . Cả nhà cô dò trên lá số nó trúng hết . Tử vi giống bản đồ thị đời người vầy ,thật vi diệu . Hẹn gặp cháu tiếp nhé .
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Happy Mom đã viết: 09:12, 20/02/19
Cháu xin đc hỏi cô có muốn hỏi việc gì ko? Nếu cháu biết gì cháu xin hồi đáp cô.
Năm nay hi vọng cháu được vào đắk nông, nếu có dịp thì xin đc cô cho cháu xin cốc cafe cô nhé.

Kính.
Đầu trang

thanh163
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi thanh163 »

Kbakdm đã viết: 21:58, 29/12/18 Nếu ls này đúng sinh giờ dậu thì tham khảo thêm ls dưới và chú ý dòng chữ màu vàng, biết đâu có thể giúp hóa giải 1phan mệnh thân không kiếp.
Cung mệnh thân ở đây hơi yếu, và cung thân có vòng sinh vượng mộ đi vay mượn của tuổi tam hợp thân tý thìn nên không được bao nhiêu. Thêm bộ "KHÔI VIỆT(THIÊN ẤT QUÝ NHÂN)" khá là tốt đẹp....
Nếu được thì ls này nên theo nghề dạy học, còn không thì để tùy duyên vậy nhé!

CHÚ Ý THAM KHẢO THÊM!!!!

THÂN!!!
Anh hay chú gì ơi, thấy 102 tuổi nên ko biết kêu sao cho vừa..cho e xin tên wed để tự xem ls với, thanks nhiều nha
Đầu trang

Happy Mom
Nhất đẳng
Nhất đẳng

vnfaker98 đã viết: 18:47, 20/02/19
Cháu xin đc hỏi cô có muốn hỏi việc gì ko? Nếu cháu biết gì cháu xin hồi đáp cô.
Năm nay hi vọng cháu được vào đắk nông, nếu có dịp thì xin đc cô cho cháu xin cốc cafe cô nhé.

Kính.
Ây da , cô với cháu hữu duyên thật ,vợ chồng định đi Hà nội thăm bà con rồi kết hợp hậu tạ cháu luôn vì làm phiền nhiều quá ... Ha ha ...

Co có nhiều thắc mắc về đường đời của con trai ất Hợi này ,dù biết rằng mọi sự sẽ được an bài như trên lá số vậy ( giống đường đời và lá số của co vậy ) Nhưng hòm nay có 1 việc bất ngờ là cô định chiều nay xem thầy năm nay có bán được đất ( đã xây vừa rồi ) để thanh toán những món nợ lâu đời , thì có người đến xem để mua ,họ hẹn chiều mai trả lời sớm nhất .

Cô phiền cháu xem lá số của vợ chồng cô cung điền có động đậy gì không ,nếu cháu bận thì cô không dám phiền .Ví nhà cô ngoài đời có việc gì thì dò trên lá số thì có cái đó , cháu luận giải giúp co với .

Nghĩ đi ,nghĩ lại , cháu mắc cái duyên cung điền nhà co nhỉ ,hi hi ... Cháu bận thì cứ thư thư ... Còn lá số con trai ất Hợi để phiền cháu sau vậy .Cám ơn cháu nhiều .

Chồng co. 19 30 giờ tuất 25 tháng 9 năm 1963 dương lịch ( thiên phủ cư Hợi )

Cô. 19 30 giờ tuất 1 tháng 3 năm 1966 dương lịch ( thiên cơ cư tỵ )

Lại nhờ cháu lấy lá số hộ. , xin lỗi cháu vì hành cháu nhiều quá ...
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Happy Mom đã viết: 21:15, 20/02/19
Cháu úp dùm cô
Theo cháu thấy năm nay nhiều người đến xem mà khó bán.
Nhưng vạn sự tùy duyên phải ko cô.
Tập tin đính kèm
Gggggg.jpg (183.6 KiB) Đã xem 666 lần
chu-1.jpg (182.56 KiB) Đã xem 666 lần
Đầu trang

Happy Mom
Nhất đẳng
Nhất đẳng

vnfaker98 đã viết: 00:36, 21/02/19
Happy Mom đã viết: 21:15, 20/02/19
Cháu úp dùm cô
Theo cháu thấy năm nay nhiều người đến xem mà khó bán.
Nhưng vạn sự tùy duyên phải ko cô.
Cám ơn cháu nhé , cô đang đợi người mua trả lợi ,hy vọng 1 kết quả khả quan ( mới có vé xuất nhà đi thăm thủ đô Hà nội ) Hì hì ... hẹn gặp lại cháu ....
Đầu trang

Happy Mom
Nhất đẳng
Nhất đẳng

vnfaker98 đã viết: 18:47, 20/02/19

Kính.
Hi Cháu , lại làm phiền cháu , nhờ cháu xem giúp cung thiên di của con trai ất Hợi

*. Có số xuất ngoại không ? ( đi Nhật học tiếp nghành ô tô )
*. Có số xin việc làm bên đó không ?
*. Nếu có thì năm nào có cơ hội đi ?

Cám ơn cháu , đợi tin cháu .
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”