Gieo quẻ đầu năm!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
hungmanh82
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Gieo quẻ đầu năm!

Gửi bài gửi bởi hungmanh82 »

tnguyen2021 đã viết: 15:22, 22/02/19 Em chào anh, chúc anh năm mới nhiều sức khỏe và mọi sự như ý. Mong anh xem giúp lá số của em

1. Bố mẹ em kinh doanh veston, quần tây, áo sơ mi. Hiện nay sức khỏe hai cụ vẫn khỏe anh ạ
2. Em thì vẫn đang còn đi học, đường học hành có vẻ gian truân, chưa đâu đến đâu cả (em theo học ngành dược!)

Hình ảnh
Số bạn kim mệnh cung mệnh đóng tại thân là thế lấn át nên bạn là 1 người luôn coi mình là nhất mạnh mẽ,táo bạo mà luôn ép người khác,làm người ta phải nể sộ.số bạn làm gì cũng ko để hỗ thẹn với lòng có lòng tốt và quảng đại.số này ra ngoài rất thích quyền hành thích đc người ta nể mình,nhưng ra ngoài nên cẩn thận xe cộ bạn nhé!nên làm nhỏ ko nên làm to.
Đầu trang

hnp.ntt
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi hnp.ntt »

E chào a. Đầu năm chúc a sức khỏe ạ.
Mong A xem lá số giúp em ạ
1. Bố làm buôn bán nhỏ, mẹ thì đi làm thuê, 2 bố mẹ không hòa hợp
2. E làm kế toán, lấy chồng năm 2017 có bé gái sn 2017 ạ
Hình ảnh
Đầu trang

hungmanh82
Tứ đẳng
Tứ đẳng

hnp.ntt đã viết: 17:46, 22/02/19 E chào a. Đầu năm chúc a sức khỏe ạ.
Hình ảnh
bạn nữ mệnh kim cung mệnh an tại mùi có quang quý thì ko có gì đẹp bằng bạn là 1 người khá là khéo léo có tài quản xuyến,tính tình xốc vác,nhưng bản chất bạn đôi lúc hay bực dọc bất mãn,khó tính ai nói cũng ko chịu nghe chỉ thích làm theo ý mình nên ít hợp nhiều người mà dễ sinh tai tiếng .hạn năm 2018 là hạn bước sang 1 thời kì mới thời kì của sự trục trặc đen đủi.chắc 2018 đến nay bạn đang khá là vất vả và đen đủi,bạn làm gì mà năm vừa rồi tiêu phá nhiều tiền của vậy??
Đầu trang

hnp.ntt
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi hnp.ntt »

hungmanh82 đã viết: 17:55, 22/02/19
hnp.ntt đã viết: 17:46, 22/02/19 E chào a. Đầu năm chúc a sức khỏe ạ.
Hình ảnh
bạn nữ mệnh kim cung mệnh an tại mùi có quang quý thì ko có gì đẹp bằng bạn là 1 người khá là khéo léo có tài quản xuyến,tính tình xốc vác,nhưng bản chất bạn đôi lúc hay bực dọc bất mãn,khó tính ai nói cũng ko chịu nghe chỉ thích làm theo ý mình nên ít hợp nhiều người mà dễ sinh tai tiếng .hạn năm 2018 là hạn bước sang 1 thời kì mới thời kì của sự trục trặc đen đủi.chắc 2018 đến nay bạn đang khá là vất vả và đen đủi,bạn làm gì mà năm vừa rồi tiêu phá nhiều tiền của vậy??
E cảm ơn A ạ.
Đúng là từ 2018 em tiêu nhiều tiền và cũng ko thuận lợi.
A xem giúp cung chồng, con có tốt ko ạ.
Đầu trang

haquyen.1909
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi haquyen.1909 »

Hữu duyên, xin được nhờ anh xem giúp ạ.
Dự tính năm nay em muốn làm kinh doanh mảng dịch vụ giáo dục, chẳng biết có nên hay không ạ? CV thì đã nghỉ trước tết, năm nay em vẫn đang ở nhà ạ :)
Hình ảnh
Đầu trang

hungmanh82
Tứ đẳng
Tứ đẳng

haquyen.1909 đã viết: 18:35, 22/02/19 Hữu duyên, xin được nhờ anh xem giúp ạ.
Dự tính năm nay em muốn làm kinh doanh mảng dịch vụ giáo dục, chẳng biết có nên hay không ạ? CV thì đã nghỉ trước tết, năm nay em vẫn đang ở nhà ạ :)
Hình ảnh
số bạn nữ mệnh mà cung mệnh tại sửu có thiên lương thiên thọ nên là 1 người sống cực kì là thọ luôn.phải ngoài 93 tuổi mới chết đc.bạn là 1 người hiền lạnh tốt bụng có tâm tính lương thiện muốn giúp đỡ người khác luôn nghĩ cho người khác đôi lúc nóng nảy táo bạo muốn hơn người khác mà đôi lúc lạnh lùng đâm ra tình duyên rất lận đận.số bạn duyên đến cực muộn,bạn là 1 người trời phú thông minh có tài năng làm thầy người khác,nên nghề dạy học là hợp số nhé!
Đầu trang

Nam Tèo
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Nam Tèo »

hungmanh82 đã viết: 07:28, 28/01/19
Nam Tèo đã viết: 21:03, 27/01/19 Rất cảm ơn bạn hungmanh82
Đầu năm kính chúc huynh cùng gia đình phúc mãn đường, luôn vui vẻ nha
Mong sư huynh hỗ trợ đệ về lá số này
Hình ảnh
Cha và mẹ đều là bần nông, hiện kinh doanh, buôn bNs lẻ ở chợ
Nhà có 3 chị em, chị cả, anh trai, anh giữa mất khi còn nhỏ, đệ là con út

Đệ làm nv tài chính, hiện đã xin nghỉ việc vào đầu băn nay
Xin cảm ơn huynh rất nhiều
số bạn mệnh kim mà mệnh đóng đất ngọ là đất khổ sở nên phải chịu nhiều sự vất vả trong cuộc sống,gặp nhiều cảnh trái ngang nhưng may mắn đc phúc đức lớn lao làm tính bạn trở nên lạc quan nên cũng ko đến nỗi nào.bắt đầu từ 22 tuổi trở đi là thời gian bạn cảm thấy tự hào về cuộc sống rồi.đó cũng là năm mà bạn bắt đầu được phúc đức tổ tiên che chở.nếu bỏ dc cái tính nóng nảy với thắng thắn thì bạn cực tốt.
Xin huynh chỉ thêm về công việc và sự nghiệp nha
Hiện tại đệ đang bế tắc lắm
Đầu trang

haquyen.1909
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi haquyen.1909 »

Dạ. Em cảm ơn anh đã xem giúp!
Tình duyên lận đận, 27 tuổi em mới kết hôn ( chẳng sớm, chẳng muộn) ạ. Năm vừa rồi có bệnh phải động dao kéo, chỉ sợ tổn hại đường tử tức. Năm này cũng mong lắm, thấy bảo đứng cung, sẽ có em bé :)
Em cũng thấy quan lộ chẳng hanh thông, nghĩ mình không có duyên với nghề giáo, mặc dù có dạy thì học sinh cũng rất nhanh tiến, nhưng học hành chưa thực sự bài bản, trau chuốt nên không dám dạy người, hi. Do CV không thuận, em cũng đã nghỉ bỏ ngang. Đang tính chẳng làm thuê mướn, tự đứng ra kinh doanh dịch vụ ( mảng giáo dục). Chẳng hay kinh doanh, tư vấn, môi giới có hợp, hay chỉ làm thầy được anh :)
hungmanh82 đã viết: 19:48, 22/02/19
haquyen.1909 đã viết: 18:35, 22/02/19 Hữu duyên, xin được nhờ anh xem giúp ạ.
Hình ảnh
số bạn nữ mệnh mà cung mệnh tại sửu có thiên lương thiên thọ nên là 1 người sống cực kì là thọ luôn.phải ngoài 93 tuổi mới chết đc.bạn là 1 người hiền lạnh tốt bụng có tâm tính lương thiện muốn giúp đỡ người khác luôn nghĩ cho người khác đôi lúc nóng nảy táo bạo muốn hơn người khác mà đôi lúc lạnh lùng đâm ra tình duyên rất lận đận.số bạn duyên đến cực muộn,bạn là 1 người trời phú thông minh có tài năng làm thầy người khác,nên nghề dạy học là hợp số nhé!
Đầu trang

hungmanh82
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Tử vi là môn tâm linh có phần khoa học,mọi người ai cũng có cái tốt cái xấu.cái xấu thì ko bỏ đc,vậy thì làm sao để triệt tiêu đc hoàn toàn cái xấu???
Câu trả lời là ko bao giờ có thể triệt tiêu đc hết cái xấu vì số phận ông trời đã định thì ko thay đổi đc rõ ràng.tuy vậy chúng ta vẫn có cách để giảm cái xấu đến mức có thể bằng cách là đi chùa thành tâm,có hiểu với bố mẹ mình,làm việc thiện giúp đời thì cái tốt sẽ bù trừ cái xấu.phúc đức đỡ nâng thì cái xấu sẽ tự nhiên suy giảm đến mức gần như triệt hẳn.
Được cảm ơn bởi: công chúa mùa thu
Đầu trang

tphuonglt9
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi tphuonglt9 »

hungmanh82 đã viết: 07:27, 22/01/19
1/ Bố mẹ em đang bán quán đồ ăn nhanh , nước uống cho học sinh . Sức khoẻ thì bố mẹ đã già sức khoẻ yếu dần
2/Hiện tại em đang làm bên mảng thu mua nguyên liệu của công ty giấy

chúc bác năm mới may mắn và sức khoẻ , cám ơn bác

Hình ảnh
[/quote]

nam mệnh thổ mệnh đóng cung hợi là thế vừa bị khắc vừa khắc xuất nên trong cuộc sống của bạn chịu nhiều sự vất vả sự đua chen khổ sở.bạn là 1 người hay lo nghĩ ít thổ lộ ra bên ngoài,bạn thường ăn nói ko đc hay nên ko hợp những người xum quanh mà hay bị tai tiếng xấu,làm gì cũng hay gặp đen.từ bé thì tính bạn làm gì cũng muốn hơn người ta nhưng càng ngày càng cải thiện biết khiêm nhường hơn.bạn đang bước vào đại hạn cực kì vật vả trong cuộc đời,gặp nhiều điều tiếng và hay cãi cọ nhất.
[/quote]
Đầu tiên là xin cám ơn bác đã xem giúp , kế tiếp nhờ bác xem giúp năm nay tình hình như thế nào có khá hơn năm trước không ạ , năm nay em có thể đi xa được không ạ , cám ơn bác nhiều
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”