KHÁI QUÁT MỘT VÀI ĐIỂM CỦA LÁ SỐ TỰ TRỤ

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Suchio
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: KHÁI QUÁT MỘT VÀI ĐIỂM CỦA LÁ SỐ TỰ TRỤ

Gửi bài gửi bởi Suchio »

bìnhminhxanh03 đã viết: 21:40, 14/01/19
Bạn lại khiêm tốn rồi bạn cũng tự xem được bát tự của mình mà. mình chỉ biết sơ sơ thôi nếu không phiền bạn pots giờ ngày tháng năm và giới tính lên.
Sao ảnh em đăng vào nó không hiện lên nên em gửi anh ảnh chụp nhe :(
Đầu trang

littlelove1993
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi littlelove1993 »

bìnhminhxanh03 đã viết: 21:16, 14/01/19
littlelove1993 đã viết: 10:45, 14/01/19 Hình ảnh
Chào bạn, bạn xem giúp mình nhé !
- Mình tốt nghiệp đh nam 2017
- Từ nhỏ có lúc sống vs ba mẹ có lúc không do ba mẹ lam ăn xa
-2t-5t mình co ở nước ngoài mọt thời gian
_ năm 2016 mình có chuyển nơi ở
-2013 mình bị bệnh ko tìm đc nguyên nhân mà rồi cũng qua giờ sức khoẻ mình có lúc hơi kém do máu huyết
- mình ko hợp vs mẹ cho lắm
Mình có đi xem bói ( ko phải tử vi tử bình ) người ta kêu mình lấy chồng ở nước ngoài có thể là việt kiều mình ko bik có đúng ko ?
Họ bảo năm 2019 tớ lấy ck và năm 30t trở đi mới giàu
Cảm ơn bạn đã xem giúp
Tính tình:
- bạn là người đôi lúc thích sĩ diện, có duyên với người khác giới có nhiều anh theo đuổi. vẻ bề ngoài ưu nhìn thu hút người khác.nhưng đôi lúc mất kiểm soát dẫn đến những chuyện thị phi bên ngoài.
- Bát tự này cho thấy sớm phải khắc cha mẹ đặc biệt là mẹ. anh em cũng thấy không hợp nhau lắm. cha mẹ dễ xảy bỏ. bạn sống xa gia đình từ nhỏ đã giảm đi rất nhiều được sự hình khắc trong bát tư. Cha là người hiền lành mẹ tính hơi nóng tính sợ lấn át cha.

Tình duyên:
- bạn là người có duyên có người theo đuổi nhưng chưa tìm được người vừa ý thôi. tại quan nhiều nhưng cung phu chi tị khắc thân lên hơi kén trọn người vừa ý với mình.

Nghiệm lý về năm:
Mình thấy can tân sinh vào mùa thu kim lắm lênh được lộc kình dương thì thân vượng tuy bị chi tị hỏa khắc nhưng vân thấy vượng. vì hỏa yếu vào mùa thu.

- Năm 2010: năm nay sức khỏe và công việc của mẹ không dược tốt , năm nay là năm dễ hao tán tiền tài với bạn và gia đình?
Bạn luận đúng về song thân và bản thân mình luôn ý nhưng mà mình ko có nóng tính, cũng ít bị thih phi nữa ra đg đc người khác yêu quý
2010 : năm đó gia đình ly tán do cha mẹ mắc nợ minh ở vs bên nhà ngoại con bố mẹ ly hương sang cambodia làm ăn xa
Năm nay 2019 mình cũng 27t rồi cũng hợp vs việc lạp gia đình nhưng vẫn chưa tim đc người vừa ý , co người bảo năm nay mình sẽ gặp đc vị hôn phu yêu nhanh và cưới cũng nhanh
Năm 2018 đúng là năm hao tán tiên tài của mình và csr gia đình mình , nhưng sang năm 2019 mình nghĩ là năm tốt đói vs mình và gia đình năm này vãn là năm thuỷ là hỷ thần của mình qua tử vi thì năm co thiên cơ quyền khoa xương khúc khôi viêt linh hoả cũng là năm tốt . Mình nói co gì ko đúng xin bạn bỏ qua cho
Đầu trang

bìnhminhxanh03
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi bìnhminhxanh03 »

littlelove1993 đã viết: 10:19, 15/01/19
bìnhminhxanh03 đã viết: 21:16, 14/01/19
littlelove1993 đã viết: 10:45, 14/01/19 Hình ảnh
Chào bạn, bạn xem giúp mình nhé !
- Mình tốt nghiệp đh nam 2017
- Từ nhỏ có lúc sống vs ba mẹ có lúc không do ba mẹ lam ăn xa
-2t-5t mình co ở nước ngoài mọt thời gian
_ năm 2016 mình có chuyển nơi ở
-2013 mình bị bệnh ko tìm đc nguyên nhân mà rồi cũng qua giờ sức khoẻ mình có lúc hơi kém do máu huyết
- mình ko hợp vs mẹ cho lắm
Mình có đi xem bói ( ko phải tử vi tử bình ) người ta kêu mình lấy chồng ở nước ngoài có thể là việt kiều mình ko bik có đúng ko ?
Họ bảo năm 2019 tớ lấy ck và năm 30t trở đi mới giàu
Cảm ơn bạn đã xem giúp
Tính tình:
- bạn là người đôi lúc thích sĩ diện, có duyên với người khác giới có nhiều anh theo đuổi. vẻ bề ngoài ưu nhìn thu hút người khác.nhưng đôi lúc mất kiểm soát dẫn đến những chuyện thị phi bên ngoài.
- Bát tự này cho thấy sớm phải khắc cha mẹ đặc biệt là mẹ. anh em cũng thấy không hợp nhau lắm. cha mẹ dễ xảy bỏ. bạn sống xa gia đình từ nhỏ đã giảm đi rất nhiều được sự hình khắc trong bát tư. Cha là người hiền lành mẹ tính hơi nóng tính sợ lấn át cha.

Tình duyên:
- bạn là người có duyên có người theo đuổi nhưng chưa tìm được người vừa ý thôi. tại quan nhiều nhưng cung phu chi tị khắc thân lên hơi kén trọn người vừa ý với mình.

Nghiệm lý về năm:
Mình thấy can tân sinh vào mùa thu kim lắm lênh được lộc kình dương thì thân vượng tuy bị chi tị hỏa khắc nhưng vân thấy vượng. vì hỏa yếu vào mùa thu.

- Năm 2010: năm nay sức khỏe và công việc của mẹ không dược tốt , năm nay là năm dễ hao tán tiền tài với bạn và gia đình?
Bạn luận đúng về song thân và bản thân mình luôn ý nhưng mà mình ko có nóng tính, cũng ít bị thih phi nữa ra đg đc người khác yêu quý
2010 : năm đó gia đình ly tán do cha mẹ mắc nợ minh ở vs bên nhà ngoại con bố mẹ ly hương sang cambodia làm ăn xa
Năm nay 2019 mình cũng 27t rồi cũng hợp vs việc lạp gia đình nhưng vẫn chưa tim đc người vừa ý , co người bảo năm nay mình sẽ gặp đc vị hôn phu yêu nhanh và cưới cũng nhanh
Năm 2018 đúng là năm hao tán tiên tài của mình và csr gia đình mình , nhưng sang năm 2019 mình nghĩ là năm tốt đói vs mình và gia đình năm này vãn là năm thuỷ là hỷ thần của mình qua tử vi thì năm co thiên cơ quyền khoa xương khúc khôi viêt linh hoả cũng là năm tốt . Mình nói co gì ko đúng xin bạn bỏ qua cho
Theo mình thì lá này bạn dụng mộc hỉ thủy.

Bạn nghĩ như vậy là tốt vì nhiều khi cái tuổi nó đuổi xuân đi nhé bạn. Hạnh phúc tự mình lắm giữ.

Năm sau kỷ hợi mình nghĩ rằng bạn sẽ có những động biến mạnh tronh hôn nhân gia đình. Có chuyển biến tích cực đặc biệt là cuối năm nhé bạn. Bạn lên lắm bắt thời cơ hôn nhân này để có được hạnh phúc cho bản thân mình.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
DVTPharma
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi DVTPharma »

Chào bác biinhminhxanh03. Năm mới chúc bác và gia đình vạn sự như ý.
Đây là bát tự của em và 1 vài hạn nho nhỏ cũng mới.
1: 2017 giữa tháng 1 âm lịch tai nạn giao thông, sau đó vì cuộc sống nên từ HN vào SG nửa cuối năm.
2: 2018: Trở về HN.
Kính bác.
https://lyso.vn/lasotutru/1/20303 ... BA%A5t.jpg
Đầu trang

bìnhminhxanh03
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Suchio đã viết: 21:45, 14/01/19
bìnhminhxanh03 đã viết: 21:40, 14/01/19
Bạn lại khiêm tốn rồi bạn cũng tự xem được bát tự của mình mà. mình chỉ biết sơ sơ thôi nếu không phiền bạn pots giờ ngày tháng năm và giới tính lên.
Sao ảnh em đăng vào nó không hiện lên nên em gửi anh ảnh chụp nhe :(
cha mẹ tổ nghiệp:
Tổ nghiệp gia sản giầy có, nhiều ruộng vườn đất đai có thể làm nghề về kinh doanh làm ăn tự do. cha mẹ yêu thương lẫn nhau sức khẻo tương đối tốt, cha mẹ là người hiền lành. có thể làm nghề tự do. Nhưng bạn là người không hợp với cha mẹ cho lắm.

Tính tình:
Bạn là người túc trí đam mưu, nhiều tài nghệ, giỏi kinh doanh người tương đối béo khỏe mắt to tinh thần khá sung mãn ổn đinh:

bạn là người không hợp với cha mẹ anh em lắm. đường tình duyên không mấy thuận lợi có những sự xung khắc mà khó hòa hợp với mình lắm. tìm được người ưng ý nghe khó khăn. bạn thích độc lập không thích dựa dẫm vào người khác. đôi lúc cái tôi cái bản năng, tự quyết lớn mà thành xung khắc với gia đình, và người khác phái.

mình thấy bạn can nhâm sinh mùa đông thủy lắm lênh, kình lộc nhiều thủy khá vượng thân khá vương. như bạn kể trên sợ không phải tòng. dụng hỏa hỉ mộc.

Năm 2008: là một năm không thuận với bạn năm nay học hành không tốt hoặc dễ hao tán tiền bạc do bản thân mình gây lên?
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

bìnhminhxanh03 đã viết: 18:37, 14/01/19

Rất hay không gì bằng cuộc sống khó khăn bế tắc mà tìm về huyền học để có phương hướng đường đi cho mình. Không gì bằng chính mình nghiền ngẫm lá số của mình.

Như bạn nói nhưng năm hỏa đăc biệt là ngọ công việc hanh thông có người giúp . nhưng thìn, ngọ, dậu, hợi tự hình là tam hình người thân lâm nguy. Bát tự tòng hoặc cách cục đặc biệt là có.

Bạn thử nghiệm lý năm canh dần: 2010, qúy tị 2014, giáp ngọ 2014, ất mùi 2015 xem sao?
Năm 2010, dc ng giúp mở ra hướng mới sau khi mất định hướng trong sự nghiệp
Năm 2013, mình đạt dc 1 mốc quan trọng ở hướng mới này.
Những năm 2014 - 2015 đều thuận, ko có vấn đề j.
Các năm 2016-2017 hơi nhức đầu, toàn gặp vấn đề về giấy tờ và đồng nghiệp, nhưng dù sao 2017 cũng kiếm ăn dc.

Mấy hôm nay bận quá, giờ mới phản hồi dc. Bạn thông cảm.
Đầu trang

Suchio
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Suchio »

bìnhminhxanh03 đã viết: 19:25, 15/01/19 cha mẹ tổ nghiệp:
Tổ nghiệp gia sản giầy có, nhiều ruộng vườn đất đai có thể làm nghề về kinh doanh làm ăn tự do. cha mẹ yêu thương lẫn nhau sức khẻo tương đối tốt, cha mẹ là người hiền lành. có thể làm nghề tự do. Nhưng bạn là người không hợp với cha mẹ cho lắm.

Tính tình:
Bạn là người túc trí đam mưu, nhiều tài nghệ, giỏi kinh doanh người tương đối béo khỏe mắt to tinh thần khá sung mãn ổn đinh:

bạn là người không hợp với cha mẹ anh em lắm. đường tình duyên không mấy thuận lợi có những sự xung khắc mà khó hòa hợp với mình lắm. tìm được người ưng ý nghe khó khăn. bạn thích độc lập không thích dựa dẫm vào người khác. đôi lúc cái tôi cái bản năng, tự quyết lớn mà thành xung khắc với gia đình, và người khác phái.

mình thấy bạn can nhâm sinh mùa đông thủy lắm lênh, kình lộc nhiều thủy khá vượng thân khá vương. như bạn kể trên sợ không phải tòng. dụng hỏa hỉ mộc.

Năm 2008: là một năm không thuận với bạn năm nay học hành không tốt hoặc dễ hao tán tiền bạc do bản thân mình gây lên?
Dạ em cảm ơn anh đã xem cho em.
Dạ anh xem khá đúng, em thường không hợp tính với ba mẹ em lắm, chắc do một phần em cũng hơi nội tâm và khó chịu nên cũng ít bạn bè lun. Ba mẹ em rất hiền lành và sống cũng rất hạnh phúc, có điều gia đình em thuộc dạng bình dân thôi ạ và sức khoẻ của ba mẹ em cũng không được tốt lắm :(
Em cứng đầu, cái tôi bự em đang cố gắng chỉnh sửa mà cũng không thay đổi được nhìu.
Em hơi cao gầy và cũng không có tài nghệ gì hết anh ơi, vẽ xấu hát dở chơi thể thao cũng tệ lun :(
Năm 2008 em học phổ thông xa nhà, hình như không có gì nổi bật về tài chính hết :D năm khủng hoảng về kinh tế gần nhất là năm 2013 đầu 2014 em quên kể anh nghe nữa, em bị mất điện thoại, mua cái khác xong mất tiếp, sau đó còn bị trộm ví mất tiền và mất luôn cả giấy tờ cá nhân phải đi làm lại :(
Em ế bền vững mà em cũng không hiểu tại sao em ế khủng khiếp tới vậy lun :(
Anh vui lòng xem giúp em năm sau công việc và tình cảm thế nào ạ? Em định đổi công việc mới nên cũng đang lo lắm :(
Em xin cảm ơn anh nhìu :D
Sửa lần cuối bởi Suchio vào lúc 22:06, 15/01/19 với 1 lần sửa.
Đầu trang

bìnhminhxanh03
Mới gia nhập
Mới gia nhập

MarkHolland đã viết: 21:02, 15/01/19
bìnhminhxanh03 đã viết: 18:37, 14/01/19

Rất hay không gì bằng cuộc sống khó khăn bế tắc mà tìm về huyền học để có phương hướng đường đi cho mình. Không gì bằng chính mình nghiền ngẫm lá số của mình.

Như bạn nói nhưng năm hỏa đăc biệt là ngọ công việc hanh thông có người giúp . nhưng thìn, ngọ, dậu, hợi tự hình là tam hình người thân lâm nguy. Bát tự tòng hoặc cách cục đặc biệt là có.

Bạn thử nghiệm lý năm canh dần: 2010, qúy tị 2014, giáp ngọ 2014, ất mùi 2015 xem sao?
Năm 2010, dc ng giúp mở ra hướng mới sau khi mất định hướng trong sự nghiệp
Năm 2013, mình đạt dc 1 mốc quan trọng ở hướng mới này.
Những năm 2014 - 2015 đều thuận, ko có vấn đề j.
Các năm 2016-2017 hơi nhức đầu, toàn gặp vấn đề về giấy tờ và đồng nghiệp, nhưng dù sao 2017 cũng kiếm ăn dc.

Mấy hôm nay bận quá, giờ mới phản hồi dc. Bạn thông cảm.
không vấn đề gì theo ý kiến riêng mình thì với bát tự này mình năm canh dần như hỏa trường trướng sinh ở dần bạn bắt đầu có định hướng cho công việc sau giai đoạn bế tắc là sự khởi đầu. mình nghĩ lá này dụng thổ hỉ là hỏa thì thấy hợp lý hơn. theo quan điểm cá nhân thôi. chứ lá số của bạn, bạn hiểu bạn làm công việc gì và về phương nào thì bạn có thể biết được mình dụng gì rồi. theo bạn ý kiến đó của mình có hợp lý không? mong vài dòng chia sẻ của bạn để hiểu sâu hơn về lá số? :"> :"> :"> :"> :-bd :-bd
Đầu trang

bìnhminhxanh03
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Suchio đã viết: 21:26, 15/01/19
bìnhminhxanh03 đã viết: 19:25, 15/01/19 cha mẹ tổ nghiệp:

Tính tình:

Dạ em cảm ơn anh đã xem cho em.
Dạ anh xem khá đúng, em thường không hợp tính với ba mẹ em lắm, chắc do một phần em cũng hơi nội tâm và khó chịu nên cũng ít bạn bè lun. Ba mẹ em rất hiền lành và sống cũng rất hạnh phúc, có điều gia đình em thuộc dạng bình dân thôi ạ và sức khoẻ của ba mẹ em cũng không được tốt lắm :(
Em cứng đầu, cái tôi bự em đang cố gắng chỉnh sửa mà cũng không thay đổi được nhìu.
Em chả có tài nghệ gì hết anh ơi, vẽ xấu hát dở chơi thể thao cũng tệ lun :(
Năm 2008 em học phổ thông xa nhà, hình như không có gì nổi bật về tài chính hết :D năm khủng hoảng về kinh tế gần nhất là năm 2013 và đầu 2014 em quên kể anh nghe nữa, em bị mất điện thoại, mua cái khác xong mất tiếp, sau đó còn bị trộm ví mất tiền và mất luôn cả giấy tờ cá nhân phải đi làm lại :
m ế bền vững mà em cũng không biết tại sao em ế khủng khiếp tới vậy nữa
Anh vui lòng xem giúp em năm sau công việc và tình cảm thế nào ạ? Em định đổi công việc mới nên cũng đang lo lắm :(
Em xin cảm ơn anh nhìu :D
Mình có cảm giác bạn nghiêng về dùng thủy mộc lá này là hỉ dụng thần :-& . nhưng năm 2013 hai thân hình một tị. chứ chưa chắc tị hỏa đã là kị thần. năm 2016,2017 bạn thế nào? nghiệm lý chút? ~X( ~X(
Đầu trang

Suchio
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Suchio »

bìnhminhxanh03 đã viết: 22:11, 15/01/19 Mình có cảm giác bạn nghiêng về dùng thủy mộc lá này là hỉ dụng thần :-& . nhưng năm 2013 hai thân hình một tị. chứ chưa chắc tị hỏa đã là kị thần. năm 2016,2017 bạn thế nào? nghiệm lý chút? ~X( ~X(
Dạ 2 5 đó của em siêu chán luôn, đi làm chả có gì phát triển, công việc rất chán nên em đang định đổi việc đó anh. Công việc nhìu mà thu nhập thì ít nên em không có dư lun, nhưng vẫn đỡ hơn 5 nay ạ, 5 nay công việc thì rối bời mà tài chính còn tệ hơn 2 5 2016-2017, em bị người ta thiếu một khoảng tiền lớn chưa chịu trả nữa. Khoảng cuối 2016 đầu 2017 em có thích 1 bạn nhưng bạn đó không thích em, rồi xong thôi làm bạn lun :(
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”