Gieo quẻ đầu năm!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
hungmanh82
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Gieo quẻ đầu năm!

Gửi bài gửi bởi hungmanh82 »

Anbinh123 đã viết: 22:58, 15/02/19
hungmanh82 đã viết: 19:23, 15/02/19 Thông báo: nhiều người viết bài quá nên tôi không nhớ hết tên được nên những ai mà tôi quên xem chi tiết từng cung và hạn thì các bạn nhắn tin lại nhé!tôi sẽ xem công khai trên bài viết 1 cách chi tiết nhất nhé!!
Đầu năm chúc bác sức khỏe, an khang thịnh vượng ạ

Nhờ bác xem giúp cháu.
Bố mẹ cháu làm nông nghiệp bình thường. Sức khỏe vẫn ổn ạ
Còn cháu làm về kinh doanh nhà đất ạ
Hình ảnh
Số bạn mệnh mộc mà cung mệnh tại tuất nên khá là thông minh hiểu biết nhiều thứ bạn tính rất khôn ngoan làm gì cũng muốn hơn người khác nên đi làm dễ bị người ta ghen ghét đố kị,chỉ nên làm nghề theo ý mình thì hợp.bạn là 1 người có số đc lộc trời cho nhưng nên đề phòng chuyện nam nữ.
Đầu trang

hungmanh82
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Nắng mai đã viết: 23:13, 15/02/19 Đầu năm mong hữu duyên ạ
1. Mẹ e làm giáo viên, bố em làm kĩ sư. Bố mẹ đều làm trong nhà nước.
2. Trước em làm cho công ty nước ngoài, giờ đang nghỉ việc đi tìm việc mới ạ.
Bạn nữ mệnh hoả cung mệnh tại sửu có thiên tướng thai toạ mà lại bị khắc nên cuộc sống tuy là không thiếu thốn nhưng lại thiếu thốn tình cảm,sự không hoà hợp.bạn là 1 người khá là bướng và nóng tính ai nói cũng ko nghe cứ thích làm theo ý mình,bạn luôn bất mãn khó chịu với bản thân,trong lòng ko vừa lòng với mọi thứ xum quanh nên nói những lời khó chịu gây ra bất hoà.bạn là người có tài nhưng đi làm chỉ muốn an nhàn nên luôn bị gặp đen đủi,làm gì cũng khó.
Đầu trang

Nắng mai
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Nắng mai »

hungmanh82 đã viết: 08:42, 16/02/19
Nắng mai đã viết: 23:13, 15/02/19 Đầu năm mong hữu duyên ạ
1. Mẹ e làm giáo viên, bố em làm kĩ sư. Bố mẹ đều làm trong nhà nước.
2. Trước em làm cho công ty nước ngoài, giờ đang nghỉ việc đi tìm việc mới ạ.
Bạn nữ mệnh hoả cung mệnh tại sửu có thiên tướng thai toạ mà lại bị khắc nên cuộc sống tuy là không thiếu thốn nhưng lại thiếu thốn tình cảm,sự không hoà hợp.bạn là 1 người khá là bướng và nóng tính ai nói cũng ko nghe cứ thích làm theo ý mình,bạn luôn bất mãn khó chịu với bản thân,trong lòng ko vừa lòng với mọi thứ xum quanh nên nói những lời khó chịu gây ra bất hoà.bạn là người có tài nhưng đi làm chỉ muốn an nhàn nên luôn bị gặp đen đủi,làm gì cũng khó.
Bác nói chuẩn quá ạ. Bạn bè nhìn vào toàn bảo em sướng, được bố mẹ chiều nhưng e thì lúc nào cũng thấy buồn và cảm thấy thiếu sự đồng cảm từ những người thân. Vì suy nghĩ k hợp nhau, rồi lúc nào cũng thấy bản thân kém cỏi, cần p trau dồi thêm. Suy nghĩ cứ thế mà bị xoay vòng k biết làm thế nào thoát ra được. Bác cho em hỏi năm nay công việc của em thế nào ạ? Thời gian tới em có tìm đc công việc phù hợp không ạ? Em cảm ơn ạ.
Đầu trang

hungmanh82
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Một số bạn đã đc tôi xem chi tiết và hạn thì nên nhắn tin lên trên bài viết nhé!không nên nhắn tin riêng.

Tử vi là vô hình là tâm linh mà những thứ tâm linh thì phải dùng tâm nếu không dùng tâm thì xem cũng chỉ là thừa,đúng hay sai là do cái tâm các bạn mà ra.nên muốn hoá giải cái xấu thì phải làm điều thiện lúc cái tâm thiên thì tâm sẽ linh,lúc đó cái xấu sẽ tránh xa bạn.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
meomeo00
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi meomeo00 »

Mong bác xem giúp lá số của em ạ,
1. Bố mẹ buôn bán tại nhà
2. Hiện em không làm việc gì, có đầu tư CK
Xin hỏi bác năm nay tiền bạc, tình cảm có tốt ko ạ :(
Hình ảnh
Đầu trang

hungmanh82
Tứ đẳng
Tứ đẳng

meomeo00 đã viết: 17:03, 16/02/19 Mong bác xem giúp lá số của em ạ,
Hình ảnh
Nữ mộc mệnh cung mệnh tại thìn đc sao phá quân sinh cho bản mệnh nên là 1 người thông minh táo bạo nhưng khá là khó tính và thắng thắn thật thà mà bị người ta lợi dụng.tính bạn khá là khiêm nhường luôn bị động và chịu đựng nên dễ bị thiệt thòi.hạn của bạn đang bước vào là hạn đào hoa nhưng hoa đào bị lửa đốt cháy nên tình duyên cực kì là long đong đến nỗi bẽ bàng.lúc đầu thì rất tươi đẹp tưởng chừng hạnh phúc nhưng sau thì tàn tã đến lo sộ.số bạn sau này khá là khó sinh.nếu có con thì phải giữ bằng đc nếu mà bỏ con thì tai hoạ khôn lường
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
meomeo00
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi meomeo00 »

hungmanh82 đã viết: 17:33, 16/02/19
meomeo00 đã viết: 17:03, 16/02/19 Mong bác xem giúp lá số của em ạ,
Nữ mộc mệnh cung mệnh tại thìn đc sao phá quân sinh cho bản mệnh nên là 1 người thông minh táo bạo nhưng khá là khó tính và thắng thắn thật thà mà bị người ta lợi dụng.tính bạn khá là khiêm nhường luôn bị động và chịu đựng nên dễ bị thiệt thòi.hạn của bạn đang bước vào là hạn đào hoa nhưng hoa đào bị lửa đốt cháy nên tình duyên cực kì là long đong đến nỗi bẽ bàng.lúc đầu thì rất tươi đẹp tưởng chừng hạnh phúc nhưng sau thì tàn tã đến lo sộ.số bạn sau này khá là khó sinh.nếu có con thì phải giữ bằng đc nếu mà bỏ con thì tai hoạ khôn lường
Ôi, bác nói đúng về em từng câu, từng chữ luôn ạ, không sai chữ nào. :(
Đúng là tưởng chừng có hết rồi lại tàn tã trong chớp mắt
Mong bác cho em ít luận đoán về tương lai để em bớt bi quan
Đầu trang

hungmanh82
Tứ đẳng
Tứ đẳng

meomeo00 đã viết: 17:41, 16/02/19
hungmanh82 đã viết: 17:33, 16/02/19
Ôi, bác nói đúng về em từng câu, từng chữ luôn ạ, không sai chữ nào. :(
Đúng là tưởng chừng có hết rồi lại tàn tã trong chớp mắt
Mong bác cho em ít luận đoán về tương lai để em bớt bi quan
Luận chi tiết cho bạn:
bản mệnh thêm nữa là có cô thần quá tú lại thêm sao phá quân chủ phu thế cung phu thê lại có thiên hình địa kiếp nói rằng sự ngăn cản về sự hôn phối khá lớn,nghĩa rằng đến lúc cưới cũng có sự cản trở,sự cản trở ở đây là do cái đào hoa của bạn gây ra,tại bạn khá là khó tính yêu lại hay soi xét người ta,chon lữa kĩ càng đâm ra càng khó lấy chồng và chắc chắn là muộn.nói muộn là vậy nhưng vẫn có chồng.hạn lấy chồng là năm 2019 hoặc 2020 chắc chắn lấy.
về quan lộc tài bạch thì bạn nên làm nghề mà bố mẹ tư vấn cho mình thì tốt hơn,có thế kế nghiệp nghề buồn bán của bố mẹ.chứ bạn làm ngoài thì dễ bị trục trặc.
nhà cửa thì nên gọi thầy về xem hướng nhà và bố trí đồ đạc hợp lý,cung điền nói rằng nhà có âm oán .
chồng: là 1 người hiền nhưng cực kì nóng tính,bạn phải chiều chồng rát nhiều,chồng đẹp trai và đa tình.
con cái:tôi nói bạn như vậy là biết rằng sau này nếu bạn có bị lỡ có thai với người mà mình không thích thì cũng không nên bỏ cung tứ tức như vậy là con cái khóc than vì cha mẹ nó,cung tử chiếu cung điền(âm oán) nên bất cứ giá nào cũng ko dc bỏ.nếu không bỏ mà nuôi con sau này chắc chắn được phúc đứa con mang lại(thái tuế tứ linh chiếu).
về hạn thì năm 2018 vừa rồi bạn cực kì là cô đơn và đen,năm 2018 có yêu và đã chia tay nhanh chóng.
sang năm 2019 này thì tốt hơn làm gì cũng thuận lợi tiền bạc dồi dào,đầu năm tháng 3 có tin vui,nếu năm nay cưới là đẹp nhất.cưới thì nên chịu đựng nhường nhin mới thành công.
sáng năm 2020 thì nếu chưa lấy chông thì sẽ có người yêu trong năm này.hạn này đại tiểu hạn xung nhau nên đang đen thì cái đen sẽ đc hóa giải,đang may thì cái may sẽ mất ngay. nếu cưới thì phải chờ cuối năm này mới cưới đc nhé,năm này cẩn thận bị mổ xe,cắt da cắt thịt,yêu thì nên yêu nhanh ko nên dây dưa lâu sẽ bị lôi cuốn mà lôi cuốn thí lại gặp rắc rồi ngay sang năm 33 tuổi chuyển sang cung mới năm này liên quan nhiều đến nhà của đất đại nhà cửa của bạn chủ yếu là do bố mẹ,bạn sau này sẽ đi xa nhưng đi xa cũng nên gần bố mẹ thôi nếu đi xa quá cũng ko nên,ra ở riêng là chuẩn số.
bạn nên đi chùa nhiều để sự hóa giải giữa 2 vợ chồng sẽ mất hết.tại vì được chùa độ thì các sao xấu sẽ mất đi ỹ nghĩa xấu.bạn phải có hiểu với bố mẹ nữa thì âm dương hòa thuận sẽ ko có bệnh tật và sự đen đủi.
Đầu trang

FallDaisy
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi FallDaisy »

hungmanh82 đã viết: 18:59, 13/02/19
FallDaisy đã viết: 15:20, 13/02/19
hungmanh82 đã viết: 07:43, 13/02/19
Dạ e cảm a nhiều ạ. A cho e hỏi năm nay công việc e có tốt ko ạ? có nên duyên vợ chồng ko ạ?
Luận giải thêm chi tiết cho bạn:
bản mệnh:bạn nên kiềm chế cái tôi cá nhân lại thì mới tốt đẹp,những gì tốt đẹp thì phải tôn trọng nâng niu nó đừng để 1 phút giận hờn cả đời hối hận,
cung tài của bạn khá đẹp sau này chắc chắn có 1 thời gian sẽ gặp nhiều may mắn về tiền bạc,bạn chỉ thích kiềm tiền mà tự mình tạo ra chứ ít thích phụ thuộc vào ai kể cả cha mẹ.nói chắc chắn là sau này bạn chắc chắn giàu có nhưng bền hay ko là do bạn.
về tình duyên thì có thể nói rằng bạn duyên đến rất muộn màng,khả năng đến là chắc chắn có.nghĩa là sau này vẫn lấy đc chồng có con nhưng 2 vợ chồng cãi nhau ko hợp nhau,chồng là người hiền mà cục tính.
cái duyên của 2 bạn là sau khi thất bại 1 mối tình đau đớn thì mới gặp đc chồng.cung quan nói rằng bạn rất bất mãn và ko thõa mãn về chồng bạn cũng như người yêu.bạn cũng là người khá là vô duyên trong cuộc sống.
con cái:khó có con,phải đi cầu chùa nhiều lần mới có.
"đẩu quân tối kị cung con cái"
thiền phúc thiên đức tại bản cung
muốn có con đầu phải cầu tiên."
hạn năm này có lộc lá nhiều,làm gì cũng được như ý khá thuận lợi.lại có 1 mối tình đẹp nhưng phải cưới ngay nếu đề lâu chắc chắn chia tay.
Dạ em cảm ơn anh. Đúng là bản thân e chỉ thích kiếm tiền mà tự mình tạo ra. A cho e hỏi mối tình đẹp phải cưới ngay là phải cưới trong 2019 ạ? a có luận rằng sau này vợ chồng ko hợp hay cãi nhau, vậy có sống lâu dài, tài lộc nhà cửa có tốt ko ạ?
Đầu trang

hungmanh82
Tứ đẳng
Tứ đẳng

FallDaisy đã viết: 21:11, 16/02/19
hungmanh82 đã viết: 18:59, 13/02/19
FallDaisy đã viết: 15:20, 13/02/19
Nghĩa là ko đc yêu lâu quá bạn nhé.tại sao kết hợp lại tôi đoán vậy.yêu cái lúc nó đang sáng,sao đang sáng là thời gian mình đang yêu mãnh liệt còn qua thời gian khác thì sao sẽ bị mờ nhạt nhé.vợ chồng cãi nhau nhưng sống lâu dài b nhé!tài lộc thì tôi đã nói rồi.tiền nhiều thì tự khắc có nhà có cửa thôi bạn.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”