Mệnh không thân kiếp, mệnh vcd

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
wwwbinh179
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Mệnh không thân kiếp, mệnh vcd

Gửi bài gửi bởi wwwbinh179 »

Tự đánh giá bản thân bản chất nhân hậu, tính cách hơi cô độc tự kỷ chút, suy nghỉ chậm và sâu, nhưng hành động lại trái ngược với suy nghỉ, thường bồng bột làm nhanh hơn nghỉ, các bác luận lá số cho vui ạ, em có cái thiên hình hay bị dáng họa 1 phần do không kiếp làm ko chịu nghỉ gây ra thường là dể ảnh hưởng tới tính mạng, liều mạng lắm ạ
Tập tin đính kèm
IMG_6070.JPG (263.27 KiB) Đã xem 4865 lần
Đầu trang

thatsat275
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Mệnh không thân kiếp, mệnh vcd

Gửi bài gửi bởi thatsat275 »

wwwbinh179 đã viết: 23:42, 14/01/19 Tự đánh giá bản thân bản chất nhân hậu, tính cách hơi cô độc tự kỷ chút, suy nghỉ chậm và sâu, nhưng hành động lại trái ngược với suy nghỉ, thường bồng bột làm nhanh hơn nghỉ, các bác luận lá số cho vui ạ, em có cái thiên hình hay bị dáng họa 1 phần do không kiếp làm ko chịu nghỉ gây ra thường là dể ảnh hưởng tới tính mạng, liều mạng lắm ạ
Lá số đẹp.Mệnh có Không kiếp hãm,thiên hình hãm nhưng có Quang Quý ở Mùi vừa giáp vừa nhị hợp.Quang Quý Sửu Mùi rất mạnh,hóa giải các sát tinh ở các cung Sửu ( Mùi) và các cung nhị hợp.Thân có Không kiếp nhưng cung này có Triệt,hạn chế nhiều tác hại của địa kiếp.Bạn rất được cha mẹ quan tâm,yêu mến,lo lắng,cha mẹ có ảnh hưởng nhiều đến bạn.Cha mẹ bạn chắc cũng là người tin vào tâm linh,đạo Phật...
Người Tứ Mộ (sinh Thìn, Tuất, Sửu, Mùi) không sợ Không, Kiếp lắm. Ngay cách Mệnh Không Thân Kiếp rất xấu với các tuổi nhưng với tuổi Tứ mộ này thì lại không bị xấu.
- Người Mệnh Kim, Mệnh Thổ không sợ cách Mệnh Không Thân Kiếp như các tuổi khác, ngược lại còn danh tài hoạnh phát, chung thân phú quý.

- Người sinh tháng 4, tháng 10 được hưởng cách Kiếp Không vô luận, vì những người sinh 2 tháng này được Tả, Hữu đồng cung tại Sửu, Mùi mà những người Tả Hữu Sửu Mùi này đều có tài năng khéo léo, biết tính trước ngừa sau, không quá hấp tấp vội vã, không tự tung tự tác, không sôi máu Không, Kiếp nên Không, Kiếp không gây họa!
Bạn đang ở đại vận 24-33 tuổi,đại vận này có nhiều khó khăn.Sang đại vận sau đắc Thái tuế,Phủ tướng triều viên,Quang quý chiếu...,3 đại vận sau rất đẹp.
Người có lá số này thì thông minh,do Nhật nguyệt vượng địa chiếu.Mệnh VCD có Khôi,Việt.Có Hóa Lộc,Hóa quyền chiếu.Mệnh VCD nhưng mệnh Thổ đóng cung Hỏa ( Hỏa sinh Thổ).Mệnh lại đóng ở Ngọ,vị trí trung ương.Cung tài bạch có Thiên không chiếu,nhưng nếu bạn làm nhiều điều thiện,nên phóng sinh nhiều,nghe kinh Phật nhiều thì tốt lắm.Số này không nghèo được.
NAM MÔ A DI ĐÀ PHẬT
NAM MÔ ĐẠI NGUYỆN ĐỊA TẠNG VƯƠNG BỒ TÁT
NAM MÔ QUÁN THẾ ÂM BỒ TÁT.
Được cảm ơn bởi: zhuangchenn, Haingocvt, wwwbinh179, 及 時 行 樂 1
Đầu trang

wwwbinh179
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Cám ơn anh thất sát đả an ủi em, bố mẹ em thì ko theo tín ngưởng nào nhưng cũng kính trọng các vị thần phật, em thì học phật pháp ạ, em hay bị sự cố lắm ạ, cun
Đầu trang

kimhoai
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi kimhoai »

Ls này cũng hay đấy

Mệnh vô chính diệu ôm con địa không các cung giap lai thì hoặc vcd hoặc tuần triệt. Đồng âm vượng chiếu, cự nhật vượng tam hợp, vũ tham miếu lục hại. Những thứ ảnh hưởng tới mệnh là thiên di, tật ách và tài bạch. Tài bạch thiên di đều rất tôt. Chỉ có tật ách, tai ách là đáng ngại vì mệnh ôm địa không thiên hình, tật ách vào miền đế vượng, lại đầy màu sắc cho nên cần cẩn thận giữ gìn sức khoẻ, đi lại xe cộ...

Mệnh âm long trực, đắc cách nhật nguyệt tịnh minh, bản thân có tu dưỡng, hiền lành lương thiện. Thân dương tử phúc, cơ nguyệt đồng lương, ôm địa kiếp hoả tinh, tứ đức, tam minh nên đối nhân sử thế thông minh, hợp đạo lý, đều có trước sau. Lại thêm bộ hồng không cô quả nên tình duyên trắc trở, tính không thích lo chuyện thiên hạ vì vậy mà có chút cô độc, về già đi sâu về tu dưỡng tinh thần, tín ngưỡng
Được cảm ơn bởi: Haingocvt
Đầu trang

thatsat275
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thatsat275 »

wwwbinh179 đã viết: 08:26, 15/01/19 Cám ơn anh thất sát đả an ủi em, bố mẹ em thì ko theo tín ngưởng nào nhưng cũng kính trọng các vị thần phật, em thì học phật pháp ạ, em hay bị sự cố lắm ạ, cun
Thành thật xin lỗi bạn,đêm qua nhìn lướt qua lá số của bạn,không coi kỹ càng ,bây giờ phát hiện 1 số hạn chế trong lá số này.Tuy nhiên bạn học Phật Pháp là tốt rồi.Theo tôi bạn ngày nào cũng nên niệm Phật,lúc khó khăn càng nên niệm Phật.Bạn năng niệm Phật,làm việc theo chính đạo,tu dưỡng bản thân thì chắc chắn bạn sẽ thành công.Tôi cũng không phải là nhà tu hành gì nhưng tôi hâm mộ đạo Phật.Chúc bạn kiên định niềm tin vào Phật giáo và luôn gặp nhiều may mắn.
Đầu trang

wwwbinh179
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Dạ vâng, 👍, bửa giờ em tưởng cung tật ách của em tốt, em hay bị dáng họa vào thân hay bị mất cân bằng tinh thần, cá nhân em nghỉ sao thiên hình này về tính cách rất là chỉnh chu và là sao chỉ tính cách dám làm dám chịu như người quân tử vậy, vì mệnh vcd cũng không có hoá quyền hay ấn nên ko làm chủ được hình nên nó cứ tự nhiên tác hình vào mình ạ, ngôi sao này em thấy còn tàn khốc hơn cả không kiếp khi nó được tự do, do em học phật pháp nên tư tưởng bị ảnh hưởng, số em trời phạt vậy, bi thảm nhưng không được chết đó anh
Đầu trang

kimhoai
Tứ đẳng
Tứ đẳng

wwwbinh179 đã viết: 18:35, 15/01/19 Dạ vâng, 👍, bửa giờ em tưởng cung tật ách của em tốt, em hay bị dáng họa vào thân hay bị mất cân bằng tinh thần, cá nhân em nghỉ sao thiên hình này về tính cách rất là chỉnh chu và là sao chỉ tính cách dám làm dám chịu như người quân tử vậy, vì mệnh vcd cũng không có hoá quyền hay ấn nên ko làm chủ được hình nên nó cứ tự nhiên tác hình vào mình ạ, ngôi sao này em thấy còn tàn khốc hơn cả không kiếp khi nó được tự do, do em học phật pháp nên tư tưởng bị ảnh hưởng, số em trời phạt vậy, bi thảm nhưng không được chết đó anh
thiên hình là hình phạt nhà trời, bạn làm sai thì nó trừng phạt :)) chả phải quân tử gì đâu. Thiên hình tại mệnh là nghiệp quả luân hồi. Bạn học về phật pháp là tốt đấy. Hy vọng sớm ngày giải hết nghiệp quả [-O<

nếu nói sát tinh, theo tôi con số 6 có vẻ không đầy đủ, phải là thập đại sát tinh mới đúng: ngoài 6 con sát tinh mà sách nào cũng ghi thì phải thêm bộ tứ sát: hình - kỵ - kiếp sát - thiên không. Sát khí 4 con này hoàn toàn không thua kém lục sát, đôi khi nó còn cao tay và tàn nhẫn hơn ^:)^
Đầu trang

wwwbinh179
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Dạ e chào chị kim hoa, em biết người em có sát khí đúng nghĩa, nhưng em ko thích kiểu hùa theo mà hay thương người yếu thế, nhiều lúc thảm quá muốn muốn trả 1 lần cho xong nhưng không chết được, chị luận thử cung phúc Đức của em được ko ak
Đầu trang

kimhoai
Tứ đẳng
Tứ đẳng

[quote=wwwbinh179 post_id=1555619 time=1547553194 user_id=106141]
Dạ e chào chị kim hoa, em biết người em có sát khí đúng nghĩa, nhưng em ko thích kiểu hùa theo mà hay thương người yếu thế, nhiều lúc thảm quá muốn muốn trả 1 lần cho xong nhưng không chết được, chị luận thử cung phúc Đức của em được ko ak
[/quote]

Thì ở trên tôi đã nhận định bạn là người nhân hậu mà. Bạn học phật pháp hẳn phải hiểu về luật nhân quả luân hồi, kiếp này mình lương thiện không hẳn là kiếp trước cũng lương thiện. Người lương thiện cũng không có nghĩa là không phải trả quả báo. Nghiệp kiếp này là nhân kiếp trước mà thôi.

Trở lại cung phúc của bạn: phúc cũng bình thường, có xấu có tốt, dù ăn mấy con sát tinh hạng nặng nhưng cát tinh vô số có thể hoá giải dc, cũng phụ thuộc nhiều vào tu dưỡng của bản thân bạn

Nhìn chung lá số của bạn mệnh thân phúc tật cần phải dc dung hoà, mà sự dung hoà này nằm tại cung phúc mà đối cung phúc chính là cung tài. Dụng tài đắc phúc, phúc giải tật, mệnh thân bình an. Cung tài của bạn rất tốt. Ý là Nhắc nhở khi đắc tài đừng quên làm phúc.
Được cảm ơn bởi: Haingocvt, Tran Manh
Đầu trang

wwwbinh179
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Vâng cám ơn chị kim hoa, sau này em sẻ để tâm đến cung tài >:D<
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”