Queer

Trao đổi về kiến thức Hán Nôm và cổ học
Trả lời bài viết
Trần Thúy
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Queer

Gửi bài gửi bởi Trần Thúy »

Nhiều khi mình thấy mình cũng khó chịu thật.
Nhưng mà sửa không nổi.
Mình ghét nhất là xin lỗi, chẳng có lỗi lầm gì mà phải xin và cũng chẳng có ràng buộc gì sất.
Mà kể cả có ràng buộc thì xin lỗi là xong à. Thế nên thôi, trơ trơ ra xem như không có lỗi hoặc đừng làm gì mà để thấy có lỗi thì hơn.

Tức đến phát điên lên muốn chửi đổng lên quá. Cơ mà phải tự kìm, tự kìm... Đm cái cảm giác bị hạ nhục này, thề luôn sao chịu gì thì được mà chịu nhịu là đau đớn quá trời.
Thật ra là sao cứ thấy nhục nhục, với cái con mắt nhìn cái biết ruồi đực ruồi cái như mình thì biết thừa cmnr là thấy tin nhắn mà không bấm vào đọc. Thật chứ sao cảm thấy bị hạ bệ quá, sắp không kìm nổi mất rồi.
Sao ăn ở thế nào mà toàn gặp những ca mặn chúa chát thế này nhỉ!!!!

Chưa mất kiểm soát nhưng mình còn điên hơn khi mình phải kìm chế thế này.
Ghét nhất cái cảm giác này. Không thể chịu được!!!!!!
Đầu trang

Trần Thúy
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Queer

Nhiều khi cũng thấy sự đời bê bối, giờ mới biết ông cùng công ty thích chăn nho xanh dù đã có vợ rồi mới sợ chứ.

Mình may mà vạch ranh giới rõ ràng với cả cứ đến lúc vui chơi là chạy… Lại còn vợt gái bằng lưới như thế thì chịu :) . Cái trò thỉnh thoảng bông đùa vài câu chim chuột, nói vài câu bệnh bệnh ẩn ý là mình đã thấy xàm lìn vãi rồi. Đệch, những bê bối công sở bao giờ cho hết, nói thật chứ không có nguyên tắc thì bị cuốn vào vòng khi nào chắc cũng chẳng hay. Mình mà không vững thì chết. Mình còn phải bay mà vào những nơi như này lại thấy đời đen tối quá. Chẳng phải khi nào cũng nóng tính được nên lại phải học cách nhẫn nhịn kéo léo mà né những ca khắm khắm nơi công sở.

Điều đáng sợ là mình cứ quá tự tin với con mắt nhìn người của mình để rồi chẳng thể ngờ được cái mặt đù đụt như mấy ông kĩ thuật kia lừa gái như thánh. Thật sự là mình khá sốc đấy, không nghĩ cái mặt đấy lại chơi tới vậy… Lúc xem lá số ông ý mình còn hỏi “Thật sự là số anh đúng không???” Thề rằng cái mặt đấy chẳng hề nghĩ là Tham Lang Hồng Loan tại mệnh, Di có hẳn Thiên Hỉ Diêu Y… Nhiều khi mới thấy người ta đào hoa ong bướm chẳng vì cái mẹt mà vì cái số có các sao đấy…

Con bé kia bằng tuổi mình, chỉ qua đây có một lần mà đã dính chưởng rồi. Nhiều khi mình thấy cũng là lạ về mọi sự xung quanh đấy nhé, mình đứng ngoài vòng chơi xem mọi người quay vòng tròn nên nhiều khi thấy bất ngờ về thế giới vãi chưởng. Chỉ liếc qua thôi là mình đã thấy lần gặp thứ 2 của nó tại công ty có sự bất thường rồi… Ai dè mới hôm kia thấy ông kia tự dưng thủ thỉ tâm sự với mình về sự vụ bé kia phát hiện ra ông ý có vợ. Chưa cần kể thêm thì cũng biết là đã đến mức độ nào rồi...

Nhưng mình cũng tự hỏi sao bé kia không phát hiện ra sớm hơn??? (Tay không đeo nhẫn thì vẫn thấy hằn mà nhị…).

Chẳng có gì để kể về chuyện này nữa luôn, thật sự mình cạn lời.

Thế nên mới thấy mình đang khinh địch quá rồi, ngoài đời kia những đứa nhìn ngây ngô có khi lại là những con cáo. Đệch, lại còn dở cái giọng anh nhìn là anh biết em thế này em thế kia, anh không động vào em đâu này nọ. Chỉ muốn xổ thẳng vào mặt ông ý là anh có muốn cũng không đến lượt anh, lại còn dở cái giọng anh xem em như em gái trong nhà.

Lại còn nói mình nghe để lấy kinh nghiệm sau này quản chồng… Mình chưa từng nghĩ đến viễn cảnh đấy, chưa từng một lần.

Mình cũng chẳng hiểu con người cho lắm, vui thôi nhưng đừng vui quá chứ…

Bài học:
Mặt mũi thế nào không liên quan đến trình độ lừa tình của con người.
Nhưng cái chữ bất tài nhảm lìn thì liên quan đến cái mặt rất nhiều =))).
Đầu trang

Trần Thúy
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Trời ơi mình đã kiên nhẫn lắm rồi đó...
Giờ bảo cố gắng nữa thì chịu thôi, chịu :)

Mình có nên kệ cmn luôn không?
Mình không đủ kiên nhẫn nữa đâu, kệ đi kệ tất cả đi.
Chẳng là cái gì cả, chẳng đáng.
Vô tâm, khó mở lòng. Sai người sai luôn cả thời điểm thì cố gắng có mà là đồ ngu.

Ít nhất là mọi thứ vẫn trong tay mình. Ít nhất vẫn còn lí trí.

Thôi bỏ.
Ok, quyết định bỏ.

22.01.2019
Done!!!
Đầu trang

Trần Thúy
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Ôi mở lại đúng hôm vleu :))))) Vậy là 3 năm, nhanh quá trời.

Định vào topic chửi bới xối xả nhưng đọc lại thấy bài cũ hài quá nên hết cả bực rồi =))))))).
______
I am on the edge of losing 7k$ because of stupidity in risk management. It means I could lose 3 weeks of hard work in peak season. I just wish luck will still be on my side as last time when I could take my 25k$ back.

Once this kind of issue emerged, all I want is to leave all money to nothingness to keep my mind in a safe balance (I hate them all but I live with them all and I need them all, toxic relationship huh??). Once hardship comes, all I want is to have someone beside me, see the storm in my eyes, calm me down and lead me to the way out :))) (An easy and lazy choice but life doesn't work that way).

I have never expected myself to think about marriage at that early stage of my life but I do want it now. It would be lucky to have someone get along with you and stand by you, it is just like you have double power, you have your back-up plan for every plan you launch :))). But I haven't had ideas about how to find them yet.

Today being stressed out about losing my funds, I am thinking about the age of 26 as well. I cried a lot, even though I know I got many advantages such as my qualification, my savings, my residence permit, health or even beauty :))...I am not happy:))))))). I have not yet found my way to accept myself at some point.

Huhh I will stop beating about the bush, I need my funds back. I was about to buy myself a new Macbook and some workout devices...

Let me have a peaceful Lunar New Year!!!

P/s: Post xong mới thấy sang ngày mới ở VN rồi, múi h mình đang ở vẫn 22 Jan kk
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Cầm kỳ thi họa”