Gieo quẻ đầu năm!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
bonbelanha15
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Gieo quẻ đầu năm!

Gửi bài gửi bởi bonbelanha15 »

hungmanh82 đã viết: 18:47, 12/02/19 [/quote
Luận giải thêm chi tiết cho bạn:
-bản mệnh :bạn nên kiềm chế ko nên đua chen với đời,nếu làm việc thất đức thì mọi cái ông trời sẽ lấy hết của bạn ngay tức thì,nên khiêm nhường và nhường nhịn thì phúc đức sẽ đến.cung mệnh của bạn cũng nói rằng bạn dễ bị sẩy thai.
cung quan tài:bạn đi làm đều bị người ta chơi xấu mình,những gì bạn có đều do may mắn hoặc do cái duyên chứ thực lực của bạn là ko có,bạn làm mọi thứ để kiếm tiền cho dù điều đó là trái lương tâm,điều này thì tôi khuyên là ko nên nhé.
Cung thân cứ thê có triệt nên bạn rất lận đận tình duyên,tình yêu tuy đẹp nhưng nhanh tàn.phải lấy chồng khá muộn,nếu lấy sớm phải 2 chồng,chồng tính thắng thắn cương trực khiêm nhường,khác bạn hoàn toàn,2 vợ chồng khó hợp nhau,gần thì xung xa thì khắc mạnh.
cung tử tức:cực kì khó có con,muốn có phải đi cầu chùa tự nhiều năm thì may ra có.sống phải có hiểu với bố mẹ thì mới có con được.trong số nói rằng ông bà mất có âm oán do con cái bát hiểu với bố mẹ.
phúc đức:cực tốt,sau này tất cả mọi điều đều được giải quyết nhờ âm phúc tổ tiên.cuộc đời của bạn cứ gặp sóng gió thì lại hóa cát ngay.được tổ truyền lại cho phúc ấm.sau này lúc đứng tuổi sẽ đc làm bà chủ.
hạn năm 2018 vừa qua kinh tế khá ổn nhưng lại vất vả lo nghĩ lung tung nhiều thứ.sang năm 2019 này thì tháng 3 cẩn thận chớ ham đèo bòng.nếu ngoại tình ắt có chuyện.ko nên làm việc gì hay kinh doanh bỏ vốn lớn.sẽ bị mất trắng.cứ làm bình thường.năm này nếu có cái gì đó vui mừng tươi mới dụ mình theo thì đừng theo,nếu theo thì nên biết điểm dừng.
sang tuổi 35 thì sẽ ổn định hơn nhiều.
Cảm ơn anh nhiều vì đã luận giải cho em khá chi tiết ạ!
Đầu trang

Rioleo
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Rioleo »

hungmanh82 đã viết: 17:47, 15/02/19
Rioleo đã viết: 17:30, 15/02/19
hungmanh82 đã viết: 17:39, 05/01/19
Mong bác bớt chút thời gian xem giúp lá số này ạ

Hình ảnh
Nam mệnh hoả cung mệnh tại tý có sao tử vi nên là người thông minh khôn ngoan nhưng bản tính rất nóng nảy,làm gì cũng muốn hơn người chứ ko chịu thua ai.bản mệnh có đào hồng nên bạn cực kì long đong về tình duyên,toàn vướng vào rắc rối oái oăm.bạn nên kiềm chế tính khó khăn của mình nếu ko muốn bị thất bại.số bạn là làm chỗ nào thì gây tổn hại chỗ đó nếu ko thìtl toàn gap những công ty phá sản,làm ăn thất bát.đi làm bị chén ép nhiều.
Đúng là tính em hơi nóng, cố gắng cải thiện bác ạ. Bác cho em hỏi thêm lá số này có gì tốt và phát huy được điểm mạnh gì ạ
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
meomeo00
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi meomeo00 »

Cảm ơn bạn rất nhiều :x
hungmanh82 đã viết: 19:50, 16/02/19
meomeo00 đã viết: 17:41, 16/02/19
hungmanh82 đã viết: 17:33, 16/02/19

Ôi, bác nói đúng về em từng câu, từng chữ luôn ạ, không sai chữ nào. :(
Đúng là tưởng chừng có hết rồi lại tàn tã trong chớp mắt
Mong bác cho em ít luận đoán về tương lai để em bớt bi quan
Luận chi tiết cho bạn:
bản mệnh thêm nữa là có cô thần quá tú lại thêm sao phá quân chủ phu thế cung phu thê lại có thiên hình địa kiếp nói rằng sự ngăn cản về sự hôn phối khá lớn,nghĩa rằng đến lúc cưới cũng có sự cản trở,sự cản trở ở đây là do cái đào hoa của bạn gây ra,tại bạn khá là khó tính yêu lại hay soi xét người ta,chon lữa kĩ càng đâm ra càng khó lấy chồng và chắc chắn là muộn.nói muộn là vậy nhưng vẫn có chồng.hạn lấy chồng là năm 2019 hoặc 2020 chắc chắn lấy. ---> bạn nói đúng là mình rất khó tính, hay soi xét, nhưng lại không chịu nói ra, đến lúc nói ra lại rất gay gắt, nhưng mình không hiểu chỗ bạn nói " đào hoa của bạn gây ra ", mình yêu ai sẽ chuyên nhất, không hề nghĩ đến ai khác
về quan lộc tài bạch thì bạn nên làm nghề mà bố mẹ tư vấn cho mình thì tốt hơn,có thế kế nghiệp nghề buồn bán của bố mẹ.chứ bạn làm ngoài thì dễ bị trục trặc. Mình đã và vẫn theo nghề liên quan đến kinh tế, và ko thích bị thúc ép gò bó, nên ko có ý định làm ở cơ quan/ công ty nào cả
nhà cửa thì nên gọi thầy về xem hướng nhà và bố trí đồ đạc hợp lý,cung điền nói rằng nhà có âm oán .
chồng: là 1 người hiền nhưng cực kì nóng tính,bạn phải chiều chồng rát nhiều,chồng đẹp trai và đa tình. --->bạn miêu tả rất giống người yêu cũ của mình
con cái:tôi nói bạn như vậy là biết rằng sau này nếu bạn có bị lỡ có thai với người mà mình không thích thì cũng không nên bỏ cung tứ tức như vậy là con cái khóc than vì cha mẹ nó,cung tử chiếu cung điền(âm oán) nên bất cứ giá nào cũng ko dc bỏ.nếu không bỏ mà nuôi con sau này chắc chắn được phúc đứa con mang lại(thái tuế tứ linh chiếu).
về hạn thì năm 2018 vừa rồi bạn cực kì là cô đơn và đen,năm 2018 có yêu và đã chia tay nhanh chóng. :-O
đúng là mình quay lại với người cũ, được hơn 1 tháng rồi lại tan, cực kì cô đơn, mệt mỏi và chán nản, việc gì cũng đen đủi

sang năm 2019 này thì tốt hơn làm gì cũng thuận lợi tiền bạc dồi dào, đầu năm tháng 3 có tin vui,nếu năm nay cưới là đẹp nhất.cưới thì nên chịu đựng nhường nhin mới thành công.
sáng năm 2020 thì nếu chưa lấy chông thì sẽ có người yêu trong năm này.hạn này đại tiểu hạn xung nhau nên đang đen thì cái đen sẽ đc hóa giải,đang may thì cái may sẽ mất ngay. nếu cưới thì phải chờ cuối năm này mới cưới đc nhé,năm này cẩn thận bị mổ xe,cắt da cắt thịt,yêu thì nên yêu nhanh ko nên dây dưa lâu sẽ bị lôi cuốn mà lôi cuốn thí lại gặp rắc rồi ngay sang năm 33 tuổi chuyển sang cung mới năm này liên quan nhiều đến nhà của đất đại nhà cửa của bạn chủ yếu là do bố mẹ,bạn sau này sẽ đi xa nhưng đi xa cũng nên gần bố mẹ thôi nếu đi xa quá cũng ko nên,ra ở riêng là chuẩn số. Mình đã đi xa nhà từ năm cấp 3, ko ở gần cha mẹ đến 2 năm gần đây, mình thân cư thiên di có tuần, mệnh Phá quân nên sống xa nhà? và khắc cha mẹ?
bạn nên đi chùa nhiều để sự hóa giải giữa 2 vợ chồng sẽ mất hết.tại vì được chùa độ thì các sao xấu sẽ mất đi ỹ nghĩa xấu.bạn phải có hiểu với bố mẹ nữa thì âm dương hòa thuận sẽ ko có bệnh tật và sự đen đủi.
Đầu trang

AmazingAmy
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi AmazingAmy »

hungmanh82 đã viết: 17:39, 05/01/19 Đầu năm mới muốn làm một việc gì đó có ỹ nghĩa nên tôi sẽ xem tử vi t cả mọi người.từ tính cách đến quá khứ và tương lai.mong mọi người ủng hộ ạ!
Đầu năm mới chúc tất cả mọi người trên diễn đàn 1 năm sức khoẻ,nhiều niềm vui và tràn đầy hành phúc.
Mọi người cho tôi biết vài thông tin như sau để bói chuẩn hơn:
1 .bố mẹ làm nghề gì,còn khoẻ ko?
2.bạn làm nghề gì?
Đầu năm em rất mong hữu duyên được anh chủ topic xem giúp, năm Mậu Tuất vừa qua với em khá là tệ nên hi vọng năm tới sẽ khá hơn một chút😊
Em xin up lá số và trả lời 2 câu hỏi của anh:
1. Bố em làm nghề kinh doanh tự do, mẹ em làm giáo viên tiểu học. Hiện tại bố mẹ em đều còn khoẻ ạ
2. Em trước làm kinh doanh cho một công ty nước ngoài, hiện tại đã tự kinh doanh (hàng nhập từ nước ngoài)
Hình ảnh
Đầu trang

hungmanh82
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi hungmanh82 »

AmazingAmy đã viết: 00:51, 17/02/19
hungmanh82 đã viết: 17:39, 05/01/19
Hình ảnh
Số bạn nữ mệnh thổ cung mệnh tại dậu có lộc tồn nên hồi nhỏ khá khó nuôi do cục bị tổn hại nên lúc bạn sinh ra thì bố mẹ cũng thất bại cái gì đó.lớn lên bạn là t người có tài năng quản xuyến lại giỏi giang nhưng tính bạn nhanh nản hay bất mãn với cuộc sống ai làm gì cũng không vừa lòng mặc dù cuộc sống khá đầy đủ,phúc lộc nhà khá to.tính bạn cứ lo nghĩ buồn phiền nên tình duyên lận đận.số bạn lúc có bầu nên thận trọng nhé
Lên chùa cầu may nhiều đi nhé!
Đầu trang

luc96
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi luc96 »

hungmanh82 đã viết: 17:39, 05/01/19 Đầu năm mới muốn làm một việc gì đó có ỹ nghĩa nên tôi sẽ xem tử vi t cả mọi người.từ tính cách đến quá khứ và tương lai.mong mọi người ủng hộ ạ!
Đầu năm mới chúc tất cả mọi người trên diễn đàn 1 năm sức khoẻ,nhiều niềm vui và tràn đầy hành phúc.
2.bạn làm nghề gì?
1. Bố mẹ làm thợ mộc, thợ may kết hợp làm nông.
2. Em đang học về công nghệ ô tô sắp ra trường.
Mong anh xem về sức khoẻ cha mẹ, tình duyên và công việc ạ. Em cám ơn
Đầu trang

luc96
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi luc96 »

luc96 đã viết: 08:09, 17/02/19
2.bạn làm nghề gì?
1. Bố mẹ làm thợ mộc, thợ may kết hợp làm nông.
2. Em đang học về công nghệ ô tô sắp ra trường.
Mong anh xem về sức khoẻ cha mẹ, tình duyên và công việc ạ. Em cám ơn
Hình ảnh
Đầu trang

hungmanh82
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi hungmanh82 »

luc96 đã viết: 22:12, 18/02/19
luc96 đã viết: 08:09, 17/02/19 [quote=hungmanh82 post_id=1554492
2.bạn làm nghề gì?

Hình ảnh
Số bạn nam mệnh hoả mệnh đóng cung hợi là thế rất đẹp.bạn là 1 con người rất tốt có tài năng được nhiều người giúp đỡ lại được tiền bạc trời cho nên luôn tự hào về bản thân mình,ko làm việc gì hổ thẹn với lòng.tuy vậy bạn ăn nói ko khéo nên hay cãi nhau.hạn đi ko tốt nên cũng khá là trục trặc.
Đầu trang

hnt.vo
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi hnt.vo »

2.bạn làm nghề gì?
Cảm ơn anh trước! mình xin gửi lá số và muốn xem khi nào thì gặp được hôn phối.

1. Ba vẫn làm công ty, mẹ nghỉ hưu làm nội trợ
2. Mình làm sales cho công ty về ngành hàng hải

Hình ảnh
Đầu trang

Chiichii
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Chiichii »

2.bạn làm nghề gì?
Em chào anh, đầu năm em chúc anh một năm nhiều may mắn, thuận lợi.
Nếu được mong anh xem giúp em lá số của em.
Em cảm ơn anh.
1. Bố em làm thợ hàn, mẹ em buôn bán.
2. Em học kế toán, từng làm kế toán, xuất nhập khẩu, thu mua, giao dịch viên, giáo viên mầm non, buôn bán. Nhưng không có nghề nào gắn bó lâu dài, hiện em không đi làm.
Tập tin đính kèm
5E437D7D-1DB3-461B-BEB2-8AAFC0554436.jpeg (299.72 KiB) Đã xem 990 lần
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”