Gieo quẻ đầu năm!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hien244
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Gieo quẻ đầu năm!

Gửi bài gửi bởi Hien244 »

hungmanh82 đã viết: 17:39, 05/01/19 Đầu năm mới muốn làm một việc gì đó có ỹ nghĩa nên tôi sẽ xem tử vi t cả mọi người.từ tính cách đến quá khứ và tương lai.mong mọi người ủng hộ ạ!
Đầu năm mới chúc tất cả mọi người trên diễn đàn 1 năm sức khoẻ,nhiều niềm vui và tràn đầy hành phúc.
Mọi người cho tôi biết vài thông tin như sau để bói chuẩn hơn:
1 .bố mẹ làm nghề gì,còn khoẻ ko?
2.bạn làm nghề gì?
Em bị trôi bài, nhờ anh xem giúp em lá số này của em với ạ.
1. Bố mẹ: đều làm nông nghiệp, sức khỏe bố trung bình, mẹ thì bị tai biến 1 năm trước, nay sức khỏe cũng đang ổn định dần.
2. Em làm nhân viên văn phòng, chuyên mảng Quản lý kế hoạch sản xuất.
Đầu năm chúc anh cùng gia đình thật nhiều sức khỏe, hạnh phúc và thành công ạ.

Hình ảnh
Đầu trang

synnovember
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi synnovember »

hungmanh82 đã viết: 08:23, 21/02/19
synnovember đã viết: 07:53, 21/02/19 Mong may mắn được anh luận giúp ạ
- Ba em hiện làm thợ mộc với xây ,mẹ em bán tạp hóa ,mẹ em hay đau nhưng ko sao ,ba em khỏe ạ
- Em chuẩn bị kinh doanh ạ
Hình ảnh
Số bạn mệnh hoả mà dính toàn sát tinh nên hoả cực vượng,hồi bố mẹ sinh bạn ra rất là khó nhọc,sức kém mà hay ốm đau,chết hụt mấy lần.lúc lớn lên bạn là 1
người rất nóng tính nhưng biết kiềm chế,làm cái gì cũng muốn hơn người khác đôi lúc keo kiệt khó tính mà ko hợp ai trong nhà kể cả ra ngoài nên làm gì cũng khó tại mình ngoại giao kém và cọc cằn.bạn nên làm việc tự do,thiên về kinh doanh là đúng số.
Anh nói chuẩn quá ạ ,nghe mà chột dạ
Em xin hỏi anh câu cuối ,cung thê em có ổn không anh ,có xấu gì ko ạ
Cảm ơn anh Hungmanh
Đầu trang

hungmanh82
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi hungmanh82 »

Hien244 đã viết: 10:54, 21/02/19
hungmanh82 đã viết: 17:39, 05/01/19 Đầu năm mới muốn làm một việc gì đó có ỹ nghĩa nên tôi sẽ xem tử vi t cả mọi người.từ tính cách đến quá khứ và tương lai.mong mọi người ủng hộ ạ!
Đầu năm mới chúc tất cả mọi người trên diễn đàn 1 năm sức khoẻ,nhiều niềm vui và tràn đầy hành phúc.
2.bạn làm nghề gì?
1. Bố mẹ: đều làm nông nghiệp, sức khỏe bố trung bình, mẹ thì bị tai biến 1 năm trước, nay sức khỏe cũng đang ổn định dần.

Hình ảnh
Số bạn mênh kim mà cung mệnh tại tuất là đất vất vả gian nan nên cuộc sống cứ phải chống chọi nhiều thứ khó khăn .bạn là 1 người rất nóng tính lại hay bất mãn làm gì cũng thích theo ý mình nên nhiều lúc sinh bệnh.số bạn phải chịu sự vất vả nhưng bù lại tinh thần ngoài 30 khá tốt
Đầu trang

Hien244
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Hien244 »

hungmanh82 đã viết: 11:13, 21/02/19
Hien244 đã viết: 10:54, 21/02/19
2.bạn làm nghề gì?

Hình ảnh
Số bạn mênh kim mà cung mệnh tại tuất là đất vất vả gian nan nên cuộc sống cứ phải chống chọi nhiều thứ khó khăn .bạn là 1 người rất nóng tính lại hay bất mãn làm gì cũng thích theo ý mình nên nhiều lúc sinh bệnh.số bạn phải chịu sự vất vả nhưng bù lại tinh thần ngoài 30 khá tốt
Cảm ơn anh đã luận giải giúp em. Đúng là ngoài 30t em có cv ổn định nhưng đến cuối năm 2018 ( 35t) em lại đổi việc và thấy công việc không được như ý muốn và không ổn định, lâu dài. Anh xem giúp em công việc từ năm nay có nhiều thay đổi không? Vì kinh tế gia đình 2 bên cũng không dư giả, em cũng mong có thu nhập cao để phụ giúp bố mẹ. Em cảm ơn.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
meomeo00
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi meomeo00 »

hungmanh82 đã viết: 19:50, 16/02/19
meomeo00 đã viết: 17:41, 16/02/19
Luận chi tiết cho bạn:
bản mệnh thêm nữa là có cô thần quá tú lại thêm sao phá quân chủ phu thế cung phu thê lại có thiên hình địa kiếp nói rằng sự ngăn cản về sự hôn phối khá lớn,nghĩa rằng đến lúc cưới cũng có sự cản trở,sự cản trở ở đây là do cái đào hoa của bạn gây ra,tại bạn khá là khó tính yêu lại hay soi xét người ta,chon lữa kĩ càng đâm ra càng khó lấy chồng và chắc chắn là muộn.nói muộn là vậy nhưng vẫn có chồng.hạn lấy chồng là năm 2019 hoặc 2020 chắc chắn lấy.
về quan lộc tài bạch thì bạn nên làm nghề mà bố mẹ tư vấn cho mình thì tốt hơn,có thế kế nghiệp nghề buồn bán của bố mẹ.chứ bạn làm ngoài thì dễ bị trục trặc.
nhà cửa thì nên gọi thầy về xem hướng nhà và bố trí đồ đạc hợp lý,cung điền nói rằng nhà có âm oán .
chồng: là 1 người hiền nhưng cực kì nóng tính,bạn phải chiều chồng rát nhiều,chồng đẹp trai và đa tình.
con cái:tôi nói bạn như vậy là biết rằng sau này nếu bạn có bị lỡ có thai với người mà mình không thích thì cũng không nên bỏ cung tứ tức như vậy là con cái khóc than vì cha mẹ nó,cung tử chiếu cung điền(âm oán) nên bất cứ giá nào cũng ko dc bỏ.nếu không bỏ mà nuôi con sau này chắc chắn được phúc đứa con mang lại(thái tuế tứ linh chiếu).
về hạn thì năm 2018 vừa rồi bạn cực kì là cô đơn và đen,năm 2018 có yêu và đã chia tay nhanh chóng.
sang năm 2019 này thì tốt hơn làm gì cũng thuận lợi tiền bạc dồi dào,đầu năm tháng 3 có tin vui,nếu năm nay cưới là đẹp nhất.cưới thì nên chịu đựng nhường nhin mới thành công.
sáng năm 2020 thì nếu chưa lấy chông thì sẽ có người yêu trong năm này.hạn này đại tiểu hạn xung nhau nên đang đen thì cái đen sẽ đc hóa giải,đang may thì cái may sẽ mất ngay. nếu cưới thì phải chờ cuối năm này mới cưới đc nhé,năm này cẩn thận bị mổ xe,cắt da cắt thịt,yêu thì nên yêu nhanh ko nên dây dưa lâu sẽ bị lôi cuốn mà lôi cuốn thí lại gặp rắc rồi ngay sang năm 33 tuổi chuyển sang cung mới năm này liên quan nhiều đến nhà của đất đại nhà cửa của bạn chủ yếu là do bố mẹ,bạn sau này sẽ đi xa nhưng đi xa cũng nên gần bố mẹ thôi nếu đi xa quá cũng ko nên,ra ở riêng là chuẩn số.
bạn nên đi chùa nhiều để sự hóa giải giữa 2 vợ chồng sẽ mất hết.tại vì được chùa độ thì các sao xấu sẽ mất đi ỹ nghĩa xấu.bạn phải có hiểu với bố mẹ nữa thì âm dương hòa thuận sẽ ko có bệnh tật và sự đen đủi.
Cảm ơn bạn đã luận giải và cho mình lời khuyên
Năm nay cung điền trạch của mình không tốt, nhưng mình lại có ý định đi xa, ở ngoài, ko ở cùng bố mẹ. Bạn xem giúp mình liệu đi xa có tốt không b? Công việc sau này có thuận lợi, mình đang đầu tư tài chính
Đầu trang

miracles
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi miracles »

hungmanh82 đã viết: 10:45, 21/02/19
miracles đã viết: 10:17, 21/02/19 Mong được anh xem giúp ạ
1.Bố em hồi còn trẻ làm ở công ty thương nghiệp tỉnh sau đó cơ quan giải thể nên mất việc,một thời gian sau bố em có sang nước ngoài làm ăn buôn bán một thời gian rồi về nước và ở nhà đến bây giờ.Về sức khỏe thì bố em bị cao huyết áp,tim mạch tháng nào cũng phải đi kiểm tra định kỳ.
2.Mẹ em hiện giờ đang bán thuốc tân dược tại nhà,sức khỏe của mẹ em thì tương đối tốt.
Bản thân em vẫn còn đang đi học hè năm nay mới ra trường(em học đại học muộn hơn chúng bạn 2 năm)hiện tại em có đi làm thêm,công việc thì ko liên quan đến ngành học
Em rất mong được anh xem giúp về công việc,sức khỏe và đặc biệt là tình duyên ạ(vì em đã 25 mà chưa từng có mối tình nào cũng chưa từng có ai thích hay theo đuổi em cả).
Em xin cảm ơn và mong sớm nhận được hồi âm từ anh ạ.
ảnh gửi.jpg
Bạn mệnh hoả cung mệnh tại dần là thế hoả vượng nên bạn là 1 người hiền lành phúc hậu lại có tài năg thông minh quản xuyến,tính bạn là 1 người khiêm nhường vô lo vô nghị mặc kệ người đời mình tự do tự tại thích ở 1 mình loanh quanh ở nhà thì lấy đâu người yêu??năm này hạn tham lang là hạn chắc chắn có người yêu bạn nhé.mối tình rất đẹp và dễ tiến đến hôn nhân.
Em rất cảm ơn vì anh đã bỏ thời gian xem giúp e nếu có thể mong anh luận giải thêm giúp e về công việc và sức khỏe với ạ vì từ năm 2016 đến giờ em thấy mình nhiều bệnh quá.
Đầu trang

hungmanh82
Tứ đẳng
Tứ đẳng

meomeo00 đã viết: 12:57, 21/02/19
meomeo00 đã viết: 17:41, 16/02/19
Luận chi tiết cho bạn:
bản mệnh thêm nữa là có cô thần quá tú lại thêm sao phá quân chủ phu thế cung phu thê lại có thiên hình địa kiếp nói rằng sự ngăn cản về sự hôn phối khá lớn,nghĩa rằng đến lúc cưới cũng có sự cản trở,sự cản trở ở đây là do cái đào hoa của bạn gây ra,tại bạn khá là khó tính yêu lại hay soi xét người ta,chon lữa kĩ càng đâm ra càng khó lấy chồng và chắc chắn là muộn.nói muộn là vậy nhưng vẫn có chồng.hạn lấy chồng là năm 2019 hoặc 2020 chắc chắn lấy.
về quan lộc tài bạch thì bạn nên làm nghề mà bố mẹ tư vấn cho mình thì tốt hơn,có thế kế nghiệp nghề buồn bán của bố mẹ.chứ bạn làm ngoài thì dễ bị trục trặc.
nhà cửa thì nên gọi thầy về xem hướng nhà và bố trí đồ đạc hợp lý,cung điền nói rằng nhà có âm oán .
chồng: là 1 người hiền nhưng cực kì nóng tính,bạn phải chiều chồng rát nhiều,chồng đẹp trai và đa tình.
con cái:tôi nói bạn như vậy là biết rằng sau này nếu bạn có bị lỡ có thai với người mà mình không thích thì cũng không nên bỏ cung tứ tức như vậy là con cái khóc than vì cha mẹ nó,cung tử chiếu cung điền(âm oán) nên bất cứ giá nào cũng ko dc bỏ.nếu không bỏ mà nuôi con sau này chắc chắn được phúc đứa con mang lại(thái tuế tứ linh chiếu).
về hạn thì năm 2018 vừa rồi bạn cực kì là cô đơn và đen,năm 2018 có yêu và đã chia tay nhanh chóng.
sang năm 2019 này thì tốt hơn làm gì cũng thuận lợi tiền bạc dồi dào,đầu năm tháng 3 có tin vui,nếu năm nay cưới là đẹp nhất.cưới thì nên chịu đựng nhường nhin mới thành công.
sáng năm 2020 thì nếu chưa lấy chông thì sẽ có người yêu trong năm này.hạn này đại tiểu hạn xung nhau nên đang đen thì cái đen sẽ đc hóa giải,đang may thì cái may sẽ mất ngay. nếu cưới thì phải chờ cuối năm này mới cưới đc nhé,năm này cẩn thận bị mổ xe,cắt da cắt thịt,yêu thì nên yêu nhanh ko nên dây dưa lâu sẽ bị lôi cuốn mà lôi cuốn thí lại gặp rắc rồi ngay sang năm 33 tuổi chuyển sang cung mới năm này liên quan nhiều đến nhà của đất đại nhà cửa của bạn chủ yếu là do bố mẹ,bạn sau này sẽ đi xa nhưng đi xa cũng nên gần bố mẹ thôi nếu đi xa quá cũng ko nên,ra ở riêng là chuẩn số.
bạn nên đi chùa nhiều để sự hóa giải giữa 2 vợ chồng sẽ mất hết.tại vì được chùa độ thì các sao xấu sẽ mất đi ỹ nghĩa xấu.bạn phải có hiểu với bố mẹ nữa thì âm dương hòa thuận sẽ ko có bệnh tật và sự đen đủi.
Năm nay cung điền trạch của mình không tốt, nhưng mình lại có ý định đi xa, ở ngoài, ko ở cùng bố mẹ. Bạn xem giúp mình liệu đi xa có tốt không b? Công việc sau này có thuận lợi, mình đang đầu tư tài chính
tôi đã bảo là năm nay hốt bạc tỷ mà lại.cung thiên di như vậy ra ngoài cũng được thôi nhưng nhiều sát tinh nên khá vất vả,ko làm lớn được.
Đầu trang

meomeo00
Nhị đẳng
Nhị đẳng

tôi đã bảo là năm nay hốt bạc tỷ mà lại.cung thiên di như vậy ra ngoài cũng được thôi nhưng nhiều sát tinh nên khá vất vả,ko làm lớn được.
Mới đầu năm mất kha khá tiền b ạ :( mong sắp tới được cải thiện
Đúng là từ trước tới giờ mình ra ngoài khá vất do tất cả đều tự lực, tự thân, nhưng mình lại thấy ở ngoài m gặp được thuận lợi hơn, nhiều bạn bè, được quý mến và tâm lý thoải mái hơn ở nhà b ạ
Đầu trang

hungmanh82
Tứ đẳng
Tứ đẳng

meomeo00 đã viết: 20:08, 21/02/19

Đúng là từ trước tới giờ mình ra ngoài khá vất do tất cả đều tự lực, tự thân, nhưng mình lại thấy ở ngoài m gặp được thuận lợi hơn, nhiều bạn bè, được quý mến và tâm lý thoải mái hơn ở nhà b ạ
chờ đến cuối năm rồi biết b nhé.nếu mà trời cho thì quay lại tôi xem hạn năm sau nhé!
Đầu trang

meomeo00
Nhị đẳng
Nhị đẳng

hungmanh82 đã viết: 20:15, 21/02/19
meomeo00 đã viết: 20:08, 21/02/19
chờ đến cuối năm rồi biết b nhé.nếu mà trời cho thì quay lại tôi xem hạn năm sau nhé!
cảm ơn bạn,
chắc chắn sẽ vào nghiệm lý với bạn, và chờ bạn xem hạn năm tới
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”